ตอบ: หญิง(ชรา)กับหมาบางแก ้ว_๒
โดย หมาบางแก้ว return - Sunday, 29 August 2004, 11:00AM

มิได้นายน้อย...  ยักคิ้วกลับไปนอนครับ  5555เดี๋ยวดูมวยไม่ไหว  เห็นด้วยสุนัขบางแก้วอย่างที่นายน้อย...และนายพรานใหญ่เจอ(ข้า ฯ ก็เจอ)จะมีลักษณะพฤติกรรมที่คล้าย ๆ กัน  ไอ้เรื่องขี้อ้อนนี้ไม่รู้ว่าเค้าเป็นกันมาแต่เมื่อไหร่  ยังมีอีกอย่างก็คือการกลัวถูกทอดทิ้ง  วันธรรมดาถ้าเราแต่งตัวทำงาน  เค้าจะรู้และจะไม่ยุ่งเกี่ยวด้วย  ไม่กวน  แต่ถ้าวันใดจะต้องออกจากบ้านและทิ้งเค้าไปต่างจังหวัด(โดยที่เอาเค้าไปด้วยแทบทุกครั้ง)  เค้าจะรู้ตัวก่อน  จะอยู่ไม่เป็นสุข  คอยเกาะรถ  ร้องบอกว่า  จะขอมีเอี่ยว(ไปด้วย)  กลัวถูกทอดทิ้ง  เปิดประตูรถปุ๊บ  บอกว่า "ไปเปล่า"เท่านั้นแหละ  จะกระโดดขึ้นในรถทันที  ยิ้มมันตลกดีครับ  แล้วก็เสียงรถ  เสียงเปิดประตู  เสียงฝีเท้า ฯลฯ  เค้าก็เก่งในการแยกเสียง  รถยังมาไม่ถึงบ้าน  กระดิกหางและคาบของคอยเสียแล้ว  ไอ้ตัวยุ่งของนายน้อย..และนายพรานใหญ่ก็น่าจะไม่ผิดไปจากนี้

ช่วงนี้ก็พยายามอ่านที่นายน้อย...เขียนเล่ามา  กะว่าจะหาบทความเสริมให้  ในการออกความคิดเห็น  อย่างตอนที่ 3 ก็อาจจะเล่าให้อ่านในเรื่องการแพ้วัคซีน  ที่อักเสบจนกลายเป็นฝี  รอรวบรวมก่อนน่ะครับ  แล้วจะเขียนแทรกในความคิดเห็น  ขออนุญาตด้วยนะครับ 5555 ทุกทีไม่ค่อยได้ขอแทรกเลย(เหมือนเจ้าตัวยุ่ง)  พอดีช่วงวันหยุดต้องยุ่งกับเจ้า 2 ตัวครับ(อีกตัวกลับมาจากบ้านต่างจังหวัดของพี่ชาย)  ก็เลยวุ่น ๆ  ปล่อยออกหน้าบ้านไอ้เจ้าตูบบ้านอื่น ๆ(พวกเจ้าถิ่น)ก็ค่อนข้างจะวุ่นวาย  ปล่อยเจ้าตัวผู้ออกไปเดินเล่น  นังสาวงามประจำบ้านก็แทบจะพังบ้านออกไปแจมด้วย  หน้าต่างมุ้งลวดหมดไปเป็นบาน  ตอนนี้ก็เลยไม่ได้ซ่อม ยิ้ม  หาตาข่ายมากั้นก็เลาะของเราจนหมดแผง 5555  มุ้งลวดที่บ้านจึงมีแต่รอยปะเป็นพรรคกะยาจกทุกบาน  แต่ก็ไม่เป็นไรหอนรับเสียงเดียวกันได้  ดูบอลตอนตีหนึ่งเค้าก็มานั่งดูด้วย  พร้อมกับชวนเราเล่นบอลลูกเล็กที่เท้าเค้า  ต้องถามกันว่าอยู่ทีมไหน(ว่ะ)  ไม่เล่นด้วยก็คาบลูกบอลมายัดใส่ตักของคนทั้งบ้าน  น้ำลายเต็มลูกบอล  5555 เขารู้แกวเจ้าปีศาจน้อยกันดี  อีกตัวหนั่งอยู่บนหัว(มีโต๊ะอยู่หลังอีกตัว)  ดูมวยไปเค้าก็เอาเท้ามาสะกิดที่ศรีษะผู้อาวุโสประจำบ้าน  แถมน้ำลายหยดอีก 3 แมะเป็นปลากระป๋องปุ้มปุ้ยเลยครับ   ผู้อาวุโสก็ได้แต่บ่นและบอกว่าชั่งมัน  หยดได้หยดไป  แห้งแล้วก็มาหยดใหม่  มันคงไซร้จัดตอนดูมวยกับผู้อาวุโส  พอก่อนนะนายน้อย...ขอไปเลือกตั้งก่อนน่ะ

มันตรัย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew