ขอแนะนำตัวหน่อยค่ะ
โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Wednesday, 17 August 2005, 09:44PM

สวัสดีค่ะ

เราเพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิกของเว๊ปนี้ ที่บ้านมีน้องหมาบางแก้วอยู่ 2 ตัว วันนี้จะขอเข้ามาแน่ะนำตัวซะหน่อยค่ะ วันนี้ขอแนะนำตัวพี่สาวก่อนนะคะ ชื่อ ข้าวมัน อายุ 6 ขวบกว่าๆ นิสัยดุมากๆ เคยกัดพี่สาวเราด้วยนะคะ เวลาที่เค้าโกรธมากๆ กัดขาพี่เรา 2 ข้างเลย แต่พี่เราก็ไม่โกรธอะไร ที่บ้านจะเลี้ยงเค้าไว้ในบ้าน เพราะเค้าจะไม่ถูกกับเพื่อนๆ น้องๆ ตัวอื่นๆ ที่อยู่นอกบ้าน อยู่ในบ้านก็มีหน้าที่เป็นสุนัขกำจัดงูกับตะขาบที่ชะตาขาดแอบลักลอบเข้ามาในบ้านเรา เพราะเจ้าข้าวมันจะจมูกไวมาก ถ้ามีพวกนี้เข้ามาในบ้านเค้าจะดมๆ จนเจอว่าอยู่ที่ไหนแล้วก็กัดจนตาย ยังมีการคาบมาอวดเจ้าของด้วยนะคะ ตอนนี้เธอก็เลยกลายเป็นเจ้าหญิงบางแก้วในบ้านเรา ส่วนตัวน้องสาวเค้าจะพามาแนะนำตัวโอกาสหน้านะคะ

ตอบ: ขอแนะนำตัวหน่อยค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 18 August 2005, 05:23AM

ท่าทางอ้วนพีน่ากอดจัง  อ้วนเหมือนปิงปอง  สงสัยพาไปทำหมันมาแล้วใช่ไหม

ปิงปองตั้งแต่ไปทำหมันมา   รู้สึกจะกินเก่งขึ้น(เหมือนพ่อ)   เลยต้องพาวิ่งออกกำลังกายรอบหมู่บ้านทุกวัน

โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Thursday, 18 August 2005, 12:57PM

ที่บ้านพาไปทำหมันมาตั้งแต่เค้าขวบกว่าๆ ค่ะ

หมาคุณปิงปองน่ารักมากๆ ชอบวิ่งออกกำลังกายด้วยดีจัง สำหรับข้าวมันเค้าเคยเป็นโรคหัวใจค่ะ คุณหมอเลยห้ามไม่ให้ออกกำลังกายมากเกินไป กลัวหัวใจเค้าจะน็อคน่ะค่ะ ตอนนี้ถ้าเค้าโกรธแล้วอาละวาดก็ต้องคอยปลอบให้เค้าใจเย็น ไม่อยากให้เค้าเหนื่อยเกินไป อยากให้เค้าอยู่กับเรานานๆหนะค่ะ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Thursday, 18 August 2005, 06:07PM

หน้าตาออกเรทใจดีนะนั่น ตาหวานเชียว ดุซะงั้น จริงๆ คงเป็นพวกขี้หวงมากกว่ามั๊งคะ

ดูท่าจะทานเก่ง อวบอั๋นมั่ก ยังไงระวังเรื่องข้อด้วยนะคะ ถ้าน้ำหนักมากๆหน่ะค่ะ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Thursday, 18 August 2005, 09:45PM

น่ารักน่ากอดจังเลย หน้าหวานมั่กๆ
จ้ำม่ำอย่างงี้ ฝากหอมแก้มหน่อยนะจ๊ะจูบ

แม่ตูบน้อย

โดย Mooping GOGO - Friday, 19 August 2005, 01:45AM

หมูปิ้งเคยแต่เห่าตะขาบ แต่ยังไม่กล้ากัด
เลยเลือกที่จะเล่นกับคางคก+อึ่งอ่าง
เล่นเสร็จก็กินหญ้า ---> อ้วก 1 ครั้ง (คงเพราะพิษคางคก)---> ลงอ่างน้ำ ---> วิ่งเล่นต่อ อีกวันก็วนเป็นกิจวัตรแบบเดิม

วันก่อนจับหนูได้ คาบเล่นใหญ่เลย
ช่วงนี้เลยห้ามเลียหน้าไปสักพัก อิอิ

โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Tuesday, 23 August 2005, 10:14AM

สำหรับตะขาบและคางคกนี่ น้องบางแก้วที่บ้านเคยน้ำลายฟูมปากมาแล้วนะคะ เพราะเจ้าข้าวมันเคยกินลูกตะขาบเข้าไปเราห้ามไม่ทัน นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว เพราะเค้าน้ำลายฟูมปาก แล้วก็เดินเซๆ กำลังจะพาไปหาหมอแล้ว ปรากฏว่าเค้าอาการดีขึ้น โล่งออกไปค่ะ

ตอนหลังพอเจอตะขาบตัวใหญ่เลยกัดเฉยๆ จนตายแต่จะไม่กิน สงสัยจะเข็ด อิอิ

โดย Mooping GOGO - Tuesday, 23 August 2005, 11:52AM
  ตอนนี้เจ้าคางคกน้อยที่บ้านคงเซ็งหนีไปแล้ว
เห็นหมูปิ้งวิ่งไล่เขียดแทน ก็เบาใจเนื่องจากเขียดคงไม่มีพิษ

โดยเฉพาะเวลาจะกินอาหารเย็น ชอบไปไล่งับเล่นกับบรรดาเขียดๆเป็นยิ่งนัก

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew