หาพ่อพันธุ์บางแก้วเกรด A และสารอื่นๆอีกมากเข้ามาดูกันนะ
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Tuesday, 12 July 2005, 07:04PM

หาพ่อพันธุ์บางแก้วเกรด A อยู่เขต ภาคกลาง และ ตะวันออกฉียงใต้<ราชบุรี เพชรบุรี กาญจนบุรี>

สนใจติดต่อfs_stepgiftst@hotmail.com

อืม..หากถ้าสุนัขของคุณกำลังจาตายคุณจะทำอย่างไร

เรื่องคือสุนัขบ้านเรากำลังจาตายเพราะมันเป็นมะเร็ง...หลังจากที่เราพาสุนัขไปผ่าตัดมดลูกอักเสบมันนอนสลบอยู่2วัน วันที่3ฟื้นขึ้นมาเดินเซเป็นหมาเมาเลย!!!...มันตอนแรกมันจาปัยฉี่แต่มันลุกไม่ไหวต้องนอนฉี่สงสารมันจัง..*-*..พอ1-2เดือนตอมาเราสังเกตุเห็นมีเนื่อชิ้นเล็กๆออกมานิดๆจาก...ของมัน  เราพามันปัยหาหมอ  บอกว่าเป็นมะเร็งเราเลยผ่าตัดวันนั้นเลยหมอบอกว่าดีนะที่พามาเร็วเป็นนิดเดียว  แต่มันก้อไม่หายเรา...ตอนนี้เราไม่อยู่บ้านไม่รุมันจาเปงงัย......*-*!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ตอบ: หาพ่อพันธุ์บางแก้วเกรด A และสารอื่นๆอีกมากเข้ามาดูกันนะ
โดย โมจิตัวแสบ มากสุวรรณ์ - Tuesday, 12 July 2005, 07:07PM
  เป็นเราคงเสียใจนะหมาเราทั้งตัว..........เศร้า
ตอบ: หาพ่อพันธุ์บางแก้วเกรด A และสารอื่นๆอีกมากเข้ามาดูกันนะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 12 July 2005, 10:36PM
  เสียใจเหมือนคุณโมจิค่ะ  สงสารเค้าจังเลยขออย่าให้เค้าต้องทรมานมากนะคะ
โดย I love Bangkaew - Wednesday, 13 July 2005, 11:29AM
  ดูในหนังสือพวกสัตว์เลี้ยงสิครับ เห็นมีโฆษณาเยอะไป
โดย Mommam Bangkaew - Thursday, 14 July 2005, 12:52PM

เห็นใจมากค่ะ เคยมีประสบการณ์ค่ะ อยู่ด้วยกันมา 16 ปี มาเป็นมะเร็ง รักษาที่ร.พ.เกษตร อยู่ 6-7 เดือน ไม่ได้ไปไหนเลย ทำเสื้อพิเศษแบบว่าเราช่วยยกตัวเค้าให้เท้าพอแตะพื้นได้บ้าง แกล้งทำเป็นว่าเค้าเดินได้เอง แล้วพาเค้าไปเดินเล่นแบบที่เคยทำได้ นั่งคุยด้วยทุกวันหลังกลับจากงาน ทำทุกอย่างเหมือนเค้าเป็นญาติผู้ใหญ่ที่เจ็บหนักเลย ป้อนข้าว ป้อนน้ำ ย้ายมานอนใกล้ ๆ ให้เค้าเห็นหน้า พอใกล้เวลาเค้าจะเจ็บแล้วร้องเวลาจะขับถ่ายก็ต้องคอยทำความสะอาดให้ทันทีเค้าจะได้ไม่ต้องนอนแช่ของสกปรก ตอนไม่อยู่ก็ใช้ผ้าอ้อมผู้ใหญ่จะได้ซับได้บ้าง อยู่กับเค้านะคะ อยู่จนนาทีสุดท้ายแล้วคุณจะรู้ว่ามันมีค่ากับเค้าและคุณมาก ทุกวันนี้ยังเก็บกระดูกเค้าไว้เลย (เผาที่วัดคลองเตย) พอคิดถึงก็คุยกับกระดูกเค้าค่ะ
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Thursday, 14 July 2005, 02:03PM

จริงด้วยค่ะคนเราจะเห็นใจกันก็ตอนเจ็บไข้

แต่หมาไม่มีใคร เพราะทั้งชีวิต และจิตใจเค้ามอบให้คุณหมดแล้ว เวลาเค้าจะจากไป เค้าต้องการคุณที่สุดค่ะ

โดย Patarawut Penroaj - Wednesday, 20 July 2005, 06:28PM

เศร้าจริง ๆ เลยค่ะ  เพิ่งเสียเค้าไปเหมือนกันเมื่อ  8 มิ.ย. ที่ผ่านมา   เป็นหมาตัวแรกในชีวิตอยู่ด้วยกันมา  14 ปีค่ะ  เลี้ยงแบบใกล้ชิดกันมาก  กินนอนในบ้าน   ไปเที่ยว ตจว.ก็หอบหิ้วกันไปด้วย  นี้ขนาดทำใจไว้ล่วงหน้าก่อนแล้วนะ   พอถึงวันที่เค้าไปจริง ๆ ก็เสียใจอยู่ดีแหละ   ตอนเค้าตายก็นิมนต์พระมาสวดบังสุกุลให้   แล้วขุดหลุมใหญ่ ๆ  ฝังเค้าไว้ตรงสวนหน้าบ้าน   ทุกวันนี้ยังคิดถึงเค้ามากเลยค่ะ  ใครที่ไม่เคยเลี้ยงหรือผูกพันกับสัตว์   คงไม่เข้าใจความรู้สึกหรอกนะคะ   เค้าก็เป็นเพื่อนที่ดีที่สุดคน (ตัว) นึง   จริงมั๊ยค่ะ...

ขอให้ " ดุ๊ยดุ่ย "  ไปสู่สุคตินะเศร้า

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew