เพื่อนใหม่ที่กระทรวง
โดย sopida thanasountornkul - Monday, 22 August 2005, 02:42PM

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา พาลูกชายไปกระทรวงสาธารณสุขมา ได้เพื่อนใหม่มากมายเลย ไม่ว่าจะเป็นหนูสวย พี่ไผ่ พี่ขนุน น้องมาลัย พี่ฮานามิ พี่ปิงปอง ... ผม มูมู่..ขอฝากตัวด้วยนะครับ มีภาพบรรยากาศมาให้ดูกันคร๊าบ..บ..บ..บ..บ..

ยินดีที่ได้รู้จักกันนะคร๊าบ มีอะไรแนะนำผมได้นะคร๊าบ ถ้าผมว่าง ผมจะให้พ่อกับแม่พาไปวิ่งเล่นที่กระทรวงอีกนะคร๊าบ ดูรูปกันดีกว่านะ

ตอบ: เพื่อนใหม่ที่กระทรวง
โดย sopida thanasountornkul - Monday, 22 August 2005, 02:39PM

สำรวจกันก่อนนะคร๊าบ

โดย sopida thanasountornkul - Monday, 22 August 2005, 02:40PM

อีกภาพแล้วกันนะคร๊าบ...บ...

โดย sopida thanasountornkul - Monday, 22 August 2005, 02:51PM
  และขอชื่นชมพี่นิวัตด้วย ที่อาสารับเลี้ยงลูกสุนัข 4 ตัวที่แม่เขาโดนมนุษย์ใจยักษ์วางยา เอาใจช่วยพี่นิวัตให้ด็กๆ หาพ่อแม่รับเลี้ยงได้ไวๆ นะค่ะ
และเด็กๆ 4 ตัวนั้นเข้ากับเจ้าเวย์ กับหนูสวยได้ดีหรือเปล่าค่ะ คงไม่สร้างอาการปวดหัวให้กับพี่นิวัติใช่ไหมค่ะ..
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 22 August 2005, 03:32PM

ผม Update เรื่องราวของเจ้าจอมป่วน สี่ตัวที่พันทิปนะครับ ตามไปดูกัน ทำเป็น Link ให้ละกันนะครับ พอดีเวลามีน้อยน่ะครับ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3684956/J3684956.html

***บ้านอุปถัมป์ใหม่ ของลูกสุนัข…พ่อ-แม่…ถูกวางยาเบื่อ (รับมาโดยแม่ชินจัง)
แหะ แหะ ตามไปดูกันก่อนได้เลยนะครับ-

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 22 August 2005, 03:35PM

เอาไปเลี้ยงรวมกันกะแมว ชื่อหนูแดงน่ะครับ ให้อยู่ในกรงเดียวกันเลย ตั้งชื่อแล้ว ชื่อนำโชค, นำลาภ, นำทรัพย์, และนำชัยครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 22 August 2005, 03:37PM

เวลานอนก็นอนรวมกันอย่างนี้แหละครับ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Monday, 22 August 2005, 03:57PM

น่าเลิฟ แปลว่า น่ารัก มั่กๆ ค่ะ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 22 August 2005, 07:44PM

ป๋าโน่น้อยใจคร้าบ ไม่มีใครรู้จักเลย แต่ติดรูปไปตั้ง 2 รูปแหนะ

โดย sopida thanasountornkul - Monday, 22 August 2005, 08:09PM
  ขอโทษคร๊าบที่จำป๋าโน่ไม่ได้ พอดีเพิ่งมาใหม่ ยังจำชื่อได้ไม่หมด เอาเป็นว่าคราวหน้าเรามาทักกันอีก จะได้คุ้นเคยกันนะคร๊าบ น้องมู่ขอโทษคร๊าบ..บ..
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 22 August 2005, 08:25PM

ล้อเล่นคร้าบ........

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 24 August 2005, 07:42AM

MooMoo hanami

22:27 - 21/08/05 vichienb วันนี้ ต้องขอชมคุณแบมแม่โมโม่ที่ปิดทองหลังพระโดยเตรียมเอากระดาษหนังสือพิมพ์ถูงกรอบแกรบมาด้วย แล้วเอาทองของโมโม่ไปทิ้ง จะได้เป็นแบบอย่างที่ดีต่อไปสำหรับชาวชมรมฯ ป.ล อาจมีท่านอื่นๆอีกที่ปิดทองอยู่หลังพระ ต้องขอโทษที่ไม่เห็น ใครเห็นอะไรดีๆก็นำมาเล่าสู่กันฟังบ้าง

โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 24 August 2005, 07:28AM

Pinpong บ่ joy

19:51 - 21/08/05 pingpong วันนี้ โบขาเจ็บ แผลเก่าที่โดนปิงปองกัด ยังไม่หายดี เดินกระเผรก เลยอดไป แต่เพื่อให้คุ้มค่าน้ำมัน ก็เลยพาปิงปองไปเป็นเพื่อน แต่ก็ยังขี้ระแวงเหมือนเดิม แม้คุณนิวัตกับคุณโหน่งจะมาช่วยจูงก็ตาม คุณแบมเอาโมโม่มา คุณจัตุรงค์ก็พามาลัยมา คุณพชรเอาซีดีมาแจก ของป้าชัชได้เอาไปเสียบไว้ที่หน้าบ้านคุณต้อมรอส่งพร้อมเสื้อแล้ว

โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 23 August 2005, 07:07PM

Coco and  ก็ บ่ joy
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 24 August 2005, 07:29AM

joy joy
19:58 - 21/08/05 pingpong หลานคุณจิรวรรณก็แวะมารับเสื้อ คุณพชรบอกยังไม่ได้รับเสื้อจากคุณอาทร เดี๋ยวคุณต้อมจะส่งให้ถึงบ้าน วันนี้ ฟ้าไม่ครึ้มฝน มีคนจูงหมามาเที่ยวกันมาก โกโก้ก็พาน้องหมาพันธุ์ผสมที่บ้านมาเที่ยว แต่ขี้ระแวงเหมือนปิงปอง หนูสวยมาพร้อมน้องใหม่หาบ้านอีก 4 ตัว แม่สาโทก็จูงเพื่อนมา ฮานามิ ไผ่ ขนุน นีโน่ วิ่งกันครึกครี้น
โดย ไตรสิทธิ์ . - Wednesday, 24 August 2005, 07:30AM

ชุมชนคนรักบางแก้ว => Bangkaew.Community

ยังมีเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านแวะมาดูสถานการณ์ บอกอยากจะพามา แต่บางแก้วที่บ้านดุมาก กลัวว่าจะคุมไม่อยู่ เพื่อนๆแนะนำให้คล้องสายจูงพามาดู

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 24 August 2005, 12:02PM
  เห็นรูปแล้วอยากไปแจมด้วยจังเลยครับ แม่ผมก็อยากพาไปแต่เขากลัวจะเอามันไม่อยู่ เพราะแรงเยอะ ไอ้ผมก็คิวเยอะอยากมาแต่ก็ได้แต่คิด..เฮ้อ...กิเลสหนาจังวุ๊ย
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Friday, 26 August 2005, 09:37PM

บรรยากาศดีจัง เสียดายถึงแม้ตอนนี้แม่นีโมจะอยู่กรุงเทพฯ แต่นีโมยังอยู่ปัตตานีกับพ่อ ไม่งั้นจะพาไปลองดูซิว่า บางแก้วบ้านนอกจะเข้ากับแก๊งส์บางแก้วกทม.กับเค้าได้มั๊ย...

อืมมม...บ้านอยู่คลองขวาง ถ้าไปกระทรวงฯ จะกลับถึงบ้านกี่โมงล่ะหว่า...

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew