ปาฏิหารย์มีจริง
โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Thursday, 10 March 2005, 07:13PM

ด้วยกำลังและแรงใจที่ทุกคนมีให้แฮปปี้ ทำให้เกิดปาฏิหารย์ หลังจากไปหาหมอแล้ว หมอดูอาการแล้วแจ้งว่าอาการเค้ายังดีอยู่ ยังสามารถทานอาหาร และตอบสนองได้ดี จึงไม่น่ามีปัญหาอะไร

พอกลับมาบ้านนะคะ ดีใจค๊า..... คุณขากระโดดเข้าหาปู่หลง (เป็นหมาจรจัดที่เก็บมาเลี้ยง เพราะสงสารเค้าแก่แล้ว) ทั้งคู่กระโดดเล่นกันตัวลอย โดยเจ้าหลงลืมแก่ ส่วนเจ้าแฮปปี้ก็ลืมไปว่าตัวเองยังเดินกระเผกอยู่เลย

ซาบซึ้งใจมากๆ กับทุกท่านที่ให้กำลังใจซึ่งอย่างที่คุณเอ้บอก ว่าหายากในสังคมปัจจุบัน แต่พวกเรามีกันแล้ว และจะมีกันตลอดไปนะคะ ไม่มีอะไรจะตอบแทนนอกจากขอจดจำชื่อทุกท่านไว้ในใจ ว่าน้ำใจของทุกท่านประเสริฐนัก เห็นความสำคัญกับชีวิตหนึ่ง ซึ่งบางคนเค้าคิดว่าไม่มีค่า แต่ทุกท่านที่นี่รู้ถึงคุณค่าชีวิต จะขอจดจำชื่อทุกท่านตลอดไป ป้าชัช คุณtoetam คุณpaman คุณนิวัต คุณอาทร คุณนิทัสสัย คุณประมุข คุณวงศ์ คุณน้อยหน่า (ถ้าว่างมานั่งดักรอเป็นเพื่อนหน่อย จะดักกัดหู เจ้าของรถคันนั้นด้วยกันนะคะ)  คุณเพื่อนบางแก้ว (ใช่ค่ะเค้าเป็นลูกหลาน และได้ประจักษ์ว่าหลังจากที่อยู่กับเค้ามา 3 เดือน เค้ารักและซื่อสัตย์กับเรามากๆ)  คุณวิรัตน์ คุณเอ้ คุณสราวุธ (ถ้ามีโอกาสหวังว่าแฮปปี้จะได้ไปขอบคุณที่บางแสนนะคะ)  คุณจิตรใส  ขอบคุณน้ำใจที่มอบให้นะคะ

ตอนนี้แฮปปี้ยังเดินไม่ค่อยถนัดนัก แต่ตอนวิ่งมารับเจ้าของนี่สิ ลืมเจ็บค่ะ พอนึกขึ้นได้ก็กระเผกใหม่ ทานอาหารได้ปกติ แต่เวลาเปิดประตูรั้วจะยืนคิดอยู่นานมากสุดท้ายหันหลังกลับเข้าบ้านค่ะ ไม่เดินหน้าออกนอกบ้านเลยค๊า........

แฮปปี้ : ขอพักรักษาตัวสักพักนะครับ อิ๋ง อิ๊ง แล้วจะกลับมาซ่าใหม่ค๊าบบ.....

ตอบ: ปาฏิหารย์มีจริง
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 10 March 2005, 08:45PM

ดีครับ ดีใจด้วย เจ้าแฮปปี้ไม่เป็นอะไรแล้ว เย้ไว้ถ้าหากันเจอมาเล่นกับพี่ แบ็ค บาวนะครับ (แต่พี่ออกจะดุมากกกไปหน่อยนะ แต่ก็ซนมากเช่นกัน)

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 10 March 2005, 10:23PM

ได้เลยค่ะ เมื่อไหร่ขอให้บอกก อิอิอิ จะให้หนักกว่าดักกัดหูก็ขอให้บอก หรือจะเอาแบบฟ้อนเล็บดี เอามันทั้งคนทั้งรถก็ได้น้า 5555 555 (ล้อเล่น อิอิ(แอบนึกในใจเอาจริงน่ะ 555))

ดีใจด้วยค่ะ ดูแลเค้าดีๆนะค่ะ -- วันหนึ่งเจอเรื่องกลุ้มใจเพราะเค้า ใจเราต้องเข้มแข็งน้า การให้อภัยเป็นสร้างที่ประเสริฐที่สุดเค้า(แฮปปี้)รับรู้ได้

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 10 March 2005, 11:04PM

ดีใจด้วยครับ อีกไม่นานคงหายดี หายเร็วๆนะครับ

โดย paman _ - Friday, 11 March 2005, 08:02AM

ดีใจด้วยครับ ที่เค้าไม่เป็นอะไรมาก

ขอให้หายเร็วๆ นะครับ แล้วว่างๆ พามาเดินเล่นที่กระทรวงด้วยกันนะครับ

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Friday, 11 March 2005, 08:13AM

โล่งใจและดีใจจริงๆที่เจ้าแฮปปี้ไม่เป็นอะไรมาก ขอให้มีสุขภาพร่างกายและจิตใจที่แข็งแรงยิ่งขึ้นนะคะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 11 March 2005, 08:51AM

ดีใจด้วยนะจ๊ะแฮปปี้ที่หนูไม่เป็นอะไรมาก ถ้ามีโอกาสคง

ได้เจอกันที่กระทรวงฯ แหล่งนัดพบของคนรักบางแก้วนะ

แม่โอ๊ตเองจ้ะ

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Friday, 11 March 2005, 10:49AM

โล่งอกไปที ดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรมาก แล้วยังเด็กๆอยู่อย่างนี้ เดี๋ยวก็ซนได้เหมือนเดิมแล้วครับ

พี่น้อยหน่า อย่าทำเขาแรงนักนะครับ เอาแค่เบาะๆให้รถบุบสักครึ่งคันก็พอ แล้วเดี๋ยวผมจะหาน้ำมันเบรคไปทาเปลี่ยนสีรถเขาให้เหมือนสำนึกที่เขามีเลย..น่าจะดีเน๊อะ..อิอิอิ

ดีใจด้วยครับ

หายเร็วๆนะนจะ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Friday, 11 March 2005, 05:43PM
  เหอๆ คนเลี้ยงบางแก้วนิสัยก็เหมือนบางแก้วนะครับ แหม่ดุกันจริงๆเลย อิอิ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 11 March 2005, 06:05PM

หน้าตาท่าทางขี้อ้อนเหลือเกิน อยากพาเจ้าลิงโน่ไปทำความรู้จักจังเลยครับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 11 March 2005, 06:39PM

ตอบน้องประมุข คนเลี้ยงบางแก้วไม่ได้ดุนะ แต่เป็นคนจริงต่างหาก จริงใจไม่ใช่จิงโจ้ อิอิอิ ที่อ่านข้างบนเป็นการล้อเล่นด้วยภาษาจ๊ะ  คนเลี้ยงบางแก้วถ้าเค้าดุ(โดยนิสัย)จะได้หมาที่ไม่น่ารักน้า เค้าจะไม่เป็นหมาน้อยอารมณ์ดี เพราะจากการเลี้ยงของเรา อิอิอิ คนเลี้ยงต้องใจเย็น มีขันติ(ไม่ใช่ขันแตก) ให้อภัย สอนหมาเป็น ฯลฯ อีกเยอะแยะ

ไม่ดุหรอก หมาดุอยู่แล้วคนเลี้ยงยังดุก็ยุ่งชิกหายเลยยย เพราะไม่มีใครอยากคบ อิอิอิ

โดย toetam s - Sunday, 13 March 2005, 12:56AM

ดีใจจังเลย....แฮปปี้จ๋า..หายเร็ว ๆนะหนู...พี่ต่อแต้มดีใจด้วยมาก ๆคับ...เท่

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew