นิวัต เจริญชล

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 11 March 2005, 05:14PM

พี่วิเชียรครับ ผมสังเกตุว่าเดี๋ยวนี้ผู้ที่ต้องการรับอุปการะ หรือผู้ที่ต้องการบริจาคสุนัข นั้นไม่ค่อยเข้าไปใช้กระทู้ บางแก้วหาบ้านใหม่ที่เป็น Link ถาวรเลย ได้แต่โพสต์ตรงกระทู้ด่วนทันใจ แล้วบางวันมีการใช้กันมาก แป๊บเดียวข้อความก็จะหายไปจากจอแล้วน่ะครับ

หลายๆท่านก็โพสต์เข้ามา แต่ไม่ได้ฝากอะไรไว้เลย ทั้งรูป (สุนัข) ทั้งการติดต่อกลับ และหลายรายก็โพสต์ว่าอยากให้แล้วก็หายไปเลย ไม่รู้ว่าตอนนี้สุนัขนั้นไปอยู่แห่งหนตำบลใด หรือเกิดเปลี่ยนใจไม่ให้ ก็ไม่ทราบได้

ผมเห็นว่าผู้ที่จะหาผู้อุปการะสุนัขต่อนั้น ควรจะได้ลงเป็นสมาชิก เพื่อโพสต์กระทู้เข้าไปที่ "บางแก้วหาบ้านใหม่" และอยากให้ใส่ข้อมูล รายละเอียดพอสมควรที่ผู้สนใจจะได้ติดต่อได้ และอยากให้ผู้ที่ได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้วเข้ามาแจ้งความคืบหน้า ข่าวคราวต่างๆ เป็นเรื่องเป็นราวน่ะครับ

พี่มีความเห็นว่าอย่างไร ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

หรือว่าเราประชาสัมพันธ์ กระทู้บางแก้วหาบ้านใหม่น้อยเกินไปครับ บางคนเขาอาจไม่รู้ว่าเรามีที่ที่ให้แจ้งข่าวรวมกันที่ตรงนี้นะ เลยใช้ข้างล่างนี่แหละเร็วดี

โดย นิวัต เจริญชล - Sunday, 6 March 2005, 02:50PM

วันนี้ได้เข้าไปดูและสอบถามข้อมูลมาแล้วครับ ได้ความว่าเมื่อก่อนเป็นสุนัขที่นายทหารเรือ ยศนายพลเลี้ยงไว้ ทั้งหมดมี บางแก้วอยู่ 3 ตัว แม่ 1 และลูก 2 (6 เดือน) กับ บางแก้วผสมตัวผู้ 1 ตัว

นายทหารเขาคงไม่ได้ตั้งใจทิ้งหรอกครับ แต่เขาเสียชีวิต จึงไม่มีใครดูแลต่อและอีกอย่างตัวแม่มันดุมาก ป้าสุขที่อยู่แถวนั้นแกสงสารหมา และอีกอย่างลูกชายแกก็รักสุนัขมาก และไม่กลัวสุนัขที่ดุ แกว่าแกเลี้ยงได้ จึงพากันไปขนมันมากิน-อยู่ที่บ้านเสียเลย เนื่องจากกลัวว่ามันจะกลายเป็นสุนัขจรจัด

จากนั้นมีคนมาขอรับลูกสุนัขไปเลี้ยงแล้วตัวหนึ่ง จึงเหลืออยู่ที่บ้านป้าสุข แค่ 3 ตัว ซึ่งแกก็รักมาก

โดย นิวัต เจริญชล - Saturday, 5 March 2005, 06:12PM

ได้แอบพาหนูจ๋า ไปดูรุ่นใหญ่เขาประกวดกัน ที่เดอะ มอลล์ บางแค มีภาพและบรรยากาศมากฝากครับ

ผมไปถึงก่อนการประกวดซักสิบนาที พวกพี่ๆที่เขาเข้าประกวดจึงค่อนข้างยุ่ง เลยไม่ได้คุยรายละเอียด ได้แต่ถ่ายภาพ ใครเป็นใคร ถ้ารู้จักช่วยแนะนำหน่อยแล้วกันครับ

ผมอยู่ต่อไม่จบเพราะเจ้าหนูจ๋าเริ่มงอแง คือมีสุนัขเต็มห้องแต่เล่นกับใครไม่ได้ เพราะเขาเตรียมประกวดกัน ใครทราบผลช่วยแจ้งด้วยนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 21 February 2005, 03:17PM
  หนูจ๋ากลางวันวิ่งเล่นอยู่ที่ตลาดสดวงศ์สว่าง ใครผ่านก็แวะทักทายได้นะครับ
http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/1/2953/DSC00122.JPG

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9