เพื่อน .

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  227  228  229  230  231  232  233  234  235  236  237  238  239  (ต่อไป)
โดย เพื่อน . - Wednesday, 15 September 2004, 10:17AM
  ขอบคุณ เช่นกันครับ บางเรื่องผมก็พอทราบ บางเรื่องผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้ครับ ถ้าผิดถูกอย่างไรช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ

โดย เพื่อน . - Monday, 13 September 2004, 11:24PM
  ต้องขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ คุณ Ng บางแก้ว การประกวดนั้นมีอยู่ 2 อย่าง คือการประกวดประเภท open และการประกวดที่มีลายเส้นของสมาคมพัฒน์ ฯ ถ้าเป็นการประกวดประเภท open นั้นส่วนมากจะไม่มีการจำกัดว่าต้องเป็นใบพันธุ์ประวัติของสมาคมใด สามารถประกวดได้ทุกสมาคมแหละครับ เมื่อประกวดแล้วจบตรงนั้นเลย ชนะหรือแพ้คือจบ แต่ถ้าเป็นการประกวดเพื่อเก็บ CC ในงานของสมาคมพัฒน์ละก็ต้องมีวิธีการมากซักหน่อย เพราะอยากให้เป็นมาตรฐานหรือระเบียบเดียวกัน เพราะต้องมีการเก็บคะแนน CC เพื่อเป็นไทยแลนด์แชมป์ ต้องมีการทำรีจิสเตอร์ ยุ่งเหมือนกันนะ แต่ก็ยุ่งเพียงครั้งเดียวแหละครับ เพราะเมื่อเราทำรีจิสเตอร์แล้วเราก็สามารถประกวดได้ทุกสนามที่มีการเก็บ CC ถ้าเราทำถูกตามกติกาแล้วอย่างอื่นก็ไม่ใช่ปัญหาครับ การขอรีจิสเตอร์นั้นต้องขอที่สมาคมพัฒน์ และใบพันธุ์ประวัติต้องเป็นของชมรมหรือสมาคม ที่ สมาคมพัฒน์ รับรองเท่านั้นจึงจะสามารถทำรีจิสเตอร์ได้ นับถือ

โดย เพื่อน . - Monday, 13 September 2004, 12:48AM

เรียนพี่วิเชียร

-เรื่องทุกเรื่องต้องมีเหตุและมีผล

-เรื่องทุกเรื่องต้องมีที่มาและที่ไป

หัวข้อบางอย่างหัวข้อที่ทำให้ผู้หนึ่งผู้ใดเสียหาย อย่าไปเก็บไว้เลยครับโปรดจงลบเสียเถอะครับ อยากทราบเรื่องโทรหาผมดีกว่าครับ

อยากเห็นความสามัคคีกันในกลุ่มผู้เลี้ยงและประกวดสุนัขมากกว่าครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 9 September 2004, 09:41PM
  อย่าไปตามหาเจ้าของเขาเลยครับ หากเขามีเจตนาที่จะทิ้งแล้วละก็ ไปตามให้เสียความรู้สึกของสุนัขเปล่าๆ ให้ความคิดถึงมันจางลงดีกว่า ผมว่าหากเขาได้เจ้าของใหม่ที่รักเขาจริงๆ ย่อมดีกว่าปล่อยเขากลับไปสู่เจ้าของเดิมที่ไม่รักเขา บางแก้วนั้นสามารถเปลี่ยนเจ้าของได้ครับ หากเจ้าของใหม่มีความรัก ความเมตตาให้เขาจริงๆ เขาสามารถรับรู้ได้ครับ นอกจากเจ้าสุนัขบางแก้วนั้น เป็นสุนัขที่มีนิสัยก้าวร้าวหรือหวาดระแวงมากจนเกินไป แต่นั่นก็ขึ้นอยู่กับความมุ่งมั่นของเจ้าของใหม่แล้วละครับว่าจะมีวิธีการอย่างไรที่จะปราบพยศของ เจ้าบางแก้ว ตัวแสบได้  

โดย เพื่อน . - Wednesday, 8 September 2004, 11:04PM
  หน้าอะไรผมไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่าเขาเป็นสุนัขบางแก้วที่ดูดีมากๆตัวหนึ่ง ซื้อมาจากที่ไหนครับ เป็นลูกเต้าเหล่าไหนครับ สวยดีครับ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  227  228  229  230  231  232  233  234  235  236  237  238  239  (ต่อไป)