กี๋ ปากอ่าว

หน้า:  1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...61   (ต่อไป)
โดย กี๋ ปากอ่าว - Tuesday, 6 February 2007, 10:14PM

ขอแสดงความเสียใจค่ะ ....สู่สุขคตินะ...เจ้าเบียร์สิงห์ ...

แม่กี๋ ปู่หัวโต เต๋าเต้ย

โดย กี๋ ปากอ่าว - Wednesday, 24 January 2007, 12:55PM

สวัสดีค่ะพ่อหมีพูและแม่มะลิ เผลอแป๊บเดียวมีครอบครัวลูกเต้าแล้วเหรอคะ น่าอิจฉาคุณชูศักดิ์จังค่า มีบางแก้วน้อยให้เชยชมตั้งหลายตัว น่ารัก น่ารักทั้งนั้นเล้ยยยยักคิ้ว

โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 5 January 2007, 11:58AM

สวัสดีค่ะ ...คุณแม่ janของน้องก่องแก้ว เพิ่งได้เห็นตัวจริง เสียงจริงของน้องก่องแก้ววันนี้เองค่า เรื่องคันหูไว้หู...ลูกเต๋าเต้ยก็เป็นค่ะ พอเริ่มเกาแม่กี๋จะดูว่ามีขี้หูดำๆเหนียวๆในรูหูส่วนนอกมากหรือเปล่าค่ะ แต่ก้อมีอีกที่นะคะที่สังเกตได้..คือที่หูเต๋าเต้ยจะมีข้างที่คันเป็นประจำ เป็นรอยขนร่วงเป็นวงกลมค่ะ ติดรูหูเลยนะคะ แม่กี๋มักได้ยาจากคลีนิคเป็นครีมขาวๆ คงเป็นยาแก้แพ้แก้คันมันๆค่ะ และให้ยาสีชมพูแก้คันขยันเกา อาการดีขึ้นค่ะ ขอให้คันหูไว้หูของน้องก่องแก้วหายในเร็ววันนะคะ

ย่อให้แล้ว

(Edited by Pingpong (-_-)/ - ศุกร์, 5 มกราคม 2007, 11:58AM)

โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 29 September 2006, 09:36PM

แม่กี๋ขอบพระคุณทุกท่านนะคะ ที่เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณย่ายาหยี แต่สายๆวันนี้เกือบแย่แน่ะค่ะ นังขาวลูกสะไภ้ตัวดีดันอุตริ คาบลุกๆย้ายมาอยู่ที่อยู่ใหม่ แถมไม่บอกใครเสียด้วย...เกือบจมน้ำตายยกครอก โดยเฉพาะเจ้าตัวผู้.... แม่กี๋รวบรวมเรื่องแล้วจะเข้ามาเล่าให้อ่านกันนะคะ เรื่องมันยาวค้า..ตามแบบฉบับ รถด่วนที่พ่วงหลายโบกี้จ้า

ตอนนี้มาดูรูปเด็กๆของคุณสมเกียรติกับหลานๆของแม่กี๋นะคะ ว่าพอมีความหวังกำลังใจว่าใช่ทายาทเต๋าเต้ยลูกชายสุดหวงของแม่กี๋หรือเปล่าเจ้าหลานๆกับลูกๆบางแก้วเจ้า

โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 29 September 2006, 09:05AM

ตอบ กัดฟัน น้าเกียรติค่า

ลูกสะไภ้ไร้ศักดินาของแม่กี๋ เธอเป็นหมาสาวไม่มีปลอกคองามๆ หน้าตาก็บ้องแป๋วน่าสงสารตามแบบฉบับหมาไทยหลาย(พันธุ์)ผสมผู้ต่ำต้อย ขนเกรียน สีขาวปลอดตลอดทั้งตัว ครั้งนี้เป็นการอุ้มบุญครั้งแรกของเธอค่ะ ข่าวว่าเธอหลงรักลูกชายเต๋าเต้ยของแม่กี๋เต็มหัวใจจูบ ไม่ยอมให้หมาหนุ่มใดฝากรักได้โดยง่าย หมายตาที่หนุ่มเต้ยแต่เพียงนายเดียว เคยเห็นมาป้วนเปี้ยนอยู่ริมรั้ว นอนเฝ้าอีตาเต้ยเมื่อสองเดือนก่อน

ตอนนี้มีคนมาแอบจ้องหลานๆ จะจับจองอยู่หลายคน เพราะมีคนไปกระจายข่าวว่าเป็นบางแก้วลูกหลานบ้านแม่กี๋ เลยฮิตฮอทกันใหญ่ อีกสองสามอาทิตย์คงจะต้องเอามาดูแลเอง กลัวโดนลักพาตัวอยู่เหมือนกันค่ะ ตัวเมียมีตำรวจจองแล้ว ส่วนตัวผู้แม่กี๋จะรับอุปการะ เพื่อเอาไปอยู่ที่บ้านพ่อจ๋าที่ฉะเชิงเทรา เวลาไปเยี่ยมคุณปู่คุณย่าจะได้เยี่ยมหลานได้ด้วย สรุปแล้วเป็นบางแก้วลูกผสม ไม่ทราบว่าจะสวยหรือเปล่า น้าเกียรติหาพันธุ์แท้ให้ผู้ใหญ่จะเหมาะสมกว่านะคะ แล้วแม่กี๋จะส่งรูปแสดงพัฒนาการว่าน้องหนูจะเป็นบางแก้วเหมือนพ่อ หรือจะเป็นไทยหลายผสมเหมือนแม่ แต่ที่แน่ๆ เค้ามีบ้านที่ดีได้อาศัย ไม่ต้องจรจัดเหมือนแม่และยายของเค้าค่ะเห็นด้วย 

หน้า:  1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...61   (ต่อไป)