โหน่งกะอีโน่ puntprai

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  (ต่อไป)
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 22 February 2005, 03:13PM

เดียวพาตาโน่ไปเจ๊อะน้องหนูจ๋าที่กระทรวงสาธารณสุขครับ

โน่และตะกร้าอันโปรด

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 21 February 2005, 12:22AM
  ผมเคยพาไป 2 ครั้งแล้ว สังเกตุเห็นว่าผู้เลี้ยงบางแก้วเนียะจะเดินมาทำความรู้จักและพูดคุยกัน รู้สึกอบอุ่นดีครับ(ผู้เลี้ยงพันธุ์อินเตอร์ทั้งหลายเค้าไม่ค่อยจะคุยกันแฮะ) ท่านใดพามาวันไหนกันบ้างก็นัดแนะกันมาได้ครับจะได้เจอกัน ถ้าเรามาชุมนุมกันเยอะ ๆ คงจะอบอุ่นไม่น้อยเลยครับ ผมจะพยายามพาเจ้าโน่ไปทุกบ่ายวันอาทิตย์เป็นอย่างน้อยครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Sunday, 20 February 2005, 11:18PM

คุณป้าวิอย่าตีความกระทู้ในทางร้ายอย่างนั้นสิครับ เท่าที่อ่านดูกระทู้ของคุณเพื่อนบางแก้ว ท่านตำหนิไปถึงพวกที่ไม่รับผิดชอบต่อเจ้าบางแก้วที่เค้าไม่มีปัญญาเลี้ยงให้เป็นสุนัขที่ดี ทำให้เกิดข่าวร้ายเกี่ยวกับบางแก้วอยู่เป็นประจำ เว็บนี้ชื่อ บางแก้วดอทคอม นั่นก็แสดงว่าควรจะมีทุกเรื่องที่เกี่ยวกับบางแก้วเข้ามาอยู่ในเว็บนี้ ซึ่งผมก็เห็นว่าสมควรแล้ว การแจ้งข่าวเกี่ยวกับบางแก้วที่นี่ ไม่ว่าจะร้ายหรือดีก็สมควรแล้วนี่ครับ

ผมอ่านกระทู้ที่คุณเพื่อนบางแก้วโพสแล้วตีความหมายได้ว่า ท่านอยากตำหนิพวกที่เลี้ยงบางแก้วแบบไม่สนใจ พอมันไม่ดีก็โทษมัน แล้วก็พวกที่ผสมพันธ์เพียงเพราะให้มันออกลูกโดยไม่สนเรื่องของการปรับปรุงสายพันธ์ให้ดีทั้งที่เค้ากำลังรณรงค์กันอยู่ ก็เลยทำให้เกิดข่าวร้ายเกี่ยวกับบางแก้วขึ้นอยู่บ่อย ๆ ผมเข้าใจเช่นนี้นะครับ ไม่ทราบว่าผมจะตีความหมายผิดหรือไม่

ผมไม่อยากให้เกิดความขัดแย้งขึ้นในบอร์ดของคนรักบางแก้วแห่งนี้ เพราะบางแก้วยังต้องการกลุ่มคนเช่นพวกท่านช่วยกันส่งเสริมความรู้ต่อผู้สนใจบางแก้วให้กว้างขวางต่อไป บางแก้วจะได้มีความสุขเสียที ปัญหาการทอดทิ้งก็คงจะน้อยลงไปเรื่อย ๆ ครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกของบอร์ดได้ไม่นาน ผมได้ความรู้จากบอร์ดนี้เกี่ยวกับบางแก้วมากมายจากที่ไม่เคยรู้เรื่องมาก่อนเลย และผมก็ได้นำความรู้ที่ได้ไปถ่ายทอดต่อให้กับผู้สนใจบางแก้ว ซึ่งเท่าที่ผมรู้จักก็มีมากมายเหลือเกิน ทั้งคนที่คิดจะนำมาเลี้ยง และคนที่เพิ่งรับมันไปเลี้ยงเพียงเพราะความน่ารักในวัยเด็กของมัน หวังว่าผมคงได้มีส่วนในการลดปัญหาการทอดทิ้งบางแก้วลงได้ ถึงจะน้อยนิดก็ตาม

สิ่งที่บอร์ดนี้เป็นอยู่ผมว่าดีแล้ว ข่าวคราวที่บอกกล่าวกันมาไม่ว่าจะร้ายหรือดี ถ้าเป็นเรื่องของบางแก้ว เราทุกคนก็ควรได้รับทราบครับ คุณป้าวิกลับมาถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์หรือส่งข่าวคราวอย่างที่เคยเป็นเถอะครับ ผมคิดว่ากลุ่มคนที่สนใจและช่วยแก้ปัญหาบางแก้วเช่นพวกท่านนั้นมีอยู่น้อยนิดนักเมื่อเทียบกับจำนวนผู้เลี้ยงบางแก้ว ดังนั้นเราจึงควรมีความสามัคคีกันเป็นอันมาก เพื่อเป็นพลังช่วยให้เจ้าสุนัขแสนดีที่หนึ่งของเรานี้ ให้อยู่กับเจ้านายอย่างมีความสุขทุก ๆ ชีวิตครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Sunday, 20 February 2005, 10:47PM

ตอนนี้ผมคงยังไม่มีอะไรเสนอครับ รอเห็นด้วยอย่างเดียวครับ ความรู้ในการเลี้ยงบางแก้วผมนั้นน้อยนิดมาก ต้องเรียนรู้อีกเยอะ ขอเสนอตัวเป็นสมาชิกก่อนก็แล้วกันครับ

หมายเหตุ  ผู้ใช้ user name โหน่งกีต้าร์บอด กะนีโน่ คือคน ๆ เดียวกันครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Saturday, 19 February 2005, 10:12AM
  2 เดือนเหรอ กำลังมันส์เลยสิครับ รอดูรูปเช่นกัน

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  (ต่อไป)