โหน่งกะอีโน่ puntprai

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  11  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  (ต่อไป)
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 28 February 2005, 09:48AM

สังเกตุดูดี ๆ นะครับ จะเห็นว่า ชาวบ้านชาวช่องเค้าถอยห่างแก๊งบางแก้วไปซะไกลลิบเลย หัวเราะ

หวังว่าคงได้เจอกันทุกวันอาทิตย์เป็นอย่างน้อยนะครับ เพราะว่าเจ้าโน่เจอเพื่อน ๆ แล้วสนุกมาก วิ่งเล่นไม่มีเหนื่อย เข้าไปทักทายทั้งคนทั้งเพื่อนบางแก้วด้วยกัน(โดยเฉพาะแก๊ง 4 เดือน) กลับถึงบ้านเจ้าโน่นอนหลับเป็นตายเลยครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Sunday, 27 February 2005, 10:00AM

ผมว่าอีกสาเหตุนึงที่เค้าไม่ค่อยคุยกัน อาจเป็นเพราะหมาเค้าไม่ค่อยประสบปัญหาอย่างเจ้าบางแก้วของพวกเราไงครับ ก็เลยไม่รู้จะคุยอะไรกัน ความเห็นส่วนตัวนะครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 24 February 2005, 10:37PM

วันอาทิตย์ก็ยังติดเหรอครับคุณรุ้งดาว อะไรจะโหดร้ายขนาดนั้น

ผมก็มีประสบการณ์เช่นเดียวกันครับ จูงไปไหนก็กลัวกันจังทั้งคนทั้งหมา จูงไปใกล้ใครเค้าจะถามว่า"กัดรึเปล่า" เป็นกันแทบทุกคน แล้วก็จะโดนหมาตัวอื่นแฮ่ใส่ก่อนเสมอ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 24 February 2005, 01:42PM

ผมได้ประกาศไว้ที่
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3314554/J3314554.html แล้วนะครับ พี่ ๆ ลองอ่านดู ถ้าขาดตกบกพร่องตรงไหนก็ช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ

เห็นด้วยกับพี่เอ้นะ คนเลี้ยงพันธ์อื่นเค้าก็ต่างคนต่างเล่น แต่คนเลี้ยงบางแก้วเห็นกันไม่ได้ ยังไงก็ต้องทักกันซักหน่อยครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 24 February 2005, 12:34AM

อาจเป็นเพราะว่าผมเพิ่งจะพาเจ้าโน่ไปมั้งครับคุณ kong เลยไม่เห็น ผมกับพี่เอ้เพิ่งจะนัดกันเป็นทางการเมื่ออาทิตย์ที่ 20 ที่ผ่านมานี่เองครับ แล้วก็มีแต่ตัวเล็ก ๆ มั้งเลยมองไม่เห็น มีตัวโตอยู่ตัวเดียวที่ป้าคนที่พี่เอ้พูดถึงหนะครับพามา ชื่อเจ้าตุ๊ดตู่ ตัวอวบอ้วนน่าดู ได้ข่าวว่าทำหมันแล้ว ชื่อคิกขุ หน้าตายังกะไมค์ไทสัน แต่นิสัยเรียบร้อยดีจังครับ

คุณนิวัตครับ ผมพาเจ้าโน่ไปก็ไม่ได้เตรียมอะไรมากนะครับ พกสายจูง กับขนมที่หนูจ๋าเค้าชอบกินไปด้วยสิครับเผื่อสำหรับเป็นรางวัลในการฝึก ส่วนเรื่องอึนั้นเตรียมเก็บด้วยก็ดีครับกันเหนียว ตามมารยาทของการขอใช้สถานที่เค้าหนะครับ แต่นิสัยบางแก้ว ผมว่ามันคงกลั้นไว้ปล่อยที่ที่เคยปล่อยมากกว่าครับ

คุณวิเชียรครับ ผมไม่ทราบว่าจะติดต่อป้าชัชและสมาชิกท่านอื่น ๆ ได้อย่างไรครับและไม่ทราบว่าสมาชิกที่สามารถจะมาที่กระทรวงได้มีท่านใดบ้าง คงต้องรบกวนคุณวิเชียรช่วยติดต่อครับ ผมว่าไปตอนบ่ายแก่ ๆ แดดอ่อนจะดีมากครับจะได้ไม่ร้อน ที่เคยไปก็ประมาณบ่าย 4 โมงครับ คือไม่ว่าจะไปถึงตอนไหนก็คงกลับค่ำครับ อย่างครั้งล่าสุดพาเจ้าโน่ไปเจอพี่เอ้ก็คุยกันจนทุ่มนึงแหนะครับถึงแยกย้ายกันกลับ

มีสุนัขเป็นร้อยตัวไปที่นั่น(แต่บางแก้วมีน้อยครับ) เป็นโอกาสอันดีมากที่เราจะได้พาบางแก้วของเราไปเข้าสังคมขนาดใหญ่ทั้งคนและสุนัข ซึ่งผมคาดว่าจะเป็นการช่วยลดความก้าวร้าวได้เป็นอย่างดีครับ

อาทิตย์ที่ 27 ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ ผมว่างแน่ ๆ ถ้าไม่มีธุระเร่งด่วน ถ้าว่างบ่ายวันอาทิตย์ผมไม่ไปเที่ยวไหนอยู่แล้วครับ เพราะมีนัดพาเจ้าโน่ไปเดินเล่นที่กระทรวงสาธารณสุขครับ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  11  12  13  14  15  16  17  18  19  20  21  22  23  24  25  (ต่อไป)