นิวัต เจริญชล

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  (ต่อไป)
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 25 May 2005, 01:37PM

เที่ยวนี้ขอเปลี่ยน พรีเซนเตอร์เป็นผมเองบ้าง เผื่อจะเกาะหมาดังกับเขาบ้าง 555

เมื่อวันจันทร์ขากลับจากลำปาง ได้แวะเข้าไปบ้านโชกุน นอกเหนือจากตั้งใจเข้าไปเล่นกับหนูสวยให้หายคิดถึงแล้ว ก็เข้าไปถามข่าวคราว ความคืบหน้าของอาการป่วยของเจ้าไหมแก้วด้วย... พี่เพื่อนบางแก้วเล่าว่าไหมแก้วอาการหนักมากๆ และตอนนี้มีหมาออกอาการเพิ่มอีกสองตัว เลยพาไปหาหมอ แล้วรมยาฆ่าเชื้อสถานที่เลี้ยงเสียใหม่ เฮ้อ เอาใจช่วยด้วยคนนะครับพี่เพื่อนบางแก้ว ขอให้หายทีเถอะ และอย่าให้มีตัวอื่นเป็นอะไรอีกเลย

สำหรับผู้ที่เพิ่งเข้ามาดู สามารถติดตามกระทู้เปิดตัวของหนูสวยได้ที่นี่นะครับ

กระทู้ แนะนำน้องสาวหนูจ๋าชื่อหนูสวย...แห่งบ้านโชกุน

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 19 May 2005, 03:57PM

ขอเชิญร่วมโหวต สุนัขพันธุ์ยอดฮิตประจำปี 2548 ที่กระทู้นี้นะครับ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3484542/J3484542.html

ผลสรุปโหวตปีที่แล้วประจำปี 2547 นะค่ะ

อันดับที่ 1 พันธุ์ผสม ทาง===> 114 คะแนน

อันดับที่ 2 Poodle===>57 คะแนน

อันดับที่ 3 ยอร์คเชียร์===> 55 คะแนน

อันดับที่ 4 ชิสุห์===>50 คะแนน

อันดับที่ 5 ปอมเมอเรเนียน===>37 คะแนน

อันดับที่ 7 Golden===>29 คะแนน

อันดับที่ 8 ไซบีเรียน===>28 คะแนน

อันดับที่ 9 บางแก้ว===>24 คะแนน

อันดับที่ 10 ลาบราดอร์===>16 คะแนน

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 11:42AM

เมื่อวันจันทร์ ประมาณเกือบเที่ยงได้รับโทรศัพท์จากคุณโหน่ง พ่อของนีโน่ น้ำเสียงค่อยข้างร้อนรน ฟังได้ความว่า นีโน่มีอาการซึม ไม่ค่อยทานอาหารมาประมาณ 1 อาทิตย์ น้ำหนักตัวลดลงมาก

ที่สำคัญ มีไข้สูง น้ำตาเยอะ และมีน้ำมูก กำลังจะพาไปหาหมอ จึงแนะนำไปว่าถ้าจะให้ชัวร์นี่ไปเกษตรเลยดีกว่า แล้วแจ้งหมอว่าเล่นกับสุนัขมีเชื้อหัดมา ตรงๆไปเลย หรือจะไปศาลายา ก็ได้ แต่จะไกลหน่อย ตกลงคุณโหน่งพาไปเกษตร

กลับมาก็เลย ขอเข้าไปเยี่ยมดูอาการของนีโน่ เพราะคุณโหน่งบอกว่าหมอยังไม่ได้สรุปอาการ แต่ให้ยามากินแล้วนัดอีกทีวันศุกร์

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 17 May 2005, 07:06PM

ขออวดลูกสาวคนใหม่หน่อยครับ ยังไม่ได้เอามาอยู่หรอก แต่ขอเอามาโปรโมทให้ชาวบ้าน ชาวเมืองรู้ทั่วกันก่อน จะได้ถือโอกาสแจ้งเกิดล่วงหน้าเลย เขาเรียกว่าดังตั้งแต่ยังไม่เกิด 5555

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 13 May 2005, 08:07AM

หลังจากที่หนูจ๋าได้ต่อสู้กับโรคไข้หัดสุนัข มาตั้งแต่ปลายเดือนที่แล้ว จนกระทั่งถึงวันนี้ เป็นเวลาร่วมเดือน

เช้ามืด หลานขึ้นมาบอกว่าหนูจ๋าเสียชีวิตแล้ว ก็รีบลงมาดู พบว่าเขาเหมือนนอนหลับอย่างสงบ หนูจ๋าไปสบายแล้ว All Dog go to Heaven...

รูปนี้ถ่ายไว้เมื่อวาน ประมาณ 18.00 น....เป็นรูปสุดท้าย ที่ยังมีชีวิตอยู่

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  (ต่อไป)