แนะนำสมาชิกใหม่อีกตัวค่ะ
โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Tuesday, 23 August 2005, 10:40AM

เมื่อหลายวันก่อน พาเจ้าข้าวมันมาแนะนำตัว วันนี้เลยพาเจ้าข้าวสุกน้องสาวข้าวมันมาแนะนำตัวค่ะ

เป็นเพศเมีย แต่หน้าเหมือนหนุ่ม นิสัยดี เราว่าเค้าไม่ค่อยดุนะคะ แต่ก็ไม่ยอมให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนในบ้านเข้าใกล้เกิน 1 เมตร เราทำหมันตอนเค้าอายุขวบกว่าๆ ตอนนี้ก็ 6 ขวบกว่าๆ แล้ว

สำหรับชื่อของข้าวมันกับข้าวสุกเนี่ย เจ้าของเก่าที่ให้มาเค้าบอกเหตุผลว่า พ่อแม่ของข้าวมันกับข้าวสุกชื่อเจ้าข้าวสารกับข้าวสวย ที่นี้พอเจ้า 2 ตัวมีลูก เค้าก็จะตั้งชื่อนำหน้าให้ขึ้นต้นว่า ข้าว หมด เนื่องจากว่าในอนาคตถ้าไปเจอหมาบางแก้วที่ชื่อขึ้นต้นว่า ข้าว เหมือนกันก็ให้ถามๆ กันก็ว่ามาจากที่เดียวกันหรือเปล่า เพราะเจ้าของไม่อยากให้พี่น้องกันผสมพันธุ์กันเองค่ะ

ถ้าในเวปนี้มีน้องบางแก้วที่ชื่อขึ้นต้นว่า ข้าว ยังไงก็ลองมาทักทายกันได้นะคะ เผื่อจะได้รู้จักกับพี่น้องพ่อแม่เดียวกันกับเจ้าสองศรีพี่น้อง 2 ตัวนี่หนะค่ะ

ส่วนเจ้าข้าวมันและเจ้าข้าวสุกเนี่ยถึงแม้จะออกมาจากท้องเดียวกัน แต่มันน่าเศร้ามากที่พี่น้องคู่นี้ศรศิลป์ไม่กินกัน เพราะข้าวมันไม่รักน้อง เจอน้องทีก็แยกเขี้ยวที แรกๆ ข้าวสุกก็ยอมพี่สาวนะ แต่หลังๆ คงทนไม่ได้เลยไม่ยอม ที่บ้านก็ต้องจัดสรรปันส่วนให้เจ้า 2 ศรีพี่น้องอยู่กันคนละโซน

เจ้าข้าวสุกนี่จะเป็นมิตรมากกว่าพี่สาว เพื่อนเล่นของข้าวสุกส่วนใหญ่จะไปเล่นกับบรรดาหนุ่มๆ ที่บ้านลูกพี่ลูกน้องเราซึ่งบ้านอยู่ใกล้กัน บริเวณบ้านเราจะเป็นลักษณะบ้านหลายหลังในรั้วเดียวกัน พอกลางคืนเราจะปล่อยเจ้าข้าวสุกนี่แหละ ออกไปวิ่งเล่นแล้วก็ได้โอกาสไปหาหนุ่มๆบ้านข้างๆ เพราะตอนกลางวันปล่อยไม่ได้ กลัวเค้าจะไปกัดบรรดาญาติๆที่บ้านอยู่ในบริเวณเดียวกันหนะค่ะ

โอกาสหน้าจะมาเล่าวีรกรรมของเจ้าข้าวสุกให้ฟังอีกนะคะ

ตอบ: แนะนำสมาชิกใหม่อีกตัวค่ะ
โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Tuesday, 23 August 2005, 10:50AM

ฝากรูปไว้อีก 1 รูปค่ะ
โดย Mooping GOGO - Tuesday, 23 August 2005, 11:50AM
  ข้าวสุกตัวใหญ่มากเลยครับ ยิ้ม
โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Tuesday, 23 August 2005, 02:15PM

แหะ แหะ ไม่ใหญ่มากหละค่ะ อ้วนเลยหละ ทานเก่งมากๆ

จะลดอาหารก็สงสารเค้า

เจ้าหมูปิ้ง ท่าทางจะสีขาวขุ่นเหมือนข้าวสุก ตอนแรกที่เห็นเค้านึกว่าเค้าคงเล่นอะไรมาเลยตัวมอมแมม

พออาบน้ำขัดถูเท่าไหร่ ขนเธอก็ขาวออกเหลืองๆ ขุ่นๆ เลยรู้ว่าเจ้าข้าวสุกขนสีขาวไม่ขาวจั๊วเหมือนเจ้าข้าวมัน พี่สาวเค้าแฮะ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 24 August 2005, 09:23AM

ข้าวตัง..นะครับ  ผมจะ 5 ขวบอยู่แล้ว  ดีใจที่ได้รู้จักน้องข้าวมันกะน้องข้าวสุกคร๊าบ  ที่บ้านพี่ยังมีน้องๆ ตระกูลข้าวอีก 4 ชีวิตนะ  แต่เค้าไม่ได้เป็นบางแก้ว 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew