ประมุข แจ่มจันทึก

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...24   (ต่อไป)
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 12 April 2005, 09:31AM

ครับ คุณวงศ์ ผมก็อาจตอบได้ไม่ดีนักแต่ให้คำแนะนำดีกว่าครับ คือที่บ้านเลี้ยงแบบคุณน่ะแหละครับไม่ค่อยให้ออกนอกบ้านไม่ค่อยเจอคนเท่าไหร่ และสายของเจ้า แบ็ค บาว ของผมมันดุด้วย ผลออกมาก็เลย ดุมั่กๆครับตอนนี้ แต่เท่าที่อ่านๆมาในบอร์ดนี้ครับคิดว่าท่าไม่อยากจะให้ดุก็น่าจะพาออกสังคมบ่อยๆเจอคนเยอะๆหมาตัวอื่นๆเยอะๆ

แค่นี้ล่ะครับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Tuesday, 5 April 2005, 06:30PM

ขอแสดงความเสียใจมากๆครับ ทิกเกอเจ้าไปดีแล้วนะ อย่าท้อถอยนะครับ เราควรจะนำเหตุการณ์ของทิกเกอทมาเป็นอุทาหรณ์ เพื่อที่เราจะป้องกันเจ้าลีโอเพื่อนที่เหลือของเราอีกคนหนึ่ง ต่อไปครับ

แบ็ค บาว ขอแสดงความเสียใจ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Monday, 4 April 2005, 11:45AM
  จะเลี้ยงก็หาข้อมูลไว้ให้มากๆนะครับ แล้วก็คิดไว้เลยว่าจะเลี้ยงให้เขาไม่ดุหรือเปล่าหรือจะเลี้ยงไปแบบให้ดุ เพราะที่บ้านนี้ก่อนจะเลี้ยงไม่ได้หาข้อมูลก่อนเลยอยากเลี้ยงพ่อผมก็ไปซื้อมาเลย 2 ตัว ตอนเด็กๆก็น่ารักไม่เห่าไม่ดุ พอโตมาหน่อยคือเลี้ยงแบบในบ้านน่ะครับไม่ค่อยได้เจอคน พอซัก7-8 เดือน คราวนี้ล่ะครับใครก็เอาไม่อยู่ดุมากกก แต่กับเราเขาก็น่ารักดีแต่กับคนแปลกหน้าล่ะก็ไม่เหลือครับ กัดไม่เลี้ยง แต่แบ็ค(ตัวเมีย)นี่ไม่ค่อยเท่าไรครับเห่าแต่ไม่กัด แต่บาว(ตัวผู้)นี่ล่ะก็ไม่เหลือครับถ้าห้ามก็จะกัดผมอีกแน่ะ ฝากหน่อยละกันครับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Monday, 4 April 2005, 11:39AM

ดีใจด้วยครับ คุณเอ้ อย่างน้อยลักกี้ก็ดีขึ้นมากแล้ว หวังว่าคงจะดีขึ้นเรื่อยๆจนหายนะเจาลักกี้

พักนี้แบ็คบาวไม่ค่อยสบาย เป็นหวัดกันทั้งคู่อยู่บ้านไม่ซนเลยซึมๆไงไม่รู้ สงสัยต้องพาไปหาหมอหน่อยแล้วแต่จะกัดคุณหมอมั้ยเนี่ยตาโต

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Saturday, 2 April 2005, 10:58PM

แหม ขอบคุณคุณ สราวุธจิงๆครับ อุส่าหามาอย่างละเอียดเลย ขอบคุณจริงๆครับคราวนี้ก็รู้แล้วละว่าญาติเป็นใครบ้าง เนอะเจ้าแบ็คเจ้าบาว

ปล.ถ้ามีรูปจะดีมากเลยครับขอบคุณ

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...24   (ต่อไป)