เก็บภาพวันนัดรับเสื้อรอบแรกที่กระทรวงฯ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Monday, 7 November 2005, 09:46PM

เมื่อวันที่ 7 ส.ค. 48 สมาชิกชมรมคนรักบางแก้วได้มีการนัดมาเจอกันที่กระทรวงฯ - ที่เก่าเวลาเดิม เพื่อรับเสื้อของชมรมฯ (รอบแรก) ฟ้าครึ้มๆ แต่ดีที่ฝนไม่ตก มีสมาชิกหลายท่านที่ไปไม่ได้ แต่ก็มีเพื่อนๆไปรับเสื้อกันบ้างพอสมควร มีคุณโหน่งกับแฟนและเจ้านีโน่ (เจ้านีโน่สุขภาพร่างการแข็งแรง วิ่งเล่นตลอดเลย) คุณจัตุรงค์กับน้องและลูกชายแก้มยุ้ย-ตาหวาน คุณเหน่งและแฟนกับฮานามิ คุณชนินทร์และครอบครัวรวมทั้งเจ้าโฟกัส คุณ Paman กับลูกๆไผ่กับขนุน คุณนิวัตกับคุณนัทเอาเจ้าหนูสวยกับหนูมอเตอร์เวย์ไปด้วย หนูเวย์เค้าน่ารักมากเลย แต่ยังเข้ากับสุนัขตัวอื่นๆไม่ได้ มีขู่และกัดกันด้วย ถึงเค้าจะสองขา แต่วิ่งเร็วน่าดู ภาพส่วนใหญ่ที่เก็บมาให้ชมกันในวันที่ 7 ส.ค. จะเป็นภาพเจ้าหนูเวย์ซะมากหน่อย

(Edited by Pingpong (-_-)/ - จันทร์, 7 พฤศจิกายน 2005, 09:46PM)

ตอบ: เก็บภาพวันนัดรับเสื้อรอบแรกที่กระทรวงฯ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 09:41AM

หนูเวย์ลงสนาม (ที่กระทรวงฯ) เป็นครั้งแรก?

ตอบ: เก็บภาพวันนัดรับเสื้อรอบแรกที่กระทรวงฯ
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 09:49AM

หลังจากที่มีการขู่-การกัดกันบ้างพอหอมปากหอมคอ คุณนิวัตต้องทั้งดุทั้งปลอบหนูเวย์ เพื่อให้สงบสติอารมณ์ ในภาพ (ด้านหลังคุณเหน่ง) สมาชิกตัวอื่นๆในแก๊งกำลังชุลมุนติดพันกับฮานามิ มีหนุ่มผมยาวสายพันธุ์อื่นมาร่วมให้ความสนใจด้วย
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 09:51AM

และแล้ว..หนุ่มผมยาวที่แอบปิ้งฮานามิอยู่นานก็เริ่มโชว์ลวดลาย...
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 09:55AM

หลังจากที่ใส่ล้อ เจ้าเวย์ก็วิ่งตรงไปหาเจ้านีโน่ที่อยู่อีกฝั่งนึงของสนามอย่างเร็วจนเบรคไม่อยู่ ตกลงไปในคูน้ำ คุณนิวัตกับคุณ Paman ต้องไปช่วยกันกู้เจ้าเวย์กับรถขึ้นมา
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 10:00AM

คุณนิวัตเหนื่อยหน่อยวันนั้น ต้องคอยปลอบเจ้าเวย์กันหลายครั้ง เพื่อปรับนิสัยเค้าให้เข้ากับเพื่อนๆตัวอื่นได้
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 10:04AM

หนูสวยไม่ชอบให้ใครมาดมบั้นท้าย เลยวิ่งไปฟ้องแม่ แต่เจ้านีโน่ก็ไม่สนใจ อยากจะดมซะอย่าง
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 10:14AM

พอดีตากล้องที่เก็บภาพในวันนั้น เป็นตากล้องมือสมัครเล่น เลยเก็บภาพบรรยากาศของการพบปะกันในวันนั้นไม่ครบถ้วนสมบูรณ์เท่าไหร่นัก ยังมีเพื่อนๆอีกหลายท่านที่ไม่มีรูปเก้บไว้ เช่นคุณโหน่งกับแฟน ที่ไปถึงก่อนใคร คุณจัตุรงค์และครอบครัว คุณชนินทร์และครอบครัวกับเจ้าโฟกัส .... คุณชนินทร์เล่าให้ฟังว่าเจ้าโฟกัสเปี๋ยนไป๋ ไม่รู้ทำไมไม่ชอบเล่นกับบางแก้วด้วยกันเหมือนก่อน ถ้าเข้ามาใกล้จะขู่กัด แต่กับหมานอกจะยอมเล่นด้วยดี วันนั้นคุณชนินทร์ต้องพาโฟกัสเดินไปเล่นกับแก๊งหมานอกอีกด้านนึงของสนาม

วันอาทิตย์หน้า เพื่อนๆที่สั่งจองเสื้อไว้แล้วและได้แจ้งว่าจะไปรับที่กระทรวงฯอย่าพลาดนะคะ (ที่เก่าเวลาเดิมคะ) คุณนิวัตบอกว่าจะพาทั้งหนูสวยและหนูเวย์ไปด้วย คุณอาทรก็บอกไว้เหมือนกันว่าจะเอา sticker มาให้ และอาจจะเอาเจ้าขุนทองมาด้วย ... สำหรับเพื่อนๆที่รับเสื้อไปแล้ว คุณโหน่ง คุณชนินทร์ คุณจัตุรงค์ และคุณ Paman ก็มาอีกนะคะ

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 9 August 2005, 10:17AM

...มาเจอกับป๋มได้ในวันอาทิตย์หน้าคร๊าบ ... มาช่วยกันปรับนิสัยป๋มนะคร๊าบ แล้วจะรู้ว่าป๋มน่าร้ากอย่าบอกใครเชียว....

โดย paman _ - Tuesday, 9 August 2005, 10:39AM

วันอาทิตย์นี้จะพยายามไปให้ได้ครับ อยากให้ลูกๆ ไปวิ่งเล่นด้วยครับ เค้าอยู่บ้านแล้วเหงาเล่นกันอยู่สองตัวเบื่อแล้ว อยากไปเล่นกับตัวอื่นๆ บ้าง

ส่วนเจ้าเวย์นี้ซ่ามากเลยครับ ตัวไหนเข้าใกล้ไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเป็นผู้ชายหรือหญิง ยกเว้นหนูสวยตัวเดียว

แต่กับคน เค้าเข้าได้กับทุกคน ก็เลยดีไปได้หน่อย

เจ้าเวย์คงต้องใช้เวลาในการปรับตัวอีกสักพักนะครับ แล้วผมจะพยายามเอาเจ้าไผ่กับขนุนไปเล่นด้วยกันบ่อย ๆ จะได้ปรับตัวได้เร็วขึ้น

ส่วนเจ้าโฟกัส หัวสูงครับ เล่นกับพวกเดียวกันไม่ได้ ต้องเล่นของนอก

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Tuesday, 9 August 2005, 11:41AM

เจ้าเวย์ น่ารักจัง...หนูสวยก็โตขึ้นเยอะเลย

เสียดายที่อาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ได้ไปที่กระทรวง
อาทิตย์หน้าถ้าไม่ติดธุระ จะพาตูบน้อยไปวิ่งเล่นให้ได้ค่ะ คิดถึงเพื่อนๆ มากค่ะยักคิ้ว

โดย Jannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ - Tuesday, 9 August 2005, 12:22PM

น้องหมาน่ารักกันจัง...

วันที่รับเสื้อกัน ไม่ได้ไปกะเขาหรอกนะ แต่แจนก็เจอบ้างแก้วน่ารักตั้งหลายตัว มีฟามสุขที่สุดเลยยยยยยยยยยยยย

บางแก้วจงเจริญยักคิ้ว

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 9 August 2005, 12:30PM

คุณแจนไปเจอบางแก้วที่ไหนถึง มีฟามสุขที่สุดเลยยยยยยยยยยยยย

ใช่ฟาร์มวาเลนไทน์ป่าว

โดย jutturong porjai - Tuesday, 9 August 2005, 12:51PM

หวัดดีครับ ผมคิดว่าจะไปอีกนะครับเพราะที่นั่นสวยดีเเล้วจะรองพาเจ้ามาลัยไปวิ่งเลนซะหน่อยครับไม่เคยไปออกงานที่ไหนจะลอง อ้อนวอนขอร้อง(หน่วยเหนือ)ดูครับนะครับเพราะเค้าห้ามเจ้ามาลังนั่งรถครับ (กลัวหมัดเเละเห็บ)จะติดรถเเล้วมาติดลูกชายตัวเเสบของผมครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 9 August 2005, 04:17PM
  ไม่ได้ถ่ายรูป และสนทนากะใครเลย นอกจากยุ่งจะเจ้าเวย์ตัวเดียว อย่างที่ทุกคนกล่าวขานกันแหละครับ สงสัยชื่อเสียงที่เลี้ยงหมา มีแต่เชื่องๆเนี่ย จะเอามาทิ้งเพราะเจ้าเวร เอ้ยเจ้าเวย์ซะละม้าง งานเนี้ย 555
โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 9 August 2005, 04:34PM

เจ้าเวย์อาจเหมือนชินจังของคุณอ้วนอยุธยาก็ได้ ที่ไม่ชอบเล่นกับหมาด้วยกัน แต่กับคนยอมเล่นด้วย

งานนี้คุณนิวัตคงไม่เสียชื่อหรอก เพราะแผนการปรับนิสัยเค้าโดยการพาเข้าสังคมหมาด้วยกันมาก ๆ น่าจะเป็นหนทางที่ดี แต่ก็คงต้องระวังเดี๋ยวจะติดนิสัยระรานตัวอื่นไป รวมทั้งคุณนิวัตคงเหนื่อยน่าดูนะ เพราะต้องคอยห้ามทัพ

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Tuesday, 9 August 2005, 05:36PM

อยากไปบ้างจังเลยคร้าบ

แต่ป๋มยังไม่ได้จองเสื้อเลยอยากมีบาง.....อยากเอาน้องโมจิไปบ้างด้วยอาคร้าบ

เส้าอดไป...เศร้า

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 9 August 2005, 09:03PM
  น้องโมจิคะ  ถึงยังไม่ได้สั่งจองเสื้อก็พาน้องหมาไปเที่ยวได้นี่คะ  อาทิตย์ที่ 14 นี้เจอกันนะคะ
โดย สาโท ตัวป่วน - Wednesday, 10 August 2005, 12:04PM
  ไปด้วยค่า................

ว่าแต่ว่าที่เก่า เวลาเดิมอ่ะมันที่ไหน แล้วกี่โมงอ่ะคะ

มือไปหัดไปอ่ะค่ะ

อยากเอาเจ้าสาโทตัวแสบไปด้วยจัง.. แต่กลัวว่าจะทำชาวบ้านเค้ากระเจิดกระเจิงไปซะก่อน

(มานดุอย่างกะเสือ.. ตอนนี้กะลังปวดหัวเหลือทน เฮ้อ..)

เอาเป็นว่าเจอกันวันอาทิตย์นี้นะคะ

ส่วนเวลาไหน กะตรงไหน.. ช่วยสงเคราะห์บอกนิดนึงนะคะ

แบบว่าไม่เคยไปอ่ะค่ะ แหะๆๆ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 10 August 2005, 12:29PM
  คุณสาโทครับ ส่วนใหญ่พวกเราจะเจอกันประมาณ 5 โมงเย็นครับ สนามอยู่ทางซ้ายมือ เวลาเข้าประตูกระทรวงฯ ที่มีป้อมยาม สนามหญ้าจะอยู่ซ้ายมือน่ะครับ หาที่จอดรถข้างทาง แล้วพาเจ้าตัวแสบลงมาลุยได้เลยครับ แต่ถ้าดุยังกะเสือเนี่ย ใส่สายจูงไว้ แล้วค่อยๆจูงเดินเล่นริมๆ สนามให้เขาค่อยๆทำความคุ้นเคยสักพักก่อนก็ได้นะครับ แล้วค่อยพามาใกล้ๆ กลุ่มที่เป็นหมาปล่อยให้วิ่งเล่น
โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Wednesday, 10 August 2005, 03:32PM

ไม่ได้พาแช้ปปี้ไปนานแระ...

ถ้าวันอาทิตย์นี้ไม่ต้องเฝ้าบ้านคนเดียวอีก ก็จะพาแช้ปปี้ไปสังสรรค์ด้วยตัวนะกั๊บ

ยักคิ้ว

โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Wednesday, 10 August 2005, 05:45PM

อืมก้ออยากไปหรอกนะคร้าบแต่วันจันทร์ต้องไปเรียนแล้วเอาน้องโมจิ  กลับไปคืนที่บ้านที่

แม่กลองไม่ทัน     เพราะต้องมา กทม. ตั้งแต่วันอาทิตย์จากลับไปคงไม่ได้แล้ว

.....อืมมมมมมมม!!!!!!!....แล้วมีชุมนมกันทุกวันอาทิตเลยหรอคับแล้วมีนัดเฉพาะวันอาทิตย์ไม่มีวันอื่นๆเลยหรอคราบป๋ม...ตายดีกว่า

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Saturday, 13 August 2005, 09:55AM

ปกติจะนัดรวมพลกันวันอาทิตย์ครับ แต่วันอื่น ๆ สมาชิกที่สะดวกก็จะมีแวะเวียนไปบ้างเหมือนกันครับ

ทางไปรษณีย์จะได้รับเมื่อไหร่เอ่ย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew