จิตรใส สิระชัยนันท์

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  90  91  92  93  94  95  96  97  98  99  100  101  102  103  104  105  106  107 ...111   (ต่อไป)
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 12 May 2005, 10:55PM

เห็นด้วยกะคุณ kannikar ทุกประการค่ะ

ถ้าคุณหมาบางแก้วได้สัมผัสและพบเห็นตัวตนจริงๆ ไม่ใช่รูปภาพของ...น้องใหม่...ตอนที่เค้าต้องทรมานจากการถูกรถชน  และพยามยามต่อสู้จนรอดชีวิตมาได้ทั้งๆ ที่คุณหมอจะให้ PUT เค้าตั้งแต่แรกแล้ว  เชื่อได้ว่าคุณจะมีความรู้สึกอีกอย่างหนึ่ง  ถ้าคุณเป็นผู้ที่เลี้ยงบางแก้วและเข้าใจถึงลักษณะนิสัยของเค้าดี  คุณคงทราบว่าบางแก้วนั้นบทจะดุหน้าตาเค้าก็ดูดุ  แต่บทจะอ้อนหน้าตาก็น่าสงสาร ตอนนั้นแค่เห็นหน้าเค้าใจก็จะละลายแล้วทั้งๆ ที่เค้าก็ไม่ใช่สุนัขของเรา  หน้าเค้าน่าสงสารมากเลย  กลับมาเห็นหน้าบางแก้วที่บ้านยังนึกถึงเค้าเลยเพราะรูปหน้าเค้าเหมือนกันปัจจุบันก็ยังคิดถึง...น้องใหม่...อยู่และจะคิดถึงตลอดไป 

ก็เข้าใจนะคะ....กรรมขาวกะกรรมดำ...เนี่ยค่ะ  แต่ถ้าได้รับรู้เรื่องราวทั้งหมดตั้งแต่ต้นจวบจนเค้าต้องจบชีวิตลงมันก็อดจะคิดถึง...เจ้าของดั้งเดิม...ไม่ได้  ว่าเป็นต้นเหตุให้....น้องใหม่....ต้องจบชีวิต   อยากทราบสาเหตุที่เค้าเอาน้องใหม่มาทิ้งจริงๆ เลย  คุณหมาบางแก้วไม่อยากทราบบ้างหรือคะ  จะได้เอามาวิเคราะห์กันไงคะว่ามันสมควรหรือเปล่าที่เค้าเอามาทิ้ง    คุณหมาบางแก้วก็คงทราบแก่ใจใช่มั๊ยคะว่าบางแก้วโตขนาดนี้เค้าจะรับเจ้าของใหม่ได้ง่ายๆ หรือ  ถ้าคนที่เลี้ยงบางแก้วอีกหลายๆ ท่านนึกไม่อยากเลี้ยงก็เอามาปล่อยแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้นล่ะคะ  จะต้องมีชะตากรรมแบบ...น้องใหม่...อีกกี่ชีวิต

ไม่คิดจะสาปแช่งค่ะ  แค่หวังว่าสักวันหนึ่ง...เจ้าของดั้งเดิมของน้องใหม่...จะได้ผ่านมาอ่านทุกๆ เรื่องราวที่เกิดขึ้นกับสุนัขที่เค้าไม่ต้องการ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 12 May 2005, 10:14PM

เห็นด้วยกะคุณน้อยหน่าค่ะ  ใกล้ชิดเค้ามากๆ นะคะ เค้าจะได้อบอุ่นๆ  แล้วคุณ pruek จะได้บางแก้วที่แสนจะอ้อนเก่ง น่ารัก ไว้ในครอบครองค่ะ  

เล่าให้ฟังบ้างซิคะตอนนี้น้องก้องมีวีรกรรมอะไรบ้าง  ผ่านไปยังไม่ถึงเดือนเลยดูเค้าโตขึ้นเยอะเลยค่ะ  

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 11 May 2005, 07:25PM

เศร้าจริงๆ ค่ะ  เห็นภาพเค้าทีไรก็ต้องร้องไห้ทุกที  คิดถึงน้องใหม่จัง  ขออย่าให้บางแก้วชีวิตอื่นๆ ต้องประสพชะตากรรมแบบน้องใหม่เลย....เพี้ยง

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 10 May 2005, 08:02AM
  ทุกๆ ท่านที่เลี้ยงบางแก้ว  รักบางแก้วให้มากๆ นะคะ  อย่าทอดทิ้งเค้าเหมือนเจ้าของใจร้ายของน้องใหม่

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 8 May 2005, 10:50PM

หนูจ๋า.....สู้ สู้ นะลูก  บางแก้วน่ะอึดนะจ๊ะ  ขอให้ทานอาหารได้เยอะๆ นะ   จะได้มีกำลัง  ขอเป็นกำลังใจให้คุณนัทกะคุณนิวัตินะคะ  ให้หนูจ๋าหายเร็วๆ

แม่โอ๊ต

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  90  91  92  93  94  95  96  97  98  99  100  101  102  103  104  105  106  107 ...111   (ต่อไป)