ปลานีโม่มาอีกแว้ว
โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 30 August 2005, 10:31AM

ปลานีโม่เกิดวันที่ 4 มีนาคม 2547 พ่อผมชื่อเพชร แม่ผมชื่อทองครับ(พ่อแม่ที่ให้กำเนิดผมนะไม่ใช่พ่อแม่ที่เลี้ยงผมตอนนี้นะ) วันหลังผมจะเอารูปพ่อกับแม่มาฝากแล้วให้เพื่อน ๆ ตัดสินว่าผมหน้าเหมือนคราย ผมเป็นหมาตจว.ครับอยู่ที่ฉะเชิงเทรา หรือแปดริ้ว ตอนนี้ผมก็อายุ 1 ปี กับ 6 เดือนแล้ว พ่อกับแม่ผมเลี้ยงผมมาตั้งแต่ผมอายุได้ 1 เดือน แม่เป็นคนตั้งชื่อให้ว่าปลานีโม่เพราะตอนเด็กผมชอบนอนท่าเหมือนปลา แล้วผมชอบกินปลาเป็นชีวิตจิตใจ แม่กับพ่อเลี้ยงผมไว้เป็นลูกชายเพราะพ่อกับแม่ไม่มีน้อง ผมเลยเป็นหมาค่อนข้างเอาแต่ใจตัวเอง ผมจะต้อนรับแต่เฉพาะสาว ๆ เท่านี้นที่มาบ้าน ถ้าเป็นผู้ชายผมจะไม่ชอบคงเป็นเพราะผมเป็นผู้ชายมั้งเลยชอบสาว (ต้องสวยด้วย) อ้อผมลืมบอกไปที่บ้านมีสมาชิกอีก 4 ตัว ชื่อพี่โจ๋ พี่จืด พี่เก้อ และพี่เด้น แต่เลี้ยงไว้ข้างล่าง มีผมทีติดคุกเพราะถูกเลี้ยงอยู่เฝ้าบนบ้าน ผมอยากมีอิสระเหมือนพี่ทั้ง 4 จังเลยแต่ตอนกลางคืนผมก็อยากนอนกับพ่อกับแม่ ผมเลยเหมือนได้อย่างเสียอย่าง เพื่อน ๆ คงรู้จักผมเพิ่มมากขึ้นเยอะแล้วนะครับ บางคนอาจจะเบื่อแล้วก็ว่าได้ วันหลังผมจะเอารูปพี่ทั้ง 4 และพ่อกับแม่ผมมาให้ดูวันหลังนะครับ
ตอบ: ปลานีโม่มาอีกแว้ว
โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 30 August 2005, 10:43AM
  คุณนิวัตครับนีโม่อยากรู้จักหนูสวย มอเตอร์เวย์ และ 4 นำทั้งหมดเลย
หมูปิ้งหน้าตาดีจังเลย ท่าทางจะชอบทานหมูปิ้งมาก
พี่ข้าวตังฮะพี่หน้าเหมือนผมตอนเด็ก ๆ มากเลย น่าจะเป็นพี่น้องกันนะครับ
พี่นีโม ผมรับรองไว้ลายบางแก้วแน่นอน เพราะผมเคยกัดแม่ผมด้วย
แม่ผมบอกว่าผมไม่ใช่ปลานีโม่แต่เป็นปลาเทวดาครับเพราะเอาแต่ใจ
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 30 August 2005, 01:52PM

เอารูปเจ้าสี่นำ กะลังหัวเราะ มาให้ดูครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 30 August 2005, 02:05PM

หนูสวย พาน้องๆมาต้อนรับปลานีโมครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 30 August 2005, 02:06PM

มอเตอร์เวย์ ก็พาน้องๆมาต้อนรับด้วย
โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 30 August 2005, 02:47PM
  คุณนิวัตครับ เจ้า 4 นำ โตเร็วจังเลยครับ ดีนะที่มีพี่เลี้ยงดีอย่างหนูสวยและเจ้ามอเตอร์เวย์
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Tuesday, 30 August 2005, 09:42PM

น้องนีโม่ อย่าเรียกตัวเองว่าหมาตจว.สิคะ ต้องเป็นหมาบ้านนอกต่างหาก ..โอ๊ะ โทษที พี่นีโมเก็บกดนิดหน่อยค่ะ เวลาที่แม่พามาเที่ยวกทม.ทีไร ป้าแตงไทย หมาไทยอาวุโส ที่บ้านคุณยายชอบว่าพี่ว่าเป็นหมาบ้านนอกอยู่เรื่อย  พี่เลยแก้แค้นด้วยการนอนขวางไม่ให้ป้าแตงไทยเข้าบ้านซะเลย อิ อิ สม..หมาแก่งอนไปเลย

**เห็นรูปเจ้า 4 นำของคุณนิวัติแล้วนึกถึงโฆษณาแอร์ชิ้นหนึ่งนะ

"เย้ เจ้านายเราใจดีจังเลย พามาเที่ยวที่กว๊างกว้าง"

"ไอ้ลูกหมาเอ้ย เจ้ายังไม่รู้อีกเรอะ ว่าเจ้าน่ะ ถูกกเท้งง"

!!! ล้อเล่น..!!!

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew