น้ำแข็งครับ
โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 4 August 2005, 10:58AM

ผมชื่อน้ำแข็ง อายุ 8 เดือนครับ ดื้อ ซน ขี้อิจฉา ขี้ประจบ ครบเครื่องเรื่องหมาบางแก้ว

คุณลุงเพื่อนบางแก้วครับ คุณพ่อผมบอกว่าอย่าเครียดเรื่องหมาบางแก้วมากนักเดี๋ยวจะเครียด แล้วทรงผมที่ยุ่ง ๆ อาจจะเปลี่ยนสีได้

คุณลุงนิวัตครับ คุณพ่อผมอยากจะมอบหนังสือเรื่อง ยาหมา-แมว ให้เพื่อใช้ในกิจกรรมบ้านอุปถัมภ์

น้ำแข็งตัวใหญ่  เบียดจอไปหน่อย  และคงเป็นดาราหน้าหนึ่งไปอีกนาน

ขออนุญาตเสกน้ำแข็งให้ตัวเล็กลง   จะได้ไม่โหลดเว็บหน้าหนึ่งนานเกินไป

(Edited by pingpong b - พฤหัสบดี, 4 สิงหาคม 2005, 10:58AM)

ตอบ: น้ำแข็งครับ
โดย toetam s - Tuesday, 2 August 2005, 11:44PM

น้องน้ำแข็งคับ......น้องหล่อมากเลยคับ....รบกวนบอกคุณพ่อช่วยโพสรูปครอบครัวมาดูหน่อยนะคับ...คิดถึงปีใหม่  มดแดง น่าดูเลย...ยักคิ้ว

โดย Wisoot Chiangprathum - Wednesday, 3 August 2005, 07:44AM

โตขึ้นเยอะเลย เจ้าน้ำแข็ง รูปหล่อเหมือนปีใหม่เลย

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 3 August 2005, 07:47AM
  ถอดพ่อมาหมดเลยนะนั่น
เฮ้อ...มีตัวใหม่จะได้หล่อ ๆ อย่างนี้หรือเปล่าน้า..า
โดย เพื่อน . - Wednesday, 3 August 2005, 09:13AM

หวัดดีครับพี่กฤต สบายดีหรือเปล่า หายหน้าหายตาไปเลย ไม่ค่อยมาโพสเล่าเรื่องสมาชิกของท่านให้ฟังเลย

หลาน น้ำแข็งน่ารักดีครับ ถอดพ่อมาเลยนะเนี่ย ตาใสแป๋ว ลิ้นก็สีชมพู แสดงให้เห็นถึงสุขภาพจิตและสุขภาพกายที่ดีมากๆเลยครับ

ผมไม่ได้เครียดเลยพี่ เป็นการแสดงเหตุผลกันครับ สนุกดี ก็พี่อยากให้ผมร่วมแก็ง หัวกะทิกับพี่ไม่ใช่เหรอ ก็ต้องพยายามทำสีของผมให้เหมือนกัน ว่าแต่พี่เถอะจะทำทรงผมให้เหมือนของ ผม หรือไม่ อิอิ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 3 August 2005, 11:35PM
  หล่อจนใจละลายเลยคร๊าบ...น้องน้ำแข็ง  (เรียกแล้วสัมผัสได้ถึงความหนาวเลยจ้า...ชื่อนู๋น่ะ)
โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 4 August 2005, 12:24AM

สวัสดีครับ Toetam Richly Neo ลุงเพื่อนบางแก้ว และ คุณจิตรใส ขอถือโอกาสส่งรูปถ่ายหมู่ เมื่อวันฉลองคล้ายวันเกิดของน้ำแข็งอายุ ครบ 8 เดือน เมื่อวันที่ 1 สค. ที่ผ่านมา
โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 4 August 2005, 12:42AM

เรื่องเล่าของครอบครัวเราครับ

สร้างสถานการณ์

หมาบางแก้วที่เราเลี้ยงที่บ้านในลักษณะปล่อยไม่ขังกรง จนถึงวันนี้มีจำนวน 3 ตัวแล้ว ชื่อ มดแดง ปีใหม่ และน้ำแข็ง บรรลุนิติภาวะเป็นนายแล้ว 2 คน ยังเป็นเด็กชาย 1 คน  การแสดงออกถึงความรักจากเขาทั้ง 3  กับเจ้าของซึ่งมีอยู่ เพียง 2 คนเป็นชาย 1 หญิง 1 ก็มีมากพอ ๆ กัน ตามปกติแล้วเจ้านายทั้งสองจะนอนห้องเดียวกันและเขาทั้ง 3 ก็นอนด้วย วิธีการและพฤติกรรมในการเลี้ยงดู จากเจ้านายก็เหมือน ๆ กัน เช่น ให้อาหาร นม ขนม เช็ดตัว กอด หยอกเล่น พูดคุยด้วย อย่างสม่ำเสมอ จึงเกิดความอยากรู้ว่า ถ้าเกิดสถานการณ์ที่เขาทั้ง 3 เหล่านี้จะต้องเลือกหรือตัดสินใจแล้ว เขาจะทำอย่างไร

จึงได้ลองสร้างสถานการณ์ขึ้นมาโดยให้เจ้านายทั้ง 2 คน แยกนอนคนละที่ แล้วคอยสังเกตพฤติกรรมว่าเขาทั้ง 3 ว่าจะมีพฤติกรรมอย่างไรบ้างกับสถานการณ์เช่นนี้ เมื่อถึงเวลานอนตามปกติเจ้านายทั้ง 2 ก็ปิดไฟแล้วแยกย้ายกันไปนอนโดยเจ้านายผู้ชายขึ้นไปนอนบนห้องที่มีเครื่องปรับอากาศ ที่เคยนอนประจำ ส่วนเจ้านายผู้หญิง ก็นอนที่เก้าอี้ยาวชั้นล่างไม่มีเครื่องปรับอากาศแต่เปิดพัดลม ซึ่งใต้เก้าอี้ตัวนี้พวกเขาทั้ง 3 จะใช้เป็นที่นอนในช่วงเวลากลางวันอยู่เป็นประจำ ในคืนวันแรกผลปรากฏ มดแดงและน้ำแข็ง นอนอยู่กับเจ้านายผู้ชายจนถึงสว่าง ส่วนเจ้าปีใหม่ ไม่ยอมนอนจะคอยเคาะประตูให้เปิดเพื่อจะขอลงไปนอนกับเจ้านายผู้หญิงที่นอนอยู่ข้างล่าง ไม่ถึงชั่วโมงก็มาเคาะประตูเพื่อจะเข้ามานอนกับนายผู้ชายอีก เข้า ๆ ออก ๆ อย่างนี้จนถึงสว่าง

ต่อมาคืนที่สองก็สร้างสถานการณ์เหมือนเดิมอีก แต่ให้เจ้านายทั้งสองสลับที่นอน โดยนายผู้ชายลงไปนอนที่เก้าอี้ข้างล่างส่วนเจ้านายผู้หญิงขึ้นมานอนในห้องที่มีเครื่องปรับอากาศ ปรากฏว่าเจ้ามดแดงและเจ้าน้ำแข็งขึ้นมานอนหลับกับนายผู้หญิงในห้องจนถึงสว่าง ส่วนเจ้าปีใหม่ ขึ้น ๆ ลง ๆ ไปนอนกับเจ้านายผู้หญิงบ้าง ลงมานอนกับเจ้านายผู้ชายบ้าง จนถึงสว่าง เหมือนคืนแรก เหมือนกับงง ๆ ว่า จะไปนอนอยู่กับเจ้านายคนไหนดี และทำไมเจ้านายเค้าต้องแยกกันอนด้วยล่ะ บางครั้งนายผู้ชายก็แกล้งทำเป็นยกมือจะตีเจ้านายผู้หญิง ปีใหม่เขาจะวิ่งมาขวางเจ้านายผู้หญิงไว้แล้วแยกเขี้ยวขู่นายผู้ชาย

สรุปว่าเจ้ามดแดงและน้ำแข็งขอนอนในห้องที่มีเครื่องปรับอากาศซึ่งเป็นที่นอนประจำ ส่วนเจ้าปีใหม่อยากนอนกับเจ้านายทั้ง 2 คน แต่ดูเหมือนจะรักเจ้านายผู้หญิงมากกว่านายผู้ชาย

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 4 August 2005, 08:23AM

เล่นอะไรกันคร๊าบเจ้านาย  ไม่สงสารผม....ปีใหม่....บ้างเลยหรือครับให้ผมวิ่งขึ้นวิ่งลงทั้งคืนเลย  เศร้า  แต่จากการสร้างสถานการณ์ครั้งนี้  เจ้านายทั้งสองคงรักผมขึ้นอีกโขเลยใช่มั๊ยครับ

ปีใหม่ มดแดง และน้องน้ำแข็งจ๋า เหล้าเบียร์เป็นสิ่งไม่เหมาะสมสำหรับเด็กๆ นะจ๊ะ  การดื่มเหล้ามาความเสี่ยง (เสี่ยงตายหรือพิการ) ผู้ดื่มควรพิจารณาให้ดีก่อนตัดสินใจ (รับทานค่ะ)   ถึงเป็นผู้ใหญ่ก็ควรพิจารณานะคะ.....มาวม่ายขับค่ะ (เปล่าประท้วงเหล้าเบียร์เข้าตลาดฯ นะคะ)

โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 4 August 2005, 05:31PM

คุณจิตรใสครับ

ผลจากการสร้างสถานการณ์นั้นแล้ว ผมว่ามีการเปลี่ยนแปลงกับทั้ง 3 ตัวในเรื่องการให้อาหาร ผมสังเกตว่านายผู้หญิงมีการแอบให้อาหารกับปีใหม่เป็นพิเศษ มดแดงและน้ำแข็งจะกินข้าวคลุกอาหารรวมกันในกะละมัง ส่วนปีใหม่นายผู้หญิงจะแอบให้อาหารที่เป็นเนื้อสัตว์ล้วน ๆ โดยไม่มีข้าวผสม เช่นจะมีตับอย่าง ไก่ย่างห้าดาว ลูกชิ้น อยู่ประจำโดยนายผู้หญิงจะอ้างว่าปีใหม่กินไม่ทันมดแดงและน้ำแข็ง จึงต้องให้กินแบบพิเศษ

ภาพนี้เป็นภาพที่เจ้าน้ำแข็งมีอาการเมาแล้ว

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 4 August 2005, 10:21PM

นั่นไงว่าแล้วเชียว  อย่างน้อยนายผู้หญิงก็รักน้องปีใหม่ที่สุดแหละเห็นๆ  ถึงนายผูชายก็เถอะยอมรับมาเสียดีๆ ดีก่า

ดีมากจ้ะ.....น้องน้ำแข็ง  ที่เมาแล้วหลับ   

โดย jitti r - Thursday, 4 August 2005, 10:58PM

คุณ คมกฤต  สงสัยเรื่อง กับแกล้ม ไม่ทราบว่าใครขโมยไปกิน ผมมีฉายาจากวงเหล้าว่า ขุนสุริน สุราบาน ขุนขยับ กับแกล้มพินาศ  อย่างนี้ผมก็อดสิครับ .ปีใหม่ยังสวยเหมือนเดิม ส่วนน้ำแข็ง ผมกลัวแกฉี่กลางวง....ล้อเล่น
โดย ปีใหม่ มดแดง - Friday, 5 August 2005, 09:35PM

สวัสดีครับฉายาของคุณ jitti r ฟังแล้วน่ากลัวจังเลย แต่บรรดา ลูก ๆ (หมาบางแก้ว)กลับน่ารักทั้งนั้นเลย

สำหรับวงเหล้าของ 3 ตัวที่บ้านผมไม่มีกับแกล้มหรอกครับ กินเหล้ากับน้ำเข็งอย่างเดียว ส่วนกับแกล้มนั้นใช้จินตนาการเอา ครับ

โดย paman _ - Thursday, 4 August 2005, 10:20AM

พี่กฤต ครับ ผมสนใจอยากได้ปีใหม่ไปผสมกับขนุน ลูกสาวของผมนะครับ

ไม่ทราบว่าพี่จะอนุญาต หรือเปล่าครับ

ผมเห็นปีใหม่ครั้งแรกรู้สึกว่าที่งานเมืองนะครับ เมื่อประมาณ 1 ปีที่ผ่านนะครับ

ผมชอบมากเลย

ลูกสาวผมไม่เป็นฮีทนะครับ แต่อยากจะถามไว้ก่อนครับ

ตอนนี้อายุ ได้ 1 ขวบ กับประมาณ 3 เดือนครับ

ปล. รู้สึกว่าลูกๆ พี่จะขี้เมานะครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 4 August 2005, 12:39PM
  ครอบครัวนี้เป็นครอบครัวบันเทิงจริงๆ ช่างคิด หาอะไรเล่นให้ลูกๆปวดหัวดีนะ แต่ก็ดีนะครับเป็นการสร้างสถานะการณ์ หรือว่าพี่กฤตเรามีการวางแผนล่งหน้าเพื่อเตรียมรับมือ เหมือนการซ้อมรบเลยนะเหนี่ย ร้ายจริงๆพี่เรา
โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 4 August 2005, 05:50PM

ถึงสมาชิกแก๊งหัวกะทิ ครับ

การสร้างสถานการณ์นี้ ไม่ใช่การซ้อมรบหรอกครับ เพียงแต่อยากจะทราบว่าเขาทั้ง 3 คิดอย่างไรกับเราบ้าง เท่านั้นเอง แต่ห้ามทำเลียนแบบนะครับ

โดย ปีใหม่ มดแดง - Thursday, 4 August 2005, 05:42PM

คุณ Paman _ ครับ

ยินดีครับที่จะได้ขนุนมาเป็นลูกสะใภ้ แต่ควรจะให้อายุมากกว่านี้อีกซักหน่อยนะครับ และต้องตรวจสอบสายพันธุ์ของแต่ละฝ่ายก่อนนะครับ โดยปรึกษาซินแสที่มีบ้านอยู่ แถวอยุธยา ห่างจากถนนสายเอเซียไม่มากนัก สังเกตได้ว่าทรงผมของซินแสท่านจะยุ่ง ๆ และเป็นสมาชิกของแก๊งหัวกะทิ

ผมไม่รับเงินค่าผสมพันธุ์หรอกครับ ขอให้บริจาคกับกองทุนของชมรมฯแล้วกัน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew