น้อยหน่า ('.' )

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...105   (ต่อไป)
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 18 July 2006, 01:24PM
  "เราก็เลี้ยงดูอย่างดี...นาน ๆ จะปล่อยออกมาเล่นนอกบ้าน สักครั้ง...ทำไมถึงเป็นโรคนี้ได้"

สามารถเป็นได้ ถ้าบริเวณบ้านที่เราอยู่มีเห็บ หมัด ไม่ลองกำจัดเห็บ หมัด ให้สิ้นซากไปพร้อมกับที่กำลังรักษามะลิล่ะ ถึงแม้ว่าจะรักษามะลิให้หายแล้ว แต่เค้าก็สามารถกลับมาเป็นอีก ถ้าบริเวณที่หมาอยู่(บริเวณบ้าน)ยังมีเห็บหมัด .. แต่ถ้า "ปล่อยออกมาเล่นนอกบ้าน" โอกาสที่เค้าติดจากข้างนอก แล้วมาเพาะต่อในบริเวณบ้านมีสูงมาก รีบกำจัดหรือป้องกันเสียก่อนดีกว่า

ลองอ่านที่ป้าวิแนะนำเรื่อง การกำจัดเห็บหมัดดูนะ

ค้นหา คำว่า เห็บ หมัด แล้วลองอ่านความเห็นเหล่านั้นดู อย่าปล่อยช้านะคุณชูศักดิ์

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 17 July 2006, 02:13PM

ว๊าย.....น้องมะลิ ทำไมหนูไว้หุ่นอย่างโย(ยศ)นางแบบโกอินเตอร์แบบนี้ กินหน่อย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เดี๋ยวน้องหมีพูจะปล้ำ เอ๊ย! ฟัดเล่นกันไม่เต็มวงขานะพี่มะลิ

หมีพู หมีพู หมีพู หมีพู หมีพู หมีพู หมีพู ! เห็นแล้วก็ หล่อหล๊อหล่อ .. โตขึ้นคาดว่าหน้าตาจะดีขึ้นไปอีก

รูปนี้พี่นีโออายุเท่ากับหมีพูก็ดูผอมนะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Sunday, 16 July 2006, 11:51PM
  "นัองน้ำมนต์ น้องพายุ น้องไบรท์ น้องนีโอ"

ตอบคุณปารีณา ชื่อหมาแต่ละตัวที่เอ่ยมานั้น ฮ่า ๆ เจอแล้วจะหนาวพะยะค่ะ ถ้าเจอเจ้าของก็พอไหว แตก็่ยินดีที่จะเจอน้องฮัชนะเพราะน้องฮัชรับแขก พี่นีโอพี่พายุขอดูห่าง ๆ (ห่างหลายร้อยกิโล)แล้วกัน ส่วนเจ้าไปร์ทไม่แน่ใจดีกรีความเร้าร้อน น้องน้ำมนต์ก็อ้วนวันอ้วนคืนจนเจ้าของอุ้้มม่าย...ยไหวต้องใช้ 4 คนหามเชียวน๊า ฮ่า ๆ ๆ

"้น้องฮัชเห็นต้องเข้าไปจีบ แต่น้องฮัชเราไม่มีบุญนะ ให้ลูกหลานใครไม่ได้" ไม่ได้หรอกจ๊ะหมาตัวนั้นน้องฮัชจะจีบไมไ่ด้นะเดี๋ยวฟ้าผ่าตายเลย แถมจะโดนกัดฟรี ๆ อีกนะจะบอกให้ อิอิอิ

สนามทบ 1 ถ วิภาวดี มันอยู่ต้องไหนอ่ะไม่รู้จักคนเยอะมั๊ย ถ้ามีมุมสงบก็น่าสนวันหลังจะได้พาน๊โอไปนั่งรถเล่น

---------

คุณจรัญ ถ้าถ่ายในน้ำทายว่า "น้องยูน" ก็นั่นเค้าถ่ายบนบก จะดูเป็นอะไรดีล่ะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 14 July 2006, 06:42PM
  ม่าย..เอา เดี๋ยวพี่จอยจะไม่มีผู้ช่วย

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 14 July 2006, 05:43PM

ดูดิ..เป็นสาวเป็นนางทำไปได้ แล้วอย่างนี้จะมีกิ๊กกับใครเค้า มีแต่พี่ยูกยักเท่านั้นแหละที่เออออห่อหมกกับเราอ่ะ อิ อิ อิ

อ๊าว..เบ่งจนตัวโก่งตัวพองเลยนะเธอ...

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  11  12  13  14  15  16  17  18 ...105   (ต่อไป)