วีโก้ค่ะ หมาไม่ใช่รถยนต์
โดย สุชาดา เรืองฤทธิ์ - Friday, 12 August 2005, 07:21PM

รูปที่ 1 ขอความเห็นด้วย
ตอบ: วีโก้ค่ะ หมาไม่ใช่รถยนต์
โดย เพื่อน . - Friday, 12 August 2005, 10:27PM
  ขอความคิดเห็นเรื่องอะไรครับ อยากตอบครับ แต่กลัวตอบไม่ถูกประเด็น ลองบอกมาอีกครั้งนะครับ
โดย สุชาดา เรืองฤทธิ์ - Friday, 12 August 2005, 11:26PM

วีโก้  8 เดือนแล้วค่ะ รู้สึกว่าเขาจะอ้วนไปไหมค่ะ หรือว่าเขาจะตัวใหญ่

โดย เพื่อน . - Saturday, 13 August 2005, 10:17PM

ไม่ถือว่าอ้วนหรอกครับ ในความรู้สึกของผมนะครับ เพราะผมเป็นคนที่ชอบเลี้ยงสุนัขให้สมบูรณ์ ถ้าเราต้องการเลี้ยงสุนัขให้เต็มไซส์ของเขา เราก็ต้องเลี้ยงให้ท้วมหน่อยๆ แล้วเราค่อยๆ ออกกำลังกายให้เขา ปรับเปลี่ยนอาหารให้เขาเมื่อเราต้องการให้เขาเข้ารูปทรงที่เราต้องการ การออกกำลังกายเราควรทำเมื่อเขามีอายุซักประมาณ 8-9 เดือนเป็นอย่างน้อย เพราะถ้าเราออกกำลังกายเร็วไปอาจทำให้โครงสร้างของกระดูกเปลี่ยนแปลงไปเพราะกระดูกของเขายังอ่อนอยู่ครับ

สุนัขของคุณถือว่าเป็นสุนัขที่มีรูปร่าง หน้าตา น่ารักอยู่แล้วครับ

โดย Mooping GOGO - Friday, 19 August 2005, 02:30AM

อยากถามคุณสุชาดาหน่อยนะครับ ว่าขนในส่วนสีขาวนั้นขาวแบบขาวจั๊วะเลยหรือเปล่า เห็นรูปเจ้าวีโก้เลยนึกถึงเจ้าหมูปิ้งของผม (เกิด 1 พย 47) แบบว่าขนของหมูปิ้งมันจะไม่ขาวจั๊วะ ซึ่งในส่วนที่เป็นขนสีขาวออกจะน้ำตาลอ่อนเรืองๆสลับสีขาวมากกว่า ส่วนในที่เป็นสีเทาดำก็มีน้ำตาลแซมๆบ้าง (อ่านจากหนังสือก็บอกว่าบางแก้วมีหลายสี แต่ไม่แน่ใจเรื่องสีขาวที่ขาวจั๊วะกับขาวขุ่นแบบหมูปิ้งหน่ะครับ)

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
(หรือว่ามันจะเล่นน้ำมากเกินไป :->)
โดย สุชาดา เรืองฤทธิ์ - Friday, 19 August 2005, 09:21PM
  เหมือนวีโก้เลยค่ะ  ชอบเล่นน้ำฝน เกิด 1 พฤศจิกายน 47 อาบน้ำก็จะขาว แต่พอออกไปเล่นข้างนอกก็จะดำกลับมาค่ะ
มันเป็นพี่น้องกันหรือเปล่าครับนี่
โดย Mooping GOGO - Saturday, 20 August 2005, 11:25AM

หมูปิ้งผมเกิด 1 พย 47
ทะเบียนตัวเลขที่ 1658 เบอร์หู 1-658
พ่อชื่อ วันชนะ (ขาว-เทา)
แม่ชื่อ โบว์ (ขาว-เทา)
พี่น้อง 9ตัว

ภรรยาผมซื้อจากงานที่องค์พระปฐมเจดีย์ (หมางานวัด อิอิ )
คอกรุ่งเจริญ ฟาร์มเค้าอยู่แถววัดไร่ขิง

ตอนที่ซื้อมาผมเองก็ยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับสุนัขบางแก้วสักเท่าไหร่
 เลยรีบซื้อหนังสือมาอ่าน กับเข้า web นี่แหล่ะครับ ตอนนี้เลยหลงรักกับมันสุดๆ

ตอนนี้หมูปิ้งสูง 19 นิ้ว หนัก 22 กิโลกรัม หมอบอกว่าออกจะอ้วนไปสักนิด ให้คุมอาหาร+ออกกำลังกายบ้าง

ถ้าใช่พี่น้องกันผมก็ไม่แปลกใจเลย เพราะดูเจ้าวีโก้แว๊บแรก นึกว่าหมูปิ้งซะอีก (แม้ว่าสีตรงปากจะไม่เหมือนกัน) :->

หมูปิ้งถึงวีโก้ ทราบแล้วเปลี่ยน
โดย Mooping GOGO - Tuesday, 23 August 2005, 12:45PM
  คุณสุชาดาช่วยตอบน้องหมูปิ้งด้วยนะคร้าบบบ
อยากทราบจริงๆครับ ตัวตลก

(ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เป็นไรครับ เพียงแต่คิดว่า เกิดวันเดียวกัน สีเหมือนกัน โอกาสที่เป็นพี่น้องกันน่าจะสูงครับ)
ตอบ: หมูปิ้งถึงวีโก้ ทราบแล้วเปลี่ยน
โดย ภัทรียา สงเคระห์ - Tuesday, 23 August 2005, 02:19PM

เราว่าเจ้าวีโก้ไม่อ้วนไปหรอกค่ะ ถ้าดูจากเจ้าหมูตอนข้าวมันและข้าวสุกที่บ้านเรา

ท่าทางจะซนนะคะ อย่างนี้คงต้องขยันอาบน้ำให้แน่ๆ เลย

หมาบางแก้วสีขาวดำ เราว่าดูเท่ดีนะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew