ไตรสิทธิ์ .

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  266  267  268  269  270  271  272  273  274  275  276  277  278  279  280  281  282  283 ...292   (ต่อไป)
โดย ไตรสิทธิ์ . - Thursday, 26 August 2004, 08:01AM

ตอบคุณหมาบางแก้ว    เรื่องการจัดเก็บก็ยินดีที่จะทำตามที่คณะผู้จัดทำต้องการครับ   อาจเก็บไว้ที่โรงเตี้ยมหรือเปิดเป็นรายวิชาใหม่ก็ได้ครับ   ลองคุยกันดูนะครับ   เป็นงานที่ยากอย่างหนึ่งของ Collaboration Team ที่จะทำให้ทุกอย่างลงตัว    ผมเห็นด้วยกับความคิดป้าชัชที่จะต้องนำเสนอความคิดที่ถูกต้องสำหรับมือใหม่และมือเก่า    การเผยแพร่นั้นถ้าพิมพ์เป็นเล่มได้น่าจะทำได้กว้างกว่า   บังเอิญชุมชนไม่ค่อยมีตังเลย(ยังไม่เคยได้รับเงินบริจาคสักบาท มีแต่บริจาคให้คนอื่นจนแห้งแล้วครับ)   ผมคิดว่าคุณอาทรลองคุยกับคุณอาไพโรจน์ดูก็ดีนะครับ    เผื่อได้สปอนเซอร์    จะพิมพ์เผยแพร่ได้กว้างขึ้นและตรงกลุ่มเป้าหมาย
ผมได้เข้าไปเยี่ยมเว็บ http://www.canismajor.com/dog/topic1.html แล้ว   ดีมากครับ   คงไม่ผิดหรอกครับที่จะทำลิงค์ให้เขา   เพียงแต่อย่าไปก็อปปี้เนื้อหาเขามาเท่านั้นเอง   คุณหมาบางแก้วคงสับสนเรื่องการทำลิงค์กับการก็อปปี้เนื้อหา   การทำลิงค์เป็นการช่วยประชาสัมพันธ์ให้คนไปเยี่ยมเว็บเขาครับ    นอกเสียจากว่าเขาต้องการทำเป็นเว็บส่วนตัวดูกันเองในหมู่เพื่อนฝูงที่รู้จัก  การทำลิงค์ก็ไม่เหมาะสมครับ
มีอีกเว็บหนึ่งของไทยที่ผมอยากจะแนะนำให้คุณอาทรลองไปฝากไว้  คือเว็บอีบู๊คที่ชื่อ http://www.ormbook.com
ลองดูตังอย่างหนังสือ .. มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ .. ได้ที่

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 24 August 2004, 12:52PM

คุณชวลิตพูดแบบนี้เดี๋ยวก็มีคนออกมาโต้หรอก
คนห่มเหลืองที่ไม่น่าไว้ใจก็มีให้เห็นเยอะแยะไป
เอาเป็นว่าเว็บนี้เป็นเว็บชุมชนคนรักบางแก้ว   จะเลี้ยงหรือไม่ไม่ว่า  ขอให้มีใจรักก็มาคุยกันได้    จะเป็นมือใหม่หรือมือเก่าก็ไม่เป็นไร    จะรอบรู้หรืองูๆปลาๆแค่ไหนก็ไม่ถือกัน   ที่สำคัญอยากให้กล้าแสดงความคิดเห็นและประสบการณ์    ผิดถูกยังไงก็ช่วยกันชี้แนะแก้ไขปรับปรุงกันไป
ถ้าต้องไปห่มเหลืองถึงจะพูดได้    เดี๋ยวคนจะลาออกจากการเป็นสมาชิกชุมชนกันหมด  เว็บผมก็เหงาแย่ซิ
ผมได้อ่านบทความของคุณชวลิตในหนังสือสวนจตุจักรฉบับพิเศษที่ชื่อ  ประวัติตำนานสุนัขไทยแล้ว (คุณพ่อน้องเมเม้เอามาให้อ่านที่ศูนย์ฝึก)   ขอชมว่าคุณชวลิตเป็นผู้รอบรู้และกว้างขวางจริงๆ    ยังไงก็ช่วยมาชี้แนะบ่อยๆด้วยนะครับ  ความเห็นไหนที่คิดว่าไม่ถูกต้อง  ก็พยายามใช้เหตุผลเข้าพูดคุยกันหน่อย    ผู้อ่านจะเป็นผู้ได้ประโยชน์เอง

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 24 August 2004, 08:09AM

ขอบคุณคุณวิวัฒน์ครับ  กำลังอ่านสนุกอยู่เลย  จบแล้ว    เข้าใจว่าคงยังมีต่อนะครับ    อยากรู้ว่าผู้เขียนจะโยงไปเรื่องบางแก้วอย่างไร    ผู้เขียนเป็นใคร   เขียนไว้นานแค่ไหนแล้วครับ   คงไม่ใช่ ๔๐ ปีที่แล้วนะครับ   ตอนนั้นเข้าใจว่าคนยังไม่รู้จักบางแก้วกันเลย
คุณวิวัฒน์จะเลือกหมาบางแก้วมาเลี้ยง   ต้องดูให้ดีนะครับ   อย่าให้มีปัญหากับหมาพันทาง ๒ ตัวที่บ้าน    วันอาทิตย์นี้ ลองมาร่วมงานของชมรมไทยบางแก้วดูซิครับ   คุณอาทรที่รักหมาและกำลังหาหมาบางแก้วมาเลี้ยง   ก็จะไปเช่นกัน  ดูรายละเอียดที่ปฏิทินครับ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 23 August 2004, 04:16PM

ขอบคุณมากครับ  คุณน้อยหน่าที่ขึ้นบทใหม่ด้วยกระทู้ใหม่    ถ้าอยู่กระทู้เดิมคงอ่านลำบากหน่อย    เพราะมีความเห็นสอดแทรกเยอะ    ซึ่งจริงๆแล้ว   เราก็ต้องการฟังความเห็นเหล่านี้ด้วยเหมือนกัน
และเพื่อให้เรื่องเรียงลำดับเป็นบทๆให้อ่านง่าย    ขออนุญาตเอาไปสร้างลิงค์ไว้ที่ห้องรายวิชา(โรงเตี้ยม)  ให้ผู้สนใจสามารถคลิกไปอ่านได้ง่ายๆ ที่ http://www.bangkaew.com/elearning/course/view.php?id=16 
ถ้าจำนวนบทมีมากกว่า ๕ บท  สามารถแก้ไขเพิ่มเติมได้อีกครับ
เรื่องพิมพ์เป็นเล่ม   ต้องยอมรับว่าตลาดหนังสือบางแก้วโดยเฉพาะนั้นยังไม่กว้างนัก     ต้องหาสปอนเซอร์พิมพ์แจกเป็นวิทยาทาน  หรือเผยแพร่ให้คนอ่านฟรีในลักษณะ eBook อย่างที่เห็นนี่แหละครับ

โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 23 August 2004, 03:22PM

ได้ลบความเห็นคุณปัทมาออกแล้วครับ     เพราะไม่สามารถยืนยันการมีตัวตนมารับผิดชอบในความเห็นของตนได้ 
หากมีปัญหาเช่นนี้อีก   ต่อไปคงต้องให้มีการยืนยันตัวตนผ่านทางอีเมล์หรือวิธีการอื่นก่อน    เพื่อให้ได้สมาชิกที่มีความรับผิดชอบมากขึ้น   ไม่ก้าวล้ำสิทธิของผู้อื่น
ต้องขออภัยคุณชวลิตด้วย
หากสมาชิกท่านใดพบข้อความที่ไม่เหมาะสม    ขอให้แจ้งผมผ่านทางอีเมล์หรือที่  สมุดเซ็นเยี่ยม(GuestBook) ในเมนูทางซ้ายมือก็ได้ครับ  มันจะเด้งขึ้นมาบนสุด   ง่ายต่อการสังเกตุครับ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  266  267  268  269  270  271  272  273  274  275  276  277  278  279  280  281  282  283 ...292   (ต่อไป)