หนูชื่อแตงโม(อาจเชยไปนิดแต่หนูก้อชอบนะ)
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:24PM

แม่กะผู้ชายอีกคนเค้ารับหนูมาเลี้ยงตอนหนูอายุได้เดือนครึ่ง เค้าเลี้ยงหนูอย่างดีให้หนูกินอะไรก้อไม่รู้แม่บอกว่า มรึงกินตูบ้า แต่มะเห็นมันจะอร่อยเลย หนูไม่ค่อยกินเท่าไหร่ แม่ก้อเลยหาของกินใหม่มาให้หนู แม่บอกให้หนูกินเยอะๆจาได้โตเร็วๆ แม่บอกว่าอันเนี้ยของโปรฯ กินเยอะโตเร็วแต่ตังค์แม่ก้อหมดเร็วเหมียนกัน แต่มันก้อช่วยไม่ได้เพราะแม่บอกให้หนูกินเยอะๆ หนูก้อเลยกินเยอะตามแม่บอก เชื่อแม่ไว้เค้าไม่หลอกเราหรอก
หนูชื่อแตงโม(อาจเชยไปนิดแต่หนูก้อชอบนะ)
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:20PM

แต่แค่อาหารเม็ดไม่พอแม่ยังเลี้ยงหนูอย่างดีให้หนูกินน้ำอะไรก้อไม่รู้มีฟองดั๊วะ เป็นขวดๆ หนูไม่ค่อยอยากกินเท่าไหร่หรอก เพราะกินจทีไร ตัวแดงทุกทีเลย
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:03PM

หนูบอกแม่ไปเลยว่าต่อไปนี้หนูไม่กินน้ำฟองๆในขวดแล้วนะ หนูจากินนมเพื่อสุขภาพ จาได้โตเร็วๆและแข็งแรงงัยล่ะแม่
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:05PM

แล้วหนูก้อกินนมทุกวัน จนโตและแข็งแรง น่ารัก แถมยังฉลาดมากด้วย เพราะแม่ชอบบ่นว่าทำไมหนูขี้สงสัยจัง ชอบขุดนั่นขุดนี่หาความรู้ใส่ตัวอยู่เรื่อย
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:05PM

เท่านั้นยังไม่พอหนูยังมีสุขภาพจิตดียิ้มแย้มตลอดเวลาดั๊วะนะ
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:10PM

จนมีอยู่วันนึงแม่พาหนูไปไหนก้อไม่รู้ แม่บอกว่าชีวิตหนูต้องเติบโตอีกเยอะ ต้องเจออะไรอีกเยอะ แล้วแม่ยังบอกอีกว่า หนูคงอยู่ที่นี่ในออฟฟิศแบบนี้ไม่ได้ เพราะจะไม่มีที่ให้หนูวิ่งเล่น แม่ก้อเลยพาหนูไปอยู่บ้านนอก บ้านที่อากาศดี สภาพแวดล้อมก้อดี บริเวณก้อกว้างขวาง และทุกคนที่บ้านใหม่ก้อรักหนูมากพอๆกะที่แม่รักหนูเลย
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:16PM

หนูอยู่ที่นี่หนูก้อมีเพื่อนใหม่นะ แต่เค้าไม่ค่อยชอบเล่นกะหนูเลย เค้าชื่อพี่ถุงทอง คนแก่คงไม่ค่อยอยากเล่นกะเด็กใหม่ๆอย่างหนูหรอก หนูรู้
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:18PM

ถึงแม้ว่าพี่ถุงทองไม่เล่นกะหนูก้อไม่เป็นไร หนูเล่นน้ำก้อได้ แฮะๆ หนูเล่นของหนูแบบนี้ทุกวันล่ะ
โดย Atchara Treemook - Tuesday, 30 August 2005, 12:19PM

นอกจากเล่นน้ำแล้ว หนูก้อเล่นบอลของหนูทุกวัน จนมันดำหมดแล้ว บางวันหนูก้อปั่นจักรยานคันข้างหลังเล่น หนุกดีไม่มีใครด่าดั๊วะ
ตอบ: หนูชื่อแตงโม(อาจเชยไปนิดแต่หนูก้อชอบนะ)
โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 30 August 2005, 04:47PM
  โอว แตงโมไม่เอานะครับ อย่าดื่มน้ำอัดลมมากมันไม่ดีต่อสุขภาพ แตงโมอยู่บ้านนอกน่ะที่ไหนเหรอใกล้ปลานีโม่อะเปล่า ผมก้อบ้านนอก(แปดริ้วงัย)
ตอบ: หนูชื่อแตงโม(อาจเชยไปนิดแต่หนูก้อชอบนะ)
โดย Atchara Treemook - Wednesday, 31 August 2005, 10:17AM

ฮ่า ฮ่า ฮ่า หนูเลิกดื่มน้ำอัดลมแล้วค่ะ แม่บอกว่าไม่ดีต่อสุขภาพให้หนูดื่มนมทุกวันเลย แถมแม่เค้ายังงดเหล้าเข้าพรรษาด้วยนะ แตงโมอยู่สระบุรีค่ะ คงไม่มีโอกาสไปเที่ยวที่กระทรวงฯเหมือนคนอื่นๆค่ะ แต่ก้อไม่แน่ อนาคตถ้าแม่เค้ามีเงินซื้อบ้านที่ กทม หนูก้ออาจจะย้ายมาอยู่กะแม่ด้วยก้อด้ายยยยยย
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 30 August 2005, 04:50PM

ครอบครัวอลเวง ยินดีต้อนรับแตงโมครับ ตัวใหญ่ดีเนาะ หน้าตาคล้ายๆ เจ้านีโน่ของคุณโหน่งเลย อยู่แถวไหนครับ จะสะดวกพามาวิ่งเล่นกันที่กระทรวงฯ ไหมเอ่ย หนุกดีนะครับ

หมายเหตุ : ครอบครัวอลเวง ของผมนี่ก็มีบางแก้ว 2 ตัว (หนูสวย กะมอเตอร์เวย์) เจ้าหนูสี่นำ จรจัด กำพร้าพ่อและแม่พร้อมๆกัน สี่ตัว นำโชค นำชัย นำลาภ และนำทรัพย์ และแมวอีกสองตัว ชื่อ รุ่งเรือง กะร่ำรวยครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 30 August 2005, 04:55PM

มอเตอร์เวย์ครับ สองขาแต่เป็นตัวแสบประจำบ้าน บางแก้วแท้ครับ
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Tuesday, 30 August 2005, 09:23PM

หวัดดีจ๊ะ หนูแตงโม สายตาอยากรู้อยากเห็นจริง ๆ ด้วย..??? อยู่บ้านนอกที่ไหนหนอที่วิ่งเล่นเยอะแยะน่าสนุกเนอะ  พี่นีโม (คนละตัวกับน้องปลานีโม่นะ) ก็อยู่บ้านนอก  หมาบ้านนอกอย่างเราสนุกจะตาย หมากทม.ต้องอิจฉาเราแน่ ๆ เล๊ย...กัดฟัน

***คุณนิวัติคะ  เห็นจำนวนสมาชิกแล้ว ที่บ้านคงอลเวงเหนือคำบรรยายจริง ๆ  อย่างนี้ถึงบ้านทีไม่ขรมหรือคะ..อู้ หูอื้อ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 31 August 2005, 09:35AM
  น่าสงสารเจ้าแตงโมน้อย สงสัยคงถูกมอมยา แล้วแบล็คเมย์เป็นแน่แท้ ทั้งขวด ทั้งบุหรี่คาปาก มีแต่เขาอดเหล้าเข้าพรรษา
โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Wednesday, 31 August 2005, 02:49PM

ชื่อไม่เหนเชยเลย... น่ารักสมกะหน้าตาดี...

ชอบ ๆๆๆๆๆๆๆ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew