@@ ร่วมด้วยช่วยกันหาทุนช่วยน้องหมาบางแก้วค่ะ @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 09:56AM

อันสืบเนื่องจากท่านประธานชมรมฯ มีดำริจะหาเงินเข้าชมรมฯเพื่อเป็นกองทุนช่วยน้องหมาบางแก้วได้ทันท่วงที (แฮ่ๆๆๆ เป็นทางการไปเปล่าคะ)  มาเช้าวันนี้มีผู้ร่วมด้วยช่วยกันหลายท่านมาก  ขอบคุณที่ซู๊ดเลยค่ะ  ตามรายละเอียดด้านล่างนะคะ

09:41 - 27/07/05 เพื่อนบางแก้ว ร่วมบริจาค 1500 บาท ขอมอบให้หนึ่งองค์ นะครับ ส่วนหลวงพ่อทวดบูชานี้ ผมจะนำไปมอบให้ คุณ ป้าชัช ประธานชมรมนะครับ

09:32 - 27/07/05 เพื่อนบางแก้ว เอาเป็นว่า ผมขอมอบพระหลวงพ่อทวด บูชา ขนาดหนาตัก 3 นิ้ว ซึ่งผมได้บูชามาจากวัด ช้างไห้ ด้วยตนเอง จำนวน 3 องค์ สร้างเมื่อปี 2538 นำมาให้เพื่อนร่วมทำบุญก็แล้วกันนะครับ หากผู้ใดบริจาคเงินร่วมโครงการ เป็นเงิน 1.500 บาท ผมจะมอบหลวงพ่อทวดบูชานี้ให้ท่านครับแจ้งความประสงค์ได้เลยครับ

ตอบ: @@ ร่วมด้วยช่วยกันหาทุนช่วยน้องหมาบางแก้วค่ะ @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 09:57AM

09:31 - 27/07/05 น้อยหน่า แหม...คุณพชร -แต่ยังกิ๊ก- วัยสะรุ่น(แรกไปแล้ว)เสียด้วย อิอิอิ อ้าว..น้อยหน่าขอ 1 ชุด แล้วตังค์จะให้โอนไปที่ไหน ใครจัดส่งจะได้แจ้งที่อยู่ หรือว่าเป็นคุณนิทัสมัยค่ะ จะได้ให้ส่งมาพร้อมเสื้อกับสติ๊กเกอร์เลย เคยให้ที่อยู่กับคุณนิทัสมัยไปแล้ว // ดีเหมือนกันเผื่อจะเข้าใจหมาตัวเองมากยิ่ง ๆ ขึ้น เค้าจะได้น่ารักอย่างเจ้ากล้วยปิ้ง หมาอะไรตัวใหญ่หน้าเ!*#$%้ยมแต่ไม่ก้าวร้าวเลย น่ารักมากจ๊ะ

09:20 - 27/07/05 แม่โอ๊ต สวัสดีดีค่ะป้าชัช คุณแม่กล้วยปิ้ง คุณต้อม เมื่อคืนหนูขอโทษนะคะป้าชัชอยู่ๆ ก็หายไปโดยไม่บอก คือคอมแฮงค์ค่ะ คุณพชรใจดีจังเลยเด๋วหนูต้องไปหาหนังสือดีๆ บ้างแล้ว ขอบคุณป้าชัชกะคุณแม่กล้วยปิ้งนะคะประเดิมเป็น 2 ท่านแรกเลย งั้นหนูขอจองด้วย 1 ชุด 3 เล่ม บริจาคเข้าชมรม 500 ค่ะ

08:54 - 27/07/05 แม่กล้วยปิ้ง ขอจองหนึ่งชุด 3 เล่ม บริจาคเข้าชม 500 เงินจะโอนเข้าบัญชีแล้วจะแจ้งอีกที ส่วนของไปรับพร้อมเสื้อที่กระทรวงเหมือนเดิมค่ะ

08:42 - 27/07/05 ป้าชัช ขอบคุณคุณพชรมากค่ะ ที่หามุขมาเพิ่มทุนให้ชมรม และได้ทำแล้วด้วย ขอเชิญเพื่อน ๆ สั่งจองด่วน หนังสือที่คุณพชรคัดสรรมารับรองว่าดีและมีประโยชน์แน่ ๆ เพราะเคยได้อ่านมาแล้ว สำหรับราคาปกหนังสือชุดนี้ 325 บาท คุณพชรขอเพียง 160 บาทให้ชมรม แต่ใครจะบริจาคเท่าราคาหรือเกินราคาปกเพื่อช่วยเหลือชมรม คุณพชรคงไม่บ่นนะคะ งั้นป้าชัชจอง 1 ชุด ราคา 500 บาท ส่งมาพร้อมเสื้อและสติกเกอร์ ส่วนกะตังจะโอนให้ต่อไป

ตอบ: @@ ร่วมด้วยช่วยกันหาทุนช่วยน้องหมาบางแก้วค่ะ @@
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 09:58AM

05:52 - 27/07/05 พชร เพื่อนๆ ทุกท่าน ถ้าขายหมดโดยไม่ต้องส่งไปรษณีย์ ก็จะมีเงินไว้ช่วยหมาบางแก้วเรา น่าจะได้ 3200บาท ผมพยายามหามุขมาช่วยเพิ่มกองทุน หัวงว่าคงจะมีเพื่อนช่วยกันนะครับ

05:48 - 27/07/05 พชร เพื่อนๆ ช่วยกันสักคนละหนึ่งชุด นัดเจอกันที่สนามประกวด เช่น อยุธยา (ต้นเดือน) หรือที่กระทรวงสาธารณสุข หรือจองผ่านคุณวิเชียร ได้นะครับ หนังสือทั้งหมดคัดแต่ที่มีสาระดีๆ มาแล้ว หนังสือมหัศจรรย์สุนัขแสนรู้ นี้ คุณวิเชียรเคยซื้ออ่านแต่เป็นภาคภาษาอังกฤษ เมื่อไม่นานมานี้ ฉะนั้นรับรองเนื่อ้หาสนุกแน่ ช่วยๆกันเป่าประกาศด้วยครับ เห็นของดีเลยเอามาฝาก

05:42 - 27/07/05 พชร เพื่อนคนรักบางแก้ว หนังสือมหัศจรรย์สุนัขแสนรู้ ราคาปก 145 ขายสัก 70 บาท บั๊คเจ้าสุนัขแห่งพงไพรรคาปก 80 ขาย 40 บาท สุนัขไทยหลังอานและสุนัขไทยพัธุ์บางแก้ว (จตุจักร)ราคาปก 100 ขาย 50 บาท อยากจะขายรวมครั้งเดียวเป็นชุด เพราะค่าส่งน่าจะ 30 บาทขึ้นไป
รวมทั้งซองด้วยก็ ตกคร่าว ๆ 40 บาทไปแล้ว หรือจะไปให้ที่กระทรวงสาธารณสุข ?

05:37 - 27/07/05 พชร ป้าชัช น้อยหน่า คุณจิตรใส ผมได้บริจาคหนังสือเก่า แต่ยังกิ๊ก อยู่ อย่างละ 20 เล่มฝากไว้ที่
คุณวิเชียรเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว คือ มหัศจรรย์สุนัขแสนรู้ บั๊ค เจ้าสุนัขแห่งพงไพร และสุนัขไทยหลังอานและสุนัขไทยพัธุ์บางแก้ว (จตุจักร) เป็นหนังสือที่น่าสนใจ ขายให้ผู้สนใจและที่ใจบุญ
ขายให้ในราคา ครึ่งเดียว รายได้ทั้งหมดยกให้ ชมรม ฯ โดยไม่หักต้นทุนครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 27 July 2005, 10:10AM
  10:08 - 27/07/05 นิวัต แหมพี่เพื่อนบางแก้วของเรา มีของดีก็ไม่บอก ผมขอจองหนึ่งองค์ครับ 1,500- บาท และเพิ่มอีก 1,000- บาท บริจาคให้ชมรมคนรักบางแก้ว ช่วยค่ารักษาเจ้ามอเตอร์เวย์ครับ รวมเป็น 2,500- บาท อีกสองวันโอนเงินเข้ากองกลางให้ครับ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Wednesday, 27 July 2005, 10:13AM
  อาโกวของพายุขอจองหนังสือ 1 ชุด (3 เล่ม) ด้วยครับ (500 บาท) โอนเงินเข้าบัญชีเดียวกันกับที่จองเสื้อใช่ไหมครับ และพายุขอรับหนังสือพร้อมกับเสื้อด้วยนะครับ พายุเคยขอใช้บริการของคุณอาทร คุณอาทรจะยังยินดีให้ใช้บริการอยู่ไหมครับ ถ้าส่งทางไปรษณีย์สะดวกกว่า พายุจะแจ้งตำบลที่อยู่ไปที่คุณแม่โอ๊ตครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 10:18AM

รายการที่ 1 หนังสือของพี่พชร จำนวน 20 ชุด

- หนังสือมหัศจรรย์สุนัขแสนรู้ ราคาปก 145 ขายสัก 70 บาท  

- บั๊คเจ้าสุนัขแห่งพงไพรรคาปก 80 ขาย 40 บาท 

- สุนัขไทยหลังอานและสุนัขไทยพัธุ์บางแก้ว (จตุจักร) ราคาปก 100 ขาย 50 บาท

รวมเป็นชุดราคา 160 บาท     ส่งทางไปรษณีย์เพิ่มค่าส่ง 40 บาท  รับที่กระทรวงฯไม่เสียค่าส่งค่ะ

ขณะนี้มีผู้สั่งจองแล้วดังนี้

1. ป้าชัช  จำนวน 1 ชุด ร่วมบริจาค 500 บาท

2. คุณแม่กล้วยปิ้ง  จำนวน 1 ชุด ร่วมบริจาค 500 บาท

3.คุณแม่โอ๊ต  จำนวน 1 ชุด ร่วมบริจาค 500 บาท

4. คุณน้อยหน่า จำนวน 1 ชุด ร่วมบริจาค 500 บาท (ใช่เปล่าเนี่ยมัดมือคุณน้อยหน่าชก ฮิ ฮิ ฮิ)

ท่านใดที่สั่งจองและโอนเงินแล้วรบกวนแจ้งในกระทู้นี้เลยนะคะ

โอนบัญชีนี้เลยนะคะ          คุณณัฐชาพร  พูลสวัสดิ์

ชื่อธนาคาร         บมจ.ธนาคารกรุงเทพ  สาขาบางยี่ขัน

ประเภทบัญชี       ออมทรัพย์

เลขที่บัญชี          137-0-86987-5

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 10:33AM

รายการที่ 2  พระหลวงพ่อทวด บูชา ขนาดหนาตัก 3 นิ้ว ซึ่งผมได้บูชามาจากวัด ช้างไห้ ด้วยตนเอง จำนวน 3 องค์ สร้างเมื่อปี 2538 ของพี่เพื่อนบางแก้วค่ะ

รายนามผู้ร่วมทำบุญ  (ถ้าผิดพลาดตรงไหนรบกวนพี่ๆ ช่วยแจ้งในกระทู้นี้เลยนะคะ)

1. เพื่อนบางแก้ว ร่วมบริจาค 1500 บาท ขอมอบให้หนึ่งองค์ นะครับ ส่วนหลวงพ่อทวดบูชานี้ ผมจะนำไปมอบให้ คุณ ป้าชัช ประธานชมรมนะครับ

2. แม่กล้วยปิ้ง ชอบๆๆได้ทำบุญด้วย ได้พระดีๆอีก แม่กล้วยปิ้งขอบูชาหลวงพ่อทวด 1 องค์ค่ะ จะโอนเงินไปพร้อมกันเลย หนังสือกับพระหลวงพ่อทวด รวมเป็นเงิน 2,000 บาท

3. นิวัต แหมพี่เพื่อนบางแก้วของเรา มีของดีก็ไม่บอก ผมขอจองหนึ่งองค์ครับ 1,500- บาท และเพิ่มอีก 1,000- บาท บริจาคให้ชมรมคนรักบางแก้ว ช่วยค่ารักษาเจ้ามอเตอร์เวย์ครับ รวมเป็น 2,500- บาท อีกสองวันโอนเงินเข้ากองกลางให้ครับ

โอนบัญชีนี้เลยนะคะ          คุณณัฐชาพร  พูลสวัสดิ์

ชื่อธนาคาร         บมจ.ธนาคารกรุงเทพ  สาขาบางยี่ขัน

เลขที่บัญชี          137-0-86987-5

อนบัญชีนี้เลยนะคะ          คุณณัฐชาพร  พูลสวัสดิ์

3707 61.91.172.49
3703 61.91.199.20
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 10:32AM

สั่งหนังสือเพิ่มเติมค่ะ

5. พี่พายุกะน้องน้ำมนต์คนละชุด (ล้อเล่นค่ะ)  จำนวน 1 ชุด (ยังไม่ทราบวิธีส่ง)

6. คุณวิเชียร  จำนวน 1 ชุด   ร่วมบริจาค 500 บาท

ขออนุญาตปายทำงานก่องนะคะ เด๋วเจ้านายไล่ออก 

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 27 July 2005, 09:41PM

สั่งหนังสือเพิ่มเติมค่ะ

7. คุณพรรณ์  จำนวน 1 ชุด  ร่วมบริจาค 500 บาท

8. คุณอาทร   จำนวน 1 ชุด  รับและจ่ายเงินที่กระทรวงฯ

โดย cham champrasert - Thursday, 28 July 2005, 05:56AM

ผมร่วมบูชาหลวงพ่อทวด 1 องค์ + บริจาคอีก 500 บาท = 2,000

โอนเข้าบัญชีคุณณัฐชาพรใช่มั๊ยครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 28 July 2005, 09:42AM

คุณ cham คะตกลงว่าร่วมบูชาหลวงพ่อทวด 1 องค์และร่วมบริจาค 500 บาทนะคะ โอนเข้าบ/ช คุณณัชาพรเลยค่ะ  ขอบพระคุณมากนะคะ

รายการที่ 2  พระหลวงพ่อทวด บูชา ขนาดหนาตัก 3 นิ้ว จากวัด ช้างไห้ จำนวน 3 องค์ สร้างเมื่อปี 2538 ของพี่เพื่อนบางแก้วค่ะ

รายนามผู้ร่วมทำบุญ ครบ 3 ท่านแล้วค่ะ  (ดีใจจังเลย กราบขอบพระคุณทุกท่านนะคะ -/\-)

1. แม่กล้วยปิ้ง ชอบๆๆได้ทำบุญด้วย ได้พระดีๆอีก แม่กล้วยปิ้งขอบูชาหลวงพ่อทวด 1 องค์ค่ะ จะโอนเงินไปพร้อมกันเลย หนังสือกับพระหลวงพ่อทวด รวมเป็นเงิน 2,000 บาท

2. นิวัต แหมพี่เพื่อนบางแก้วของเรา มีของดีก็ไม่บอก ผมขอจองหนึ่งองค์ครับ 1,500- บาท และเพิ่มอีก 1,000- บาท บริจาคให้ชมรมคนรักบางแก้ว ช่วยค่ารักษาเจ้ามอเตอร์เวย์ครับ รวมเป็น 2,500- บาท อีกสองวันโอนเงินเข้ากองกลางให้ครับ

3. คุณ cham ร่วมบูชาหลวงพ่อทวด 1 องค์และหนังสือ 1 ชุดร่วมบริจาค 500 บาท รวมเป็น 2,000 บาท

รายการที่ 1 หนังสือของพี่พชร  1 ชุดมี 3 เล่มมีทั้งหมด 20 ชุด  จองเพิ่ม

9. คุณ cham จำนวน 1 ชุด ร่วมบริจาค 500 บาท

หนังสือยังมีเหลืออีก 11 ชุดนะคะ

โดย พรรณ์ ธิดา - Thursday, 28 July 2005, 09:52AM
  ต้องขอรบกวนบริการของคุณอาทรหน่อยนะคะ สำหรับการส่งเสื้อ+สติกเกอร์ และหนังสือ สำหรับสถานที่เดี๋ยวจะติดต่อให้ทราบภายหลังนะคะ ... ขอบคุณมากคะ
โดย พายุ วงศ์วายุ - Thursday, 28 July 2005, 11:11AM
  โกวป้าให้พายุเข้ามาเรียนว่า วันนี้โกวป้าได้ไปโอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐชาพร 600 บาท เมื่อเวลา 9.40 น. เพื่อเป็นค่าหนังสือ 500 บาท ส่วนอีก 100 บาทนั้นเป็นค่าส่งของ (คือ เสื้อ สติกเกอร์ และหนังสือ) โกวป้าส่ง e-mail ถึงคุณแม่โอ๊ตเพื่อแจ้งตำบลที่อยู่ด้วยแล้วนะครับ
โดย พรรณ์ ธิดา - Thursday, 28 July 2005, 03:11PM
  จะมาแจ้งว่า วันนี้ 28 ก.ค. ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐชาพร 500 บาทแล้ว เมื่อเวลา 14.10 ที่คาร์ฟูร์ เพชรเกษมคะ
โดย แม่กล้วยปิ้ง พั้ววงศ์ - Friday, 29 July 2005, 10:59AM
  วันนี้ให้ลูกน้องไปโอนเงินเข้าบัญชี คุณณัฐชาพร แล้วแบบใส่ซองตอนบ่ายๆ คงเข้าบัญชี เป็นจำนวนเงิน 2,000 บาท ค่ะ ค่าหนังสือกับบูชาหลวงพ่อทวด แล้วจะนัดรับกันอีกทีนะค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 29 July 2005, 11:57AM

โอนเงินไปให้แล้วครับ วันนี้ เวลา ๑๑.๑๑ น  เป็นเงิน ๕๐๐ บาท บริจาคสำหรับหนังสือ ๑ ชุด

http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=299

โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 29 July 2005, 02:59PM
  แม่โอ๊ต ครับเมื่อซักครู่ได้โอนเงินไปป็นยอดรวมจำนวน 5,700- บาทนะครับ รายละเอียดตามนี้
- ค่ารถหมาพิการ เจ้ามอเตอร์เวย์ ของพี่เพื่อนบางแก้ว 3,200- บาท
- ช่วยค่ารักษาเจ้ามอเตอร์เวย์ ส่วนของผมเอง 1,000- บาท
- ค่าบูชาหลวงปู่ทวด 1,500- บาท
โดย cham champrasert - Sunday, 31 July 2005, 05:56AM

เมื่อวาน(เสาว์) โอนเงินเข้าไป 2,100

100 เผื่อไว้เป็นค่าจัดส่ง ที่เหลือก็บริจาคครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew