ชีวิตใหม่ของโน่ หลังประสบการณ์เฉียดตาย
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:15PM

หลังเฉียดตายจากโรคไข้หัดสุนัข ผมก็ได้เก็บเจ้าโน่ไว้ในบ้านเพื่อดูอาการเป็นเวลา 1 เดือนครับ แล้วเค้าก็ได้ฤกษ์ออกมาเป็นขวัญใจชาวซอยเหมือนเดิม และได้พาไปเที่ยวที่กระทรวงฯ ตามปกติ แต่ไม่เจอพี่ ๆ เลยครับ ไปไหนกันหมดเอ่ย

ตอบ: ชีวิตใหม่ของโน่ หลังประสบการณ์เฉียดตาย
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:19PM

เจอแต่ถุงทอง กิ๊กเก่า ก่อนกลับโดนโกลเด้นท์มาจีบแข่งอีกด้วย โน่เซ็งเลย
ตอบ: ชีวิตใหม่ของโน่ หลังประสบการณ์เฉียดตาย
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:21PM

ทำหน้าที่ประชาสัมพันธ์ในฐานะบางแก้วอารมณ์ดีตามปกติ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:26PM

กลับถึงบ้านก็หิว
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:29PM

กินเสร็จเตะบอลต่อครับ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:31PM

รูปนี้ ที่นอนกลางวันของเค้าครับ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:34PM

*หมายเหตุ* ไปกระทรวงล่าสุดเมื่อ 18 มิ.ย. 2548 ครับ แล้วหลังจากนั้น โน่ทำหน้าที่ไล่จับหนูภายในบริเวณบ้านตามปกติ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 21 June 2005, 10:39PM

และจากการไล่จับหนู ทำให้เจ้าโน่ประสบอุบัติเหตุครับ ตอนแรกก็ไม่เห็นแผลครับ แต่เห็นเจ้าโน่เดินเหมือนเจ็บขาหน้า ก็เลยจับมาดูขา ปรากฎว่าโดนแก้วบาดที่ขาหน้าด้านขวา เห็นเส้นเอ็นเลยครับ ต้องอุ้มไปหาหมอทุกวันเลย วันแรกแผลใหญ่มากครับ ตอนนี้ดีขึ้นมาก ปากแผลเริ่มเล็กลงครับ และเดินเป็นปกติขึ้น รอดตายมาได้ไม่ถึงเดือน ก็เจ็บอีกแล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ ผมเต็มใจเหนื่อย
โดย เพื่อน . - Wednesday, 22 June 2005, 09:00AM
  ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ดูเขาสดใสร่าเริงเหมือนเดิมนะครับ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Saturday, 25 June 2005, 09:04PM
  เย้ เย้ เย้ นีโน่คึกคัก คึกคักเวลาลงเล่น น่ารักสดใสเหมือนเดิม ขอให้เท้าหายไวๆนะคะ

คุณชายบิ๊ก ตอนนี้ก้อไปโรงพยาบาลเป็นระยะ ไม่ได้ไปเจอกันเลยพี่ๆน้องหมา ณ กระทรวง ไว้คุณหมออนุญาตให้วิ่งเล่นจะได้เจอกันอีกนะขอรับ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Saturday, 25 June 2005, 11:20PM
  สวัสดีจ๊ะ นีโน่ ที่น่ารัก และอารมณ์ดี กลับมาแล้ว ขอให้หายไวๆ นะคะ
ต้นเดือนหน้าจะพาตูบน้อยไปวิ่งเล่นที่กระทรวงอีกค่ะ คิดถึงจังเลย ยิ้ม
แม่ตูบน้อย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew