นิวัต เจริญชล

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  180  181  182  183  184  185  186  187  188  189  190  191  192  193  194  195  196  197 ...210   (ต่อไป)
โดย นิวัต เจริญชล - Saturday, 12 March 2005, 01:10AM

ผมลองไปค้นใน Google ดูพบว่าเป็น หนังสือพิมพ์ผู้จัดการ วันที่ 3 มีนาคม 2548 น่ะครับ เรื่อง "เจ้าตูบกับชะตากรรมในห้องทดลอง" น่ะครับ แต่ที่ manager online ได้ยกเลิกหน้านี้ไปแล้ว ลองไปตามอ่านที่หน้าที่เขาเก็บไว้แล้วกันนะครับ

ในพันทิพย์ก็ค่อนข้างดุเดือด ขนาดลบกระทู้ต้นเรื่องกันเลย

ผมอ่านแล้ว ก็พาลคิดไปว่านี่อาจเป็นสาเหตุหนึ่งที่ หมอที่มาฉีดยาให้สุนัขของผม ไม่เห็นจะใส่ใจ หรือจะมีท่าทางที่แสดงออกว่ารักสุนัขซักเท่าไรเหมือนกัน หรือว่าคิดไปเองก็ไม่รู้

ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็ไม่รู้จะพูดยังงัย ไม่รู้เขาไปเอาสุนัขที่ไหนมาทดลองเรียนกัน

" สุนัขแม้จะไม่มีสิทธิเท่าเทียมกับคน แต่มันก็มีสิทธิโดย "ธรรมชาติ" ในการมีชีวิตไม่ว่าจะจรจัดหรือไม่" - ข้อคิด จากทางผู้จัดการ Online

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 11 March 2005, 05:14PM

พี่วิเชียรครับ ผมสังเกตุว่าเดี๋ยวนี้ผู้ที่ต้องการรับอุปการะ หรือผู้ที่ต้องการบริจาคสุนัข นั้นไม่ค่อยเข้าไปใช้กระทู้ บางแก้วหาบ้านใหม่ที่เป็น Link ถาวรเลย ได้แต่โพสต์ตรงกระทู้ด่วนทันใจ แล้วบางวันมีการใช้กันมาก แป๊บเดียวข้อความก็จะหายไปจากจอแล้วน่ะครับ

หลายๆท่านก็โพสต์เข้ามา แต่ไม่ได้ฝากอะไรไว้เลย ทั้งรูป (สุนัข) ทั้งการติดต่อกลับ และหลายรายก็โพสต์ว่าอยากให้แล้วก็หายไปเลย ไม่รู้ว่าตอนนี้สุนัขนั้นไปอยู่แห่งหนตำบลใด หรือเกิดเปลี่ยนใจไม่ให้ ก็ไม่ทราบได้

ผมเห็นว่าผู้ที่จะหาผู้อุปการะสุนัขต่อนั้น ควรจะได้ลงเป็นสมาชิก เพื่อโพสต์กระทู้เข้าไปที่ "บางแก้วหาบ้านใหม่" และอยากให้ใส่ข้อมูล รายละเอียดพอสมควรที่ผู้สนใจจะได้ติดต่อได้ และอยากให้ผู้ที่ได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้วเข้ามาแจ้งความคืบหน้า ข่าวคราวต่างๆ เป็นเรื่องเป็นราวน่ะครับ

พี่มีความเห็นว่าอย่างไร ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

หรือว่าเราประชาสัมพันธ์ กระทู้บางแก้วหาบ้านใหม่น้อยเกินไปครับ บางคนเขาอาจไม่รู้ว่าเรามีที่ที่ให้แจ้งข่าวรวมกันที่ตรงนี้นะ เลยใช้ข้างล่างนี่แหละเร็วดี

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 11 March 2005, 04:53PM

อ้า... เพื่อนๆทุกท่านครับ รู้สึกว่าทางผู้จัดเขาจัดงานเร็วไปซัก สองปีเห็นจะได้ สำหรับเจ้าหนูจ๋าของผม นู่น..รอไปก่อนไม่รู้เมื่อไหร่จะนั่ง จะนอนได้ตามสั่งซักกะที ตอนนี้เดินตามสั่งได้ เพราะใช้ลากเอาเวลาไม่เดิน

บางทีจับเขามานั่งเฉยๆ สั่งให้หวัดดี ตั้งไม่รู้กี่รอบ นั่งมองหน้าเราเฉย แล้วก็เอียงคอ เหมือนสงสัยว่าจะเอาอะไรกับเขานักหนา แล้วหนักๆก็เดินหนีไปเลย ต่อหน้าต่อตา ไปเล่นดีกว่า นี่ขนาดสอนมาอาทิตย์นึงแล้วนะเนี่ย ขนมก็ไม่กิน เดี๋ยวนี้กินข้าวมื้อเดียวอีกต่างหาก เอาอะไรมาล่อก็ไม่เห็นเค้าจะสนใจการเรียนขึ้นมาเลย

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 11 March 2005, 03:03PM

คุณสุทธิศักดิ์ ยินดีต้อนรับสู่ชาวชุมชนคนรักบางแก้วครับ ต้องขอชมว่าเจ้าบิ๊ก น่ารักมาก (หวังว่า เจ้าหนูจ๋าของผมโตขึ้นแล้วคงจะสวยแบบเขาบ้างนะ) ถ้ามีเวลาช่วยเล่าเรื่องประวัติ และวีรกรรมต่างๆ ให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องบางแก้วกัน

อ้อ น่าจะใช้ LView Pro หรือ image โปรแกรมอื่นๆลดขนาดของรูปลงนิดนึงก่อนโพสต์ ก็จะทำให้กระทู้ของคุณสุทธิศักดิ์ไม่ใหญ่เกินหน้าจอน่ะครับ ปกติผมจะใช้ LViewPro เปิดรูปมา แล้วสั่ง Resize ให้ เป็น 640 x 800 ก็จะลดลงมาเยอะ แต่ถ้าอยากให้ดูสวยงามก็ลอง Resize อีกรอบให้ลดลงซัก 40% ก็จะเล็กแต่ยังดูชัดอยู่ครับ

ส่วนรูปนี้ที่โพสต์ไปแล้ว เดี๋ยวพี่เวป มาสเตอร์ของเราเขาคงจะปรับขนาดให้เองแหละครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 10 March 2005, 11:04PM

ดีใจด้วยครับ อีกไม่นานคงหายดี หายเร็วๆนะครับ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  180  181  182  183  184  185  186  187  188  189  190  191  192  193  194  195  196  197 ...210   (ต่อไป)