12 สิงหาคม เก็บภาพมาฝาก
โดย Yo-jetsada sangjan - Sunday, 14 August 2005, 12:37PM

พี่เพื่อนบางแก้ว พี่นิวัติ มา ร่วมงานในครั้งนี้ด้วย
ตอบ: 12 สิงหาคม เก็บภาพมาฝาก
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Sunday, 14 August 2005, 02:35PM

นี่งานวันแม่ รึ ?  นึกว่าโฆษณาหนัง 3 หนุ่ม 3 มุม กันซะแล้ว 555555555555

แหมหล่อทุกท่านเลยนะ   แนวความคิดไม่จำเป็นต้องเหมือนกัน แต่ทั้งสามท่านมีจุดหมายเดียวกัน  ที่จะทำให้หมาบางแก้วมีการพัฒนาให้อนาคตดีขึ้น FCI

สังคมของคนบางแก้วต้องรักและสามัคคี ช่วยเหลือกัน

โดย เพื่อน . - Sunday, 14 August 2005, 04:54PM

พี่ พชร ไม่ไปนี่หน่าก็เลยอดถ่ายรูปหล่อๆเลยเห็นป่าว ถ้าไปละก็ความหล่อของพี่เราจะบดบังน้องๆทั้งหมดเลยละ

แนวความคิด เหมือนกันครับคือทำบางแก้วให้สวย ให้ดี เมือนกันแต่วิธีการต่างกันต่างหาก แต่เราก็ได้มีการคุยแลกเปลี่ยนทัศนะคติกันบ้าง พอนำมาเป็นแนวทางในการพัฒนาบางแก้วครับ

อีกไม่นานเราคงได้เห็น บางแก้วจาก คอกชุมแสงสงคราม ลงมาประกวดในสนามกลางกันบ้างนะครับ

แล้วเจ้าคนที่อยู่ตรงกลาง เขาไปทำที่พิษณุโลกหว่า ครายรู้ช่วยตอบหน่อย อิอิ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Sunday, 14 August 2005, 08:09PM

คนกลางนั้นเขาหล่อกว่าเพื่อน ที่จริงก็หล่ออยู่แล้ว พอใส่เสื้อชมรมคนรักบางแก้ว

ยิ่งหล่อใหญ่  แต่มีคนข้างสูงกว่าเลยอาจจะบดบังความหล่อของคนกลางนั่นไง ?

คุณนิวัต แกอยู่ฝ่ายปฎิบัติการ งวดนี้ไปประชาสัมพันธ์ให้ชมรม ฯ ครับ งานนี้เราเรียกว่า

Operation Bangkaew at Pitsanuloke แล้วผมก็ยังอดสงสัยไม่ได้ว่าคุณเพื่อน ฯไปทำไม ไม่เอาหมาไป แต่ดันอาสาไปจูงหมาพี่จิตติ แถมได้รางวัลด้วยสิ ยังงี้จะให้คิดว่าไงดี แฮนด์เลอร์ต้องสั่งมาจากกรุงเทพ ฯ หรือไง ? จึงจะชนะ หา พี่จิตติ ?

ฝีมือจริง ๆ คุณเพื่อนบางแก้ว ข้าน้อยขอคารวะ หนื่งจอก

โดย นิวัต เจริญชล - Sunday, 14 August 2005, 11:11PM
  ขอใช้สิทธิ์พาดพิงในฐานะคนกลางครับ ท่านประธาน
นึกไม่ถึงเหมือนกันนะครับว่าใส่เสื้อชมรมคนรักบางแก้ว แล้วจะถ่ายรูปมาเท่ห์ขนาดนี้ หุ หุ

ผมขับรถไปทำไมน่ะหรือ คือว่าตอนแรกๆ มีคิดว่าจะไปกันหลายท่านงัย เราก็เลยจะจองรถตู้ เนื่องจากขี้เกียจขับรถ ไปกลับ ตั้งเกือบ 800 โล แต่พอถึงวันเหลือข้าพเจ้าคนเดียว ก็เลยต้องขับรถไปเองหล่ะงานนี้ จาเช่ารถตู้แล้วนั่งไปคนเดียวก็ออกจะหรูไปหน่อยนะ 555

แต่ยังไงก็ไม่รู้นะ พอขับรถไปถึงตัวเมืองพิษณุโลก โทรหาพี่จิตติ ว่าจะถามทางไปงานประกวด พี่จิตติแกรับโทรศัพท์ปุ๊บ ถามคำแรกคือมาถึงยัง ถึงยัง เล่นเอางงเลย ไม่รู้ว่าพี่เขารู้ได้ยังงัยล่ะว่าจะไปเนี่ย ไม่ได้บอกแกสักหน่อยว่าจะมา อบอุ่นจริงๆ ไปพิษณุโลกเที่ยวนี้ อบอุ่นมากๆ ขอบอกครับเพื่อนๆ

ส่วนพี่เพื่อนบางแก้วนั้น ผมก็งงอยู่เหมือนกันว่าท่านมาทำไมนะ เจอที่งานก็ไม่เห็นท่านทำอะไร นอกจากเดินไปเดินมา แล้วก็ไปมอบถ้วย เสร็จแล้วก็มานั่งกินเมี่ยงคำ หมาก็ไม่ได้เอามาจูง ถ้วยก็ไม่ได้มาเอา เห็นแล้วงงจริงๆ นะท่านพี่

โดย นิวัต เจริญชล - Sunday, 14 August 2005, 11:39PM

เอารูปหล่อเล็ก กะหล่อใหญ่ (โย่ง) กะลังปรึกษาปัญหาหัวใจ(ของบางแก้ว) กันอยู่ เห็นอย่างนี้แล้วชื่นชมครับ วงการบางแก้วไปได้ไกลกว่าฝันแน่ๆครับ
โดย เพื่อน . - Monday, 15 August 2005, 01:55AM

หุหุ เรากะไปหาสาวๆแถวพิษณุโลก เห็นคุณ โย เขาบอกว่าสาวสวยเราก็เลยไปเที่ยวชมจ้า เห็นมีแต่แม่พันธุ์สาวบางแก้ว ม่ายหนอ เรายังไม่วิปปริตคิดชอบแม่พันธุ์สาวบางแก้วหรอกฮับ

แต่ไปคราวนี้ก็สนุกดี แต่สุนัขของจังหวัดพิษณุโลกน้อยไปหน่อย คราวหน้าทางคุณโยต้องรวบรวมสมัครพรรคพวกมาร่วมงานเยอะๆนะครับ มีของดีต้องมาโชว์กันหน่อย เราจะได้เห็นความเปลี่ยนแปลงของท่านเพื่อนำมาเป็นแบบอย่าง เพื่อเป็นแนวทางการพัฒนาสุนัขบางแก้วครับ

พี่ พชร เราได้ข้อมูลมาผิไปแย้วครับ งานนี้ผมไม่ได้ทำหน้าที่จูงสุนัขเลยครับ ไปเดินโชว์หุ่น แล้วก็กินๆๆๆอย่างเดียว อ้อ แล้วก็คุมทีมกรุงเทพบุกพิษณุโลกครับ ตามคำขู่ของพี่ๆในชมรม และก็ของพี่กฤต ครับ

โดย Yo-jetsada sangjan - Monday, 15 August 2005, 11:18PM

ถ้ามีการประกวด คราวหน้า ผมจะช่วยประชาสัมพันธ์ ตามสื่อ ต่างๆ ว่ามีงานการประกวดสุนัขบางแก้ว  เพราะงานที่ผ่านมา คนชมน้อยมาก  มีแต่ผู้ที่อยู่วงการบางแก้ว จริงๆ  ผมอยากให้รุ่นน้องหน้าใหม่ ๆ มาสัมผัสกับบางแก้วอย่างแท้จริงๆ ว่า บางแก้วสวย  บางแก้วดุ และ บางแก้วที่ไม่ดุมีนิสัยเป็นอย่างไร  พร้อมกับบางแก้วที่ผ่านการฝึกแล้ว มีความฉลาดขนาดไหน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew