เพื่อน .

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  222  223  224  225  226  227  228  229  230  231  232  233  234  235  236  237  238  239  (ต่อไป)
โดย เพื่อน . - Thursday, 18 November 2004, 09:31PM

ผมเองก็เคยลองเสนอตัวเป็นผู้รับอุปการะสุนัขสักตัวหรือสองตัว แต่คุณ อ๊อด เธอก็ไม่เคยตอบกลับข้อเสนอของผมเลยครับ

ผมว่าวิธีที่ดีที่สุดก็คือ การหาผู้อุปการะให้เขาโดยขอบริจาคเป็นรายตัวและเป็นรายเดือน ในจำนวนเงินที่ไม่มากนักแต่ได้รับสม่ำเสมอทุกๆเดือน และมีการส่งข่าวคราวให้ผู้ที่ได้รับอุปการะสุนัขได้เห็นถึงความเป็นอยู่ของพวกเขาบ้าง ผมพยายามที่จะเสนอตัวหลายครั้งมากจนเราเองก็น้อยใจเหมือนกันที่ไม่ได้รับความสนใจจากคุณอ๊อดเลยจริงๆ

ผมอยากให้เพื่อนๆสมาชิกเราเสนอตัวมาเลยครับ ขออุปการะเป็นรายตัวเลยเหมือนเป็นเจ้าของอุปถัมภ์ เพื่อช่วยเหลือต่อตัวเดือนละเท่าไหร่ดีล่ะครับ 100 หรือ200 บาทดีละครับ โดยมีชื่อผู้เป็นเจ้าของซักนิดหนึ่งว่า ใครเป็นผู้อุปถัมภ์สุนัขหรือแมวตัวนี้อยู่ และอยากให้ทางบ้านพักนิรมลได้แจ้งข่าวกลับมาที่ผู้อุปถัมภ์บ้าง ว่าเขามีความเป็นอยู่อย่างไร

ลองให้ทางบ้านพักนิรมลลองโพสรูป สุนัขหรือแมวที่น่าสงสาร มาซิครับผมเชื่อว่าต้องมีผู้ที่อยากเป็นผู้อุปถัมภ์แน่นอน เอารูปลงมาเรื่อยๆหาผู้อุปถัมภ์เพิ่มขึ้นเรื่อย ผมเชื่อว่าเดือนหนึง 100-200 ต้องมีผู้ที่มีน้ำใจร่วมอุปถัมภ์แน่นอน ไม่แน่ตัวที่น่าสงสารอาจมีผู้ที่เป็นเจ้าของหลายรายก็ได้ เราก็นำเงินจำนวนนี้ไปช่วยค่าใช้จ่ายของบ้านพักนิรมลได้แน่นอน แต่ขอให้ทางบ้านพักมีการส่งข่าวให้ผู้อุปถัมภ์ได้ชื่นใจบ้างว่าสุนัขหรือแมวที่เขาอุปถัมภ์อยู่มีความเป็นอยู่อย่างไร หรือจากโลกนี้ไปแล้ว

ผมเคยพยายามที่จะติดต่อเพื่อจะทำล้อเลื่อนให้เจ้า อินโด สุนัขที่โดนรถชนหลังหัก โพสไปที่บ้านพักนิรมลก็ไม่เห็นมีใครตอบ โทรไปเจ้าอินโดก็จากโลกนี้ไปแล้ว แล้วจะให้ผมทำอย่างไรดีละครับ ผมเองก็งงไม่รู้จะช่วยเหลืออย่างไรดี บอกผมหน่อยดิ

โดย เพื่อน . - Wednesday, 17 November 2004, 11:15AM

ต้องขอโทษครับที่เข้ามาตอบล่าช้าไปหน่อยครับ บางแก้วทุกตัว ทุกๆฟาร์มมีดีเหมือนกันหมดครับขึ้นอยู่กับความชอบมากกว่าครับหรือเรียกว่าชะตาต้องกันครับแต่ต้องดูเรื่องจิตประสาทด้วยครับ

ถ้าเราอยากได้สุนัขบางแก้วที่สวยๆ ก็ต้องแพงหน่อยครับเป็นเรื่องที่หนีไม่พ้นเพราะตัวพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ก็เป็นตัวกำหนดราคาเช่นกันครับ เราอยากให้ค่อยศึกษาหน่อยครับ ใจเย็นหน่อยครับ เพราะสุนัขหนึ่งตัวต้องอยู่กับเราเป็น 10 ปี และตอนนี้เป็นฤดูที่มีลูกสุนัขบางแก้วลืมตามาดูโลกมากมาย ค่อยเลือกซื้อเป็นโอกาสของคุณที่จะเลือกแล้วครับ

การเลือกซื้ออยากให้ดูตัวพ่อตัวแม่เป็นหลักมากกว่าครับ เพราะตัวพ่อขและตัวแม่จะเป็นตัวกำหนดรูปร่างของลูกๆเขาครับ พร้อมทั้งนิสัยด้วยครับ ซื้อแพงซักหน่อยแต่ได้ของดีมีคุณภาพจะดีกว่าครับ 

โดย เพื่อน . - Thursday, 11 November 2004, 10:59PM
  ยินดีด้วยครับพี่จิตติ ที่มีโอกาสได้เผยแพร่สุนัขบางแก้วเราให้คนต่างชาติได้รู้จัก สุนัขของพี่จิตติเป็นสุนัขสายหนึ่งที่สวยมากๆ ยิ่งเรื่องจิตประสาทแล้วละก็ต้องยกให้เป็นอันดับหนึ่งเลยครับ รับรองได้ว่า ดีเยี่ยม

โดย เพื่อน . - Thursday, 11 November 2004, 10:53PM
  เป็นบางแก้วที่น่ารักตัวหนึ่งเลยครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 11 November 2004, 10:51PM
  อยากเห็นเจ้าตาลที่ตัวเป็นๆครับ

หน้า: (หน้าก่อน)  1 ...  222  223  224  225  226  227  228  229  230  231  232  233  234  235  236  237  238  239  (ต่อไป)