โดนข้อหาหนัก
โดย pruek gulprasit - Tuesday, 16 August 2005, 07:27AM

ชื่อ  นช.ก้อง  กุลประสิทธิ์

อายุ 6 เดือน

ข้อหา  กัดร้องเท้า และ อ้วกในรถ

คำพิพากษา  จำคุก 2 วัน

(น่าสงสารมาก ไม่มีใครมาเยี่ยมเลย ถ้าหากญาติ ๆ จะมาเยี่ยม

กรุณาหิ้วรองเท้ามาฝากบ้างนะครับ สักข้างก็ยังดี เปรี้ยวปาก...แฮ่ม)

ตอบ: โดนข้อหาหนัก
โดย จรัญ กาลตนากูล - Tuesday, 16 August 2005, 09:22AM

คงต้องยื่นอุทรณ์นะครับคุณกอ้งถ้าคิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรม ไม่รู้ชมรมมีหมาบางแก้วที่จบเนติหรือเปล่าลองส่งเรื่องร้องเรียนมาก่อนก็ได้ ถ้าเขียนหน้งสือไม่ได้กรุณาเห่าใส่เทปคลาสเซ็ทมาก็ได้ครับ หวังว่าชมรมคงมีเจ้าหน้าที่แปลเป็นภาษาคน หรือฟ้องกลับก็ได้ครับ คนเลี้ยงอาจติดคุกแทนก็ได้ครับ เพราะผิดโทษฐานเก็บของไม่เป็นระเบียบ แต่คุณก้องอาจอดข้าวตายได้ ต้องคิดให้ดีนะครับ

โดย เพื่อน . - Tuesday, 16 August 2005, 04:44PM
  ในกรณีนี้ ไม่ต้องอุทรณ์หรอกครับ รับสารภาพเลยครับ เพราะจำนนต่อหลักฐานอยู่แล้ว ศาลท่านอาจเมตตา แต่เราต้องช่วยเหลือแบบเร่งด่วนครับ ท่านประธานชมรมอยู่ไหน(ป้าชัชของเรา) อนุมัติเงินแบบเร่งด่วน ซื้อข้าวผัดกับโอเลี้ยงไปบรรเทาเบื้องต้นก่อนดีกว่าครับ อิอิ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 18 August 2005, 04:52PM

โห คุณเพื่อนบางแก้วใจคอจะให้รับสารภาพอย่างเดียว ไม่ทราบว่ารองเท้าที่คุณก้องกัดมีข้อความเขียนไว้หรือไม่ว่า "ห้ามกัด" ถ้าไม่มีถือว่ากัดได้ครับ เพราะบรรพบุรุษคุณก้องเคยอยู่ในป่า ป่าเป็นมรดกตกทอดของคุณก้อง ตอนนี้คุณก้องอยู่ในบ้าน บ้านและสิ่งของในบ้านต้องเป็นของคุณก้องด้วย ถ้าอยู่ไม่ไหวจริงหอบผ้าหอบผ่อนมาอยู่กับผมก็ได้ครับ เพราะที่บ้านผมลุยไปหลายคู่เหมือนกันไม่เห็นติดคุกเลย ออ้ผมลืมบอกคุณก้องไปที่ผมขาเป๋ก็เพราะกัดรองเท้านี่แหละคับ  นึกแล้วยังเสียวไม่หายเลยว่ะก้อง ขอให้นายโชคดีก็แล้วกัน จาปายหาอารายกัดต่อเหมือนกัน

โดย I love Bangkaew - Tuesday, 16 August 2005, 07:18PM

มีบางแก้วบางตัวดุมาก จนผู้เลี้ยงทนไม่ได้ เรียกบางแก้วพวกนั้นว่า

บางแก้วเน - เนรคุณ โดยไม่เคยมองดูตัวเองว่า  ตัวเองคือสาเหตุทำให้เขาเป็นแบบนี้ กักขัง หน่วงเหนี่ยว ทำให้เครียด  เวลามีปัญหาก็โทษหมาบางแก้ว  อย่างนี้ต้องเอากระจกให้ส่องดูตัวเองบ้างครับ  หมามันเถียงไม่ได้ก็ซวยลูกเดียว

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 17 August 2005, 01:28PM

ได้ไปส่งข่าวให้สมาคมพิทักษ์สัตว์ที่พันทิปมาช่วยแล้ว

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3674891/J3674891.html

งานนี้พ่อจะโดนซิวด้วยหรือเปล่าเนี่ย http://pruek.bangkaew.com 

http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/90/4375/DSC01719.JPG

โดย รัชนี กิจรังสรรค์ - Thursday, 18 August 2005, 02:58PM
  ท่านั่งสวยจัง คงนั่งแบบทำหน้าสงสัยจะทำอะไรต่อดี หรือไม่ก็คงมองอย่างสงสัยเค้าทำอะไรกันอยู่  นั่นสิทำอะไรกันอยู่ปล่อยให้น้องหมาตัวน้อยนั่งหง่าวอยู่ตัวเดียว
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Thursday, 18 August 2005, 03:28PM
  555555 ได้รับอภัยโทษยังคะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 16 August 2005, 07:13PM
  น่าสงสารน้องก้องจังเลย    เดี๋ยวพี่ส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงที่พี่เพื่อนฯ แนะนำไปให้ทาง EMS นะจ๊ะ  จะได้เร็วๆ ไง  อยากไปเยี่ยมเยียน  นู๋ก็อยู่ไกลเหลือเกิน
โดย pruek gulprasit - Sunday, 21 August 2005, 09:18AM

สวัสดีคับ

ก้องได้รับการอภัยโทษแล้วครับ

ตอนนี้เป็นเด็กเรียบร้อยคับ (แต่อย่าเผลอก็แล้วกัน)

วันนี้พ่อพามาเที่ยวสนามเด็กเล่น ซาหนุกมาก

เลยมีภาพหล่อ ๆ มาฝากครับ

หน้าหวานออกอย่างนี้ พ่อยังทำโทษได้ลงคอ

เหงาจังอยู่สงขลา ไม่ค่อยมีเพื่อนบางแก้วเลยครับ หาแฟนก็ยาก...แฮ่ ๆ ๆ ๆ

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Sunday, 21 August 2005, 11:36AM

น้องก้องคะ ให้คุณพ่อขับรถลงมาทางใต้อีกสัก 100 กม.สิคะ  มาเจอกับพี่นีโมที่ปัตตานี พี่นีโมก็เหงาเหมือนกันค่ะ วัน ๆ เห็นแต่แมวกับแพะ เพื่อนบ้านแม่เค้าเป็นมุสลิมนะค่ะ พี่เลยต้องทำตัวเรียบร้อย

แต่พี่นีโมคงเป็นได้แค่พี่สาวนะคะ เพราะคุณแม่จับพี่ขึ้นเขียงทำหมันไปซะแล้ว

ปล.ตอนพี่นีโมเด็ก ๆ ก็เคยอยู่ที่สงขลาด้วยนะคะ พ่อกับแม่ยังพาไปวิ่งเล่นชายทะเลบ่อย ๆ เลยล่ะ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Monday, 22 August 2005, 10:33AM

เหอ เหอ อดีตนักโทษร่าเริงเลยสินั่น ดีจัง ไม่ต้องใช้สายจูงด้วย ทำยังไงคะ ที่บ้านยังต้องใช้สายลาก (ต้องเรียกว่าลาก เพราะเอาแทบไม่อยู่) อยู่เลย อยากให้เค้าไปวิ่งเที่ยวเล่นเองได้บ้าง เพราะดูท่าแล้ว วิ่งไล่กวดรถและคนแน่นอน

โอ้ Cool dog ปกติได้ยินแต่ Hot dog ไม่หนาวเหรอนู๋

โดย pruek gulprasit - Monday, 5 September 2005, 07:02AM

สวัสดีครับพี่นีโม

วันนี้ น้องก้อง โตเป็นหนุ่มแล้วครับ

กำลังจะออกทำศึก เลยแต่งชุดเต็มยศ

พักนี้ปล่อยไม่ได้เลย แอบหนีไปหาสาวไกล้บ้านทุกวัน

ว่าที่พ่อตาทำหน้าทำตาดุ ๆ

อย่างนี้ต้องให้พ่อไปฉุด อ้าวววววววววว

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 5 September 2005, 07:10AM
  ทำไมต้องครอบปากน้องก้องด้วยละครับ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 5 September 2005, 03:53PM
  ช่วยก้องด้วยครับ ก้องโดนจำกัดสิทธิและเสรีภาพ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 5 September 2005, 06:34PM
  นั่นซิคะ....ทำไมต้องครอบปากน้องก้องด้วย  ก็น้องเค้าใจดีออก 
โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 22 August 2005, 05:01PM
  โปรดทราบ ขณะนี้ นักโทษคดีกัดรองเท้า อ้วกในรถ ได้พ้นโทษแล้ว โปรดระวังรองเท้าของท่านเนื่องจากดูแล้วนักโทษรายนี้คงไม่กลับใจง่ายๆ  กอ้งเอ๊ยถ้ากลับใจไม่ได้เลือกกัดที่มียี่ห้อหน่อยนะ จะติดคุกทั้งทีต้องกัดให้คุ้ม ขอให้นายโชคดี จากเจ้าไปร์ท
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Monday, 22 August 2005, 08:32PM

ขอสงไอ้เจ้าโน่ไปขังรวมด้วยตัวได้มั๊ยครับ ก่อคดีใกล้เคียงกันครับ แต่มีข้อหาชอบทำลามกอนาจารในที่สาธารณะด้วยครับ(โดนทั้งตัวผู้ตัวเมียครับ) ไม่รู้จะขังรวมกันได้รึเปล่าครับ

โดย thakoon chuntalert - Tuesday, 6 September 2005, 10:56AM

โอ้ไม่คิดว่าจะมีเพื่อน ปลานีโม่เพิ่งจะโดนเหมือนกันเมื่อวันอาทิตย์เอง ข้อหาหนักด้วยไปกัดหลานสาวแม่ ก้อผมอิจฉาที่แม่ทำเหมือนรักเด็กผู้หญิงตัวเล็กมากกว่าผม ให้เข้ามาหยิบของเล่นในบ้านผมได้ ผมอุตส่าห์แอบกัดไม่ให้แม่เห็นแล้วนะ เด็กน้อยร้องไห้ดังเลย ผมเลยถูกทำโทษและโดนขังไว้ในห้องนอนไม่ให้ออกมาเพ่นพ่านที่ห้องโถงใหญ่ ผมเสียใจและน้อยใจมาก ๆๆๆ
โดย จรัญ กาลตนากูล - Tuesday, 6 September 2005, 12:30PM

ชีวิตก้อง ไม่ติดคุก ก็ถูกจองจำ สูญสิ้นอิสระภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ กี่ภาพๆ ก้องก็เป็นยังงี้ทุกภาพ ภาพหน้าคงถูกขังเดี่ยว คุกมืด ห้ามเยี่ยม  กัดรองเท้าโดนขังคุก ติดสาวโดนจองจำ คราวหน้าปล้นแบงก์นะก้องนะ เราก็ติดสาวเหมือนกันแต่พ่อแม่กีดกัน

ถ้ายุ่งยากนักเราว่านายกะเรา มาเป็นกิ๊กกันดีกว่า ชอบไม้ป่าเดียวกันซะเลยประชดชีวิตซะให้เจ็บปวดกันทั้งบ้าน  จากเจ้าไปร์ท

โดย pruek gulprasit - Thursday, 8 September 2005, 08:25AM

ต้องขออธิบายความจำเป็นและเหตุผลในการใช้อุปกรณ์นักรบกับน้องก้องนะครับ ในภาพที่เห็นน้องก้องปรากฎกายอยู่ในที่สาธารณสถานนะครับ เป็นสนามเด็กเล่น ผมมีความจำเป็นในการใช้สายจูง และที่ครอบปาก ถึงแม้ว่าน้องก้องจะไม่เคยทำร้ายใครก็ตาม แต่เพื่อเป็นการสร้างความมั่นใจให้กับผู้คนที่สัญจรผ่านไปมา เพราะบางคนเมื่อเห็นสุนัขบางแก้วก็เกิดความกลัวโดยธรรมชาติ ไม่มั่นใจและจะมองเจ้าของด้วยสายตาตำหนิมาก เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบต่อสังคมจึงมีความจำเป็นที่จะต้องใช้สายจูง และ ที่ครอบปาก เมื่อต้องพาน้องก้องออกมาเที่ยวสวนสาธารณะ สนามเด็กเล่น หรือ ชายทะเล รักลูกอยากให้ลูกออกสู่สังคมได้อย่างมีศักดิ์ศรี ก็ต้องเคารพกฎกติกาตามสมควรนะครับ ไม่ควรปล่อยปละละเลยออกไปเที่ยวเตร่นอกบ้านโดยการขาดการควบคุมดูแล หากคุณทำเช่นนั้นแสดงว่าคุณไม่รับผิดชอบและไม่รักลูกของคุณจริง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew