โหน่งกะอีโน่ puntprai

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:15PM

หลังเฉียดตายจากโรคไข้หัดสุนัข ผมก็ได้เก็บเจ้าโน่ไว้ในบ้านเพื่อดูอาการเป็นเวลา 1 เดือนครับ แล้วเค้าก็ได้ฤกษ์ออกมาเป็นขวัญใจชาวซอยเหมือนเดิม และได้พาไปเที่ยวที่กระทรวงฯ ตามปกติ แต่ไม่เจอพี่ ๆ เลยครับ ไปไหนกันหมดเอ่ย

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 21 February 2005, 12:22AM
  ผมเคยพาไป 2 ครั้งแล้ว สังเกตุเห็นว่าผู้เลี้ยงบางแก้วเนียะจะเดินมาทำความรู้จักและพูดคุยกัน รู้สึกอบอุ่นดีครับ(ผู้เลี้ยงพันธุ์อินเตอร์ทั้งหลายเค้าไม่ค่อยจะคุยกันแฮะ) ท่านใดพามาวันไหนกันบ้างก็นัดแนะกันมาได้ครับจะได้เจอกัน ถ้าเรามาชุมนุมกันเยอะ ๆ คงจะอบอุ่นไม่น้อยเลยครับ ผมจะพยายามพาเจ้าโน่ไปทุกบ่ายวันอาทิตย์เป็นอย่างน้อยครับ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 4 February 2005, 03:52PM

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3274464/J3274464.html#7

สมาชิกชุมชนลองไปให้ความเห็นหน่อยนะครับ

อ่านแล้วผมไม่อยากจะบอกความรู้สึกเลยครับเดี๋ยวหยาบ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Friday, 4 February 2005, 09:31AM

ผมอยากจะสั่งกรงให้เจ้าโน่ครับ เอาไว้ให้นอนตอนกลางคืน ติดมุ้งลวดให้เพราะยุงเยอะ ควรสั่งขนาดเท่าไหร่ดีครับ

ช่วยแนะนำร้านที่ราคาถูก ๆ ให้ด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Wednesday, 2 February 2005, 05:46PM

ผมไม่มีความรู้เรื่องบางแก้วมากนักครับ รู้ว่าเค้าดุ แต่ผมก็ไม่อยากให้เค้าดุ ตั้งแต่อยู่ด้วยกันมาเกือบ 2 เดือน เค้าทำอะไรให้ผมต้องทึ่งมากมายเหลือเกิน(ตอนเด็ก ๆ เคยเลี้ยงแต่หมาบ้านธรรมดา) ถึงเค้าจะไม่ใช่พันธ์แท้ ไม่มีใบ PET แต่ผมไม่ได้จะให้เค้าเป็นพ่อพันธ์ แค่อยากจะเลี้ยงครับ ตอนผมไป JJ มีหลายตัวเสนอหน้ามาให้เลี้ยง แต่ผมสะดุดที่เจ้านี่ตัวเดียวครับ เดินไปเดินมา ดูอยู่หลายรอบ

ก็ได้แต่หวังว่าจะไปกันรอดนะครับ ผมไม่ขัง ไม่ล่าม บ้านผมมีรั้วรอบขอบชิด ออกจากบ้านไม่ได้แน่ ในเขตรั้วบ้านมีที่ให้วิ่งเล่น มีป่ากล้วยให้ลุย มีดินให้ขุด มีน้ำให้เล่น

ผมเอาโฉมหน้าของไอ้น้องชายสุดรักมาแนะนำหน้าตาให้สมาชิกชุมชนนี้ได้รู้จักกันครับ ดูรูปอาจจะคิดว่าติ๋ม ๆ หงิม ๆ นะครับ ถ้าคุณรู้สึกอย่างนั้น แสดงว่าคุณถูกมันหลอกแล้วครับ อิอิ.................

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2