สมาชิกใหม่ครับ ชื่อหนูจ๋า เพศเมีย 4 เดือน เลี้ยงได้ 3 อาทิตย์แล้ว
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 21 February 2005, 03:17PM
  หนูจ๋ากลางวันวิ่งเล่นอยู่ที่ตลาดสดวงศ์สว่าง ใครผ่านก็แวะทักทายได้นะครับ
http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/1/2953/DSC00122.JPG
ตอบ: สมาชิกใหม่ครับ ชื่อหนูจ๋า เพศเมีย 4 เดือน เลี้ยงได้ 3 อาทิตย์แล้ว
โดย เพื่อน . - Monday, 21 February 2005, 09:26PM

น่ารักดีครับ ท่าทางคงจะซนไม่เบาเลยนะครับ

ตอบ: สมาชิกใหม่ครับ ชื่อหนูจ๋า เพศเมีย 4 เดือน เลี้ยงได้ 3 อาทิตย์แล้ว
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 22 February 2005, 12:33PM

- เวลาซนก็ซนมากเลยครับ ถ้าไม่ซนก็นอนอย่างเดียวเลย ตอนกลางวันจะแอบมุดเข้าร้านโน้น ออกร้านนี้ เพื่อไปล้มที่รองน้ำใต้ถังเก็บน้ำแข็งเล่นทั้งวัน ชอบเล่นน้ำมาก ถ้าเจอพื้นเปียกๆ หรือร่องระบายน้ำจะพุ่งถลาเข้าไปหาเลย

- แต่จะไม่กัดทั้งเด็กและผู้ใหญ่ อย่างมากก็เห่า เพื่อขู่ไม่ให้เข้ามาใกล้ แต่ถ้าฝืนเดินเข้าไปใกล้จริงๆ จะเล่นด้วยเลย หางกระดิก ลูบหัว ลูบตัวได้เลย สนิทกับคนง่ายมาก ไม่ว่าจะเคยเห็นหรือไม่เคยเห็นมาก่อน เด็กๆที่ตลาดวงศ์สว่าง เลยไม่มีใครกลัวเจ้าหนูจ๋าเลย

โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Tuesday, 22 February 2005, 07:49PM
  หนูจ๊าเหมือน Happy เลยค่ะ ชอบเล่นน้ำ เอาหน้าจุ่มไปในบ่อน้ำตั้งนาน แล้วก็ชอบล้มชามใส่น้ำเพื่อให้พื้นเปียกแล้วล้มพุงลงนอนทับน้ำ
โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Wednesday, 23 February 2005, 10:46AM
  หนูจ๋าน่ารักคะเอ๋แต่หนูจ๋าจะเหมือนHappyหรือเปล่านะแต่ว่าหนูจ๋าน่ารักกว่าHappyนะ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 22 February 2005, 03:13PM

เดียวพาตาโน่ไปเจ๊อะน้องหนูจ๋าที่กระทรวงสาธารณสุขครับ

โน่และตะกร้าอันโปรด

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 06:48PM

วันนี้ว่างก็เลยมีเวลาหารูปหนูจ๋า ให้ดูกันเพิ่มเติมนะครับ กลางวันเขาจะวิ่งเล่นที่ตลาดกับพรรคพวกอย่างในรูปนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 06:49PM

นี่ก็เป็นพรรคพวกเขาอีกท่านหนึ่ง (ตัวนี้รุ่นพ่อเลย)
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 06:51PM

เวลาเล่นกับรุ่นเดียวกัน จะกัดกันแรงมาก และเล่นไม่ยอมเลิก
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 06:53PM

รูปนี้เป็นกิจกรรมที่เขาทำหลังจากวิ่งเล่นจนเหนื่อย ทุกครั้งคือแอบมาเล่นและกินน้ำจากถังน้ำแข็ง ของทุกร้าน ไปแอบถ่ายมาได้
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 06:57PM

หลังจากกินแล้วก็จะเล่น น้ำที่อยู่ในถาดรอง จะเอาขาหน้าคุ้ยน้ำก่อน จนพอใจแล้วจะคาบให้คว่ำเพื่อที่ตัวเองจะได้นอนแช่น้ำ ไม่รู้ว่าไปจำมาจากไหน
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 07:01PM

อีกรูปหนึ่ง ตอนที่พาไปบ้านแม่ผมที่สัตหีบ ที่บ้านเหมือนสวนสัตว์มีสัตว์เลี้ยงมากเอาการ ทั้งกระต่าย แมว หนูตะเภา สุนัขหลายตัวมาก ในรูปคือเจ้าหนูจ๋ากำลังสงสัยว่าไอ้ตัวที่อยู่ในกรงเนี่ย เป็นตัวอะไร เพราะไม่เคยเห็น แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะบังเอิญกระต่ายของแม่ผมเนี่ยพึ่งออกลูก และดุมาก ขนาดผมเอามือไปแหย่ยังกระโดดกัดเลย เจ้าจ๋าเลยทำได้แค่ยืนมอง
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 23 February 2005, 07:38PM

อันนี้เป็นกิจกรรมที่หนูจ๋าจะต้องทำทุกวัน คือเช้าเดินทางไปตลาด และค่ำๆกลับจากตลาดมานอนที่บ้านนะครับ เขาจะต้องพยายามยืนที่คอนโซลกลางของรถ ด้วยสองขาหน้า ตลอดทางน่ะครับไม่รู้อยากดูอะไรนักหน้า เวลาเมื่อยหรือเลี้ยวก็จะมาเอียงตัวมาพิงผม แต่จะไม่ยอมไปนั่งข้างหลัง ถ้าเป็นขากลับถ้าเหนื่อยมากๆ ก็จะนอนบนคอนโซลรถเลย  
โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Thursday, 24 February 2005, 10:32AM

หนูจ๊าเป็นเด็กเทพด้วย....แต่ Happy เป็นหมาภูธรครับผม อยู่ศรีราชา ผ่านมาก็แวะมาเยี่ยมกันได้นะคะ แต่พฤติกรรมการขึ้นรถของ Happy ดูไม่ค่อยมีความสุขเลยค่ะ เพราะเค้าจะต้องมานั่งที่ตักคนขับ แล้วจะกัดพวงมาลัยหรือเกียร์ ไม่อยู่สุขเลย ไม่รู้จะทำยังไง ชอบพาเค้าไปวิ่งเล่นที่เกาะลอย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยพาไปแล้ว เพราะไม่ชอบอยู่เฉยเวลาขับรถเลย ไม่สะดวก แต่ก็จะพยายามพาไปทุกครั้งที่มีโอกาส

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew