นิวัต เจริญชล

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  23  24  25  26  27  28  29  30  31  32  33  34  35  36  37  38  39  40 ...210   (ต่อไป)
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 19 December 2005, 01:25PM

มุมนี้ เป็นมุมของเสื้อยืด ใครไปเห็นที่งานประกวด ที่ไหน ก็ช่วยกันซื้อได้นะครับ ทำบุญด้วยกัน

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 19 December 2005, 01:23PM

คุณ GoldenFever กับเจ้าเป๊ปซี่ หมาโกลเด้นท์ ที่ถูกทิ้ง และโดนรถทับ ที่ได้ช่วยเหลือไว้ ได้มาโชว์ตัวในบูธด้วย

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 19 December 2005, 01:19PM

มาเพิ่มเติมบรรยากาศ ของงานให้นะครับ
เริ่มจากบูธ ขายสินค้า นำรายได้ช่วยเหลือสุนัขจรจัด โดยกลุ่ม Dogpeople
เป็นการรวมกลุ่มเพื่อ ขายสินค้าเล็กๆน้อยๆ เพื่อหาทุนสะสมเพื่อช่วยเหลือสุนัขที่ได้รับบาดเจ็บ ทุกข์ทรมาร และจรจัด....

สินค้าต่างๆ มีให้เลือกมากมาย ทั้งสินค้าจากคุณ GoldenFever ยาทารักษาโรค ขี้เรื้อน และโรคผิวหนัง, เสื้อยืด, สติ๊กเกอร์ ติดรถยนต์, ภาพสวยๆ ติดตู้เย็น, เข็มกลัด ติดหน้าอก กลุ่ม Dogpeople, เสื้อยืดหยุดทิ้งหมา, สายจูงถัก หนังแท้ ของชมรมคนรักบางแก้ว, เสื่อสำหรับน้องหมา และอื่นๆ อีกมากมาย

ซึ่งก็ได้รับความสนใจจากผู้รักสัตว์มากมาย ที่เข้าไปดูนิทรรศการ การใความช่วยเหลือสุนัข และแมว ตลอดจนช่วยกันซื้อสินค้าเพื่อการกุศลกันมากมาย เลยทีเดียว

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 14 December 2005, 11:16AM
  ถาม : จะนำของไปบริจาคเมื่อไหร่
ตอบ : กำลังสั่งให้เขาซื้อกระสอบให้อยู่ ต้องให้เขารวบรวมวัน สองวัน ส่วนเสื้อนั้น คงรอให้ส่งกันมาทีเดียว หรือไม่ก็เป็นไปได้ ใครไปงานสามพราน ก็หิ้วติดไม้ติดมือไป ให้กันที่งานก็ได้นะครับ (ส่วนใครที่อยู่แถวใกล้ๆ กันเนี่ย ให้ผมแวะไปรับที่บ้าน ก็ได้ไม่มีปัญหาใดๆ)

ถาม : ถ้าจะส่งทางไปรษณีย์
ตอบ : ส่งตามที่อยู่นี้ครับ

ถึง นิวัต เจริญชล 31/65 หมู่ 6 ถนนประชาราษฎร์ ตำบลตลาดขวัญ อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี 11000 (อ้อ ช่วยระบุชื่อผู้ส่งด้วยนะครับ)

ถาม : กรณีจะใช้วิธีโอนเงิน
ตอบ : เลขที่บัญชี 099-2-83703-9 ธนาคารกสิกรไทย สาขาสำนักพหลโยธิน ชื่อบัญชี นิวัต เจริญชล (ออมทรัพย์)

อ้อ โอนแล้วช่วยระบุในกระทู้นี้ด้วยนะครับ แต่จริงๆ แล้วถ้ารวมๆกันแล้วเอามาให้ที่งานสามพรานก็ได้นะครับ ไม่มีปัญหาใดๆ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 14 December 2005, 10:27AM

เห็นแล้วชื่นใจจัง สุนัขเด็กๆ ที่กินบาร์ฟนั้น จะสร้างภูมิต้านทานตามธรรมชาติ ได้ดีกว่าสุนัขที่กินแต่อาหารเม็ด สุขภาพเขาจะดีมาก

พี่วิเชียร ไม่ลองให้เจ้าดอตคอม ไปทั้งโครงเลย ไม่ต้องสับหรอกครับ (เอาหนังไก่ออกก่อนนะครับ เพราะไขมันเยอะมาก) มันจะเพิ่มความสุนทรีย์ ในการกินอีกโขเลย เขาจะทั้งกัด ทั้งแทะ ทั้งทึ้ง ได้ใช้ประโยชน์จากฟันครบทุกส่วน และนั่นก็หมายถึงว่า กระดูกเล็กๆนั้นจะช่วยขัดฟันเขาไปในตัว ไม่ต้องแปรงฟัน

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  23  24  25  26  27  28  29  30  31  32  33  34  35  36  37  38  39  40 ...210   (ต่อไป)