จิตรใส สิระชัยนันท์

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  100  101  102  103  104  105  106  107  108  109  110  111  (ต่อไป)
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 13 March 2005, 12:23AM

ไม่เคนเห็นมาก่อนเลยค่ะที่เป็นสีน้ำตาลแบบนี้  แปลกดีอยากเห็นตัวเป็นๆ จังเลย  แล้วเค้าดุมั๊ยคะเนี่ย

ถ้าโชคดีสักวันคงมีโอกาสได้เห็น

แม่โอ๊ต

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Saturday, 12 March 2005, 09:45AM

ได้อ่านเหมือนกันในห้องน้องหมาของพันทิปนี่แหละค่ะ  ดุเดือดจริงอย่างที่คุณนิวัติว่า

อดสงสารน้องหมาจรจัดไม่ได้จริงๆ  ที่จริงน่าจะมีวิธีอื่นนะคะ  ถึงจะเป็นสุนัขจรจัด

แต่เค้าก็เป็นหนึ่งชีวิต  เคยถามคุณหมอที่พาน้องหมาที่บ้านไปรักษาประจำว่าเรื่องนี้

จริงหรือเปล่า  คำตอบก็คือจริงค่ะซึ่งบรรดาผู้เรียนก็ไม่ค่อยจะเห็นด้วยสักเท่าไร

เห็นว่าตอนนี้มีอยู่ที่เดียวที่ยังใช้สุนัขจรจัดในการศึกษาอย่างโหดๆ  ที่อื่นๆ เค้าได้

พยายามลดลงแล้ว  แฮ่ๆ ไม่กล้าออกชื่อค่ะ เดี๋ยวโดนหางเลข  ผู้ที่เป็นหัวเรือใหญ่

ในการรณณรงค์ครั้งนี้ใช้ชื่อว่า..แม่นายหัว..ค่ะ ก็คงช่วยเป็นกำลังใจให้พี่เค้าทำได้สำเร็จ

ถ้าต้องมีการโหวต  สมาชิกบางแก้วทุกท่านอย่าลืมไปช่วยกันโหวตนะคะ เพื่อน้องหมาค่ะ

แม่โอ๊ต

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 11 March 2005, 09:16AM

เข้ามาเยี่ยมเยียนหลังจากปลุกปล้ำกับเว๊ปนี้อยู่ตั้งนานค่ะ เพราะไม่เก่งคอมฯ

เข้ามาอ่านตั้งแต่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก  ได้ความรู้มากเลยค่ะ  ที่สำคัญคือได้เห็นบางแก้วของเพื่อนๆ

หลากหลายซะใจมากเลยค่ะ    ได้รู้ถึงปัญหาการเลี้ยงดูของแต่ละท่าน  และแนวทางแก้ไข

ยังไงก็ขอฝาก.....ข้าวตัง....ไว้สักชีวิตหนึ่งนะคะ

แม่โอ๊ต

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 11 March 2005, 09:04AM

น่ารักทั้งสองตัวเลยครับ....แบ๊คกะบาว

พี่ข้าวตังยินดีที่ได้รู้จักครับ  พี่อายุ 4 ขวบแล้ว เกือบโดนยกให้คนอื่นเหมือนกัน  เพราะสร้างวีรกรรมคล้ายๆ กับน้องนี่แหละ  แต่เดี๋ยวนี้พี่เปลี่ยนไป จนพ่อแม่ของพี่เค้าหลงเชียวแหละ  แต่เค้ายังไม่กล้าพาพี่ไปไหนเพราะไม่แน่ใจว่าเมื่อเข้าสังคมแล้วจะเป็นอย่างไร  แต่แม่บอกว่าสักวันหนึ่งจะลองเอาไปเดินเล่นนอกบ้านดู  แล้วเจอกันนะครับ

แม่โอ๊ต

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 11 March 2005, 08:51AM

ดีใจด้วยนะจ๊ะแฮปปี้ที่หนูไม่เป็นอะไรมาก ถ้ามีโอกาสคง

ได้เจอกันที่กระทรวงฯ แหล่งนัดพบของคนรักบางแก้วนะ

แม่โอ๊ตเองจ้ะ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  100  101  102  103  104  105  106  107  108  109  110  111  (ต่อไป)