ขอโชว์ตัวคุณแม่กับคุณลูกมูมู่ค่ะ...
โดย sopida thanasountornkul - Monday, 18 July 2005, 03:32PM
  แก้มแดง สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวบางแก้วครับ ผม..มูมู่ กับแม่ผมมาอวดโฉมอันหล่อเหลาค่ะ หลังจากที่ขนร่วงจนขี้ริ้วขี้เหล่ไปแล้ว ตอนนี้ฟันผมหลุดหมดแล้ว และก็กำลังขึ้นสั้นๆ ..กำลังมันเคี้ยวเลย จนต้องหาอะไรมากัด บางทีเอาของที่เล่นไม่ได้ของแม่มาเล่น ก็โดนดุไปหลาย...
โดยเฉพาะเรื่องน้ำ.. ผมชอบเล่นน้ำ แต่ผมไม่ชอบอาบน้ำ พอแม่จับเข้าห้องน้ำ ผมจะต้องร้อง เห่า และมีกัดบ้าง บางทีก็โดนแม่ตีไปหลายผัวะ แต่ผมก็ยังดื้อเผลอกัดแม่ผมจนได้ เข้าเล็กน้อย

ตอนนี้ผมอายุครบ 5 เดือนแล้ว ขนผมก็ขึ้นเต็มที่แล้ว ฟันก็ขึ้นแล้ว เหลืออย่างเดียว นิสัยดื้อ..รั้น..ยังไม่หาย เวลาจะเล่นกับแม่ ก็จะไปคาบรองเท้าของแม่มาแล้ววิ่งหนี แล้วเห่าให้รู้ว่ารองเท้าอยู่กับผม แม่ก็จะวิ่งไล่ ผมก็จะวิ่งหนี พอเหนื่อยผมก็ปล่อย ไม่ได้กัดจริงๆ แต่บางคู่ที่แม่อนุญาต ผมก็จะกัดจริง กัดกระจาย

มีข้อสงสัยอีกนิดค่ะ

สุนัข มีโรคตาแดงหรือเปล่าค่ะ มูมู่เขาตาจะแดงมาก ข้างขวา เหมืออะไรเข้าตา แล้วทำให้เขาเคืองตา เป็นเพราะน้ำที่เขาชอบเล่น กระเด็นเข้าตาหรือเปล่า แต่เปลี่ยนน้ำให้ทุกวันน่ะค่ะ จะแก้ไข หรือทราบสาเหตุได้อย่างไรค่ะ เพราะเวลาปกติ ตาขาวเขาก็จะออกชมพูแดงอ่อนๆ แต่ไม่เห็นเขาเกา หรือถูไถไปกับพื้นเลย ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ตอบ: ขอโชว์ตัวคุณแม่กับคุณลูกมูมู่ค่ะ...
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 18 July 2005, 07:51PM

test smiley.

แก้มแดง  จูบ  สับสน  ยักคิ้ว  มารร้าย

it seems okay now.

Thank you for using smiley.  เท่

ตอบ: ขอโชว์ตัวคุณแม่กับคุณลูกมูมู่ค่ะ...
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 18 July 2005, 09:34PM

สวัสดีค่ะน้องมูมู่  พี่ชื่อ....เต้าหู้  พันธุ์บางทีบางแก้วค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

เห็นมุมตู้มั๊ยคะ  นั่นแหละฝีมือพี่เอง

โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 19 July 2005, 04:11PM

เรื่องตาน้องมูมู่แดง มีข้อสังเกตนิดนึงครับ อาจจะเหมือนเจ้าเฉาก๊วยผมก็ได้   ไม่ใช่น้ำเข้าตาครับ เป็นเพราะขนตามันไปขึ้นผิดที่ผิดทางครับ ไปขึ้นในขอบตาด้านในทำให้เขาเคืองตาครับ  เจ้าเฉาก๊วยผมจะมีขี้ตาตลอดเลยครับ ตาแดงด้วย  เห็นแล้วสงสารครับ   วิธีแก้ต้องพาไปทำศัลยกรรมครับ คือพาไปหาหมอให้เอาขนที่ตาด้านในออกให้น่ะครับ    ยังไงลองพาไปให้หมอดูนะครับ หรือจะดูเองก็ได้ที่เปลือกตาด้านในน่ะครับ ว่าเป็นอย่างที่ผมบอกหรือเปล่า
   อ๊ะ ลูกเรารุ่นเดียวกันเลยครับ 5 เดือน  ซนเหมือน ๆ กันด้วย

โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 19 July 2005, 04:12PM

รูปตอนประมาณ 3 เดือนอ้ะครับ
โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 19 July 2005, 04:15PM

.
โดย sopida thanasountornkul - Wednesday, 27 July 2005, 01:15PM
  พี่เต้าหู้อายุเท่าใหญ่แย้วอะคร๊าบ ผมต้องขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบ

ส่วนเฉาก๊วยนะ ซนได้เท่ามูมู่หรือป่าว ผมนะพ่อกับแม่ยกให้เลย ของเล่นมีไม่เล่น แต่ไปหาของใหม่ๆ มาเล่นได้ตลอดเวลา เมื่อวานก็ไปคาบถังสีมาเล่น กลับมาแม่ผมถามว่าไปเอาจากไหน ฮิฮิ..เรื่องอารายจะบอก บอกก็ไม่รู้อยู่ดี ผมนะจมูก.ก.ก..วายมาก..(วายร้ายนะ)

เรื่องตาแดง คงต้องพาไปหาหมอตอนที่ตาเขาเริ่มแดง เพราะเขาจะเป็นๆ หายๆ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew