คุณพี่น้อยหน่าคะ...พาบิ๊กไปว่ายน้ำที่เมืองทองมาแล้นค่ะ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 12 July 2005, 10:31AM

จากคำแนะนำของคุณพี่น้อยหน่าค่ะ วันงานเมืองทองเลยได้เสื้อชูชีพมาหนึ่งตัว แล้วก้อพาบิ๊กไปว่ายตรงทะเลสาบเมืองทองค่ะ ติดไม้ไปด้วย ถือให้เค้าว่ายอยู่กะที่ ใส่ชูชีพแล้วว่ายได้นานขึ้น ดูไม่เหนื่อยเกินไป

ยังไงเนี่ยจะพยายามพาไปว่ายต่อเนื่อง

ใครมีอะไรแนะนำยินดีรับฟังนะคะ ขอให้น้องหมาทุกท่านสุขภาพแข็งแรงค่ะ

ตอบ: คุณพี่น้อยหน่าคะ...พาบิ๊กไปว่ายน้ำที่เมืองทองมาแล้นค่ะ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 12 July 2005, 10:38AM

กะว่าจะเอาเชือกผูก แล้วถือไว้ เหมือนที่เห็นในทีวี ปรากฏว่าไม่ได้การณ์ เลยต้องค้ำไว้แบบเนี้ย
ตอบ: คุณพี่น้อยหน่าคะ...พาบิ๊กไปว่ายน้ำที่เมืองทองมาแล้นค่ะ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 12 July 2005, 11:02AM
  อืม ... 5555555 55555555 น่ารักจัง บิ๊กเค้าชอบมั๊ย ดูพ่อเค้าจะสนุกนะ พามาเรื่อยนะ คนไม่เยอะดี ไม่วุ่นวายด้วย อืมว่าแล้วพี่ไปซื้อเสื้อชูชีพบ้างดีก่า

พาออกมาเที่ยว(รูปแรก) เค้าดีใจนะ หน้านี้ยิ้มเชียว ดีขึ้น ๆ นะบิ๊ก // มีหมาบางตัวบางครอบครัวเค้าทุกข์กว่าเราเยอะ เรายังไม่แย่ไปกว่าเค้าต้องมีกำลังใจให้กันและกัน(เจ้าของและหมา) ... อืม แล้วถ้าวันไหนอากาศดีอากาศแจ่มใสเราคงได้เจอกันเน๊าะ
โดย เพื่อน . - Tuesday, 12 July 2005, 11:48AM

น่ารักดีจังเลยครับ นี่คือความห่วงใยระหว่างเจ้าตูบน้อยกับเจ้าของ ผมนับถือครับ มีปัญหาต้องแก้ไขอย่างนี้ซิครับ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Tuesday, 12 July 2005, 01:05PM

ขอให้บิ๊กน้อย หายไวๆนะคะ บิ๊กน้อย ตัวโตขึ้นเยอะเลย...  สับสน

แม่ตูบน้อย

โดย พรรณ์ ธิดา - Tuesday, 12 July 2005, 01:37PM
  อยากให้คุณวงศ์เล่าให้ฟังจังเลยว่า วันแรกที่เอาน้องบิ๊กไปว่ายน้ำ ใส่เสื้อชูชีพให้เค้า เป็นอย่างไรบ้างคะ เค้ารำคาญเสื้อหรือเปล่า และตอนว่ายน้ำเค้ากลัวไหมคะ...แต่ดูจากภาพแล้วท่าทางเค้าจะชอบนะคะ...ยิ้ม..สวยเชียว อย่างไรก็ขอให้น้องบิ๊กหายป่วยไวๆ นะคะ
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 12 July 2005, 02:34PM
  อ้อ..คุณวงศ์ อย่าลืมชวนพ่อเจ้าบิ๊ก พาบิ๊กมาออกกำลังต่อเนื่องนะ ค่าเช่าก็ไม่ต้องจ่าย(หรือเปล่า พี่เคยไปอีกด้านโคลนทั้งน้านนน) 555 คนก็ไม่เยอะ เลือกที่นั่งตามใจชอบ -- ไอ้จะให้เค้าวิ่งเล่นก็ไม่ไหวคงหนักเกินไป ต้องให้เค้าได้เล่นอย่างนี้แหละ มีอิสระได้ว่ายน้ำ เนี่ยพี่กะว่าจะให้เจ้านายลงไปว่ายด้วย 555 แล้วก็ลากสายจูงห่าง ๆ พาเค้าไป เค้าคงมีความสุขมาเลยยย บิ๊กเค้าชอบมั๊ยอย่าลืมมาเล่าต่อนะ

ถ้าวันไหนพ่อของบิ๊กไม่ว่างจะชวนพี่ไปเป็นเพื่อนก็ได้จ้า.. ยินดีมาก

ดูรูป(บน)ของวันนี้ เทียบกับรูปที่ถ่ายตอนที่มาบอกว่าเค้าเป็น.. คนละอารมณ์เลย แววตาเค้าต่างกันมากเลย พามาบ่อย ๆ (ถ้าไม่เหนื่อยพ่อ-แม่จนเกินไป) คิดเสียว่าทำกิจกรรมร่วมกันเค้าและเรา เห็นเค้ามีความสุข เราคนเลี้ยงก็ยิ้มได้เนอะ พี่เองก็ทำกิจกรรมร่วมกับนีโอบ่อย ๆ แกตลกดี // แล้ววันหนึ่งถ้าดวงเราสมพงษ์กันเราจะได้พบกันจ๊ะ(ที่เมืองทอง) 555
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 12 July 2005, 02:23PM

ลงสระฟรีหรือครับ   จะได้ให้ปิงปองชวนเพื่อนๆที่กระทรวงสาธาฯไปเล่นน้ำกันเยอะๆ

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 12 July 2005, 05:34PM

คุณปิงปองคะ ที่นั่นลงเล่นได้ตามอัธยาศัยค่ะ ตอนเย็นจะพาฮานามิไปวิ่งเล่นทุกวัน (ถ้าฝนไม่ตก) เป็นลานกว้าง มีทะเลสาปที่สะอาดมาก ลองชวนกันไปดูนะคะ

โดย รสิกา อังกูร - Tuesday, 12 July 2005, 05:36PM

ส่งรูปมาให้ดูสถานที่ ตรงนี้เป็นลานวิ่งเล่นกว้างสุดฤทธิ์ค่ะ ลูก ๆ ของเราวิ่งเล่นได้สบาย ไม่มีรถให้คอยกังวลใจ
โดย I love Bangkaew - Wednesday, 13 July 2005, 11:23AM
  เห็นสถานที่ และบรรยากาศแล้วน่าพาเด็กๆไปออกกำลังมากเลย ชาวชุมชนน่าจะลองนัดกันไปนะครับ
โดย ภิตินันท์ วิริยะธนาวรรณ - Wednesday, 13 July 2005, 03:58PM

เห็นชาวมายเลิฟโกลเด้น ไปว่ายน้ำอยู่พักนึง แล้วมีเจ้าหน้าที่ไม่ให้ใช้สถานที่ล่ะค่ะ ถ้าบิ๊กตัวเดียวเค้าอาจจะหยวน แต่ถ้าไปกันเยอะ ๆ เหมือนมายเลิฟฯ จะถูกห้ามใช้สถานที่หรือเปล่าคะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 13 July 2005, 04:18PM
  เออ คิดเหมือนพี่เลยคุณภิตินันท์ เพราะมันเป็นที่ส่วนบุคคล สงสารบิ๊กพวกเราก็อย่าไปกันเลย (แบบว่าเอาหมาไปอ่ะ) บิ๊กจะได้มีที่ว่ายนาน ๆ อย่างที่คุณภิตินัท์พูดแค่ตัวเดียว ยามเค้าก็อาจจะไม่ว่าอะไร แต่ถ้ารวมตัวพี่เกรงว่าบิ๊กก็จะอดนะ ให้บิ๊กสักตัวเหอะนะ ถ้าสุนัขของใครแข็งแรงก็ให้ออกกำลังวิธีอื่นแล้วกัน -- พี่ไปก็ไปเดินเล่นเสียมากกว่า

บิ๊กไปต่อนะ ไปจนกว่าเค้าจะไม่ให้ไป ให้มันรู้ไปกลัวทำไม ถ้าไม่ให้ลงก็ไม่ลง ก็จบถ้าเค้ายังไม่พูดเราก็ลงปายย บรรยากาศมันดีด้วย น้ำก็ดูสะอาด --- ต่อ ๆ ไปถ้าไม่ได้อย่างงัยมาบอกพี่อีกที เด๋วจัดให้
โดย eve Savangpop - Wednesday, 13 July 2005, 04:44PM
  ขอให้น้องบิ๊กอาการดีขึ้นไว-ไวนะคะ โอ้โห...มีที่ว่ายน้ำเป็นทะเลสาบเชียว น่าสนุกนะคะ (ถ้าถุงเงินมาเห็นต้องแอบอิจฉาเล็กๆ แน่เลย) เพราะถุงเงินมีสนามกว้างให้วิ่งออกกำลัง แต่คุณนายเค้าไม่ชอบวิ่ง ชอบเล่นน้ำอย่างเดียว เลยต้องให้เล่นแบบคุดคู้อยู่ในกาละมังอ่ะค่ะ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 13 July 2005, 07:43PM
  อ้าว ว้า... วัยรุ่นเซ็งเลย เคยมีการห้ามน้องหมาเล่นน้ำด้วยเหรอคะ แต่จิงๆ แอบไปกันได้นะคะ ถ้าเค้ามาไล่ เราก้อหายๆไปซักพัก เปลี่ยนวันก้อได้ คุณเจ้าหน้าที่คงจะไม่ใช่คนเดียวมั๊งคะ สงสัยต้องลองสอดส่องดูดีดีละคะ อย่าเอ็ดไปเชียวนะคะ คราวก่อนเนี่ย แอบหยิบแชมพูไปล้างตัวด้วยเลย หุหุ ยิ้ม แต่ปรากฎว่า ไม่ควรค่ะ ล้างตัวนานมากเลย

เอาเป็นว่า อย่างไรก้อตาม ถ้าไปกันแล้วโดนห้าม คุณพี่น้อยหน่าก้อจะจัดให้อยู่แล้นใช่ปะคะ ถ้างั้น บางแก้ว ลุย....ย อิอิ

เรื่องเสื้อชูชีพ มีเรื่องมาเล่าให้ฟังค่ะ เผื่อจะเป็นอุทาหรณ์ได้บ้าง เรื่องของเรื่อง คือ ตอนจะหยิบสตังค์เนี่ย ไม่ได้คิดอะไร แต่จะเอาละล่ะ ไม่รู้นึกยังไง ถามคนขายว่า ปกติขายที่ไหน เค้าบอก "เอ็มโพเรียม เซ็นทรัล ขิดลม ทองหล่อ แล้วก้อคาร์ฟูร์ พระราม4" โอ้...ฉันซื้อของแพงรึป่าวเนี่ย...ยยยย แต่ละที่ มีอันสุดท้ายค่อยดูชาวบ้านหน่อย แต่ก้อซื้อค่ะ ก้อตกลงกับเค้าไปแล้วนี่คะ เหอ เหอ รู้ตอนหยิบของมาแล้วว่าชื่อร้าน Prima Dog โอ้...สมควรแพงค่ะ ยอมเลย ยังไงก่อนจะซื้อลองหาข้อมูลดูก่อนนะคะ

แต่จริงๆ ชอบกันมากเลยนะคะ (กับคุณผู้ชายที่นั่งยิ้มเผล่ตกหมาในรูปข้างบน) บิ๊กเคยว่ายน้ำแล้วค่ะ แต่ดูแล้วว่าถ้าว่ายเฉยๆเนี่ย จะเหนื่อยเร็ว ดูเหนื่อยมากด้วย เลยถูกใจกับเสื้อสีส้มเนี่ยมากๆ ใส่ครั้งแรกดูตื่นเต้นเล็กๆกับสิ่งแปลกปลอมค่ะคุณพรรณ์ พอหยอดลงน้ำก็ว่ายเลยค่ะ ว่ายเข้าฝั่งนะคะ ที่นี่ดีนะคะ มีขอบสระ เวลาน้องหมาเหนื่อย ก้อเกาะพักหายใจได้ค่ะ น้ำก้อสะอาดอย่างทีพี่น้อยหน่าบอกค่ะ ดูสิคะขนาดพี่น้อยหน่ายังว่าจะลงสระด้วยเลย จริงๆ คุณผู้ชายก้อบอกนะคะ น่าจะหาเรือยางแล้วพายพาบิ๊กไปปล่อยไกลๆ หน่อย เหอ เหอ

จะว่าไป แค่ท่าตกหมา (ท่าเอาไม้ผูกเชือกให้ว่ายอยู่กะที่) ก้อเหนื่อยใช่ย่อยนะคะ ตอนแรกนึกว่าเค้าจะลอยตัวเฉยๆ ปรากฎว่า เค้าถีบขาด้วยค่ะ เห็นแล้วรู้สึกดีค่ะ ดูได้ออกกำลังกาย หายใจเป็นจังหวะค่ะ วันนั้นอยู่ในน้ำประมาณ 45 นาทีเห็นจะได้ มากไปรึป่าวคะ เอามือจุ่มน้ำแล้วในน้ำอุ่น แล้วก้อไม่อยากเอาบิ๊กขึ้นๆลงๆ กลัวจะหนาว

หน้าตาเริ่มเบี้ยวแล้ว จนคนที่มาให้กำลังใจบอกว่าให้พาขึ้นเถอะ สงสาร...กลายเป็นคนใจร้าย 2 คนทรมานน้องหมาไปแล้น สักพักก้อเอาขึ้น โห...ที่ไหนได้ ขึ้นมาเช็ดตัว แรงมาจากไหนไม่รู้ คึกคักๆ คนแถวนั้นโดนบิ๊กหลอกกันหมด เอกการแสดง

ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจให้น้องหมา

ว่างๆ พาน้องหมามาว่ายน้ำที่เมืองทองกันมั๊ยคะ ถิ่นฮานามิ อิอิ ว่าแต่ฮานามิไปวิ่งเล่นบ่อยๆ ได้ลงไปแหวกว่ายในทะเลสาบรึยังคะคุณรสิกา

อ่อ คุณอีฟคะเคยพาถุงเงินไปกระทรวงรึยังคะ ตอนนี้กลับมารวมตัวกันอีกครั้ง คุณแม่จรรยาก้อพาน้องตูบน้อยไป reunion เมื่อวันอาทิตย์นี้เองค่ะ
โดย ภิตินันท์ วิริยะธนาวรรณ - Wednesday, 13 July 2005, 10:38PM

http://www.mylovegolden.com/webboard/show.php?No=582024

ลองเข้าไปดูชาวมายเลิฟฯ เค้าคุยกันดูนะคะ พอดีอ่านผ่าน ๆ พี่สาวเค้าเล่าให้ฟังก็เลยลองไปหาดู

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 13 July 2005, 11:22PM
  คุณวงศ์อย่าเอ็ดไป ไปเงียบ ๆ ทำกิจกรรมในครอบครัว ไปเป็นกลุ่มจะยุ่งนา .. ที่บอกว่าถ้ามีปัญหาเด๋วจัดให้ หมายถึงว่าจะมองหาที่ใหม่ให้จ้า แถวบ้านมีแบบเป็นคลองเยอะ ในหมู่บ้านก็มีแต่ตอนนี้โดนห้ามไปแล้ว เพราะลูกบ้านที่พาหมาไปเค้าไม่รักษาดูแล ทำสกปรกเค้าเลยห้าม อย่างงัยจะดูมาเผื่อค่ะ

สถานที่เมืองทองเป็นที่ส่วนบุคคล ถ้าเค้าไม่มีมาตรการก็จะมีคนไปละเมิดสถานที่ส่วนบุคคลเค้าก้อสมควรที่ต้องมี แต่ถ้าเราดูแลความสะอาดหมาอึดเราเก็บ ไม่อาบน้ำในสระ เค้าเห็นว่าเราไม่ทำความเดือดร้อนให้สถานที่เค้า เค้าก็อาจจะยังไม่ว่าตอนนี้ แต่ถ้ารวมตัวคนเยอะเรื่องเยอะนา.. เป็นธรรมดาที่เค้าต้องมาห้าม ทำเงียบ ๆ ไปจ้า คราวก่อนพี่ไปด้านที่ไม่เป็นสระแบบนั้นหรอก เย็น ๆ มีคนมาจอดรถเล่นเครื่องร่อน เล่นว่าว แต่พี่ไม่ได้ไปบ่อยนัก นีโอเค้าสามารถวิ่งออกกำลังได้ก็พาวิ่งในหมู่บ้านนั้นแหละ

ส่วนเรื่องที่คุณภิตินันท์ลิ้งค์ให้อ่าน ขอบคุณค่ะ พี่ไม่ทราบมาก่อนพอดีเวลาพี่ไปไม่ค่อนมีปัญหา เพราะไม่ได้ไปเป็นกลุ่มเลยไม่เป็นที่สนใจของใคร แต่อย่างไงพี่จะลองถามๆมาให้คุณวงศ์แล้วกัน ได้เรื่องอย่างไงพี่จะเมล์ถึงคุณวงศ์(ทิ้งไว้ที่บอร์ดนี้แหละ)

อย่าเอ็ดไปเดี๋ยวดัง 5555 บิ๊กจะหาที่ว่ายน้ำลำบาก
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Thursday, 14 July 2005, 08:51PM

โอ้...อย่างโหด ต้องทำเป็นลายลักษณ์อักษร ขอบคุณคุณภิตินันท์สำหรับลิ้งค์ค่ะ อ่านแล้วหนาวเลย เหอ เหอ

คุณพี่น้อยหน่า...จุ๊จุ๊...

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 14 July 2005, 09:25PM
  น่า...คุณวงศ์ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ไปเป็นครอบครัวอย่างที่คุณวงศ์ทำวันนั้นแหละ เค้าไม่รีบมาไล่หรอก เราไม่ได้ไปหาเรื่องเค้าเน๊าะ แค่ไปเที่ยวพาลูกชายไปด้วย เค้าซนไปหน่อยเลยพลัดตกน้ำ ก็เท่านั้น ... อุ๊ย..หมาหล่น อิอิอิ

แล้วไงพี่จะสืบจากเจ้าหน้าเค้าให้อีกที อีกวันสองวันพี่ก็ไปทำธุระที่นั้น จะถามจากเจ้าหน้าส่วนกลางให้ครับ แล้วจะเมล์ไปบอกน้า.. บนนี้ บ่ ได้ อิอิอิอิ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Thursday, 14 July 2005, 09:30PM

ขอบพระคุณอย่างงามค่ะ คุณพี่น้อยหน่า

มีข่าวร้ายล่ะค่ะ...บิ๊กอดแตะผิวน้ำซักระยะค่ะ ปอดอักเสบเฉยเลย

เอ...แล้วทไม บนนี้บ่ได้ หรือมีสายเจ้าหน้าที่ในนี้ หุหุ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 14 July 2005, 09:37PM
  วันนั้นแช่น้ำนานไปม้าง.. หรือว่าสาเหคุอื่น ไปหมอมายัง

ที่บอกว่าบนนี้ บ่ ได้ก็เพราะเว็บเค้าเปิดกว้าง .. เอ จะบอกไงดีละ เอาเป็นว่าเดี๋ยวพี่ถามเจ้าหน้าที่ได้เรื่องอย่างไงแล้วจะมาบอกแล้วกันเน๊าะ

บิ๊กหายไว ๆ ปอดอักเสบก็อย่าชะล่าใจน้า

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew