แนะนำว่าที่น้องสาวหนูจ๋า....น้องหนูสวย แห่งบ้านโชกุน
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 17 May 2005, 07:06PM

ขออวดลูกสาวคนใหม่หน่อยครับ ยังไม่ได้เอามาอยู่หรอก แต่ขอเอามาโปรโมทให้ชาวบ้าน ชาวเมืองรู้ทั่วกันก่อน จะได้ถือโอกาสแจ้งเกิดล่วงหน้าเลย เขาเรียกว่าดังตั้งแต่ยังไม่เกิด 5555
ตอบ: แนะนำว่าที่น้องสาวหนูจ๋า....น้องหนูสวย แห่งบ้านโชกุน
โดย เพื่อน . - Tuesday, 17 May 2005, 08:06PM
  ขอแจ้งข่าว ให้เพื่อนๆ ทราบทั่วกันว่า น้องสาวของหนูจ๋า เห็นคุณ นิวัติ จะตั้งชื่อแก้เคล็ด เป็นชื่อ หนูหิ่น เห็นไหม ทันสมัยน่าดู นี่ขนาดหนังยังไม่ฉายเลย ยังดังขนาดนี้ ว่าไงคุณ นิวัติ ชื่อนี้แน่ป่าว อิอิ
ตอบ: แนะนำว่าที่น้องสาวหนูจ๋า....น้องหนูสวย แห่งบ้านโชกุน
โดย Audhsapong Jantwee - Thursday, 2 June 2005, 10:42AM

คุณนิวัติ ไม่ทราบว่าจำหน่ายสุนัขบางแก้วหรือเปล่าเห็นมีลูกสุนัขเยอะจัง

โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 2 June 2005, 11:33AM

ตอบคุณ Audhsapong ครับ

ผมเป็นเพียงผู้หลงเสน่ห์ เล่กล อันเหลือร้ายแต่น่ารัก ของสุนัขบางแก้วเฉยๆครับ เป็นเพียงผู้เลี้ยงธรรมดาคนนึงเท่านั้นน่ะครับ

ส่วนรูปบรรยากาศที่เห็นลูกสุนัขบางแก้วเยอะๆนั้น เป็นของคุณพี่เพื่อนบางแก้ว สมาชิกในชุมชนของเราน่ะครับ พี่เขาทำฟาร์มสุนัขบางแก้ว ชื่อว่า "บ้านโชกุน" มีสุนัขสวยๆ ระดับแนวหน้าเยอะมากๆ และก็มีลูกสุนัขบางแก้ว จำหน่ายตามฤดูน่ะครับ (ตามฤดู ฟังดูเหมือนผลไม้ ยังงัยชอบกล)

ส่วนเจ้าหนูสวยของผมนั้น ก็ได้มาจากบ้านโชกุนนี่แหละครับ พี่แกใจดียกให้มาเลี้ยงตัวนึง ถ้าจะหาซื้อลูกสุนัขบางแก้วช่วงนี้ ไม่ค่อยมีหรอกครับ ต้องรอแถวๆ พฤศจิกา-ธันวา น่ะครับจะมีให้เลือกมากมายเลย ตอนนี้ขอให้ศึกษาหาข้อมูลการเลี้ยงไปก่อนก็ได้ครับ

โดย oak _bangkaew - Tuesday, 17 May 2005, 08:10PM

ยินดีด้วยครับพี่นิวัต  แต่ผมก็แอบไปเห็นเค้ามาแล้ว(วันเสาร์ที่ผ่านมา)น่ารักมากเลยครับ  หน้าตาสวย  หูตั้ง ปากคาบแก้ว  ขนแน่น่ารักกกมากกก  (บอกได้คำเดียวครับว่า  "อิจฉา" ครับยินดี)

ป.ล.ถึงเสี่ยเพื่อนบางแก้ว  น้องอิจฉาครับพี่ร้องไห้  555

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Tuesday, 17 May 2005, 08:33PM

น้องหนูสวย (น้องสาวหนูจ๋า) น่ารัก น่ากอด จังเลยค่ะ  ขอฝากหอมแก้มด้วยนะจ๊ะ....ยินดี

แม่ตูบน้อย

ยินดีกับพี่นิวัติด้วยนะคะที่จะมีน้องสาวคนใหม่ แล้วจะได้ทำกิจกรรมด้วยกันอีก เพราะพี่นิวัติเป็นตัวตั้งตัวตีทำให้ชาวwebได้พบปะสังสรรค์ แล้วจะพยายามหาโอกาสไปร่วมกิจกรรมบ่อย ๆ ค่ะ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 17 May 2005, 11:29PM

สวยสมชื่อเลยนะ เอ รูปร่างกำยำล่ำสัน แต่ชื่อหนูสวย

ชักจะงงงงงงง  ขาใหญ่ดีผมชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รุปร่างและโดยรวมน่าจะเอาไปฟิตเพื่อเตรียมตัวประกวดในอนาคตแน่ ๆ นะ

อนาคตดังแน่ อย่าลืมเอาถ้วยรางวัลมาฝาก ละ หนูสวย

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 17 May 2005, 11:45PM

เมื่อวันที่หนูจ๋าจากครอบครัวเราไป ได้มีสมาชิกหลายๆท่านได้โทรมาสอบถาม ให้กำลังใจ และห่วงใย ตลอดจนส่งข้อความมามากมาย ต้องขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วย

หลังจากนั้น ครอบครัวเราก็เหงา มีแต่ความเงียบ วัยอาทิตย์ที่ผ่านมาก็เลย ขอบุกไปลุยบ้านโชกุน ตามคำเชื้อเชิญของพี่เพื่อนบางแก้ว กับข้อความตามสายที่จับใจผมมาก "พี่ให้หมาตัวนึง มาเลือกเอาเลย" อิ อิ กะว่างวดนี้ไป จะหิ้วฮ่องเต้กลับมาสักหน่อย....พูดเล่นน่ะพี่

ไปถึงพี่เขาเอาลูกสาวเขามาอวด ท่าทางเห่อกว่าผมอีก ดูรูปเอาเองละกาน หุ หุ หุ

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 17 May 2005, 11:51PM

ถึงพี่เพื่อนบางแก้วครับ ไม่อาววว หนูไม่ชื่อหนูหิ่น หนูจะชื่อหนูสวย เพราะหนูสวยที่สุดในบรรดาพี่น้องเลย อิ อิ ก็มีหนูเป็นผู้หญิงคนเดียวนี่

หนูเป็นลูกของพ่อฮ่องเต้ และแม่แตงกวา ดูหนูโพสต์ท่าสิคะ น่ารักไหมคะ (ตาร้อนกันใหญ่เลยสิท่า)

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 17 May 2005, 11:55PM

เมื่อแม่หนูจ๋าได้เห็นหนูสวยแล้ว ก็เกิดอาการดังที่เห็นนี่แหละครับ เฮ้อ.....อยากรับไปเลี้ยงเร็วๆจังเล้ยยยย

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 12:03AM

ประวัติเดิม หนูชื่อฟ้าใส เป็นหนึ่งในสองที่คุณพ่อเพื่อนบางแก้วเก็บไว้ไม่ยอมให้ไปอยู่กับผู้ใด อีกหนึ่งนั้นชื่ออ๋องน้อย เพศผู้อาศัยอยู่กรงเดียวกัน

รูปหนูสวย ในหลายๆมุม

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 12:08AM

กิจกรรม กับเพื่อนๆ ประจำวัน เล่นกับเจ้าเขี้ยวเพชร หลังอานตัวสวย ของคุณต่อ และวิ่งเล่นออกกำลังกับพี่ๆ น้องๆ ในคอกเดียวกัน
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 12:16AM

นี่รูปพี่น้องของหนูสวย วิ่งเล่นกันอย่างนี้ทุกเย็นค่ะ วิ่งไปอ้วกไป เนื่องจากแต่ละท่านกินนมจนอ้วนตุ้บ เดินแทบจะไม่ไหว....ขยับตัวทีไร นมออกปากเลย

คุณ oak ครับไม่ต้องอิจฉาหรอกครับ เอาแค่ตาร้อนผ่าวๆก็พอครับ อิ อิ, คุณรสิกาครับ ไม่ใช่ดาวเหนือหรอกคร้าบ ดาวเหนือเป็น อา หรือลุงของหนูสวยค่ะ (เรียกไม่ถูก ยังงัยพี่เพื่อนบางแก้ว แก้ให้ด้วยแล้วกันนะ)

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 12:28AM

วันนั้นกะว่าจะไปอยู่สักพัก แล้วจะเข้ากระทรวงฯ เพื่อพบเพื่อนๆ ปรากฏว่าเราอยู่ที่บ้านโชกุนจนเกือบมืด ขอบคุณพี่เพื่อนบางแก้วและแฟน คุณต่อ และน้องหมาทั้งหลายที่ทำให้เราทั้งสองคนมีความสุขมาก 

ขอบคุณสำหรับก๋วยเตี๋ยว แสนอร่อย

ขอบคุณสำหรับความอบอุ่นมากมาย ที่มีให้คนเหงาๆ อย่างพวกเราสองคน

นึกถึงคำพูดของใครบางคนขึ้นมาได้เลย "บ้านที่เคยมีหมา ยังไงสักวันหนึ่ง มันก็ต้องมีหมามาอยู่วันยังค่ำ มันป็นเช่นนี้เสมอมา สำหรับคนรักหมาทุกคน"

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 17 May 2005, 09:59PM
  คุณนิวัติ หนูสวยใช่ลมเหนือรึเปล่าคะ ดูจากรูปที่คุณ OAK โพสต์มาเหมือนจะใช่เลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ (แม้ว่าจะแอบอิจฉาอยู่ลึกๆ ) ก็สวยขนาดนั้น น่ารักขนาดนี้ อื้อฮือ...ใจจะขาด 555 
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 17 May 2005, 11:25PM

ดีใจด้วยกับลูกสาวคนใหม่ค่ะ  น่ารักจังเลย...หนูสวย...ขอจองกอดไว้ก่อนเลยนะคะ เค้าจะยอมให้กอดมั๊ยเนี่ย

แม่โอ๊ต  

โดย paman _ - Wednesday, 18 May 2005, 08:05AM

น่ารักมากเลยครับ ว่างๆ พาไปเที่ยวที่กระทรวงด้วยนะครับ  แบ่งเพื่อนๆ ชื่นชมกันบ้างครับ

อิจฉาจังเลย

โดย Aey อรทิพา เศรษฐบุตร - Wednesday, 18 May 2005, 08:24AM

อิ อิ ดีใจจัง..ที่มีหนูสวยมาแก้เหงาแล้ว   หนูจ๋าก็คงนั่งดูอยู่บนนู้นนน ว่าพ่อกะแม่จะโอ๋หนูสวยยังไงบ้าง... พวกเราก็จะรอฟังข่าววีรกรรมและความน่ารักของหนูสวยนะค้า

โดย sopida thanasountornkul - Wednesday, 18 May 2005, 08:20AM

ยินดีกับคุณนิวัติด้วยนะค่ะ ลูกสาวสวยมากๆๆๆ เลย อ้วนท้วน ตุ้ยนุ้ยดีจัง..

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ แล้วอย่าลืมพาไปอวดโฉมที่กระทรวงบ้างนะค่ะ

ดีใจด้วยยยยยยยยยยยยยยย...........

โดย I love Bangkaew - Wednesday, 18 May 2005, 08:50AM

ดีใจด้วยนะคะ น้องหนูสวย น่ารักจัง ขอฝากนิดนึงนะคะ ช่วงเค้าเล็ก ๆ ถ้าอายุยังไม่เกิน 6 เดือน ภูมิชีวิตยังไม่ค่อยแข็งแรง พยายามอย่าเพิ่งพาเค้าออกไปรับเชื้อโรคในที่สาธารณะนะคะ เพราะเค้าจะติดโรคง่ายมากเลย แต่ถ้าพออายุเป็นปีขึ้นไป ถึงเริ่มพาเที่ยวได้ แต่ก็ยังต้องระวัง อย่าไปในแหล้งที่มีเชื้อโรค หนูสวยน่ารัก ๆ ๆ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะลูก

โดย อ้วน อยุธยา - Wednesday, 18 May 2005, 10:25AM
  ดีใจกับพี่นิวัติอย่างยิ่งครับ พี่นิวัติโชคดีจริงๆ ที่ได้ลูกสาวจากพี่เพื่อนบางแก้ว เพราะปกติแล้วพี่เพื่อนบางแก้วจะไม่ค่อยยอมปล่อยลูกสาวไปอยู่กับผู้อื่นง่ายๆ ถ้าไม่สนิทกันหรือรักเจ้าสี่ขาจริงๆล่ะก้อ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสายตรงของเจ้าอ้วน(ฮ่องเต้)ด้วยแล้ว เรียกได้ว่ายากมากที่ผู้ใดจะได้ไปเชยชมง่ายๆ รับรองต่อไปพี่นิวัติพาลูกสาวโชว์ตัวไม่มีเวลาว่างแน่ๆ ฮิฮิยินดี
โดย jirawan srikate - Wednesday, 18 May 2005, 11:41AM

กำลังคิดว่าคุณนิวัต จะหาลูกใหม่มาเลี้ยงหรือยัง

พอดีเห็นกระทู้นี้ ดีใจด้วยนะคะที่จะมีลูกสาวที่น่ารัก

มาทำให้หายเหงา  เห็นแล้ว ขอบอกว่า อิจฉา จริง ๆ

โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 18 May 2005, 02:09PM

แหม...พี่นิวัติกับแฟน...ไม่เหอลูกสาวเลยนะคะ

ขอบอก.....อิจฉาจัง ที่มีลูกสาวน่ารักน่ากอดอย่างนี้

ถ้าเป็นลูกเรานะจะกอดเช้ากอดเย็น และก่อนนอน....

ทุก ก ก ก วัน

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 18 May 2005, 04:20PM

แหม... พี่เพื่อนฯ น่ะพี่เพื่อนฯ ทำน้อง ๆ ที่รักลูกของฮ่องเต้ได้ลงคอ (เศร้าเลยเรา) ไม่ได้เลยสักกะตัว 55

อืม.. ถ้าจะกรุณานะ อ๋องน้อย ก็เข้าท่าหล่อลากดิน(ระเบิดเถิดเทิง)เลย ถ้าได้มาเป็นของตัวเองน้า..จะเปลี่ยนชื่อใหม่ให้ไพเราะจับใจเลยเอ้า..จะเรียกลูกชายสุดที่รักว่า น้อง"เอ๋ง-เอ๋ง" หรือว่าพี่เพื่อนฯ จะให้หนูลมเหนือดีจ๊ะ ... ถ้าได้น่ะน้องน้อยหน่าสุดน่ารักกกก็เปลี่ยนชื่อใหม่อีกเหมือนกัลย์ เป็นอะไรดีน้า อืม.ชื่อนี้ก็เก๋นะ หนู"ลม-หนาว" 55

เห็นชื่อที่อุตสาห์เก็บงำไว้ในใจแล้วอยากจะมอบให้สักตัวมั๊ยพี่เพื่อนฯ 5555 โป้ง ๆ ๆ แล้ว ฮื่อ ๆ .. ล้อเล่น อิอิอิ ดีใจด้วยนะคุณนิวัติ สวยสมชื่อเน๊าะ .. ลูกฮ่องเต้ โอ๊ย .. อยากได้ ๆ  โตไว ๆ นะอีหนูแม่พี่จะได้พาพี่นีโอไปเปิดบริสุทธิ์หนูไงจ๊ะ 55 55

เฮ้อ... ค่อยหายเครียดหน่อย เหนื่อยมาหลายวันแล้ว แถมเข้าเว็บก็อืดดดดสมกับเว็บเอื้ออาทรเลย เปิดมาทำอะไรไม่ได้เลย เขียนส่งอะไรก็นิ่งหาย เบื่อไปใหญ่เลย มันหงุดหงิดอ่ะ 6-7 รอบก็แล้ว ขอบ่นหน่อยเหอะ อิอิอิ

อย่าถือสาเลยนะพี่เพื่อนฯ แกล้ง-หยอก-แซวเล่นวันละนิดจิตกระจ่าง(แจ่มใส) อิอิอิ ตามประสาคนไม่รู้จักตัวตนกัน อืม.. ดูรูปที่พี่อุ้มหนูสวย (ฟ้าใส) ผิดคาดอ่ะยังหนุ่มนี่นา..

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 04:40PM

พี่น้อยหน่านี่เก่งแฮะ แหกด่าน Big Brother มาโพสต์จนได้ ไม่ธรรมดาจริงๆ สงสัยคุณพี่เพื่อนบางแก้ว คงนอนหลับคาเครื่องไปแล้วหล่ะ 5555

นี่ครับผมแนบรูป เอ๋ง เอ๋ง เอ๊ย ไม่ใช่ ๆ อ๋องน้อยต่างหาก มาให้น้ำลายไหลเล่นๆ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 18 May 2005, 05:56PM

หนูจ๋าขอฝาก น้องหนูสวยไว้ในอ้อมใจ ของเพื่อนๆทุกคน ด้วยนะคะ
โดย sopida thanasountornkul - Wednesday, 18 May 2005, 09:26PM

เห็นแล้วน่ากอดน่าฟัดจังเลยน๊ะค๊ะ อิจฉาจัง...อย่างกับแกะพิมพ์มาอย่างนั้นแหละค่ะ 

ส่วนมูมู่ของแบม ยังไม่รู้ว่าหมู่หรือจ่า หูตั้งข้างตกข้าง ตามที่เห็นในรูป ไม่รู้ว่ามันจะตั้งสมบูรณ์แบบหรือเปล่า จะมีวิธัไหนนอกจากการดามหรือไม่ค่ะพี่นิวัติ

มีความสุขทั้งครอบครัวนะค่ะ

โดย เพื่อน . - Wednesday, 18 May 2005, 09:24PM

แหม! น้องน้อยหน่าก็ ผมบอกแล้วว่าผมไม่แก่ซักกะหน่อย เสียแต่ว่าลูกเยอะไปหน่อย ไม่งั้นสาวตรึม อิอิ เอาน่า!  เอาให้เพื่อนเราไปก่อน เพราะเพื่อนเราจะได้หายเศร้า เห็นหม๊า! พอมีลูกสาวใหม่มาปลอบใจ ก็ดูครอบครัวเขามีชีวิตชีวาขึ้นมากเลยครับ

คุณนิวัติ เอารูปลูกสาวทั้งสองมาให้ดู เขาก็คล้ายกันนี่หน่า แต่หนูสวยรู้สึกว่าจะอึมส์กว่า อีกหน่อยพอเขาถอดสีแล้วจะเป็นสีที่คล้ายกันมากๆครับ ผมว่าน่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น หมูสวย มากกว่า ตอนนี้เธอทานแหลก นอนหลับ เฮ้อ! ใครจะมีความสุขเท่า หมูสวยฮับ

โดย เพื่อน . - Wednesday, 18 May 2005, 09:31PM

สำหรับน้องมูมู่ ถ้าอยากให้หูสวยก็ต้องดามหน่อย สัก 3-5 วัน แล้วทานแคลเซี่ยมเพิ่มขึ้น แค่นี้หูคุณก็จะตั้งแล้วครับ

ดามไม่เป็น เอามานี่ จะดามให้ครับ

โดย toetam s - Wednesday, 18 May 2005, 11:11PM

ยินดีด้วยนะคะ  แทบจะรอเห็นความเติบโตของน้องหนูไม่ไหวเลยค่ะ...

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Thursday, 19 May 2005, 01:51AM

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ อย่างพี่นิวัตเพิ่งเสียหนูจ๋าไปด้วยโรคที่ร้ายแรงที่สุดสำหรับหมา และเป็นการเสียชีวิตที่บ้านด้วย อย่างนี้ต้องมีการทำความสะอาด ฆ่าเชื้อ ก่อนที่จะรับหนูสวยเข้าบ้านหรือเปล่าครับ เพราะเคยได้ยินมาว่า ให้เว้นระยะสักสามเดือนเป็นอย่างน้อย ค่อยเอาหมาตัวใหม่เข้าบ้าน เพราะอาจจะยังมีเชื้อหลงเหลืออยู่ ทำให้หมาที่จะเอามาใหม่อาจติดเชื้อได้อ่ะครับ ใครก็ได้..ช่วยตอบหน่อยครับ

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 19 May 2005, 09:46AM
  ขอแสดงความยินดีกับคุณนิวัติด้วย และเห็นด้วยกับข้อคิดเห็นของคุณอาทร คงไม่เสียเวลามากเกินไปที่จะทำควมสะอาดและฆ่าเชื้อโรคเสียก่อน ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 19 May 2005, 11:03AM

ผมตอบเองก็ได้คร้าบบ คุณอาทร ตอนนี้หนูสวยยังอยู่ที่บ้านโชกุนครับ รอการทำวัคซีนให้ครบชัวร์ๆก่อน และที่บ้านก็ฆ่าเชื้อทิ้งไว้ ทั้งใช้ไฮเตอร์ และใช้รอให้แดดเผา อยู่ครับ เชื้อไข้หัดสุนัขนั้นสามารถอยู่ในอากาศ ที่อุณหภูมิประมาณ 30C ได้ 1 ชั่วโมงน่ะครับ

กว่าจะรับหนูสวยเข้ามาที่บ้านก็คงเป็นแถวๆ กลางเดือนหน้าน่ะครับ คิดว่าน่าจะเรียบร้อย แต่ตอนนี้ก็น่าจะ ok แล้วนะครับเพราะสุนัขของพี่สาว นั้นก็ไม่เห็นเป็นอะไร แต่จะพาไปตรวจหาเชื้อให้มั่นใจอีกรอบหนึ่ง

ก็อย่างว่าน่ะครับ ป้องกันไว้ก่อน ดีกว่ามาเสียใจทีหลัง เรื่องของหนูจ๋าเป็นบทเรียนที่มีค่ากับผม และพวกเราทุกๆคน

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 19 May 2005, 11:08AM
  ยินดีด้วยคะคุณนิวัติ น้องหนูสวยน่ากอดจัง เหมือนตุ๊กตาเลย ต่อไปต้องลงประกวดมืออาชีพแล้วหละ ... หนูสวยโชคดีคะที่จะได้มาอยู่กับคุณนิวัติกับแฟน น้องหนูจ๋าคงหายห่วงเจ้านายทั้งสองแล้วที่จะมีน้องหนูสวยมารับมือคอยดูแลเจ้านายทั้งสองต่อไป
โดย โสภิตา บำเพ็ญรัตน์ - Thursday, 19 May 2005, 12:29PM
  อะ...หืมมม เห็นแย้วน้ำยายหยัยเยยอ่ะ  จะโปรโมทคนสวยรึหนูสวยกันแน่ล่ะจ๊ะเนี่ย   สวยทั้งคู่เรยยยย  ดีใจด้วยค่ะกับสมาชิกใหม่  ลูก ๆบ้านโชกุนน่ารักมากเลยค่ะ  นี่สำหรับคุณ(อา)เพื่อนบางแก้ว  ทำไมยังหนุ่มหยั่งงั้นล่ะคะ ปล่อยให้หนูเรียกคุณอาอยู่ได้ตั้งนาน  อย่างนี้เป็นพี่ก็พอแล้วอ่ะ  ขอให้ครอบครัวคุณนิวัติมีความสุขมาก ๆ นะคะ
โดย นิวัต เจริญชล - Thursday, 19 May 2005, 01:47PM

ขอบคุณท่านผู้ชมทุกๆ ท่านมากๆเลยครับ อบอุ่นจังเลย น้องโสภิตาครับ ธรรมดาเวลาเข้าวงการใหม่ๆ ต้องได้พรีเซนเตอร์สวยๆ ไว้ช่วยดันดาราน่ะครับ ตอนแรกกะว่าจะให้พี่เพื่อนบางแก้วช่วยเป็นพรีเซนเตอร์ แต่กลัวจะดับก่อนดังน่ะครับ พี่เขาถนัดผสม(หมา) อย่างเดียว สังเกตได้จากการตั้งชื่อ แกจะให้ชื่อหนูหิ่น เลยไม่อาวววว 555

ดูรูปแล้วเห็นอะไรสวย ก็อวดอันนั้นแหละคร้าบบ อิ อิ อิ

เห็นรูปพี่เขาแล้ว อย่านึกว่าหนุ่มน้า เห็นไหมพี่เขาพยายามให้ถ่ายด้านข้างๆ เผลอๆหนูอาจจะต้องเรียกว่าลุงก็ได้ กัดฟัน

มาดูรูปพ่อกับแม่หนูสวยกันดีกว่าคับ พ่อฮ่องเต้ (หลักหก) ตอนนี้น่าจะเปลี่ยนเป็นหมูอ้วนได้แล้ว ส่วนแม่ชื่อแตงกวาครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 19 May 2005, 02:39PM

อย่าไปเชื่อคุณ นิวัติ นะครับ ถ้าเห็นรูปผมเต็มๆบางท่านอาจเรียกผมว่า น้องเพื่อนบางแก้วก็ได้ ยิ่งถ้าได้ผมไปเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วยละก็ เวปแตก(โดนด่าเวปแตกนะครับ)

ลูกชายผมก็หล่อดีอยู่หรอก แต่ลูกสาว(แตงกวา) ทำไมมันโทรมจัง อ้อ!ก็เขาผลัดขนหลังคลอดลูกนะครับเห็นใจกันหน่อย

ดูหนูแตงกวาตอนสวยๆดีกว่า น่ารักดีนะครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 19 May 2005, 03:19PM

ลูกชายที่เกิดจาก แตงกวา ที่สร้างชื่อเสียงให้ บ้านโชกุน พอสมควรเลยครับ ได้ตำแหน่งที่สำคัญหลายตำแหน่ง แต่ที่ภูมิใจสุดๆกับผม ก็คือ BEST BABY งาน IMPAC เมื่อปีที่แล้วครับ ปัจจุบันอยู่กับคุณ อ้วนอยุธยา เป็นลูกชายสุดรักสุดหวงของเขาเลยครับ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 19 May 2005, 04:45PM

ฮื่อ ๆ ๆ (ร้องไห้ไม่เลิก) พี่เพื่อนฯ สุดหล่อ แฮ่ ๆ ถ้าวันที่น้อยหน่าจะมีตัวใหม่ต้องหาตัวเดิ้น ๆ ให้ด้วยน้า .. ไม่งั้นไม่ยอมด้วย ถ้าไม่นะจะไปขโมยลูกลชายสุดหล่อมาจากคอกเลย ดูสิ !! อืม ของดีของถูกมีที่ไหน อันนี้เข้าจายย มานานแล้ว แต่ต้องคิดราคามิตรภาพนะ 55 (กระซิบ(ดัง ๆ) แล้วเอาของดี ๆ ด้วยนะเพ่ 555)

เฮ้อ...แตงกวาก็น่ารัก ลมเหนือก็น่าฟัด ฟ้าใสก็นางเอ๊กนางเอก ฮ่องเต้ก็หล่อเกินห้ามใจ(สาวแก่อย่างเรา).. วุ๊ย คิดแล้วกลุ้มจัง(ว่ะ)อยากกกกมีตัวใหม่จังเว้ยยย...

กว่าเราจะพร้อมที่จะเลี้ยงตัวใหม่ จะเหลือลูกฮ่องเต้ถึงเราหรือ(ว่ะ)เนี่ย อิอิอิ เพราะว่ากว่าจะถึงวันนั้น นู๋ฮ่องเต้คงนั่งยิ้มลิ้นห้อย ตาเป็นสีน้ำข้าว เดินแบบยักแย่ยักยัน จะขึ้นตัวเมียก็คงไม่ไหวแล้วละมั้ง 5555

โดย เพื่อน . - Thursday, 19 May 2005, 05:19PM

โอ๋ๆๆๆ อย่าเสียใจไปเลย น้องน้อยหน่า ให้เพื่อนๆเราก่อนนะเพราะ น้องน้อยหน่า มีนีโอ ที่น่ารักอยู่แล้ว อย่าเพิ่งแบ่งความรักให้คนอื่นเลยนะครับ

ใว้วันหน้าถ้ามีน่ารักๆ จะให้น้อยหน่าเลือกคนแรกเลย ก็เรียกเราสุดหล่อ อย่างนี้ต้อง ฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ทำให้ดีใจไปก่อน อิอิ)

ฮ่องเต้ ไม่แก่หรอกครับ แต่คนที่บรีดสุนัขนี่ซิ สงสัยต้องถอดฟันปลอมมาหลอกเล่นกับสุนัขแล้วละครับ

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Thursday, 19 May 2005, 05:27PM

คุณเพื่อนบางแก้ว

เห็นแล้ว เกิดกิเลจ จริงๆๆ อย่าเข้าใจผิดว่า เป็นคน บ้านะ ผมนะอิจฉา พวกคุณจังเลย มีลูก สวยๆ ทั้งนั้น ผิดกับที่บ้าน ดุ เป็นหลักเลย

สมัยก่อน บ้าสุดๆ มีประกวดที่ไหนไปหมด ลงประจำ

นี่เพิ่งเข้ามาในเวปนี้ ผิดตาไปเยอะ ลูกสุนัจปัจจุบัน สวยมาก

ที่ไม่ไปงานประกวดเพราะตอนนี้ไปใช้เวลากับการทำงานที่ยุ่งยาก และกำลังปั้นทีมชาติอยู่

มีรูปสวยๆๆ  ก็นำมาอวดมากๆหน่อย นะ

โดย เพื่อน . - Thursday, 19 May 2005, 07:18PM
  ยินดีที่รู้จักครับ คุณ วิศาล ถ้ามีเวลาละก็มาเป็นรุ่นพี่แนะนำน้องๆในเวปกันนะครับ หรือว่าถ้ากลับไปสนามประกวดกันละก็เชิญนะครับ มารวมกลุ่มกันไปประกวดในนาม ชมรมไทยบางแก้ว เดี๋ยวนี้การประกวดในสนามกลางพัฒนาไปมากแล้วครับ แต่คนที่ชอบประกวดกลับน้อยลง มาเยี่ยมพวกเราที่ในเวปและสนามประกวดได้ครับ

ดีใจด้วยนะคะพี่นิวัต พักนี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บเพราะเน็ตต่อไม่ค่อยติดค่ะ เอาไว้ว่าง ๆ จาไปชมตัวจริงน้องสวยที่บ้านพี่นะคะ (รอให้พี่รับน้องเค้ามาบ้านก่อนค่ะ)

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Friday, 20 May 2005, 08:55AM

คุณเพื่อนบางแก้ว ครับ

ผมไม่ใช่มือโปรอะไร แบบนั้น หรอก เพียงแต่สนใจ ในเจ้าสี่ขา นามว่า "สุนัขไทยบางแก้ว" มานานแล้ว เพราะสมัยหลายปีก่อน เดินทางไปทำงานที่พิษณุโลก บ่อยมาก และชอบไปเที่ยวดูประกวด ตามงานต่างๆ ที่นั้น

จุดเริ่มต้นก็ เพียงอยากเลี้ยงเพื่อประกวดบ้าง ผมว่าสนุกดีนะ เพราะผมไม่คาดหวังอะไรมากนัก ก็ได้ถ้วยทุกครั้งเช่นกัน แต่ผมไม่ใช่มืออาชีพ คงไม่สามารถแนะนำ ท่านได้หรอก คงต้องตรงกันข้ามนะ ช่วยแนะนำผมบ้าง

อยากถามว่า ทำไมเลี้ยงไป โตขึ้น จึงดุได้ไง ไม่รู้เป็นเพราะผมไม่มีเวลาให้เค้าพาเข้าสังคมหรือเปล่า

ตอบผู้น้อยบ้างนะ ทาง Email ก็ได้นะครับ WISARN4013@HOTMAIL.com

ขอบคุณท่านมากๆ เลย

โดย เพื่อน . - Friday, 20 May 2005, 11:58AM

พี่เราก็ถ่อมตัวอยู่เรื่อยเลยนะครับ ผมขอตอบทางเวปดีกว่านะครับ เพื่อจะได้เป็นเกร็ดความรู้สำหรับเพื่อนๆเราหรือสมาชิกที่ผ่านไปผ่านมานะครับ

สาเหตุที่บางแก้วดุ สาเหตุมีจาก 2 ประการครับ (คำตอบนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ หากขัดแย้งกับความคิดเห็นของผู้ที่เลี้ยงบางแก้วท่านใด ผมขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ)

1.สาเหตุจาก สายพันธุ์ และการผสมพันธุ์ครับ

-สายพันธุ์ คือ ถ้าลูกสุนัขเกิดจาก พ่อแม่ที่ดุย่อมมีการตกทอดไถงลูกหลานได้นะครับ เพราะฉะนั้นการเลือกลูกสุนัขไปเลี้ยงจึงอยากให้ ศึกษาหาความรู้จากผู้ที่เป็นผู้เพาะพันธุ์นะครับ ปรึกษาและขอความรู้ และขอการรับรองเมื่อต้องการซื้อได้ครับ

-เรื่องการผสมพันธุ์นั้นก็เช่นกัน เป็นข้อปลีกย่อยจากคำตอบแรกครับ หากมีการผสมโดยไม่มีการคัดเลือกลักษณะนิสัย หรือผสมพันธุ์ในลักษณะที่มีการใช้สายเลือดชิดมาก ก็อาจเกิดลักษณะของความดุได้ครับ เพราะ ความดุนั้น อาจเกิดจากการหวาดระแวง หรืออาจเกิดจากความก้าวร้าวก็ได้

2.เกิดจากการเลี้ยงดู หากเราไม่เคยให้สังคมกับเขา เขาเองก็ไม่เคยออกสังคม เขาจะมีความหวาดระแวง กลัวคน หรืออาจเกิดจากความฝังใจ เช่น อาจมีคนไปแกล้งเขา ไปตีเขา ทำให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีกับคน กักขังเขาโดยไม่ให้เขาได้ออกไปเที่ยวเล่นตามวิสัยที่อยากรู้อยากเห็นทำให้เขาเครียด ต่างๆเหล่านี้ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้บางแก้วเราดุ

สำหรับตัวผมเองให้ความรู้สึกกับเรื่องการเลี้ยงดูเป็นสำคัญครับ ถ้าเลี้ยงดี ให้เวลาสั่งสอนเขาตั้งแต่ยังเล็ก เขาก็จะรับรู้ เรียนรู้ สิ่งใหม่ๆในสังคมใหม่ และเขาจะรู้ว่าคนนี่แหละเป็นเพื่อน เป็นมิตร เป็นผู้ที่คอยให้อาหาร ให้ความรัก เขาก็จะไม่กลัวคนครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 20 May 2005, 03:14PM

วันนี้ได้เอาหนูสวย ไปอวดกับเพื่อนๆที่เลี้ยงสุนัขหลายๆพันธุ์ ที่เวปจตุจักร/พันทิป/ห้องสุนัข (จะได้โกอินเตอร์ ก็คราวนี้แหละ 555)

ตามไปให้กำลังใจ ช่วยดันดารากันได้ที่กระทู้นี้นะคร้าบบบ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3488940/J3488940.html

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Friday, 20 May 2005, 06:14PM

ต้องขโทษคุณนิวัต ก่อนที่ใช้กระทู้นี้คุยกับเพื่อนบางแก้ว

คุณเพื่อนบางแก้ว

ผมนะก็เดาว่า ช่วงหลังๆ ย้ายบ้านและไม่มีเวลา นำลูกๆ 4 ขา ออกไปเที่ยวในที่ต่างๆ บอกคุณแล้วไง คนมัวแต่ไปใช้เวลากับทีมชาติ(ลูกสาว) มากไปหน่อย

อย่างนี้ เราจะต้องทำอย่างไร ให้เค้าไม่ก้าวร้าว เพราะตอนนี้ก็ 2 ขวบกว่าแล้ว

จริงๆนะ ตัวที่เคยไปประกวดนะ โครงสร้างดี มากเลย และเดินก็ดี พอเราไม่มีเวลามากเข้า เขาก็เลยลืม

สอนกันบ้างนะ มือใหม่จริงๆๆ  ยกให้เป็นอาจารย์แล้วกัน

ไว้จะเอารูปให้ดู

ช่วงนี้มีก่อนไปโชว์ที่ไหนบ้างครับ บอกกันบ้าง อยากไปพบปะ กันบ้าง จะได้เอา สุดหล่อไปเที่ยวด้วย

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 20 May 2005, 06:22PM

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องขอโทษขอโพยหรอก คนกันเองทั้งนั้น ผมเองก็แอบคุยกับคนโน้น คนนี้ ในกระทู้อื่นๆบ่อยเลย (555 ในที่สุดความลับก็เปิดเผยจนได้) คุยมาเถอะคร้าบบ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ ไม่คุยนี่โกรธ จริงๆด้วย

โดย เพื่อน . - Friday, 20 May 2005, 10:03PM

ต้องขอโทษ จริงๆครับอ่านกระทู้ไม่ละเอียด แล้วลูกของคุญวิศาลเล่นกีฬาประเภทไหนครับ แต่ออกตัวก่อนเลยนะครับผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องของกีฬามากนักครับ

แต่ถ้าเป็นสุนัขบางแก้วละก็ชอบมากเลยครับ ผมว่าถ้าเป็นสุนัขที่เคยประกวดแล้ว ถ้านำกลับมาฟื้นฟู คงไม่ยากนักนะครับ เอาเป็นว่าลองพาไปเที่ยวงานประกวดดูก่อนดีกว่าครับ ถ้าเขายังมีสัญชาติญาณนักประกวด เราคอยคุยกันว่าเราจะวางแนวทางให้เขาอย่างไรดี หรือถ้าอยากจะสนุกจริงๆละก็แนะนำให้ลองบรีด เอาลูกของเขามาเล่นดีกว่าไหมครับ แล้วสุนัขของคุณวิศาลเป็นสายไหนครับ

ช่วยลงรูปมาให้เพื่อนๆเราในเวป ที่เป็นนักประกวดหรือเป็นบรีดเดอร์ลองวิจารณ์กันดูหน่อยดีกว่าไหมครับ ในเวปมีพี่จิตติแห่ง มิตรภาพบางแก้ว มีคอกเนาว์รัตน์ มีคุณโย แห่งชุมแสงสงคราม และท่านอื่นๆอีกมากมาย(ต้องขอโทษผู้ที่เป็นบรีดเดอร์และนักประกวดที่ผมไม่ได้เอ่ยนามด้วยครับ)

ในช่วงนี้งานประกวดน้อยครับ ก็จะมีที่โคราช วันที่22/5/2548 ครับ ส่วนวันอื่นๆยังไม่มีข้อมูลครับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Saturday, 21 May 2005, 12:07AM
  โอ้ โห พี่นิวัติ ลูกสาว คนใหม่ สวยจริงๆ เห็นแล้วอิจฉาเลย พี่เพื่อนบางแก้ว ก็ใจดี๊ ใจดีจัง เอ้อ คุณวิศาลครับ ไม่ทราบว่าสุนัขของคุณนี่ดุหรือเปล่าครับแล้วถ้าสุนัขดุๆนี่เราจะจับลงไปประกวดได้ไหมครับ ? ไม่แน่อาจส่งเจ้าบาว ไปประกวด อิอิ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Saturday, 21 May 2005, 10:40PM

ว่าที่นางสาวไทย(บางแก้ว) แหงมๆ อ้วนปั้ก เนื้อแน่น น่ารักชะมัดยาดเลยค่ะ

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Tuesday, 24 May 2005, 11:51AM

สวัสดี เพื่อนบางแก้ว

ผมนะคิดว่าจะไปดูประกวดที่โคราชเสียหน่อย เช้าวันอาทิตย์ มีงานด่วนเลยอดไปเลย แล้วเพื่อนบางแก้วไปมาหรือเปล่า ล่ะ มีอะไรก็เล่าให้ฟังบ้างนะ

ส่วนเรื่องประกวดนั้นผมว่าคงต้องเอารุ่นหลังแล้วล่ะ เพราะว่า ท่าทางสุดหล่อผมคงหางเวทีไปนาน แต่ตั้งใจว่าจะลองพาไปเที่ยวดู ตามงานต่างๆ

ส่วนรูปสุดหล่อผม ก็แนะนำด้วยว่ามีลักษณะอย่างไร เอาแบบเต็มที่เลยนะ ไม่ต้องเกรงใจ (เป็นลูกของเจ้าอ้วน+น้ำเงิน)

ส่วนลูกสาวผมหรือก็นักกีฬาว่ายน้ำ กำลังอยู่ช่วงแข็งขันพอดี

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Tuesday, 24 May 2005, 11:55AM

คุณประมุข

ผมว่ามีเวลาก็นัดกันไปประกวดมือใหม่ กันนะ เจ้าบาว ของคุณก็เอามาโชว์ด้วย ให้ เพื่อนบางแก้วเค้าได้ดูเป็นขวัญตาก็จะดี

คุณเพื่อนบางแก้ว ผมเอารูปเพิ่งถ่ายล่าสุดมาให้ดูอีกรูป ถ้ามีสาวใดต้องการ เพื่อนบางแก้วก็เป็นพ่อสื่อให้ด้วย นะ

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Tuesday, 24 May 2005, 12:00PM

เพื่อนบางแก้ว

นี่พันธุ์บางแก้วหูตก ใช่ไหมครับ

ผมนะปวดหัวกับตัวนี้มากเลย

โดย eve Savangpop - Thursday, 19 May 2005, 02:01PM
  โอ้โฮ.........เห็นแล้วน่าอิจฉาจังเลยค่ะ นี่ไม่ใช่แค่ได้เห็นตัวจริงนะคะ แต่ได้เอาไปไว้เชยชมที่บ้านเลย อย่างนี้ต้องขอฝากช่วยกอดรัดฟัดเหวี่ยงเผื่ออีฟบ้างนะคะ หุ่นงี้..ตุ้มต๊ะตุ้มตุ้ยซะจริงเลยแม่คุณ ติดใจลูกบ้านนี้เค้า ตั้งแต่คุณเพื่อนบางแก้วเอามาโชว์แล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ ที่ได้สมาชิกใหม่มาช่วยคลายเศร้า แบบสายฟ้าแลบเลยค่ะ และดูท่าว่าน้องหนูจะมาแรงซะด้วย
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 19 May 2005, 11:38PM
  เจ้าฮ่องเต้ (หมูอ้วน)   หล่อม๊าก.....มากๆๆๆๆๆๆค่ะ  คุณเพื่อนบางแก้ว   แม่แตงกวาก็สวยซะ    มิน่าล่ะ....หนูสวย....ถึงสวยสมชื่อ  อิจฉาตาร้อนค่ะ...คุณนิวัต  ยินดีด้วยนะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew