ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ไลก้าค่ะ
โดย พรพิชชา ลิขิตขจรนุวัฒน์ - Tuesday, 23 August 2005, 03:51PM

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับทุกกำลังใจที่มีให้กับไลก้า เมื่อวานนี้ผ่าตัดแล้วค่ะ ช่วงที่นั่งรอเชาออกจากห้องผ่าตัดนานถึง 3 ช.ม. เครียดมาก พอออกมาเห็นสภาพแล้วสงสารมากเลยค่ะ สั่น ๆ ไปทั้งตัวคงหนาวมากหลังจากผ่าตัด(เคยเจอมาก่อนแล้วสภาพนี้เลยทราบว่าหนาววววววมาก)  โชคดีที่เตรียมผ้าไปพร้อม 3 ผืนแน่ะ คุณหมอนัดตัดไหม วันที่ 1 ก.ย. นี้  ตอนแรกกะลางานแค่ครึ่งวัน แต่ตัวเองก้อไม่ค่อยสบายอยู่แล้วก้อเลยลาทั้งวันเลยจะได้ดูแลไลก้าด้วย  เขาน่าสงสารมากค่ะ  พอเริ่มรู้สึกตัวนอนครางตลอด คงเจ็บมาก พยายามลุกขึ้นยึน ก้อเซไปเซมา รีบเข้าไปรับแทบไม่ทัน  เดินลับสายตาเขาไม่ได้เลยค่ะจะส่งเสียงร้องเรียกตลอด บางครั้งก้อเดินออกไปดูตัวอื่น ๆ ว่าเล่นอะไรอยู่  ไลก้าก้อไม่ยอม  จะอ้อนตลอด โมเม(บางแก้วตัวเมีย)กะลิตเติ้ล(พุดเดิ้ล) ก้อคอยนั่งมองด้วยความเป็นห่วงเพื่อนเอามาก ๆ  

จริง ๆ แล้ว ช่วงที่สะโพกหลุด ให้เขาอยู่ในบ้านตลอดเวลา จะไปขับถ่ายก้อจะพาเขาออกไปเองเสมอเพราะกลัวมาก  นี่ขนาดระวังสุด ๆ แล้ว แต่ก้อโชคร้ายจนได้  แต่จะพยายามดูแลเขาอย่างดีที่สุดค่ะ จะต้องให้เขากลับมาเป็นไลก้าตัวเดิมให้ได้

ตอบ: ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ไลก้าค่ะ
โดย Mooping GOGO - Tuesday, 23 August 2005, 04:01PM

ขอให้ไลก้าหายเร็วๆนะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

พูดถึงชื่อไลก้าแล้วก็นึกสงสารเจ้าไลก้าที่ขึ้นไปกับจรวดของรัสเซีย
จากสุนัขจรจัดกลายเป็นสุนัขอวกาศได้

ตอบ: ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ไลก้าค่ะ
โดย toetam s - Tuesday, 23 August 2005, 04:27PM

เป็นกำลังใจให้ไลก้าจ้า..ขอให้หายเร็วๆ  กลับมาเป็นไลก้าตัวเดิมเร็วที่ซู๊ด..สู้ๆๆๆ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 23 August 2005, 08:33PM

คุณพรพิชชา  ของผมก็ชื่อไลก้าเหมือนกันครับ  คงจะได้เห็นในเวปบ้าง สี

ขาว-น้ำตาล ลูกของพานทอง.... ของดต.ศักดิ์วิชิต ศรีเงิน เลขาฯสมาคม

สีเข้มมากๆ แต่ตัวเมีย เป็นหมาตัวแรกในชีวิตจึงตั้งชื่อเหมือนกับหมาของรัสเซียซึ่งขึ้นวงโคจรรอบโลกไปกับยานอวกาศ หลายสิบปีแล้ว

เจ้าไลก้าผมก็ขึ้นวงโคจรแล้ว คือในงานประกวดวันสงกรานต์ 11 เมษายน ได้ที่ 2 รุ่น 3 เดือน และในวันแม่ 12 สิงหาที่ผ่านมาก็ได้ที่ 3 รุ่น 6 เดือน ถือว่าขึ้นวงโคจรแล้ว

อนาคตอาจจะไปประกวดเป็นครั้งคราวแล้วแต่โอกาสอำนวย พบกันก็ทักกันบ้างนะครับ

ไม่ได้ประกวดหรือไม่ได้รางวัล ก็อย่าไม่สนใจ หมาของเรา เราก็รัก

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 24 August 2005, 09:12AM
  เป็นกำลังใจให้จ้า  หายเร็วๆ นะจ๊ะ....ไลก้า
โดย จรัญ กาลตนากูล - Wednesday, 24 August 2005, 11:09AM

ขอให้หายเร็วๆ ครับ เจ้าหมูตุ๋นซึ่งผ่าไปก่อนหน้าป่านนี้คงไปขี่มอเตอร์ซิ่งแล้วมั้ง ส่วนเจ้าไปร์ทของผมตั้งแต่คุณหมอจับยัดเข้าที่เดิม ก็เดินไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ คงไม่พ้นต้องหนาวตามแน่

โดย นิตยา ทองอุ่นเรือน - Wednesday, 24 August 2005, 04:55PM

หายเร็วๆนะคะจากเจ้าฮักกี้มารุ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew