ประมุข แจ่มจันทึก

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Saturday, 29 January 2005, 10:14PM

เอาละครับ หลัจากที่ครุ่นคิดกันมานาน ก็เลยตกลงกันว่าเราจะนำเขาไปลองเข้าโรงเรียนฝึกสุนัขดูก่อนหลังจากนั้นเป็นยังไงค่อยว่ากัน แต่เรื่องจะนำไปปล่อยอะไรนี่คงจะไม่แล้วล่ะครับ ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำเสมอมาและอยากให้ช่วยแนะนำ โรงเรียนฝึกสุนัขที่ดีๆหน่อยนะครับเพื่อจะได้นำไปเป็นทางเลือกครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากจริงๆ

ทำไมโพสมะติดล่ะคับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Saturday, 29 January 2005, 10:44AM

ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ให้มาสำหรับตัวผมเองนั้น ก็ไตร่ตรองดูแล้ว ไม่เห็นด้วยที่จะนำไปปล่อยทิ้งที่ไหน แต่พ่อ และ แม่ของผมนั้น ไม่รู้ว่าจะมีทางออกไหนที่ดีกว่านี้เพราะบ้านเรานั้นมี ผมคนเดียวที่เอาเขาอยู่แล้วถ้าผมไม่อยู่ซักคน ถ้าเกิดหลุดไปแล้วใครจะเป็นคนนำกลับเข้ามาได้ เหตุนี้เองที่ทำให้ทางบ้านผมกลัวว่าจะเป็นปัญหา แต่ทาทางป้าวิและเพื่อนๆคนอื่นๆมีคำแนะนำที่ดีและเหมาะกับครอบครัวเราโปรดบอกด้วยนะครับ และคำแนะนำของป้านผมขอบคุณมากครับและจะให้พ่อ แม่เขาเข้ามาอ่านดูครับ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Friday, 28 January 2005, 11:08PM

ปัญหาที่เกิด ก็คืองี้ครับ เขาหลุดออกไปนอกบ้านแล้วเกิดไปกัดเด็กคนนึงเข้าทำให้ที่บ้านผมเดือดร้อนต้องจ่ายเงินค่าพยาบาล/ทำขวัญกันยกใหญ่(แม้แผลจะนิดเดียว) และก่อนหน้านี้ ก็ได้ไปกัดป้าของผมเองที่มาเที่ยวบ้านแล้วแกดันไปเผลอเปิดประตูออกมาตอนปล่อยเขาวิ่งเล่น เขาเลยพุ่งเข้ากัด รายนี้ก็เสียไปหลายบาทเพราะแผลลึก หลายแผลด้วยครับ

นี่ก็ปัญหาของสุนัขของผมที่เกิดขึ้น แล้วคุณคิดว่าผมควรทำไงดีครับ

พ่อกับแม่ปรึกษากันแล้วว่าสภาพบ้านเราตอนนี้ยังไม่พร้อมพอที่จะเลี้ยงเขาได้ ซึ่งเราก็ยังอยากได้คำแนะนำดีๆอย่นะครับ

ครับ ตัวนี้ละ

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Friday, 28 January 2005, 08:59PM

ครับ คือ เขาตกลงกันว่า จะนำมันไปให้คนอื่นแต่ไมคนรับเลย แล้วก็ไม่อยากปล่อยไปข้างถนนด้วย เพราะ มันจะเป็นปัญหาสังคม ก็เลยขอวอนผู้ใจบุญ ช่วยกันหาทางพาบางแก้วตัวนี้ไปที่ๆดีหน่อยเถอะครับ ขอคำแนะนำดีๆด้วยครับ

ปล. ผมไม่อยากเลยแต่มันจำเป็นจริงๆครับ

แนบรูปมาแล้วไม่รู้ได้หรือไม่ สงสารจริงๆครับ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24