แนะนำตัว ฟ้าใหม่
โดย เพื่อน . - Friday, 29 July 2005, 01:28PM

ผมชื่อฟ้าใหม่ครับ
ตอบ: แนะนำตัว ฟ้าใหม่
โดย Bo (oYo) - Friday, 29 July 2005, 01:47PM

เจ้าฟ้าใหม่   เมื่อไหร่จะวิวาห์เสียที    เจ้าสาวเขารอเหงือกแห้งแล้วนะ   เล่นตัวจัง

โบอยากมีหลานมาวิ่งเล่นเป็นเพื่อนไวๆ  ชักเบื่อปิงปองแล้ว   อารมณ์เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย   วันก่อน โบนึกว่าจะงับหัวปิงปองเล่นเฉยๆอวดเจ้านาย    ปิงปองดันโต้กลับมาแรงๆ   หัวโบเป็นรูเลย ตายดีกว่า

โดย เพื่อน . - Friday, 29 July 2005, 01:53PM

เอาอีกมุมนะครับ อย่าเบื่อกันก่อน
โดย Bo (oYo) - Friday, 29 July 2005, 01:53PM

จองตัวกันไว้ตั้งแต่งานสวนสามพรานปีที่แล้ว http://faamai.bangkaew.com/

ลูกออกมาไม่หล่อเหมือนพ่อ  ไม่ยอมด้วย http://www.bangkaew.com/elearning/user/pix.php/5/f2.jpg

โดย เพื่อน . - Friday, 29 July 2005, 02:00PM

อายุยังน้อยอยู่ครับพี่ 14 เดือนเองคงต้องรอให้เป็นหนุ่มเต็มวัยกว่านี้ถึงจะเริ่มเป็นพ่อพันธุ์

อย่าเบื่อปิงปองเลย เธอน่ารักในแบบที่เธอเป็นแหละครับ เธอคงนึกว่าหัวเจ้าโบเป็นลูกมะพร้าวไว้ให้เธอแทะเล่น

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 1 August 2005, 10:31AM
  หล่อจิงๆ เลยอ๋ะ  ฟ้าใหม่
โดย เพื่อน . - Monday, 1 August 2005, 11:50AM

ขอบคุณ ครับที่ชม เอาไว้ไปเป็นกำลังใวลาประกวดกันหน่อยดีกว่าฮับ
โดย oak _bangkaew - Monday, 1 August 2005, 04:42PM

ถามเสี่ยเพื่อนบางแก้วครับถ้าเราจะผูกมิตรกับบางแก้วตัวผู้สีขาว-ดำ อายุสักประมาณหกขวบ  มันมีปัญหาตรงที่เขาไม่ยอมไปกะผมอะครับ จะอยู่แต่กับพ่อเขาอย่างเดียวเลย  ยังไงช่วยตอบด่วนนะครับพอดีอีกไม่กี่วันนี้พ่อเขาจะไม่อยู่บ้าน (ประมาณวันเสาร์กับอาทิตย์)  ผมจะได้ถือโอกาสนี้นำตัวกลับครับยิ้ม

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 1 August 2005, 05:40PM
  ได้เลยค่ะพี่เพื่อนฯ  งานประกวดที่อยุธยาอาทิตย์หน้านี้ลงประกวดมั๊ยคะ  จาปายเป็นกำลังใจให้ค่ะ  (ใกล้กรุงเทพฯ นะเนี่ยถ้าไกลกว่านี้คงอดไปแน่เลย)
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 1 August 2005, 06:46PM

นี่แหละ  แฟนน้องแนท ตัวจริง อย่าลืมไปประกันตัวน้องแนทด่วน

นี่ท่านั่งรอน้องแนท ?

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Monday, 1 August 2005, 07:27PM

โอ้ยอะไรกัน เพิ่งเห็นรูปฟ้าใหม่ครั้งแรก เชยจังเลย เรา

แล้วมีรูปสวยๆ อย่างนี้ อุบไว้ทำไม เอามาอาด เอามาดชว์กันมากๆ นะคุณเพื่อนบางแก้ว

จะรอจะรอจะรอ นะ

โดย เพื่อน . - Monday, 1 August 2005, 10:08PM

แหม! พี่วิศาล เราก็ชอบชมกันเรื่อย เดี๋ยวงานนี้เราแพ้ก็จ๋อยยอีกแย้วๆๆๆๆๆ

คุณ พชร นี่ขนาดฮ่องเต้ นังรอน้องแนทยังขนาดนี้ ถ้าเป็นผมนั่งรอละก็ ฮึมส์ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ น้องจิตรใส งานนี้ถ้าแพ้ก็อย่าว่ากันนะครับ ทำเต็มที่ สู้ตายยยย จ๊าบ อิอิ

โดย jitti r - Tuesday, 2 August 2005, 01:14AM

ขอแจมด้วยนะจ๊ะ จำได้ไหมเอ่ย  แสงทองไง.
โดย jitti r - Tuesday, 2 August 2005, 01:17AM

แสงทอง2
โดย jitti r - Tuesday, 2 August 2005, 01:19AM

นี่เป็นคู่บรีดของ แสงทองในไวๆนี้ ชื่อ  ท่องฟ้า เป็นลูกของ กัปตัน กับ ลูกน้ำ.
โดย เพื่อน . - Tuesday, 2 August 2005, 08:22AM

แหม! พี่จิตติเรา เวลาต้องการความช่วยเหลือไม่ออกมาช่วยกันเลย จะปล่อยให้เราโดนยำคนเดียวอยู่เรื่อย

นี่ไงครับ สุนัข บางแก้ว ของพี่จิตติ เป็นสายที่มีจิตประสาทเป็นเยี่ยม ไม่เคยเห็น ลูกสุนัข ของพี่เขาดุเลย เมื่อโตขึ้นก็น่ารัก ไม่เหมือนตัวเจ้าของครับ ขี้เหร่จะตาย แต่ไม่รู้ว่าสร้างลูกสุนัขบางแก้ว ที่สวยๆได้ไง

โดย เพื่อน . - Tuesday, 2 August 2005, 09:32AM

ลืมตอบน้องโอ๊ก ถ้าจะมาผูกมิตรกับเจ้าฮ่องเต้ละก็ ผมว่าไม่ต้องหรอกครับ ผมว่าเอากระชุ(ที่ใส่หมู) มาอุ้มไปเลยดีกว่า

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 2 August 2005, 10:12AM
  "ไม่เหมือนตัวเจ้าของครับ ขี้เหร่จะตาย แต่ไม่รู้ว่าสร้างลูกสุนัขบางแก้ว"

5555+ 5555 เอาเลยพี่จิตติ อย่างงี้ยอมกันไม่ได้ เรื่องหล่อ เรื่องสวย ของคนกินกันไม่ได้คร๊าบ ขอบอก ๆ 555+(น้องล้อเล่น) กัดฟัน
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 2 August 2005, 12:27PM

ไปเปิดคลังรูปดู ดั๊นไปเจอหมาใครก็ม่ายรู้ รูปร่าง หน้าตาคล้ายๆ ฟ้าใหม่ของเจ้าของกระทู้เลยอ่ะ เอามาให้ดูซะหน่อย ทั้ง เบอร์ 1, 2, และ 3 เลย (อย่างงี้เขาเรียกว่า หล่อทั้งตระกูล อิ อิ)
โดย เพื่อน . - Tuesday, 2 August 2005, 01:54PM
  ขนเอามายกตระกูลเลยนะคุณ นิวัติ ว่าแต่เมื่อไหรจะเข้ามาเอาหลวงพ่อทวดครับ จะได้ฝากไปให้ที่ชมรมด้วย หุหุ เขาเรียกว่าถือโอกาสเด๋อ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 2 August 2005, 07:25PM

พี่จิตติ  เอ คล้ายกับเจ้าต้าหลู่ แต่ลิ้นสั้นกว่า คอกนี้สวยๆทั้งนั้นเลย

โดยเฉพาะแฟนเจ้าของคอก  ตัวผู้ก็หล่อ ยกเว้นเจ้าของคอก อีกนั่นแหละ

ยังงงๆ อยู่เลย  เจ้าของไม่หล่อแต่หมาดันออกมาหล่อ  จริงมั้ยคุณเพื่อนบางแก้ว

สงสัยมียาดี  555 คงได้มาจาก เณรแอ วะ ชัวร์ 

ปรกติเห็นเขาพูดกันว่า เธอซ่าเพราะยาคุม

แต่ใช้กับพี่จิตติไม่ได้  คงจะใช้ข้อนี้ได้ หายซ่าเพราะยาหมด  เณรแอถูกจับแล้วนะ

ไม่ทราบว่าเก็บไว้กี่กะปุก แบ่งบ้างฮิ พี่ ?

โดย เพื่อน . - Tuesday, 2 August 2005, 07:33PM
  ช่ายๆๆๆๆ ว่าแต่คุณ พชร เก็บไว้กี่กระปุกละครับ แบ่งมั่งฮิ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 2 August 2005, 07:43PM

คุณพี่เพื่อนบางแก้ว   ผมไม่มีหรอก  ว่าว่างๆ จะไปศัลยกรรมตกแต่ง

ให้มีใบหน้าเหมือนเณรแอ ก็คงพอ ไปด้วยกันมั้ย ? เผื่อฟลุ๊ควะ ?

โดย เพื่อน . - Tuesday, 2 August 2005, 08:21PM
  อ้าว!แล้วตอนนี้ไม่เหมือนหรอฮับ เอางี้ดีกว่าเราไปเปิดสำนักกัน ท่านเป็นอาจารย์เราเป็นศิษย์ ท่านเป็นคนทำผมเป็นคนถ่าย แล้วเอามาขายให้เพื่อนๆในเวปนี้ หารายได้ช่วยสุนัขบางแก้วตกยากกันดีกว่า เอ! จะมีคนจองหรือป่าวหนอ นะนะเพื่อสุนัขบางแก้วของเรา
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 3 August 2005, 10:31AM

คุณเพื่อนบางแก้ว  ขออนุญาตพาฟ้าใหม่ไปเป็นพรีเซ็นเตอร์ที่พันทิปหน่อย  เพื่อประกาศจุดยืนว่า  สุนัขที่ไม่ธรรมดา แต่น่าเลี้ยง อย่างบางแก้ว นี่ครับ   ต้องศึกษาก่อนที่จะตัดสินใจเลี้ยงอย่างยิ่งเลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J3643390/J3643390.html#5

แต่เอ..   จุดยืนแบบนี้  จะทำให้เข้าใจผิด  ติดลบ หรือเปล่าเนียะ ช่างคิด

โดย เพื่อน . - Wednesday, 3 August 2005, 12:55PM

เขียนแรงๆกว่านี้หน่อยดีกว่าครับ จะได้เป็นการกระตุ้นให้ผู้ที่คิดจะเลี้ยงได้ตัดสินใจ มากๆ ก่อนที่จะเลี้ยงเขา แค่นี้น้อยไปครับ

ถ้าเราคิดจะให้ความรู้กับผู้เลี้ยงแล้วอย่ากลัวคนอื่นๆตำหนิครับ เราไม่ได้ทำลายภาพพจน์ ของสุนัขบางแก้ว เราให้ผู้ซื้อตัดสินใจว่าจะเลี้ยงหรือไม่ ถ้าคิดจะเลี้ยงเพราะความน่ารักก็อย่าเลี้ยง ขอให้เลี้ยงเขาเพราะเขาคือสุนัขบางแก้ว ให้เขารักในแบบที่บางแก้วเป็นอยู่ ชี้จุดเสียให้มากๆหน่อย ฉะนั้นเมื่ออยากจะเลี้ยงก็ต้องเข้าใจเขาให้มากๆ

อยากบอกว่า สุนัขบางแก้วเป็นสุนัขที่ ไม่แนะนำให้คุณซื้อมาเลี้ยง หากคุณเป็นผู้ที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับนิสัยของเขา วิธีการเลี้ยงดูเขา

ไม่อยากเห็นบางแก้วโดนด่าครับ ถ้าจะโดนด่าก็ขอให้ผู้ที่มีใจรักบางแก้วเป็นคนด่าดีกว่าครับ ไม่เสียใจเท่าผู้ที่ไม่รัก แล้วก็ไม่ได้เลี้ยงบางแก้วด่า คร๊าบบบบบ

โดย Aey อรทิพา เศรษฐบุตร - Wednesday, 3 August 2005, 04:09PM

"ถ้าเราคิดจะให้ความรู้กับผู้เลี้ยงแล้วอย่ากลัวคนอื่นๆตำหนิครับ เราไม่ได้ทำลายภาพพจน์ ของสุนัขบางแก้ว เราให้ผู้ซื้อตัดสินใจว่าจะเลี้ยงหรือไม่ ถ้าคิดจะเลี้ยงเพราะความน่ารักก็อย่าเลี้ยง ขอให้เลี้ยงเขาเพราะเขาคือสุนัขบางแก้ว ให้เขารักในแบบที่บางแก้วเป็นอยู่ ชี้จุดเสียให้มากๆหน่อย"

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะคุณเพื่อนบางแก้ว ลูกหลานเราจะได้ไปเจอแต่คนที่มีความคิดรอบคอบ มีเมตตา มีความรับผิดชอบเนาะ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 3 August 2005, 06:52PM
  สนับสนุน พี่เพื่อนบางแก้ว และพี่ Aey ครับ

อย่าซื้อไปเลี้ยง ถ้ายังไม่ทราบถึงวิธีการเลี้ยง (แถวบ้านผมเรียกว่าภาระที่ใจรัก หุ หุ) ที่ถูกต้อง เพื่อให้เขามีจิตใจที่ดี มีจิตประสาทที่มั่นคง และอยู่ในความควบคุมของเราได้ ออกสู่สังคมได้อย่างปกติ ผู้เลี้ยงจะต้องให้เวลากับเขาในการฝึก นิสัยค่อนข้างมาก เอ ว่าแต่ว่าเรามาจัดประกวดสุนัขบางแก้ว ที่เลี้ยงตามบ้านแล้วมีนิสัยดี จิตประสาทนิ่ง เข้ากับสุนัขอื่นได้กันมั๋ยครับ ผมว่าจะเป็นการสร้างมาตรฐานของผู้เลี้ยง ให้เป็นไปในแนวทางเดียวกัน และเราจะได้มีสุนัขบางแก้วที่จะได้รับการฝึกให้มีจิตประสาทที่มั่นคง เพิ่มมากขึ้น และก็เป็นตัวอย่างให้กับผู้ที่คิดจะซื้อมาเลี้ยงไปในตัวนะครับ เพราะการที่สุนัขได้รับการเลี้ยงแบบปรับนิสัยให้เข้ากับสังคมได้นั้น ผู้เลี้ยงก็จะได้ไม่มีปัญหาในการพาไปหาหมอ ไปฉีดยา จับป้อนยาทั้งยาเม็ด และยาน้ำ (ซึ่งถ้าไม่สบายเราต้องป้อนเองอยู่แล้ว รพ เขาไม่มาป้อนให้ทุกวันหรอก) จับอาบน้ำเอง ฝากไว้ที่ร้านอาบน้ำ เอาไปเที่ยวตามสวนสาธารณะ ที่มีสุนัขอื่นๆมากมาย จะได้ไม่ต้องไปทะเลาะ หรือไปแว้งกัดหมาตัวเล็กๆ แต่ราคาหลายหมื่นเข้า 555 เจ้าของจาตายเอานาครับ น่าจะเป็นประโยชน์ต่อการเลี้ยงบางแก้วนะครับ

ส่วนเรื่องหลวงปู่ทวด แฮะๆ คงต้องรบกวนหลวงปู่จำวัดอยู่ที่บ้านโชกุน สักพักนึง ยุ่งๆ กะงานอยู่ครับ ยังขยับตัวไม่สะดวก
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 3 August 2005, 09:11PM

ตอนนี้ไม่เหมือนเย้ว  รุ่นผมมันเกินทั้งน้ำหนักและอายุ ถ้ารับผมเป็นผู้แสดง

ชมรมเจ๊งแน่ มันอ้วนเกิดกล้องจะรับไหว

เอาเป็นว่าคุณเพื่อนบางแก้วแสดงดีกว่า  ผมยุ่ง ตัวยาวๆ หุ่นก็ให้ เข้ากับคำพังเพยที่ว่า

สูงชลูด ตูดปอด ยอดขุนพล

แต่ช่วงนี้ผมว่าเลื่อนไปเป็นวันจันทร์ดีกว่า พฤหัส ศุกร์ ก็ยุ่งเรื่องส่วนตัว วันพฤหัส ก็ต้องขับรถไปชลบุรี

วันศุกร์ก็ต้องขับขี่ วันเสาร์ก็ต้องประกวด วันอาทิตย์ ก็ต้องรับถ้วย Best in Specialty

(ของฮ่องเต้นะครับ)  ส่วนคุณเพื่อนบางแก้วถ้ายอม ไม่มีอุปสรรคจาก พี่ต้นละก็

คงได้รางวัล Best in Show แน่ๆ ผมจะไปออกประกวดและขายที่เมืองคานส์ให้

เอาให้ดังกว่า ต้มยำกุ้ง เลย  เอาวันใดดี  วันจันทร์ก็คงยังเพลีย วันอังคาร คงคลานอยู่นั่นแหละ ?  เพลียกมล ไม่รู้จะเอาวันไหนดี

โดย jitti r - Wednesday, 3 August 2005, 11:59PM

ขอปะดาบกับคุณ พชร หน่อยเถอะผมหล่อกว่า เณรแอร์ เยอะ แต่ก็ยอมรับว่าหล่อน้อยกว่า เพื่อนบางแก้ว คุณน้อยหน่า ..ขำใหญ่เลย เชียรพี่ๆ ปะดาบกันสนุกดีนะ. คุณวิเชียร

คร๊าบ ข้า ฯน้อยขออนุญาต ขอดูเฉยๆไปพลางๆก่อน ...ตอนนี้ขี้เกียจมาก ..สุริยาทวงต้นฉบับบ่อยๆ.พอดีงานที่ทำอยู่ก็หนักขึ้นทุกวันและเข้าคอร์สบ่อย แถมยังต้องสอบอีกต่างหาก ทำงานกับบริษัทนี้หนักกว่านักศึกษาเสียอีก  เอาไว้ให้ได้พักเหนื่อยสักหน่อยขอสัญญาว่า จะเขียนมาแชร์ความรู้กันครับ   ...น้องเพื่อนบางแก้ว..แนบรูปต้าลู่เต็มตัวให้ดูเอารูปเก่าไปก่อนก็แล้วกัน.

โดย เพื่อน . - Thursday, 4 August 2005, 11:37AM

โธ่ๆๆๆๆ พิจิตติ หมดกัน เสกเจ้าต้าลู่ เป็นงี้ได้ไง หมาสวยๆถ่ายรูปซะไม่หล่อเลย ไม่เอาอย่างนี้เอารูปใหม่ สวยๆ จะดูพ่อพันธุ์สวยๆซักหน่อย หรือกลัวว่าเจ้าต้าลู่จะหล่อมากกว่าพี่ครับ

โดย เพื่อน . - Thursday, 4 August 2005, 11:42AM
  พี่พัชร เอางี้ดีกว่าเราไม่ต้องถ่ายแล้วขาดตัวแสดงนำ โครงการนี้พับไป เราไปทำกุมารทองดีกว่า แล้วใครจะเป็นกุมารทองแล้วใครจะเป็นเณรแอร์ละครับ ให้พี่เป็นกุมารทองผมเป็นเณรแอร์ดีไหม ผมจะได้จับพี่ย่าง หมุนๆๆๆ แต่ผมว่ากุมารทองตัวนี้จะใหญ่เกินไปนะครับ หุหุ 
โดย เพื่อน . - Thursday, 4 August 2005, 11:52AM

ขอบคุณ คุณเอ๋ และคุณนิวัติครับที่ช่วย นับหนุน ขอบคุณจ๊าบๆๆๆ อยากให้สุนัขบางแก้วเราเจอคนที่รักเขาจริง ไม่ทิ้งเขา แม้ว่าจะมีปัญหาที่เกิดจากเขาหรือเรา เราก็ต้องพยายามที่จะแก้ปัญหาให้เขา ขอให้เขาได้อยู่กับคนที่เลี้ยงเขาตั้งแต่เล็ก จนถึงวันที่เขาหมดลมหายใจครับ

ความคิดของสุนัขบางแก้วตัวหนึ่ง

" เจ้านายอาจมีหลายรัก แต่ผมรักเจ้านายคนเดียว "

ผมรักเจ้านายมาก มาให้ผมงับหน่อยซิ อิอิ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 4 August 2005, 12:06PM
  " เจ้านายอาจมีหลายรัก แต่ผมรักเจ้านายคนเดียว " หมายถึงตัวเองเหรอพี่เพื่อน ฯ ฮิฮิฮิฮิ ..งั้นมาให้ผม กัด หน่อยโทษฐานนอกจายยกัน 555+

พี่จิตติ พี่หล่อที่สุดแล้ว อย่าไปเปรียบกับพี่เพื่อน ฯ เลย แกก็หล่อตามประสาคนอยุธยาแห่งบ้านโชกุนนั่นแหละ แหม.. แต่ต้าลู่ รูปนี้ไม่ไหวเลย .. ขี้เหร่เป็นบ้า 555 ถ้าไม่บอกว่าเป็นต้าลู่ตัวเดียวที่เคยมาโพสท์(สวย ๆ) ยังนึกว่าเจ้าหมาตัวนี้มันเป็นอะไร ทำมาย...ถึงจะได้เป็นอย่างน้านน ..อืม ขนเค้าวยดีนะยาวดีจัง
โดย เพื่อน . - Thursday, 4 August 2005, 12:48PM
  โธ่ๆๆๆๆ ไม่เคยเป็นอย่างนั้นเลย ที่บอกว่า เจ้านายมีหลายรักนะหมายถึงเจ้านายมีลูกๆหลายตัวว้อย ไอ้น้องบ้าๆๆๆๆๆๆ เราออกเป็นคนดีที่ซู๊ด ถามแฟนเราดูได้ (ถ้าไม่เผลอจ้า)
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 4 August 2005, 01:19PM
  เราออกเป็นคนดีที่ซู๊ด ถามแฟนเราดูได้ (ถ้าไม่เผลอจ้า) ถ้าจะเผลอบ่อยละซิ พี่ต้นรับทราบ ห้ามเผลอ ง่วงแสนง่วงอย่างงัยก็ห้ามหลับห้ามเผลอ ถ้าเค้าไม่หลับก็ทำให้หลับด้วยฝ่ามือเราถึงจะนอนได้จ้า ไม่งั้ยเค้าจะมาค้างได้ว่าพี่ต้นเผลอ ฮิฮิฮิ ไม่เป็นไรเดี๋ยวถามเจ้าน้องชายดูก็รู้ ฮิฮิฮิ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 4 August 2005, 08:08PM

จริงเหมือนอย่างที่เพื่อนบางแก้วว่า หรือว่าช่วงนี้โทรมทั้งคู่ ทั้งคนและหมา

เอ  สงสัยต้าลู่จะติดสัด เลยโทรม ส่วนพี่ติ โทรม ......คล้ายกันคืองานหนักจากที่ทำงานประจำ ?  ผมไม่ได้ว่าพี่ติ เป็นเณรแอนะครับ   แต่ผมบอกว่าอยากแปลงโฉมตัวเองเป็นเณรแอต่างหาก แต่ทำไม่ได้จริง  อย่างทุกวันนี้หมอก็บอกว่า ทำดีที่สุดแล้วได้แค่นี้ครับ    แต่ก็ไม่มีแรงดึงดูด  สงสัยวัยทองแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดย jitti r - Thursday, 4 August 2005, 10:11PM

แหม..น้องๆทั้งหลายเข้าใจผิดอีกแล้ว..รูป ต้าลู่เป็นรูปเก่า..เมื่อปีที่แล้ว จะให้ดูทรงตัวมันไง.. ทรงตวแบบนี้ จิตนาการ หน่อยซิจะ เติมขนเข้าไปเยอะๆ..2เท่าตัว.ส่วนรูปปัจจุบัน คนเลี้ยงไม่อาบน้ำ ให้ เหลืองอ๋อยเลยคงถ่ายลงไม่ไหวละ. ก็เอารูปน้องใหม่ที่พึ่งที่จะเริ่มพื้นจากอาการโทรม ชื่อเจ้า ..โอเป็ค  เป็นลูกมอร์แกน + หลานลูกแก้ว-หยกไทย.

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 4 August 2005, 10:11PM
  พี่จิตติ รูปต้าลู่ ต้องจินตนาการกันเองเหรอ 555 เค้าพวกเราจินตนาการกันหน่อยแย้ว 55+ ล้อเล่นนะพี่ท่าน กัดฟัน

แต่ขนเค้ายาวดีจัง นีโอยังไม่ได้ครึ่งเลย
โดย เพื่อน . - Thursday, 4 August 2005, 10:06PM
  อืมส์ ผมก็ลืมนักแสดงนำคนนี้เลยนะเหนี่ย หากพี่พชร ไม่พูดถึง ผมว่าแกเหมาะเหมือนกันน๊ะ งั้นเราเริ่มกันใหม่ดีกว่า ผมเป็นลูกศิษย์ พี่จิตติเป็นเณรแอร์ พี่พชร เป็นคนถ่าย ผมว่า เวอร์ชั่นนี้น่าจะเหมาะ แล้วเอา ซีดี ไปแบล็คเมย์ ไม่ต้องแบล็คใครหรอกครับ เริ่มจากคนที่แสดงเป็นเณรแอร์ก่อน เอาไปให้แฟนแกดู แค่นี้ก็หนาวแย้วววว
โดย jitti r - Thursday, 4 August 2005, 10:20PM

555555555.....น้องน้อยหน่า พี่ก็แก้ตัวไปน้ำขุ่นๆอย่างนั้นแหละเรื่องจริงก็อย่างที่บอกเหลืองอ๋อยเลยแต่ขนยาวมาก  ส่วนจะให้แสดงเป็นเณรแอร์คงรับประทานไม่ลง ถ้าเป็น

โจเหวินฟะ ยังพอไหว. ก็เอารูป ..ซากุระ..น้องสาว ต้าลู่ไปชมก่อนก็แล้วกัน เพิ่งถ่ายเสร็จมาสดๆร้อนๆ..สำหรับเฮีย พชร..ยินดีให้เป็นเจ้าบ่าว ซากุระได้นะจ๊ะ.

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 4 August 2005, 10:34PM
  "สำหรับเฮีย พชร..ยินดีให้เป็นเจ้าบ่าว ซากุระได้นะจ๊ะ"
ให้คุณ พชร เป็นเจ้าบ่าวเหรอ 555 555 น้อยหน่าอ่านผิดหรือเปล่าเนี่ย ช่างคิด

"ส่วนจะให้แสดงเป็นเณรแอร์คงรับประทานไม่ลง" อย่าเป็น.. ดีแล้วพี่ คิดกันได้ไงเนี่ย กัดฟัน
โดย jitti r - Thursday, 4 August 2005, 10:35PM

ล้อเล่น...น้อยหน่าไมต้องตกใจนะ สนิทกัน..เฮีย พชร  อย่าเสียใจนะผมมีเจ้าบ่าวให้ซากุระแล้ว คือ ไมโคร.

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 4 August 2005, 10:51PM
  ไม่ตกใจ...อิอิอิ นึกว่าเอาจริง 55555 ล้อเล่นเหมือนกัน อิอิอิ

รูปนี้ไมโครน่าเหี้ยมจัง คงไม่ดุ ไม่งั้นจะได้รางวัลมาได้งัยจริงม่ะ
โดย เพื่อน . - Friday, 5 August 2005, 06:20PM

อิอิ หวัดดี ไมโครสุดหล่อ

โดย oak _bangkaew - Friday, 29 July 2005, 03:18PM

เห็นแล้วแทบขาดใจมารร้าย  ยังไงผมขอเป็นกำลังใจให้เสี่ยเพื่อนบางแก้วกับพี่ต่อ(เจ้าของ)  แต่เอ....  งานที่อยุธยา สงสัยBest จะอยู่กับเจ้าถิ่นซะแล้ว
โดย oak _bangkaew - Friday, 29 July 2005, 03:33PM

แต่ผมของบอกข้อเสียของฟ้าใหม่สักหน่อย  เพื่อสมาชิกเวปอาจจะไม่ทราบเนื่องจากไม่เคยรู้  ฟ้าใหม่มีข้อเสียตรงที่  ไม่สามารถไม่อยู่ที่อื่นได้เนื่องติดบ้านมากกกกกก  จึงเป็นเหตุให้ ผมเอาขึ้นรถกลับบ้านไม่ได้สักทีตายดีกว่า ครับ
โดย เพื่อน . - Friday, 29 July 2005, 03:39PM

นี่มัน เจ้าโชกุน ของผมนี่หน่า ไม่หล่อแต่เร้าใจครับ มีไว้เป็นทหารยาม ครายว่าไม่หล่อแต่สำหรับเราหล่อที่สุดในบ้านเลยครับ มากอดซักทีซิ

พ่อไม่ดังแต่ลูกดังนะครับ ชินจัง รูปหล่อไง ลูกของโชกุน 

โดย Audhsapong Jantwee - Friday, 29 July 2005, 04:38PM

หวัดดีคับ เพื่อนบางแก้ว แหม เจ้าฟ้าใหม่ สวยจัง เอ๊ย หล่อจังเลย เป็กนี้ชอบมากเลย ถ้าเจ้าฟ้าใหม่แต่งานมีลูก อย่าลืม แจ้งข่าวคาวด้วยนะ พอดีกำลังหาเพื่อนให้เจ้าลักกี้ผมให้ อีแมวไว้นะครับ audhsapong@hotmail.com หรือ 06-8270907 นะครับ.......

โดย เพื่อน . - Friday, 29 July 2005, 05:12PM

รออีกนานมากๆครับ ผมว่าค่อยๆดูกันไปก่อนดีกว่า ยังไม่เคยเห็นผลงานการให้ลูกของเขาเลยครับ ยังไม่กล้าการันตี ว่าจะสวยเหมือนพ่อหรือไม่ ตอนนี้เขามีอายุเพียง 14 เดือน ต้องให้เขามีอายุ 2 ปี ขึ้นไปถึงจะเริ่มเป็นพ่อพันธุ์ครับ บางที่อาจจะสวยแต่เฉพาะตัวเขา

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 29 July 2005, 09:29PM

คุณเพื่อน ฯ สวยเฉพาะ หรือสวยแล้วเล่นตัว อันหลังนี้เจอบ่อยจัง

ช่วยแนะนำหน่อยซิ  ทำไงดี ? 

โดย เพื่อน . - Saturday, 30 July 2005, 12:09AM
  แหม! ตา พชร ช่างเน็บแนมจริงๆ เราเป็นคนเลี้ยงสุนัข แค่เห็นคนอื่นเขาชื่นชมสุนัขของเรา เราก็ดีใจ เป็นปลื้ม แต่ว่าถ้าเราผสมพันธุ์ต่อไป เราก็ไม่รู้ว่าลูกสุนัขจะสวยหรือไม่ ถ้าเราคุยว่าสวยแล้วลูกสุนัขออกมาไม่สวยเราก็หน้าแตกซิ เราก็แอบหวังอยู่ว่าน่าจะให้ลูกสวยนะ อย่าโม้เลยเอาไว้ดูกันดีกว่าปีหน้าสำหรับลูกของฟ้าใหม่ สำหรับปีนี้หมดโค้วต้าแล้วครับ ทำแค่สี่คลอกครับ พอแล้ว เดี๋ยวลูกสุนัขออกมามากเกินไป เลี้ยงดูได้ไม่ทั่วถึง เดี๋ยวโดนตำหนิได้ ว่าเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี
โดย eve Savangpop - Saturday, 30 July 2005, 01:19PM
  โอ้ววววว ลูกชายบ้านนี้หล่อจริงๆ เลยค่ะ ส่วนลูกสาวก็สวยใช่ย่อยซะที่ไหน อยากให้เอารูปมาลงให้ดูเป็นขวัญตาอีกเยอะๆ จังค่ะ
โดย เพื่อน . - Saturday, 30 July 2005, 10:26PM

ขอบคุณครับที่ชม เอาไว้หารูปสวยๆให้ดูใหม่นะครับ ตอนนี้หมดแย้ว.....ครับ

โดย oak _bangkaew - Friday, 29 July 2005, 05:07PM

ช่างคิดนี่ครับเจ้าชินจัง  อิอิ เอ...ว่าแต่ผิดตัวเปล่าหว่า

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew