น้อยหน่า ('.' )

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  85  86  87  88  89  90  91  92  93  94  95  96  97  98  99  100  101  102 ...105   (ต่อไป)
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 13 September 2004, 12:11PM

อ้าว.. คุณสราวุธ เลยหายเงียบไปเลย เราแค่อยากรู้เหตุผลจ๊ะว่าถ้ารู้ประวัติของเค้า(นีโอ)แล้วจะสามารถรู้ว่าเขามีบรรพบุรุษอย่างไรต่อไป ได้จริงๆเหรอ ถ้าได้เราก็ยินดีจะให้จ๊ะ

แหม อย่างอนกันเลย ถ้าคำพูดเราอาจจะทำให้ท่านไม่แน่ใจว่าเรากวนท่านหรือเปล่า .. เปล่าเลยค่ะ เราไม่รู้จักกันเสียหน่อย ไม่เคยพูดคุยกันไม่ว่าสื่อทางไหนจะได้โน้นให้นี้กันง่ายๆได้งัยล่ะ 5555 (พูดเล่น) ขอทราบเหตุผลจ๊ะ ยินดีให้ความร่วมมือ

เราก็ตามอ่านของท่านอยู่ ท่านเองก็มีความรู้ แต่มักจะแฝงไม่ค่อยมาตั้ง-ถาม-ตอบให้เว็บบอร์ดเสียเท่าไหร่ การที่มาถามถึงเจ้าตัวยุ่งเราก็ถือว่าท่านให้เกียรติเรามาก...

เราก็ต้องถามให้ละเอียดนิดนึง ไม่อยากเอาตัวเองและเจ้าตัวยุ่งเข้าไปพัวพันกับค่ายไหนทั้งสิ้น (ล้อเล่นนะค่ะเห็นช่วงนี้ มีข่าวปัญหาเรื่องสมาคมของหมาบางแก้วเยอะจัง 5555)

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 13 September 2004, 10:42AM

เฮ้อ..ไงงัย(ว่ะ) ใคร..เดี๋ยวจะตามไปอ่านท่าน เราไม่ชอบเลยประเภทฉวยโอกาสเนี่ย.. ไม่ได้ๆ คนที่เอาไปก็ต้องเป็นคนที่เข้ามาอ่านที่นี่ ถ้าท่านแน่จริงก็เข้ามาคุยกันที่นี้สิ ทำไมทำแบบนี้ละ แล้วนี้หวังว่าคงไม่เอาเรื่องส่วนตัวของเรา(เจ้าตัวยุ่ง) ไปเผยแพร่โดยไม่ได้รับอนุญาติหรอกน่ะ

เข้ามาที่นี้ถ้าท่านเป็นคน(แน่)จริง... มาคุยมาถกเถียงกันที่นี้ เราและสหายของเราจะยินดีมากที่ท่านจะเข้ามาที่นี่

เลี้ยงบางแก้ว มันต้องจริงใจเหมือนหมาบางแก้ว ตรงไปตรงมาสิ เข้ามาที่นี่..มาคุย มาถกกันที่นี้สิค่ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 13 September 2004, 10:30AM
  ขอโทษสหายของข้าฯ เมื่อวานแทบไม่ได้ทำงานเลย เจ้าตัวยุ่งเป็นอะไรก็ไม่รู้ ทำไมมันคึกจัง(ฟ่ะ) ชวนเล่นตั้งแต่ 6.00 -12.30 น. ตื่นมาก็เล่นอีก พอไม่เล่นก็เอาคางมากดบนตักแล้วงับเบาๆ พอไม่สนอีกคราวนี้เห่าแล้ว เพราะเล่นทั้งวันมั่ง เลยหลับเร็วตั้งแต่ 9.00 น. ตื่นมาฉี่แล้วก็นอนต่อ ตื่นสายเลยวันนี้ 6.15 น. เพราะปกติเจ้าตัวยุ่งจะตื่น 5.30 น.ประจำ 5555 เล่นเอาเราเหนื่อยเลย นี้ถ้าแก่จริงจะเป็นอย่างงัยเนี่ย.. วันนี้เย็นๆน่ะท่าน รับรองครับ(โฮ่งๆๆ)

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Sunday, 12 September 2004, 10:47AM

จะมีใครอ่านข้อความนี้แล้วเป็นแบบนี้บ้าง ร้องไห้เศร้า 

วันนี้ดูข่าว  สุนัขเดินตามพระออกบิณฑบาตร  มีสุนัขไทย  รวมกับสุนัขบางแก้วพันธุ์ทางด้วย(สงสัยจะตาบอดข้างหนึ่ง-ไม่แน่ใจ)  ช่วยกันเดินตามพระ  มีย่ามคล้องคอให้คนเอาเงินใส่  เพื่อช่วยเหลือในการซื้ออาหารให้เพื่อน ๆ ที่วัด(ที่ข้างย่ามเขียนไว้)  เห็นแล้วน้ำตาคลอเลยครับเศร้า  สุนัขเค้าคิดและทำกันได้อย่างไรก็ไม่รู้(มองเห็นแววตาพวกเค้าแล้ว มันมีอะไรอยู่ในนั้น  ที่เห็นแล้วสงสารมากครับ) 

นายน้อย...คงเคยเห็น  สุนัขไทยข้างถนน  บางครั้งเจ้าของเองไม่ได้มีสภาพของความร่ำรวยอะไร  หากินกันอยู่บนท้องถนน  กลับมีมิตรที่แสนดี  คอยอยู่ข้าง ๆ บางตัวก็นอนอยู่ในรถเข็น  บางตัวก็ออกเดินไปกับเจ้าของ  ไม่สนใจอะไรแม้แต่สุนัขเจ้าถิ่นที่เดินผ่าน  สภาพอดและอิ่มด้วยกันกับเจ้าของ  แต่ในแววตานั้นเล่า  ยังใสเต็มไปด้วยความภักดี

เจ้าตัวยุ่งถ้าเค้าบอกได้  เค้าคงบอกให้นายน้อย...รู้ว่า  นี่ลูกพี่ของผมไปไหนมา  ผมคอยนายอยู่ทุกนาทีน่ะ  หมดห่วงเสียทีนายกลับมาแล้ว(พร้อมกับนอนลง-แสดงถึงความยอมรับในการเป็นลูกฝูง)  เกาพุงแบ่งความสุขให้ผมหน่อยซิ  ผมรู้ว่าลูกพี่ต้องจากผมไปเพื่อหาอาหาร(ทำงาน-หาเงิน)มาเลี้ยงผม  ดีใจจังนายกลับมาแล้ว(พร้อมยิ้มอย่างภักดี)

เราอยากให้นายพรานมาอ่านเจอจัง ไม่รู้ว่าเข้ามาดูบ้างหรือเปล่านะอยู่ไกลเสียขนาดนั้น

เจ้าตังยุ่งยิ่งโตยิ่งน่ารักนะท่าน เค้ามีประพฤติกรรมที่ดีขึ้น มีการเรียนรู้กับสิ่งที่เรามอบให้เค้า การอยู่คนเดียวไม่โดดเดี่ยว ไม่เหงาเลยท่าน มีบ้างที่รู้สึกแต่ไม่เหมือนเมื่อก่อนก่อนที่จะมีเค้า(เจ้าตัวยุ่ง) สงสารและผูกพันธ์มันเป็นอย่างนี้มั่ง เห็นหมาจรจัดก็นึกถึงหมาตัวเอง มองตาเจ้าตัวยุ่งแววตาเค้าบอกอะไรเราเยอะแยะ บางครั้งแววตาเค้าทำให้เราร้องไห้ ไม่รู้สิ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Sunday, 12 September 2004, 07:28AM

เสร็จจาการพาเจ้าตัวยุ่งเล่น-สอน ดูเค้าสนุกมาก ทำได้ดีกว่าเมื่อวานนะ เล่น-สอนเสร็จเราก็เล่นกับเค้าแบบหมาหมาพักใหญ่ นี้ก็หมอบพักเหนื่อยอยู่ 555 เรากะว่าให้เค้าชัวร์กับ ตาม-ชิด ก่อนแล้วค่อยเพิ่มอย่างอื่นต่อ (ถ้าป้าวิมาอ่านแนะนำด้วยนะ)

จริงๆแล้วเราก็สอนเค้ามานานแล้วตั้งแต่ตามไปอ่านที่สำนักท่านอาวุโส แต่ดูเจ้าตัวยุ่งจะไม่สนุกเพราะเราทำแบบอยู่กับที่(นิ่ง) พอไปดูที่ศูนย์ฝึกวันนั้นทำให้เรารู้เลยว่าเราสอนเค้าแบบนั้น เพียงแต่ไม่สร้างความกดดัน ไปแบบเรื่อยๆ การสอนไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหว พอมาทำแบบนี้(ได้แรงบันดาลใจตั้งแต่ป้าวิเอาหมามาเล่นให้ดูที่ศูนย์ฝึกวันนั้นแล้ว)พอมาทำก็เลยไม่ยากสำหรับเจ้าตัวยุ่ง แต่เพิ่มความสนุกให้เค้าก็เลยดูเค้าสนุกกับการที่เราเรียก เราสอน 55555 บางทีอ่านอย่างเดียวไม่เห็นภาพก็คิดไม่ออกเหมือนกันน่ะ

วันนี้มีตอนต่อไปของหญิงน้อย...นะท่าน

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  85  86  87  88  89  90  91  92  93  94  95  96  97  98  99  100  101  102 ...105   (ต่อไป)