วันนี้วันที่...แม่กี๋กลายเป็นคุณย่ายาหยี
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 28 September 2006, 08:43PM

ตัวตลกสวัสดีค่ะ ท่านสมาชิกที่รักและคิดถึงแก้มแดง

แม่กี๋มานอกรอบค่ะ สับสน เปล่ามีเรื่องเล่ายาวๆเช้าวันไหนๆนะคะ แต่ว่าแม่กี๋ถูกร้องเรียนค่ะ ว่านักเลงเต๋าเต้ยลูกชาย ไปทำลูกสาวชาวบ้านเค้าท้อง จนออกลูกมาสี่ตัว สองตัวแรกดำปี๋ แต่อีกสองตัวละม้ายคล้ายเต๋าเต้ย แม่กี๋ยังแบ่งรับแบ่งสู้ หรือจะใจไม้ใส้ระกำก็ใช่ที่ ใจเอนเอียงไปกว่าครึ่งแล้วค่ะ เรื่องของเรื่องคือว่า..

เช้าวันนี้ค่ะ เค้า(ผู้ดูแลหมาสาวแม่ลูกอ่อน...พเนจร) อุ้มเจ้าตัวน้อยมาเรียกร้องขอความเป็นธรรม อาย พอเห็นหน้าหลานก็...นะจังงงง่วง หลานเรานี่นาเห็นด้วย

แม่กี๋จึงใคร่ขอความเห็นจากท่านสมาชิกด้วยนะคะว่า เจ้าสองหน่อในรูปนี้ลูกใครค้า

แม่กี๋รอคำตอบ...นะคะ ยักคิ้ว

คุณย่าคนใหม่ของหลานสองตัวจูบ

ตอบ: วันนี้วันที่...แม่กี๋กลายเป็นคุณย่ายาหยี
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 28 September 2006, 08:55PM

จนหนทางจริงๆ ค้า นี่เจ้าหนูเพศผู้เท่

ตอบ: วันนี้วันที่...แม่กี๋กลายเป็นคุณย่ายาหยี
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 28 September 2006, 08:58PM

แล้วนี่อีหนูเพศเมียค่า สับสน
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 28 September 2006, 09:01PM

คุณป๊าป๋าวัยมันส์ค้า ยิ้ม

โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 28 September 2006, 09:18PM

ช่างคิด น้องด่างหรือ บางแก้ว ก็น่ารักจริงๆค่ะ
โดย กี๋ ปากอ่าว - Thursday, 28 September 2006, 09:23PM

แลบลิ้น เพิ่งอายุได้สามอาทิตย์ เองค่า ...พ่อกับลูก???? หรือเปล่าหนา
โดย สมเกียรติ แม่กลอง - Thursday, 28 September 2006, 11:19PM
  ผสมกับพันธุ์อะไรอ่ะครับ ถ้าบางแก้ว ผมขอตัวนี้ได้ป่าวอ่ะ จะเอาไปให้ผู้ใหญ่ที่บ้านอาอ่ะครับ อิอิ
โดย ออสติน ทับแก้ว - Friday, 29 September 2006, 12:20AM

โอ๊ยโหยว...

เห็นแล้วอยากฟังธงจัง หน้าตาแบบนี้ สีแบบนี้ สงสัยแม่กี๋คงจะต้องรับขวัญลูกสะใภ้และหลานแล้วล่ะค่ะ

น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยักคิ้ว

โดย SANMAI NG - Friday, 29 September 2006, 01:34AM
  อิอิอิ๊ น่ารักจังยักคิ้ว
โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 29 September 2006, 09:05AM

ตอบ กัดฟัน น้าเกียรติค่า

ลูกสะไภ้ไร้ศักดินาของแม่กี๋ เธอเป็นหมาสาวไม่มีปลอกคองามๆ หน้าตาก็บ้องแป๋วน่าสงสารตามแบบฉบับหมาไทยหลาย(พันธุ์)ผสมผู้ต่ำต้อย ขนเกรียน สีขาวปลอดตลอดทั้งตัว ครั้งนี้เป็นการอุ้มบุญครั้งแรกของเธอค่ะ ข่าวว่าเธอหลงรักลูกชายเต๋าเต้ยของแม่กี๋เต็มหัวใจจูบ ไม่ยอมให้หมาหนุ่มใดฝากรักได้โดยง่าย หมายตาที่หนุ่มเต้ยแต่เพียงนายเดียว เคยเห็นมาป้วนเปี้ยนอยู่ริมรั้ว นอนเฝ้าอีตาเต้ยเมื่อสองเดือนก่อน

ตอนนี้มีคนมาแอบจ้องหลานๆ จะจับจองอยู่หลายคน เพราะมีคนไปกระจายข่าวว่าเป็นบางแก้วลูกหลานบ้านแม่กี๋ เลยฮิตฮอทกันใหญ่ อีกสองสามอาทิตย์คงจะต้องเอามาดูแลเอง กลัวโดนลักพาตัวอยู่เหมือนกันค่ะ ตัวเมียมีตำรวจจองแล้ว ส่วนตัวผู้แม่กี๋จะรับอุปการะ เพื่อเอาไปอยู่ที่บ้านพ่อจ๋าที่ฉะเชิงเทรา เวลาไปเยี่ยมคุณปู่คุณย่าจะได้เยี่ยมหลานได้ด้วย สรุปแล้วเป็นบางแก้วลูกผสม ไม่ทราบว่าจะสวยหรือเปล่า น้าเกียรติหาพันธุ์แท้ให้ผู้ใหญ่จะเหมาะสมกว่านะคะ แล้วแม่กี๋จะส่งรูปแสดงพัฒนาการว่าน้องหนูจะเป็นบางแก้วเหมือนพ่อ หรือจะเป็นไทยหลายผสมเหมือนแม่ แต่ที่แน่ๆ เค้ามีบ้านที่ดีได้อาศัย ไม่ต้องจรจัดเหมือนแม่และยายของเค้าค่ะเห็นด้วย 

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 29 September 2006, 10:28AM

ภาพมานฟ้องนะจ๊ะ...หลานเต๋าเต้ย (คงมิอาจปฎิเสธ  อิอิ)

ดีใจกะคุณย่าแม่กี๋ด้วยจ้า กัดฟัน

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Friday, 29 September 2006, 12:46PM
  ยินดีกับคุณย่าคนใหม่ด้วยนะจ๊า  ยักคิ้ว เต๋าเต้ยนี่สุดยอดจริง ๆ จำได้ว่าเมื่อเดือน 2 เดือนก่อนยังออกมาโอดว่าแม่กี๋ขัดขวางความรักอยู่เลย เผลอแผล่บเดียว มีหลักฐานมามัดตัวดิ้นไม่หลุดซะแหล่ว ไม่ต้องไปตรวจ DNA ให้เสียเวลา  ยิ่งเจ้าหนูตัวผู้นั่นน่ะ หน้าแบ่งชัด ๆ เห็นจะจะว่าเหมือนป๊ะป๋าวัยมันส์อย่างกับแกะ แต่จะวัดรอยเท้ากันหรือเปล่า ต้องติดตาม 5 5 5...กัดฟัน
โดย bota botanio - Friday, 29 September 2006, 05:32PM
  บุญพาวาสนาส่ง  ได้มาเกิดเป็นลูกของเต๋าเต้ยที่มีย่าใจดี  หนูก็กลัวว่าต้องเป็นย่าโดยไม่ได้ตั้งใจเหมือนกันนะนี่  
โดย กี๋ ปากอ่าว - Friday, 29 September 2006, 09:36PM

แม่กี๋ขอบพระคุณทุกท่านนะคะ ที่เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณย่ายาหยี แต่สายๆวันนี้เกือบแย่แน่ะค่ะ นังขาวลูกสะไภ้ตัวดีดันอุตริ คาบลุกๆย้ายมาอยู่ที่อยู่ใหม่ แถมไม่บอกใครเสียด้วย...เกือบจมน้ำตายยกครอก โดยเฉพาะเจ้าตัวผู้.... แม่กี๋รวบรวมเรื่องแล้วจะเข้ามาเล่าให้อ่านกันนะคะ เรื่องมันยาวค้า..ตามแบบฉบับ รถด่วนที่พ่วงหลายโบกี้จ้า

ตอนนี้มาดูรูปเด็กๆของคุณสมเกียรติกับหลานๆของแม่กี๋นะคะ ว่าพอมีความหวังกำลังใจว่าใช่ทายาทเต๋าเต้ยลูกชายสุดหวงของแม่กี๋หรือเปล่าเจ้าหลานๆกับลูกๆบางแก้วเจ้า

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew