ตัวอย่างเเบบเสื้อที่ผมออกมาให้ชมครับ ติชมกันได้เต็มที่ครับผมจะได้ปรับเเบบเพื่อจะได้ลงตัว
โดย jutturong porjai - Tuesday, 28 June 2005, 01:32PM

ตัวอย่างเเบบเสื้อที่ผมออกมาให้ชมครับ ติชมกันได้เต็มที่ครับผมจะได้ปรับเเบบเพื่อจะได้ลงตัว
ตอบ: ตัวอย่างเเบบเสื้อที่ผมออกมาให้ชมครับ ติชมกันได้เต็มที่ครับผมจะได้ปรับเเบบเพื่อจะได้ลงตัว
โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 28 June 2005, 01:37PM
  โห คุณ Jutturong สุดยอด ปรบมือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีรูปฮ่องเต้ พ่อหนูสวยอยู่ตรงกลางด้วย เจ๋งมั่กๆ ชอบครับ ถ้าให้เลือก ผมเอาแบบล่าง ที่ตัวหนังสือชัดๆน่ะครับ

(เหมือนกับสื่อความหมายของหน้าบางแก้วได้ครบเลย หน้าจิ้งจอก หน้าสิงโต หน้าเสือ)
ตอบ: ตัวอย่างเเบบเสื้อที่ผมออกมาให้ชมครับ ติชมกันได้เต็มที่ครับผมจะได้ปรับเเบบเพื่อจะได้ลงตัว
โดย jutturong porjai - Tuesday, 28 June 2005, 01:53PM

concept ของงานชิ้นนี้ คือผมได้จัดนำเอารูปน้องๆบางเเก้วที่ส่งรูปเข้ามาในชุมชนเรามาปรับเเต่ง โดยเลือกนำทั้งสีขาวเทา ขาวน้ำตาล มาลงไว้ การที่เขียนในข้อความที่ลงทับบนสีธงชาติก็อยากจะสื่อให้คนในชาติรูปถึงการดูเเลเลี้ยงดูสุนัข ครับ (ผมนำภาพมาลงโดยไม่ได้ขอญาติเจ้าของ ผมต้องขอโทษไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ (ไม่รู้จะโดนค่าลิขสิทธ์จากเจ้าของเค้าหรือเปล่า อ่อลืมครับ ช่วยกันติชมด้วยนะครับเพื่อจะได้เเก่ไข พี่วิเชียน ท่านจะได้เอาไปจัดทำครับ ลืมอีกอย่างครับเรารักสุนัขสายพันธุนี้ที่นิสัยก็ดี หรือ อะไรก็ดี คงไม่ว่ากันนะครับที่ผมไม่ได้เอารูปลูกหลานท่านมาลง (พี่วิเชียนท่านกลัวข้อคอละหามากเลยครับ ถ้าไม่เข้าตาท่านผูใดผมขอรับไว้คนเดียวครับ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 28 June 2005, 02:18PM
  คุณจัตุรงค์,
ขอบคุณที่เอารูปปิงปองใส่ที่เสื้อให้ แต่อย่าดีกว่า ช่วยเอามาใส่เป็นสติ๊กเกอร์ที่ปิงปองสปอนเซอร์เองดีกว่า ผมส่งรูปมาให้เพิ่มเติมแล้วทางอีเมล์ ช่วยดูรูปที่เหมาะสมให้ด้วย ผมไปสังเกตุกระจกหลังรถแล้ว ถ้าทำเป็นพื้นใสจะดูดีกว่า ไม่รกตาขาวทั้งแถบ เรื่องขนาดอยากให้โทรคุยกับคุณอาทรหน่อยว่าขนาดใดเป็นมาตรฐาน มองระยะไกลได้ชัดพอควร
รูปลูกคุณจัตุรงค์ที่โพสต์มาตอนแรกสุด ก็ดูดีนะครับ เป็นบางแก้วที่สวยได้มาตรฐาน ถ้าจะนำลงพร้อมตัวอื่นด้วยก็คงไม่มีใครรังเกียจ แต่รูปบางแก้วตกยากในกระทู้ http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=782 ไม่มีตัวไหนเหมาะเลยหรือครับ อยากให้โอกาสบางแก้วตกยากบ้างสักตัวก็ยังดี รูปฮ่องเต้อาจหล่อน้อยกว่าตัวจริง ไม่รู้คุณเพื่อนบางแก้วจะดีใจหรือเสียใจ
วิเชียร
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 28 June 2005, 02:33PM
  ไม่ทราบว่าชื่อที่ถูกต้องชองชมรมควรเป็น "ชมรมคนรักสุนัขไทยบางแก้ว" หรือเปล่าคะ (ตามที่คุณเอกศักดิ์ได้เสนอไว้ในอีกกระทู้หนึ่ง และมีผู้แสดงความเห็นด้วยสองสามท่าน)
โดย อ้วน อยุธยา - Tuesday, 28 June 2005, 03:00PM
  แบบเสื้อเยี่ยมมากครับ แต่ผมบอกตามตรงเลยนะ ผมไม่ชอบเลยคำว่า อย่าทิ้งฉันนะ มันดูบางแก้วเราด้อยค่ายังงัยไม่รู้ เปลี่ยนเป็นประโยคอื่นไม่ได้หรือ ผมว่าเราควรส่งเสริมให้คนอื่นได้รู้ถึงจุดดีของบางแก้วมากกว่า อย่างที่พี่นิวัติร่างวัตถุประสงค์ของชมรมนั่นแหละ อย่าเอาพวกคนบางกลุ่มที่ไม่มีความรับผิดชอบในการเลี้ยงสุนัขบางแก้วมาเป็นประเด็น เพราะยังมีอีกกลุ่มใหญ่ที่เลี้ยงและรักสุนัขพันธุ์นี้มากและไม่เคยจะทิ้งด้วย แต่ถ้าทางชมรมเราจะใช้ข้อความข้างต้นผมก็ไม่คัดค้านเพียงแต่ขอสะท้อนความรู้สึกอีกแง่มุมหนึ่งให้เห็น และขอถามว่าเสื้อที่จะออกมามีข้อความอื่นอีกมั้ยที่ไม่ได้กล่าวอะไรประเภทนี้ ถ้ามี เสื้อที่ผมสั่งไปผมขอเป็นข้อความอื่นนะครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 28 June 2005, 03:12PM
  14:56 - 28/06/05 ปิงปอง เรื่องชื่อชมรมนั้น ผมว่าสั้นๆ กระชับ จำง่าย ดีกว่า ไม่ต้องกลัวใครเข้าใจผิดหรอก เพราะถ้าเขาเข้าใจผิดหลงเข้ามา ชมรมเราก็จะได้มีคนรู้จักการดำรงค์อยู่ของสุนัขไทยบางแก้วเพิ่มขึ้นอีก ๑ คน อาจเป็นผู้เลี้ยงที่ดีต่อไปในอนาคตได้

14:47 - 28/06/05 pingpong หรือจะเอาคำขวัญของเว็บคุณโป๋ดี รักบางแก้วจริง อย่าทิ้งกันนะ

14:43 - 28/06/05 อ้วน(อยุธยา) ข้อความบนเสื้อ อย่าทิ้งฉันนะ บอกตามตรงฟังแล้วดูบางแก้วด้อยค่ายังงัยไม่รู้
โดย jutturong porjai - Tuesday, 28 June 2005, 04:22PM

ผมได้เเก้ไขบางอย่างๆที่พวกพี่เเนะนำนะครับลองดูนะครับว่าใช่ได้บ้างรึป่าวครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเเนะนำ ถ้าจะให้ดีก็ต้องช่วยกันซื้อนะครับ (ล้อเล่น)เเล้วเเต่น้ำใจครับ
โดย jutturong porjai - Tuesday, 28 June 2005, 04:26PM

อีกเเบบครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 28 June 2005, 05:32PM
  คุณจัตุรงค์ ใช้สีน้ำวาดหรือครับ วาดได้เหมือนจริงมากเลย
ถ้าจะเน้นมาตรฐานให้ถูกต้อง ตัวขวามือ จมูกดูจะเป็นสีชมพูไปหน่อยนะครับ
ตัวซ้ายมือ หูไม่ป้องไปข้างหน้า มองคล้ายหันไปด้านข้าง
ถ้าเราจะถือว่าตัวตรงกลางเป็นขาวดำ ก็น่าจะมีตัวแทนขาวเทาสักตัวดีไหม

ส่วนข้อความนั้น ยังไม่ปิ้งเท่าไหร่
ถ้ายังไม่มีคำพูดดีๆที่โดนใจ อยากให้ใช้คำขวัญของเว็บคุณโป๋ไปก่อนในล็อตแรกนี้ คือ รักบางแก้วจริง อย่าทิ้งกันนะ
เพื่อเป็นการระลึกถึงตำนานเว็บบางแก้วของคุณโป๋ เพราะเราจะไม่มีโอกาสได้เห็นเว็บท่านอีกต่อไปแล้ว

ท่านอื่น ช่วยกันดู ช่วยกันแนะ และช่วยกันซื้ออย่างที่คุณจัตุรงค์แซวด้วยนะครับ จะได้เป็นกำลังใจสำหรับนักออกแบบ

เราคงต้องสรุปกันเช้าวันพรุ่งนี้

คุณจัตุรงค์ อย่าลืมโลโก้ชมรม และ สติ๊กเกอร์ด้วยนะครับ

หรือว่า อันนี้เป็นทั้งโลโก้ติดกระเป๋าเสื้อ และ รูปใหญ่ติดที่หลังเสื้อ

คุณอาทร ในแง่การผลิต มีปัญหาอะไรไหมครับ ช่วยตรวจสอบด่วน มีคนแนะนำว่า ควรเป็นแบบปัก ไม่เอาซิลค์สกรีน ไม่รู้ว่าราคาจะบานปลายมากไหม

โดย อ้วน อยุธยา - Tuesday, 28 June 2005, 05:40PM
  คำขวัญของเว็บคุณโป๋จริงๆแล้วก็ดีนะ แต่ผมยังยืนยันจุดเดิมว่ามันดูบางแก้วเราด้อยค่ายังงัยไม่รู้ มันเหมือนกับการประจานทางอ้อมหรือสื่อให้บุคคลอื่นเห็นว่าสุนัขบางแก้วไม่น่าเลี้ยง ถึงได้ถูกเจ้าของทอดทิ้ง
แต่ถ้ายังหาข้อความไม่ได้จะใช้ข้อความนี้ งั้นผมขอระงับของผม 2 ตัวไปก่อนนะครับ จนกว่าจะทำล็อตใหม่และมีข้อความใหม่
ผมไม่ได้หัวดื้อหรือตั้งแง่นะครับ แต่ผมรู้สึกไม่ดีจริงๆที่เอาข้อความดังกล่าวไว้บนเสื้อ ถ้าทำให้การทำงานล้าช้าก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ
โดย พรรณ์ ธิดา - Tuesday, 28 June 2005, 06:33PM
  ขอเสนอความคิดเห็น
- เราเห็นด้วยกับคุณอ้วนคะ เพราะคำว่า "อย่าทิ้งฉันนะ" มันรู้สึกตระหงิด..ตระหงิดอย่างไงก็ไม่รู้ เราขอเสนอให้ใช้คำว่า "เรารักไทยบางแก้ว" ไม่รู้เพื่อนๆ พี่ๆ จะเห็นเป็นอย่างไรคะ
- การใช้สีธงชาติ เราเห็นว่าพอมองไกล ๆ มันเหมือนเราใส่เสือนักกีฬาทีมชาติอยู่ อยากให้เปลี่ยนเป็นสีอื่น แต่หากเพื่อนๆ พี่ๆ เห็นว่าสีนี้เหมาะดีแล้ว (เสียงส่วนใหญ่) ก็ไม่เป็นไรคะ....รับได้

คำถาม
- หากต้องการสั่งซื้อเสื้อ 2 ตัว (size M , L) และสติกเกอร์ 5 ใบ ต้องทำอย่างไรคะ

ท้ายนี้ ขอชมพี่จัตตุรงค์ที่ออกแบบได้สวยมากคะ...เห็นรูปแล้วช๊อบ..ชอบ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 28 June 2005, 06:22PM
  งั้น เพื่อนๆช่วยกันเสนอหน่อยเร้วววววว
คุณอ้วนเห็นเป็นไงกับที่คุณจัตุรงค์เสนอมาให้
ไม่รู้ยังเป็นการประจานจุดที่เป็นปัญหาทางอ้อมหรือเปล่า

ใครนึกคำคม อะไรออก ช่วยบอกด่วน
หรือจะเอา มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาหมา เหมือนในสติ๊กเกอร์
หรือ สุนัขนายเดียว
หรือ เพื่อนผู้ซื่อสัตย์
หรือ ที่คุณเพื่อนบางแก้ว บอกว่าโดนใจนักที่ได้เห็นเสื้อที่คุณนิวัตใส่ คือ หยุดทิ้งสุนัข
หรือ บางแก้วโกอินเตอร์
หรือ ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
หรือ หมาหยอกไก่
หรือ .....

ช่วยคิดด้วยครับ
โดย I love Bangkaew - Tuesday, 28 June 2005, 06:57PM
  หนูชอบประโยคของคุณโป๋ คะ

ส่วนรูป ช่วยแก้จมูกให้ดำด้วย ตัวสีน้ำตาลอ่อนน่าจะเป็นสีขาวเทา จะได้ครบสูตรนะคะ ขอแสดงความเห็นเท่านี้เพราะกลัวจะทำไม่ทันคะ

อย่างเร็วคงไม่ต้องซักใส่ในวันอาทิตย์นี้ คงจะคันน่าดู ? ช่วยเร่งกันหน่อยนะคะ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 28 June 2005, 07:16PM
  ชอบแบบที่ 1 ที่มีสุนัขในจินตนาการชีวิตเดียวน่ะค่ะ

สีธงชาติ 3 แถบ (ไม่มีข้อความใด)

ภาพสุนัข
(ขนาดหน้าสุนัขเท่ากับธงชาติ+ตัวหนังสือ)

ชมรมคนรักบางแก้ว (ข้อความไม่ทับสีธงชาติ)
ภาษาอังกฤษ

ลองพิจารณาดูนะคะ ไม่ต้องมีข้อความก็ดีค่ะ
โดย ekasak thongsom - Tuesday, 28 June 2005, 08:02PM
  จริงๆๆแล้วผมคิดว่าไม่น่าตัดคำว่า "ไทย" ออกไปนะครับไม่ได้คิดว่าจะไปเหมือนวงดนตรีหรอกแต่มีเพื่อนสมาชิกเป็นห่วงว่าจะเป็นชมรมคนรักวงบางแก้วเลยเป็นผลพลอยได้ไป ที่ผมต้องการสื่อคือสุนัขพันธ์ไทย คือ "ไทยบางแก้ว" น่าจะเป็นชื่อที่เป็นทางการมากกว่าครับ สังเกตุได้จากชื่อชมรมที่ตั้งกันมาก่อนหน้านี้ครับจะเป็น "ไทยบางแก้ว"เสียเป็นส่วนใหญ่ หรือลองสอบถามผู้อวุโสในวงการก็ได้ครับคิดเห็นเป็นยังไง
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Tuesday, 28 June 2005, 08:09PM
  ผมชอบมากครับ แบบที่ออกมานี้ แต่ขอนิดนึงครับ พื้นสีธงชาติอยากให้เอาไว้เหมือนเดิม เพราะบางแก้วเป็นหมาไทยคู่กับคนไทยและชาติไทย แต่อยากให้ปรับจากที่เป็นแถบๆแนวนอน ลองปรับเป็นรูปโค้งๆและเฟดสีให้จางลงหน่อย จะทำให้ภาพดูนุ่มขึ้นและรูปบางแก้วจะเด่นขึ้นครับ ส่วนข้อความที่จะใส่นั้น ของคุณโป๋ก็ดีครับ หรือจะเป็น "ฉัน รูปหัวใจ บางแก้ว" ลองพิจารณาดูนะครับ

เรื่องการผลิตเสื้อ คงไม่ทันวันอาทิตย์นี้เป็นที่แน่นอนแล้วครับ หลังจากเช็คกับเพื่อนๆที่เป็นคนทำเสื้อแล้ว ต้องมีเวลาการผลิตอย่างเร็วก็ 5 วันครับ นั่นคือแบบต้องเรียบร้อยและ ส่งถึงมือคนทำแล้ว เราเหลือเวลาอีกแค่ 5 วัน คงไม่ทันแน่ๆ ส่วนเรื่องสติกเกอร์ ถ้าแบบเสร็จภายในพรุ่งนี้ ผมจะลองใช้กำลังภายในเข็นออกมาให้ทันวันอาทิตย์ ก็น่าจะเป็นไปได้ (แต่คงหอบลิ้นห้อยเลยแหละ)

ขอให้ความเห็นในฐานะผู้พิมพ์สติ๊กเกอร์หน่อยครับ ถ้าเราอยากได้แบบที่เป็นพื้นใส ค่าใช้จ่ายก็จะเพิ่มสูงขึ้นและจะใช้เวลามากขึ้น เนื่องจากจะต้องพิมพ์ 5 เที่ยว (รองพื้นหลังด้วยสีขาวในส่วนที่จะพิมพ์สี) ไม่อย่างนั้นก็จะมองไม่เห็นสีที่พิมพ์ลงไป แต่ถ้าพิมพ์บนสติกเกอร์ขาว ก็จะเร็วขึ้นและถูกลง ซึ่งส่วนตัวผมแล้ว วิธีหลังน่าจะดีกว่า อย่างที่รถผมก็ติดของยูนิเซฟซึ่งเป็นสติกเกอร์ขาว มองเห็นก็เด่นดี และไม่แกะกะสายตาเวลามองกระจกหลังครับ ขนาดก็อยู่ที่ประมาณ9 x 20 ซม. ลองพิจารณาดูนะครับ
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Tuesday, 28 June 2005, 10:14PM
  ขอคนไกลแสดงความคิดเห็นบ้างนะคะ...

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเป็นการทำสติ๊กเกอร์ หรือเสื้อเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ชมรมฯ ในขั้นแรกก็ไม่จำเป็นต้องมีคำคม อะไรหรอกค่ะ มีแค่รูปหมาที่เห็นชัด ๆ ว่าเป็นหมาบางแก้ว กับธงชาติ และชื่อชมรมก็น่าจะพอ เหมือนอย่างที่คุณจิตรใสเสนอก็ง่ายดีค่ะ แล้วในโอกาสต่อ ๆ ไปเมื่อเราจะรณรงค์เรื่องอะไร ค่อยเติมคำขวัญ คำคมที่เหมาะกับเรื่องนั้น ๆ เข้าไปดีกว่า คนที่ได้เสื้อ หรือสติ๊กเกอร์ไปในโอกาสแรกนี้ จะได้รู้สึกว่าเป็นของประจำชมรมฯ ไม่ใช่การรณรงค์แบบประเดี๋ยวประด๋าว แบบไฟไหม้ฟาง

ส่วนเรื่องชื่อนั้นถ้าอยากให้ชัดเจน ระบุไปเลยไม่ดีหรือคะว่า "ชมรมคนรักสุนัขบางแ้ก้ว" (อยากใช้คำว่า "หมา" แต่เกรงว่าไม่สุภาพ) เพราะถ้าคุยกับวัยรุ่น เขาไม่นึกหรอกค่ะว่า "บางแก้ว" คือสุนัขพันธุ์หนึ่ง
ยังเคยเจอมุกหลาน ๆ เลย เวลาบอกเขาไปว่ามีหมาพันธุ์บางแก้ว เขาบอกว่า เขาอยากได้หมาพันธุ์ "ลาบานูน" แป่วววววว....
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 29 June 2005, 05:40AM
  ขอบคุณมากเลยครับ ดีใจที่หลายๆท่านได้มาร่วมแสดงความคิดเห็น
ผมคิดว่าเราคงต้องใช้เวลาทบทวนอีกสักระยะหนึ่งเพื่อหาข้อสรุป
และในด้านโปรดัคชั่น คุณอาทรก็แจ้งมาแล้วว่าทำไม่ทันงานวันอาทิตย์ที่เมืองทองอยู่ดี แม้ว่าสติ๊กเกอร์จะทัน แต่ก็มีปัญหาเรื่องชื่อชมรมและคำขวัญที่ต้องทบทวนกัน

คิดว่าเรื่องเสื้อและสติ๊กเกอร์คงต้องชะลอออกไปเพื่อต้องมีจุดยืนที่ชัดเจน สามารถที่จะอธิบายกับทุกท่านที่เข้ามาเป็นสมาชิกได้ ตามที่คุณอัครพลแห่งบ้านภาพรได้แนะนำในกระทู้ ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคน ( http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=786 )

จึงอยากขอให้สมาชิกและผู้รักบางแก้วทุกท่านได้ร่วมแสดงความเห็นกันอย่างเต็มที่ โดยเฉพาะในประเด็นเรื่องจุดยืนซึ่งจะนำไปสู่คำขวัญของชมรมฯว่าควรเป็นอย่างไร ผมได้แสดงความเห็นไว้ในกระทู้บ้านภาพรแล้วดังนี้

สำหรับในประเด็นแรก คุณพชร รองประธานฝ่ายวิเทศน์สัมพันธ์ได้เรียนเชิญผู้อาวุโสต่างๆในวงการบางแก้วเข้ามาเป็นที่ปรึกษาและคงมีการปรึกษาขอความเห็นและความร่วมมือในโครงการต่างๆอย่างจริงจัง ไม่ใช่เอาชื่อมาใช้อย่างเดียว

ประเด็นที่สองที่พวกเราเป็นห่วงและต้องระวังกันให้มากคือ ภาพพจน์ของบางแก้วที่ปรากฏออกไป ต้องยอมรับว่าบางแก้วมีทั้งสายพันธุ์ดั้งเดิมที่หวงเจ้าของ รักถิ่นฐาน เลยแสดงความดุให้เห็น กับบางแก้วสายพันธุ์ใหม่ที่เป็นมิตรกับผู้คนมากขึ้น แต่ถ้าเลี้ยงผิดวิธี ก็อาจทำให้กลายเป็นสุนัขดุและก้าวร้าวได้ ชมรมฯเราคงไม่แยกแยะว่าจะส่งเสริมสายพันธุ์ใด เพราะมันขึ้นกับวัตถุประสงค์ของผู้เลี้ยงว่าต้องการแบบไหน ซึ่งเราจะต้องพยายามให้ความรู้และส่งเสริมการเลี้ยงที่ถูกวิธี เพราะถ้าเราไม่ทำอะไรเลย ภาพพจน์บางแก้วก็มีแต่จะเลวลงทุกวัน จากผู้ขาย ผู้เพาะพันธุ์ที่มักง่ายและจากผู้ซื้อที่มองเพียงว่าลูกหมาบางแก้วสวยดี พอมีปัญหา ก็พูดกันปากต่อปากไปทั่วว่าบางแก้วดุ ไม่ควรเลี้ยง เราต้องพยายามแก้ไขภาพพจน์อันนี้ สร้างความเข้าใจที่ถูกต้อง

ประเด็นอีกอันที่หลายคนเป็นห่วงคือเรื่องการชูประเด็นเรื่องบางแก้วที่ถูกทอดทิ้งจนต้องไปอยู่บ้านอุปถัมภ์หรือบ้านพักพิงนั้นจะเกิดผลในทางลบต่อภาพพจน์ต่อบางแก้วหรือไม่ อยากฝากให้สมาชิกช่วยกันอภิปรายให้มาก
เท่าที่ทราบ ในต่างประเทศ เขาจะมีผู้รักสุนัขในสายพันธุ์ต่างๆจัดทำโครงการบ้านอุปถัมภ์หรือบ้านพักพิงให้กับสุนัขสายพันธุ์นั้นๆ ในเมืองไทยเรา ยังมีไม่มาก ที่ทราบมา จะมีของสมาคมผู้เลี้ยงสุนัขเยอรมันเชพเพอดที่บ้านป้าวิ( http://home-of-gsdlovers.pantown.com ) ของบางแก้วเราจะเป็นแห่งที่ 2

อยากให้ทุกท่านช่วยแสดงความเห็นในเรื่องจุดยืนให้ชัดเจนก่อนครับ เรื่องคำขวัญจะตามมาเอง

คุณจัตุรงค์อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะครับ ลองเสนอแบบตามที่เพื่อนๆชี้แนะและตามที่คุณเห็นเหมาะสมมาได้เลย แม้จะไม่ทัน เดี๋ยวจะนำขึ้นเว็บชมรมฯใช้ชั่วคราวไปก่อน
โดย jutturong porjai - Wednesday, 29 June 2005, 02:27PM

ผมได้ส่งเเบบมาให้พี่ๆชมกันอีกเเล้ว เเละได้เเก้ไขตามคำเเนะนำต่างๆเเล้วนะครับลองดูกันนะครับ ไม่ทันงานนี้ งานหน้าก็มีทำออกมาขายเลยก็ได้ผมว่าน่าจะดีนะครับเพราะเราทำเพื่อหาทุนไม่ใช่หรอครับ ผมว่าขายามงานต่างๆก็น่าจะดีนะครับฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับ
โดย พรรณ์ ธิดา - Wednesday, 29 June 2005, 03:23PM
  โลโกและตัวหนังสืออันใหม่นี้ บอกว่า ชอบมากคะ (ถูกใจจริงๆ )
ในช่วงเวลานี้ พรรณ์ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ ทุกคนที่ทุ่มเททำงานให้กับเพื่อน 4 ขาสุดรักของเรานะคะ .... สับสน
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 29 June 2005, 04:00PM
  เรื่องของชื่อชมรม เท่าทีดูตอนนี้ก็มีความเห็นคล้ายๆกัน แตกต่างกันนิดหน่อย พอจะสรุปเป็นชื่อก็ได้ดังนี้
1 ชมรมคนรักบางแก้ว
2 ชมรมคนรักสุนัขบางแก้ว
3 ชมรมคนรักหมาบางแก้ว... อันนี้ผมสรุปเอง แลบลิ้น เพราะคำว่าหมาให้อารมณ์ตรงกับความเป็นบางแก้วมากกว่าสุนัขอ่ะ

ไหนๆก็เพิ่งโหวตในสภา สส. (ใส่ สนตะพาย)กันไปหมาดๆ เราก็ลองมาโหวตบนกระดานนี้มั่งมั๊ยครับ ดูสิว่าชื่อไหนจะเป็นที่นิยมในบรรดาหมู่เรามากที่สุด
โดย Sa-ngiam Boonpat - Tuesday, 12 July 2005, 07:21PM

เสนอข้อความพิมพ์บนเสื้อครับ

"รักแล้วรักเลย"

เหตุผลที่นำเสนอ มีดังนี้ครับ

1. ไม่มีข้อกังขานะครับสำหรับสมาชิกชมรมฯ ทุกท่านว่าท่านเลี้ยงบางแก้วด้วยความรัก

หรือไม่ เพราะถ้าลงไม่รัก ท่านไม่เลี้ยงแน่  ดังนั้น ข้อความ "รักแล้วรักเลย" เป็น

การยืนยันให้คนทั่วไปที่ไม่ได้เลี้ยงบางแก้ว (และรวมถึงสุนัขพันธุ์อื่นๆ) ได้รู้ว่า

พวกเราหมู่มวลชมาชิกชมรมฯ ทุกท่าน เป็นผู้มีบางแก้วในหัวใจ ตั้งแต่วันแรกที่

รับเขามาอยู่ด้วย ดังนั้นเราจึงต้องการประกาศให้ทุกคนรู้ว่าพวกเรารักบางแก้วของ

พวกเราชนิด  "รักแล้วรักเลย"  (ใครอย่าได้มาคิดพรากเราจากกันนะ)

2.  ในขณะเดียวกัน ก็เป็นการประกาศให้คนทั่วไปที่คิดจะเลี้ยงบางแก้ว หรือแม้แต่

พันธุ์อื่นๆ ได้คิดให้ดี (ตระหนักให้มาก) ก่อนที่จะเลี้ยงสุนัขว่า จะรักสุนัขที่ตนเอง

นำมาเลี้ยงได้ชนิด "รักแล้วรักเลย" หรือไม่  ไม่ใช่รักเฉพาะช่วงแรกๆ (เห่อ) พอ

สักพักก็ทิ้งขวางเขา  แบบที่พวกเราชาวชมรมฯ ไม่เคยทำกัน อย่าว่าแต่ทำเลย

แค่เพียงรู้ว่ามีคนนำสุนัขไปปล่อยทิ้ง พวกเราก็สะเทือนใจกันแล้ว

3.  ความรัก มีอานุภาพมากมาย  มากขนาดที่สมาชิกชมรมทุกท่าน ทุ่มเทได้ทุกอย่าง

เพื่อลูกๆ (บางแก้ว)

ทั้งนี้ นำเสนอเพื่อโปรดพิจารณาครับ

ส่วนข้อความภาษาอังกฤษ เห็นชอบตามที่ท่านผู้ออกแบบนำเสนอครับ อ้อ ตัวหนังสือให้ชัดเจน สังเกตง่าย จะดีกว่าแบบเบลอๆ ไหมครับ

สำหรับรูปของลูกๆ ที่จะใส่ในเสื้อ ถ้าเป็นอิริยาบถที่แสดงให้เห็นถึงความสดชื่น

ร่าเริงของพวกเขา ก็น่าจะเป็นการสื่อและสะท้อนธรรมชาติของบางแก้วที่เป็นสุนัข

ที่ฉลาด ชอบเรียนรู้ ตื่นตัวเสมอ และสดชื่น ร่าเริงครับ  ผมสังเกตว่ารูปของลูกๆ ที่

ท่านออกแบบไว้ บางรูป (รูปกลาง) นัยตาเขาดูจะเศร้าๆ ไปหน่อยครับ

อย่างไรก็ตาม ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ออกแบบและทีมงานนะครับ

เสงี่ยม

เชียงราย

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 15 July 2005, 07:44AM

ขอบคุณคุณเสงี่ยมมากครับ
คราวนี้ไม่ทัน  คงต้องรอคราวหน้านะครับ
ท่านใดสนใจจะสั่งซื้อเสื้อและสติ๊กเกอร์  ไปสั่งและตรวจเช็ครายชื่อได้ที่กระทู้ข้างล่างนี้ครับ
โดย I love Bangkaew - Wednesday, 29 June 2005, 04:44PM
  ตอบได้ว่า O.K ทุกอย่างสมบูรณ์ครับผม ลงตัวทุกอย่างครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 29 June 2005, 06:10PM
  สวยมากครับ ได้อัพเดทลงในเว็บ http://club.bangkaew.com แล้ว
ฝากเพื่อนๆ ช่วยบอกต่อด้วยนะครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 29 June 2005, 07:23PM
  ลองดูเสื้อตัวอย่างของเมืองนอกหน่อย ไม่รู้ของใคร ออกแบบสู้คุณจัตุรงค์ไม่ได้เลย อยากถามเพื่อนๆและผู้ออกแบบหน่อยครับว่า สีพื้นจะเป็นสีอะไรดี เป็นสีขาวตามแบบคุณจัตุรงค์ดีไหม ต้องมีกระเป๋าเสื้อหรือเป่า จะต้องมีโลโก้ต่างหากไหม หรือใช้วิธีย่อรูปเข้าไปเลย
ใครมีไอเดียอะไรดีๆ ช่วยเสนอด้วยครับ
คุณอาทรพอจะประเมินราคาได้หรือยัง ต้องสั่งล็อตต่ำสุดอย่างน้อยกี่ตัว เก็บแบบในคอมไว้ทะยอยปักทะยอยส่งเป็นล็อตย่อยๆได้ไหม
กำลังให้คุณปีใหม่ช่วยวางแผนการตลาดอยู่ที่กระทู้ http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=789
ท่านใดมีช่องทางจัดจำหน่าย ช่วยชี้แนะมาได้เลยครับ
อันนี้เพื่อหาทุนเข้าชมรมฯอย่างที่คุณจัตุรงค์ว่าไว้ครับ

http://www.cafepress.com/dreambarkscom.21516960
โดย เพื่อน . - Wednesday, 29 June 2005, 09:11PM
  เรื่องการหารายได้เข้าชมรมนั้นผมขอให้เป็นประเด็นรองไปนะครับ พี่วิเชียร ผมอยากให้การจัดหาทุนเข้ากลุ่มนั้นขอให้เป็นเรื่องภายในกลุ่มกันก่อน เพราะแต่ละคนก็พร้อมที่จะเสียสละกำลังทรัพย์คนละหน่อยเพื่อให้ชมรมเรามีกองทุนไว้ใช้ในยามฉุกเฉินเพื่อช่วยเหลือสุนัขจรจัดที่ต้องการความช่วยเหลือเร่งด่วนอยู่แล้ว
โดย jutturong porjai - Thursday, 30 June 2005, 12:44AM

ผมได้ลองจัดทำเเบบเสื้อเเละลองวางตำเเหน่งเหมือนที่พี่ส่งมาให้ผมชมลองดูนะครับว่าใช่ได้รึเปล่าครับ
โดย Audhsapong Jantwee - Thursday, 30 June 2005, 02:32AM
  สวยดีครับ ขอแนะนำหน่อยครับ ไม่ทราบว่า ถ้าปกและขอบแขน หรือ สาบเสื้อ เป็นสีน้ำเงินสลับขาว จะสวยไหม สีขาวดูมันโล่งๆไปหน่อยนะครับ
โดย ^.".^ Jill - Thursday, 30 June 2005, 04:40AM
  Forgive me if this has been said. The Thai2English site is down so I can't translate all the discussion.
Vichien had told me of the plans to produce t-shirts to raise money for the Foster/Rescue effort.
Many rescue organizations here in the US use the Cafepress website.

http://www.cafepress.com/cp/info/sell/

Seller needs not be in the USA. Basic shops are FREE. No minimums. No stock to keep. Seller simply uploads design to Cafepress. Select products to sell. When order comes in, cafepress makes & sends for seller. Cafepress has base price- Example 10.00 for a shirt. Seller sets price at 15.00. When it is sold the 5.00 is for the seller or charity. I like this website & have ordered Siberian items. Very good quality & quickly delivered. I think if club.bangkaew sets up a "shop" it would benefit the Thai Bangkaew as products are sold worldwide not just to Thailand or US.

Wishing all well at the Grand Show in BKK!

Jill
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 30 June 2005, 10:29AM
  Thank you, Jill The club will open the shop soon as you advised.
Let me summarize the order until now,

สรุปยอดสั่งซื้อเสื้อถึงตอนนี้

โดย ป้าชัช swine - อาทิตย์, 26 มิถุนายน 2005, 09:04PM
ป้าชัชจองเสื้อโปโล 2 ตัว size แหมไม่ต้องบอกก็รู้ว่า 3 แอลจ๊ะ

โดย พายุ Tirasawat - จันทร์, 27 มิถุนายน 2005, 10:41AM
คุณ pingpong ครับ อาโกวของพายุบอกว่าอาโกวขอจองเสื้อ 2 ตัวครับ และขนาดของเสื้อที่จะทำ ถ้าใช้มาตรฐานเดียวกับเสื้อคุณทองแดง อาโกวก็ขอเป็นเบอร์ M นะครับ และอาโกวขอจองสติกเกอร์ 5 ใบด้วยครับ

โดย อ้วน อยุธยา - จันทร์, 27 มิถุนายน 2005, 01:53PM
ผมจอง 2 ตัว ครับ XL 1 ตัว, M 1 ตัว ถ้ามีเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบก่อนวันศุกร์ครับ

โดย pingpong b - จันทร์, 27 มิถุนายน 2005, 02:08PM
คุณอาทร ช่วยเช็คเรื่องขนาดของเสื้อหน่อยว่า ใช้มาตรฐานเดียวกับเสื้อคุณทองแดง หรือเปล่า จริงๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามีกี่ไซส์ ผมคงสั่ง ๒ ตัวเหมือนคุณอ้วน เผื่อแฟนตัวหนึ่ง แต่ของผมเองอาจจะไซส์ใหญ่กว่าคุณอ้วน มีขนาด XXLไหม

โดย พรรณ์ ธิดา - อังคาร, 28 มิถุนายน 2005, 05:59PM
ต้องการสั่งซื้อเสื้อ 2 ตัว (M , L) และสติกเกอร์ 5 ใบ ไม่

10:11 - 28/06/05 โสภิตา อยากทราบเบอร์โทรหรือสถานที่ติดต่อสำหรับการสั่งจองเสื้อและสติ๊กเกอร์ที่กำลังจะจัดทำขึ้นน่ะค่ะตาลสนใจมากๆแล้วมีใครในชุมชนบ้านอยู่ ฝั่งธนบ้างไหมคะ

16:06 - 29/06/05 Lake ชอบเสื้อมากค่ะ อยากใส่แล้วค่ะ

รวมแล้วประมาณ 12 ตัว คุณอาทรทำได้ไหม หรือว่าล็อตน้อยไป

ผมคิดว่าถ้าเราหาสปอนเซอร์ในการจัดทำ แล้วทำเอามาขายเอาเงินเข้าชมรมฯ คงจะช่วยแบ่งเบาภาระความเสี่ยงไปได้เยอะ
ถ้าชมรมฯจะต้องลงทุนเอง ทำเอง ขายเอง ดูแลสต็อกเอง ตามเก็บเงินเอง คงยุ่งยากพอสมควร อาจต้องขออาสาสมัครมาดูแลงานตรงส่วนนี้
ถึงอยากให้มีรูปแบบการตลาดที่ไม่เป็นภาระกับชมรมฯมากเกินไป
รูปแบบที่ Jill เสนอ ก็เป็นช่องทางหนึ่ง ที่จะช่วยเผยแพร่ชื่อเสียงบางแก้วสู่สากลและชมรมฯไม่ต้องเสี่ยงกับการขาดทุน

ใครมีรูปแบบการตลาดอื่นๆ จะเสนอไหมครับ เช่น ให้ฟาร์มช่วยสั่งล็อตใหญ่ไปขายต่อหรือแจกลูกค้า ให้บริษัทพวกเพ็ทช็อบนำไปผลิตขายโดยเราขอแบ่งเปอร์เซ็นต์เข้ากองทุน ฯลฯ

อ้อ เห็นด้วยกับคุณ Audhsapong ที่ว่า ถ้าปกและขอบแขน หรือ สาบเสื้อ เป็นสีน้ำเงินสลับขาว จะสวยไหม สีขาวดูมันโล่งๆไปหน่อยนะครับ
ท่านอื่นมีความเห็นเพิ่มเติมอย่างไร เชิญเสนอได้เลยครับ

คุณจัตุรงค์ ลองปรับแก้ดูนะครับ ไม่รู้คุณจัตุรงค์ไปหาเทมเพลทเสื้อตัวนี้เจอได้ไง ทำได้เร็วและสวยดี สรุปว่าไม่ต้องมีกระเป๋าใช่ไหมครับ

คุณอาทร หาซื้อเสื้อแบบนี้ได้ไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ โทรบอกมาก็ได้
โดย jai dee - Thursday, 30 June 2005, 08:27AM
  เห็นด้วยว่าที่ปกและปลายแขนควรมีแถบสี และอยากให้มีกระเป๋าด้วย
ส่วนโลโก้ตรงกระเป๋าอาจเปลี่ยนเป็นรอยเท้าน้องหมา น่ารักดี
มีข้อคิดเห็นเพิ่มเติมคือ น้องหมาตัวซ้ายและกลางมีสีใกล้เคียงกันเกินไป
ขาวเทาทำให้ต่างจากขาวดำมากกว่านี้ได้มั๊ยคะ
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 30 June 2005, 08:52AM
  ก่อนอื่นต้องขอบคุณคุณจาตุรงค์มากเลยที่เข้ามาช่วยออกแบบเสื้อของชมรมให้ สวยมากค่ะ และชอบทุกแบบที่คุณจาตุรงค์ออกมา
ความจริงคำว่า "อย่าทิ้งฉัน" มีความหมาย 2 ด้าน คือ อย่าทิ้งหมาหรืออย่าทิ้งคนใส่จ๊ะ แต่ตอนนี้เราได้คำกลาง ๆ มาใช้ก็ดีแล้ว ป้าก็ชอบอีกเหมือนกันจ๊ะ
ป้าขอแสดงความคิดเห็นสำหรับเสื้ออีกหน่อยนะ ว่า น่าจะมีกระเป๋า และปักลวดลายลงบนกระเป๋า ส่วนข้างหลังไม่ต้องมีลวดลาย มันใหญ่ไป และถ้าปักด้วยจะแข็งกระด้างใส่แล้วไม่สบายจ๊ะ อีกอย่างค่าปักจะแพงมากด้วย เพราะเวลาปักเค้าคิดตามขนาดค่ะ
สำหรับการใส่ขลิบก็สวยงามดี อาจมีขลิบหลายสีตามโฉลกของแต่ละคนก็ได้ อึม.....แต่มันจะยุ่งมากขึ้นอ่ะ เอาเป็นว่าขลิบสีใดสีหนึ่งหรือสองสีละกัน เช่น แดง หรือน้ำเงินก็สวยนะ
โดย Audhsapong Jantwee - Thursday, 30 June 2005, 09:35AM
  ไม่ทราบว่าแบบเสื้อสมบูรณ์หรือยัง และถ้าจองเสื้อ จองได้ที่ไหน และมีบริการส่งหรือเปล่า พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด
โดย I love Bangkaew - Thursday, 30 June 2005, 10:03AM
  ถ้าเป็นไปได้เสื้อชมรมฯ น่าจะมีทั้งสองแบบคือแบบมีกระเป๋าและไม่มีกระเป๋า โดยส่วนตัวคิดว่าไม่มีกระเป๋าดีกว่า เพราะเสื้อแบบโปโลมีคอปกพอใส่กระเป๋าเข้าไปมันจะไม่สวย และเชื่อแน่ว่ายังมีสมาชิกท่านอื่นอีกที่ชอบแบบไม่มีกระเป๋า
เหตุผล ที่บอกว่าใส่กระเป๋าแล้วจะดูไม่ค่อยสวย เพราะโดยส่วนตัวเป็นคนชอบสะสมเสื้อ(หรือพูดอีกอย่างก็เล่นเสื้อนั่นแหละ) ถ้าเป็นพวกยี่ห้อที่นิยม เช่น โปโล ลาคอส นูติก้า ทอมมี่ ฯลฯ มักจะทำเสื้อยืดคอปกแบบไม่กระเป๋าหรือถ้ามีก็น้อยมาก แบบมีกระเป๋าส่วนมากก็ต้องเป็นแบบเสื้อยืดคอกลม จะสวยกว่าและได้รับความนิยมจากผู้ซื้อมากกว่า เสื้อยืดคอกลมมีกระเป๋าจะเห็นได้จากพวกเสื้อทัวร์คอนเสิร์ตของวงดนตรีต่างประเทศหรือไม่ก็พวกยี่ห้อที่ได้รับความนิยม อย่างโปโล อาเล่ย์ฯ อะไรประเภทนี้
จึงอยากให้การทำเสื้อของชมรมฯ มี 2 แบบ เพื่อความพึงพอใจของผู้ใส่และผู้ที่จะซื้อ(ไม่ว่าจะซื้อด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม) เพราะการหาเงินเข้าชมรมฯ แบบขายสินค้าก็เหมือนการทำธุรกิจกลาย ๆ นี่เอง จึงควรมีความหลากหลายของสินค้า และความต้องการของตลาดหรือความนิยมของผู้ซื้อสวมใส่ เพื่อมิให้เสื้อที่ทำออกมาแล้วต้องค้างสต๊อกหรือขายได้เป็นจำนวนไม่มาก
ปล.ถ้าใครเคยไปงานประกวดสุนัขบางแก้วบ่อยๆ จะเห็นเสื้อทีมของกลุ่มพิษณุโลก เค้าทำแบบโปโลมีคอปกและมีกระเป๋าสีม่วง ถ้านึกออกก็คิดเอาแล้วกันว่าสวยหรือเปล่า แต่ถ้านึกไม่ออกลองไปดูที่เมืองทองวันที่ 3 นี้(แต่ไม่รู้จะได้เห็นหรือเปล่าเพราะที่ ม.นเรศวรก็มีประกวดเหมือนกัน)
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 30 June 2005, 10:25AM
  ที่คุณ test ว่านั้น ใช่เสื้อตัวที่คุณชวลิตใส่อยู่นี้ไหมครับ

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=630
โดย I love Bangkaew - Thursday, 30 June 2005, 10:28AM
  เค้ามีอีกตัวครับ สีม่วง เมื่องานประกวดที่เมืองทองปีก่อนใส่กันเป็นทีม รู้สึกว่าที่งานประกวดที่ ม.นเรศวร ที่ผ่านมาก็มีคนใส่ไปด้วย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 30 June 2005, 10:42AM
  งานเมืองทองปีที่แล้ว

http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=485

งานกาชาดปีก่อน

http://pitlok.bangkaew.com

ต้องขออนุญาตคุณชวลิตนำรูปมาเป็นพรีเซนเตอร์หน่อยนะครับ
ถ้ามีข้อแนะนำในการทำเสื้อ ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 30 June 2005, 10:55AM
  มีผู้เสนอผ่านป้าชัชมาว่าอยากให้ทำเสื้อคอกลมที่ใส่ในโอกาสสบาย ๆ ได้ด้วย สักอีกแบบ ราคาพอประมาณ 149 -199 บาท โดยให้มีสตางค์เหลือเข้าสมทบกองทุนได้สักตัวละ 25-50 เปอร์เซนต์จ๊ะ สำหรับเสื้อคอกลมอาจใช้วิธีสกรีนได้ ก็จะทำได้เร็วกว่า เพราะสามารถไปหาซื้อเสื้อคอกลมมาแล้วสกรีนลวดลายลงข้างหน้าหรือข้างหลังเสื้อก็ได้ และจะทำได้ทันขายในงานวันที่ 3 นี้ด้วยนา
สำหรับลวดลายเหมือนเดิมได้แต่รูปหมาขอเป็นรูปการ์ตูน (ลายเส้น) โดยคุณจาตุรงค์อาจนำรูปหมามาเป็นแบบ แล้วละเลงลายเส้นลงไปแทนรูปจริงของหมาจ๊ะ
ถ้าเป็นเสื้อคอกลมสกรีนนี้คิดว่าคุณจาตุรงค์อาจสกรีนให้ได้ด้วย อาจขอให้แม่ฌอ๊ตไปหาซื้อเสื้อคอกลมที่โบ๊เบ๊มาสัก 2-3 โหล แล้วสกรีนสีไปเลยจ๊ะ (พูดง่ายเนาะ แต่ไม่รู้หรอกว่าทำยากอ่ะ)
ถ้าทำเสื้อคอกลมแบบนี้ก็ขอสั่งซื้อเพิ่มอีก 2 ตัว ขนาดเหมือนเดิมจ๊ะ
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Thursday, 30 June 2005, 11:19AM
  โอ้โฮ.. กัดฟัน มีความเห็นและความต้องการที่หลากหลายมากเลยนะครับ จนผมงงๆแล้วเนี่ย. แลบลิ้น แต่ไม่เป็นไรครับ รับได้สบายมาก ยิ่งตอนนี้ไม่รีบแล้ว มีเวลาให้เยอะหน่อย จะอีกกี่ความต้องการก็สามารถครับ เอาเป็นว่า เดี๋ยวผมจะเอาความต้องการของเราทั้งหมดไปคุยกับเพื่อนที่ทำเสื้อ ว่าแบบไหนเป็นยังไง ราคาเท่าไร ดีไม่ดี ทุนเท่าไร จะขายเท่าไหร่ มีกี่ไซด์ กี่สี ขลิบไม่ขลิบ แต่ขอเวลาสักนิ๊ดดดดนะครับ อย่างช้าพรุ่งนี้จะมาเฉลย

ส่วนเรื่องแบบผมเห็นด้วยครับ แจ๋วไปเลย
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 30 June 2005, 11:23AM

จตุรงค์ค่ะ พี่ขอเสนอติ๊ดนึงได้ป่ะ

แบบที่คุณจตุรงค์เขียนด้วยสีน้ำพี่ยอมรับว่าสวยดีค่ะ คิดว่าในช่วงเวลาเพื่อให้ทันในงานวันที่ 3 (ตาที่คุณวิเชียรบอกไว้) แต่เมื่อเวลาไม่ทัน ฉะนั้นการทำหรืออกแบบก็ไม่มีเรื่องของเวลามีรัดตัวแล้ว ขอเสนอตัวอย่างที่พี่ได้ไปก๊อปปี้จะเน็ตที่หนึ่งมาค่ะ(พี่วาดไม่เป็นอ่ะ) ถ้าได้ฝีมือคุณจตุรงค์คงได้งานวาดที่สวยมากเลยค่ะ

1. รูปเป็นหน้าสุนัขทั้ง 3 ตัวพี่เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ แต่ลองวาด หน้า 3 หน้า แบบภาพที่พี่โพสท์นี้สิค่ะคือออกแนวลายเส้น (ลองเปลี่ยนจากสีน้ำเป็นแบบนี้ดู) จะให้อีกอารมณ์และงานที่พิมพ์ไปบนเสื้อก็สวยด้วยน้า

2. สีธงชาติ พี่ขอเสนอว่าให้เล็กกว่ารูปหน้าสุนัข ทั้ง 3 หน้าดีมั๊ยค่ะ ตอนนี้จะเห็นว่า แถบสีกับหน้าสุนัขเทียบสัดส่วนแล้วแทบจะใกล้เคียง ดูแล้วจะไม่เด่นไปทางไหน

3. ข้อความ "คำขวัญ" ถ้าไม่มีไม่ได้เหรอ คืออยากให้เน้นสื่อที่รูปบางแก้วเท่านั้น คนที่รักบางแก้วคำขวัญไหนก็ไม่มีความจำเป็นอะไรมาติดบนหลังหรอก (ในเชิงการค้า การออกแบบเพื่อให้คนสนใจ บางทีเราต้องให้ดูเรียบ แต่โดนอ่ะ)

4. รูปที่น้องมาโพสท์ทุกรูป ควรใส่ "SAMPLE" เป็นลายน้ำไว้ด้วย เพราะถ้าเอาหรือไม่เอา คนอื่นที่เราไม่รู้เค้าเอาไปลอกเลียนแบบ จะได้ก๊อปปี้ยากขึ้นไปอีกหน่อย 555 ลิขสิทธิ์ทางปัญญาน้องเองนา...

----------------

1. ดูจากรูปแบบไปได้มั๊ยค่ะที่จะวาดแนวนี้(คือเปลี่ยนจากสีน้ำมาเป็นลายเส้น) มีข้อจำกัดในการพิมพ์อะไรหรือไม่

2. ถ้าเพื่อน ๆ ลงความเห็นว่าแนวเหมือนนั้น ok แล้ว พี่ก็ยอมรับเสียงส่วนใหญ่แต่โดยดีค่ะ
โดย อ้วน อยุธยา - Thursday, 30 June 2005, 03:23PM
  อืม อย่างที่พี่น้อยหน่าให้ความเห็นไว้ก็น่าสนใจและเป็นทางออกที่ดีอีกทางนะครับ เรียบง่ายแต่ดูอินเทรน จะได้ตัดปัญหาเรื่องข้อความบนเสื้อ หรือทำมันหลายๆ แบบ อย่างที่มีสมาชิกมาโพสไว้ ก็น่าจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง เพราะเรายังมีเวลาอีกเยอะ ช่วยกันออกความเห็นและค่อยๆหาบทสรุป เพื่อทำผลงานให้ออกมาดีที่สุด "ช้าแต่คุณภาพ"
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Thursday, 30 June 2005, 08:49PM

รูปสวยมั่กๆเลยค่ะ ชอบ ชอบ
โดย Supachai Khongkrittayaphan - Friday, 1 July 2005, 08:17AM
  รูปแบบเสื้อและโลโก้สวยดีครับ แต่ถ้าขอบแขนเสือไม่เป็นแขนจั๊มจะดีกว่ามั้ยครับ
แล้วเสื้อที่ออกแบบกันนี้จะทันขายในงาน Thailand Grand Dog Show วันอาทิตย์นี้เลยหรือเปล่าครับหรือสามารถสั่งจองได้ที่ไหนครับแล้วก็ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
อ้อผมอยากทราบว่าที่งาน Thailand Grand Dog Show ทางชมรมจะไปออกบูธหรือมีกิจกรรมอะไรหรือเปล่าครับจะได้แวะเวียนไปชม อีกอย่างไม่แน่ใจว่าเราสามารถนำเจ้าตัวยุ่งของเราเข้าไปในงานด้วยได้หรือเปล่าครับ
โดย ธนาวุฒิ พูลสวัสดิ์ - Friday, 1 July 2005, 04:49PM
  สวยมากครับ ขอจอง 2 ตัวนะครับ xl กับ m แล้วจะติดต่อรับได้ที่ไหนครับ หรือติดต่อมาที่ mail luxky_01@hotmail.com ก็ได้ครับว่าจะนัดกันที่ไหน
โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 2 July 2005, 10:12PM

เมื่อวันสุกร์ไปร่วมสัมนาและบรรยายในงาน MoodleMoot Thailand 2005
http://www.bangkaew.com/elearning/calendar/view.php?view=day&course=1&cal_d=1&cal_m=7&cal_y=2005
เลยได้เสื้อของชมรมมูเดิ้ลประเทศไทย http://thaimoodle.net มาให้ดูเป็นตัวอย่าง พรุ่งนี้ จะใส่ไปให้ดู
โดย ไตรสิทธิ์ . - Saturday, 2 July 2005, 10:17PM

ผ้าเนื้อดีทีเดียว ราคาไม่แพงนัก มีขลิบที่ปก สาบ และแขน
ต้วอักษรใช้ป้กทั้งหน้าและหลัง
ของเราอาจใช้แบบที่คุณจัตุรงค์อุตส่าห์ออกแบบมา ปักให้มันเล็กลง จะได้ไม่แข็งกระด้างอย่างที่ป้าชัชว่า
คุณจัตุรงค์อาจไม่มีเวลาไปเขียนภาพลายเส้นอย่างที่คุณน้อยหน่าขอ
ล็อตแรกนี้ อาจเอาสีน้ำไปก่อน ผมว่ามันก็สวยดี ส่วนคำขวัญไม่ต้องใส่ให้เลอะก็ได้

โดย เพื่อน . - Saturday, 2 July 2005, 11:42PM

โดย ป้าชัช swine - Sunday, 3 July 2005, 07:39AM
  เพื่อให้สามารถสรุปยอดการจัดทำเสื้อได้ ขอเชิญทุกท่าน (ที่ยังไม่ได้จอง) รีบสั่งจองเสื้อและขนาดที่ต้องการเข้ามา ด่วนนนนนนนน
สำหรับรูปแบบนั้น ถ้าคำนึงถึงวัตถุประสงค์ตามที่คุณเพื่อนฯ เสนอมานั้น ขอให้มีสีและลวดลายเหมือนกันก็บรรลุวัตถุประสงค์ของเสื้อแล้ว และป้าคิดว่า คุณจตุรงค์สามารถออกแบบให้สมาร์ท เท่ห์ เก๋ สวมใส่ได้ทุกเพศทุกวัยแหละนะ
ป้าว่าเสื้อจะดูดีสำคัญที่ไม้แขวนเสื้อมากกว่า อย่างป้าคงเป็นไม้แขวนเสื้อที่ไม่เอาไหนที่สุดเลยล่ะ ถ้าเป็นคุณสาว ๆ ทั้งหลายของชมรม นั่นแหละไม้แขวนเสื้อชั้นดีหน่อย พอสวมแล้วมีคนอยากหาซื้อเสื้อของชมรมมาสวมตาม อิอิอิอิอิ
เอ๊า อย่ามัวคุยรีบสั่งเสื้อกันเข้ามา ทางคณะกรรมการจะได้รีบทำเสื้อออกมาโดยไว นี่ก็พลาดไป 1 งานแล้วนา
โดย chanin surasawate - Sunday, 3 July 2005, 10:15AM
  ผมจอง3ตัวครับผู้ใหญ่2 เด็ก1 เอาไว้ใส่เป็นครอบครัวบางแก้ว
แต่ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ คือถ้าจะใช้แบบที่คุณจัตตุรงค์เสนอล่าสุดหมาตัวซ้ายทำเป็นสีขาว-เทา แล้วตัวกลางซึ่งใครๆก็รู้ทั่วประเทศว่าคือสุดหล่อฮ่องเต้เค้าเป็นหมาขาว-ดำ ส่วนตัวขวาเหมือนเดิม จะดีมั้ยครับ

ผมชอบ ข้อความ "ชมรมคนรักบางแก้ว" ถ้ามีกระเป๋าด้วยยิ่งดีครับ ไว้เสียบปากกา ผมจอง 3 ตัว (M,L,S)
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 3 July 2005, 09:25PM
  วันนี้ได้ไปดูประกวดบางแก้วเมืองทองธานีและได้หารือในที่ประชุมกรรมการชมรมฯในหลายๆเรื่อง รายละเอียด เดี๋ยวคุณนิวัตคงมาเล่าให้ฟังอีกทีเป็นก้าวที่ 3 ผมขอสรุปประเด็นที่เกี่ยวกับการทำเสื้อก่อน เพื่อให้สามารถเดินหน้าต่อไปได้ อาจจะไม่ถูกใจทั้งหมดทุกคน ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

เรื่องชื่อ ขอใช้ ชมรมคนรักบางแก้ว ไปก่อน จนกว่าจะมีกรรมการชุดใหม่ซึ่งได้รับการเลือกตั้งเข้ามาจากสมาชิกมีความเห็นว่าสมควรเปลี่ยน กรรมการชุดปัจจุบันทำหน้าที่เป็นเหมือนกรรมการก่อตั้งเพื่อดำเนินการร่างกฏระเบียบต่างๆให้เกิดความพร้อมและความชัดเจนมากที่สุด และที่สำคัญ ให้สามารถเดินหน้าทำสิ่งที่คิดว่ามีประโยชน์ต่อสังคมบางแก้วได้โดยไม่รอช้า

เรื่อง แบบ สำหรับล็อตนี้ ให้ใช้ตามที่คุณจัตุรงค์ได้ช่วยออกแบบมาให้ ไปก่อน เจตนาเราไม่ต้องการให้เป็นรูปหมาของใครอยู่แล้ว ดังนั้นสีและลวดลายไม่จำเป็นต้องเหมือนของจริง 100 % เพียงแต่นักออกแบบอาจจินตนาการขึ้นจากหมาที่ตนเองชื่นชอบและที่ได้ลักษณะครบตามมาตรฐานบางแก้ว

ตำแหน่งของแบบ ให้ติดที่บริเวณกระเป๋าด้านซ้ายของเสื้อ ส่วนด้านหลังให้ติดเฉพาะชื่อชมรมฯโดยไม่ต้องใส่รูป สีเดียว ไม่ต้องมีพื้นธงชาติ โดยลดขนาดลงมาให้เล็กลงไม่ใหญ่โตน่าเกลียด และใช้วิธีปักทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

สำหรับเรื่องกระเป๋า มีคนบอกว่าปกติเขาไม่ติดกระเป๋ากัน แต่ผมก็อยากได้กระเป๋าไว้เสียบปากกาและแบ้งค์ย่อยเหมือนคุณสรชน ผมขอมอบสิทธิ์ในการตัดสินใจให้คุณอาทรและคุณจัตุรงค์ ดีไหมครับ โดยดูว่าราคาจะถูกลงไหม และ สามารถเข้ากับแบบได้ไหม คุณอาทรและคุณจัตุรงค์ช่วยตอบด่วน

เรื่องมีขลิบที่ปก สาบ และแขนเสื้อ ส่วนใหญ่จะเห็นด้วยตามที่มีสมาชิกเสนอ แต่ขอดูราคาเป็นที่ตั้ง ถ้าแพงก็ไม่เอา เอาแบบธรรมดา ไม่มีขลิบ และเป็นแบบแขนปล่อย เรื่องสีของขลิบให้เป็นไปตามความเห็นของนักออกแบบ อาจเป็นสีน้ำเงินริ้วแดงเหมือนสีธงชาติดีไหม คุณอาทรและคุณจัตุรงค์ช่วยตอบด่วน

เรื่องการขาย จะไม่มีการเร่ขายให้หมดคุณค่าอย่างที่คุณเพื่อนบางแก้วว่า แต่จะขายให้กับสมาชิกและผู้สนใจจริงๆเท่านั้น โดยแม่น้องเบิร์น นายทะเบียนและสมาชิกสัมพันธ์ของชมรมฯจะได้จัดทำแบบฟอร์มให้เพื่อนๆและผู้สนใจสมัครเป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการ โดยในเบื้องต้น จะยังไม่มีการเก็บค่าสมาชิก แต่จะขอความร่วมมือผู้ที่สมัครเป็นสมาชิกให้ช่วยซื้อเสื้อชมรมอย่างน้อยคนละตัวในราคาประมาณ 250-300 บาท(ขึ้นอยู่กับราคาต้นทุนว่าจะลดลงได้มากน้อยเพียงใด) ในกรณีที่ต้องมีการจัดส่ง อาจขอเพิ่มค่าจัดส่งอีกไม่เกิน 50 บาท จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งโดยขอเก็บเงินล่วงหน้ามาใช้ในการจัดทำ โดยจะจัดทำเท่ากับจำนวนที่สั่งเท่านั้น เพื่อไม่ให้ชมรมฯต้องมีภาระในการจัดเก็บสินค้าและเสี่ยงต่อภาวะขาดทุน

ขณะนี้ นอกจากที่มีผู้สนใจแจ้งชื่อมา 10 กว่าท่านแล้ว คุณเพื่อนบางแก้วยังได้ขอซื้ออีก 30 ตัว เพื่อช่วยนำไปชักชวนและขายต่อผู้รักบางแก้วที่คุณเพื่อนบางแก้วรู้จักอีกทางหนึ่ง ตั้งใจว่า ล็อตแรกนี้ คงทำประมาณ 100 ตัว ท่านที่ยังไม่ได้แจ้งชื่อ หรือ แจ้งไม่ชัดเจน กรุณาระบุเบอร์โทรหรืออีเมล์ที่ติดต่อได้ เพื่อที่แม่น้องเบิร์น นายทะเบียนและสมาชิกสัมพันธ์ของชมรมฯจะได้ส่งแบบฟอร์มใบสมัครสมาชิกไปให้ท่าน พร้อมทั้งให้ระบุขนาดและจำนวนมาด้วยครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 4 July 2005, 09:00PM
  ผมขอจอง

ใหญ่สุด น่าจะ 2 XL 2ตัว XL 1 ตัว
L 1ตัว M 1 ตัว
รวม 5 ตัว
โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 5 July 2005, 08:15PM
  16:45 - 05/07/05 ปิงปอง เห็นคุณจัตุรงค์เข้ามาแล้วก็ออกไป ไม่ทราบว่าหากระทู้ออกแบบเสื้อชมรมไม่เจอหรือเปล่า มันตกขอบไปอยู่หน้าหลัง ที่นี่ครับ http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=788 ช่วยดูข้อความที่คุณอาทรฝากไว้ด้วยนะครับ
โดย jirawan srikate - Wednesday, 6 July 2005, 10:31AM

ขอจองเสื้อ 1 ตัว ไซด์ S ค่ะ
โดย sopida thanasountornkul - Friday, 1 July 2005, 07:27AM
  ขอแสดงความคิดเห็น หวังว่ายังทันนะค่ะ
ถ้าดูตามในภาพ แขนเสื้อไม่อยากให้เป็นแบบจ้ำ อบากให้เป็นแขนปกติจะสวยกว่า เพราะแขนจ้ำ เวลาใส่ไปนานๆ สีจะหมดกว่าตัวเสื้อ ในเมื่อแบบสวย ตัวเสื้อสวย คนใส่สวย หล่อ และเท่ ควรจะ สวย หล่อ เท่ได้นานๆ ด้วยจริงอะป่าวค่ะ
ส่วนสีเสื้อ ไม่รู้ว่าท่านอื่นคิดอย่างไร ไม่อยากให้เป็นแต่สีขาว อยากให้เป็นอื่น เช่น สีเทา สีครีม น่าจะสวยนะค่ะ (เพราะมีเสื้อที่เคยซื้อจากอุทยานตากสิน ผ้าดี สีสวย เป็นสีเทาค่ะ) ใช้การปักแทนการสกรีนจะดีไหมค่ะ อยากถามความเห็นสมาชิกทุกท่าน
ยังงัย แบมก็ขอจอง 2 ตัว ไซด์ S,M วันอาทิตย์จะไปงาน DOG ที่เมืองทอง ไม่ทราบว่าจะนัดเจอกันหรือเปล่า อยากไปทำควมรู้จักกันนะค่ะ
โดย jutturong porjai - Sunday, 3 July 2005, 11:46PM
  หวัดดีครับพี่ทุกท่าผมต้องขออภัยที่ไม่ได้เเก้เเบบมาให้ชมตามที่หลายทานติชมกันมานะครับเพราะงานผมยุ่มมากเลยครับต้องขอโทษด้วยนะครับเรื่องเเบบเสื้อนี้ผมจะจัดการออกเเบบเป็นครั้งสุดท้ายโดยจะประสานกับทางพี่วิเชียนอีกครับเเล้วจะนำเเบบที่ลงตัวมาสรุปให้ชมกันนะครับส่วนเรื่องที่ผมพอจะสรุปเป็นเเนวทางได้ก็คือสีเสื้อครับผมว่าสี่ที่เหมาะสมที่สุดคือสีขาวครับไม่มีรวดลายใดโดยเน้นที่ชมรมเราเลยครับเพราะสี่ขาวเข้ากับทุกคนทุกวัยทุกเพศถ้ามีสีใดสีหนึ่งเเซมขึ้นมามันจะทำให้ดูเเล้วไปเเย่งจุดเด่นทางสายตาครับพื้นฐานทางด้านการออกเเบบ เเละอีกอย่างนะครับผมต้องการให้เป็นกลางมากที่สุดโดยใช้สีขาวครับมันดูสะอาดตาครับ ส่วนเรื่องกระเป๋าจะมีหรือไม่มีนั้นผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกครับเพราะเราทำเท่าที่สั่งเราก็สามารถบอกได้ว่าจะเอาเเบบไหนจริงไหมครับใครต้องการมีก็สั่งว่ามีส่วนราคาจะสูงขึ้นกว่าไหมนั้นทานก็ต้องจ่ายอยุ่เเล้วครับผมว่าน่าจะดีครับส่วนตัวผมเองก็เอาทั้งสองเเบบละครับเพราะชอบที่จะช่วยเหลือกันมากกว่าครับผมมีขอเสนอบางอย่างนะครับว่าเราต้องมีจุดยืนที่เเน่นนอนและเดินทางตามนโยบายของชมรมเเล้วเอานโยบายของชมรมมามากรองเป็นสะโรเเกรนผมว่าท่าจะดีนะครับเพราะผมจะได้ทำงานง่ยด้วยครับฮิฮิ ล้อเล่นยากว่านี้ก็ช่วยครับเพราะเราทุกคนรักในสิเดี่ยวกันไม่ใช่หรอครับ ถึงได้เข้ามาเจอกันผมพร้อมจะช่วยเสมอครับ โทรได้นะครับ 068834738 ออลืมครับพี่ท่านได้ที่ผมสั้งจองvcdไว้ช่วยติดต่อกลับด้วยนะคราบผมไปที่งานมาไม่เจอเเละจำเบอร์โทรไม่ได้ต้องขอโทษด้วยนะครับ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Monday, 4 July 2005, 05:42AM
  เสียดายไม่ได้เจอกันครับ
ก่อนประกวดบางแก้ว กรรมการนั่งอยู่ที่โต๊ะกลมศูนย์อาหารข้างสนามประกวด ระหว่างประกวดก็อยู่แถวหน้าร้านแมคโดแนลเป็นส่วนใหญ่
วันหลังคงต้องให้สมาชิกถ่ายรูปคู่กับหมาตัวโปรดไว้ จะได้จำกันได้ทั้งคนทั้งหมา

เรื่อง สีพื้น นั้น ลืมบอกไป กรรมการตกลงกันว่าเป็นสีขาวอย่างที่คุณจัตุรงค์แนะนำ
ส่วนเรื่องแบบที่จะติดไว้หลังเสื้อ ผมยังเสียดายแทนเลย กรรมการบางท่านรู้สึกมันใหญ่เกินไป ไม่อยากแบกป้ายไว้ข้างหลัง และอีกอย่าง คุณอาทรบอกว่าค่าปักส่วนนี้ จะแพงขึ้นอีกเยอะ จะทำเป็นซิลค์สกรึน ก็เกรงว่าจะอยู่ได้ไม่นาน เลยขอเป็นอะไรที่เล็กๆแต่น่ารักราคาประหยัด small but beautiful รบกวนคุณจัตุรงค์ช่วยดูให้ใหม่

ส่วนเรื่องขลิบนั้น ก็แล้วแต่สายตาศิลปินแล้วกัน บางท่านอาจจะเกรงว่าขาวล้วน จืดไปหน่อยหรือเปล่า
  สวัสดีค่ะ ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ หายไปนาน แต่แวะมาอ่านข่าวคราวเป็นระยะ ๆ
ขอจองเสื้อ 2 ตัวค่ะ size L ทั้ง 2 ตัวค่ะ
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Monday, 4 July 2005, 06:41PM
  ต้องขออภัยเป็นอย่างมากเลยครับที่เมื่อวานไปถึงงานช้า จนเกือบจะเลิกกันแล้ว ยังดีที่ยังได้เจอพี่นิวัตกับพี่พชร แล้วก็เห็นพี่วิเชียรอยู่ไวๆ

วันนี้มาสรุปเรื่องเสื้อให้ก่อนนะครับ เรื่องสีเสื้อใช้เป็นสีขาว เนื้อผ้าคอตตอนปกจะขลิบสีหรือไม่ ราคาเท่ากัน ส่วนแขนเสื้อถ้าจะให้มีขลิบสีก็ต้องเป็นแขนจั๊มครับ อันนี้ราคาก็ไม่เพิ่มเหมือนกัน มีกระเป๋าหรือไม่ก็ราคาเท่ากัน
1 ข้างหน้าใช้เป็นวิธีปัก ตามแบบที่คุณจตุรงค์ออกแบบมา ราคา 160 บาท
2 ปักข้างหน้า และข้างหลังปักเหมือนเสื้อที่พี่วิเชียรเป็นตัวอย่างคือ "ชมรมคนรักบางแก้ว"แถวบน "club.bangkaew.com" แถวล่าง แบบนี้ราคาตัวละ 190 บาท
3 ปักข้างหน้า ข้างหลังสกรีนตามแบบเต็มหลัง 6 สี ราคาอยู่ที่ 220 บาท

ขนาดมีดังนี้ครับ (หน่วยเป็นนิ้ว)
กว้าง(วัดจากซ้ายไปขวาเมื่อยังไม่ใส่) ยาว
s 17 24
m 20 27
l 21 28
xl 22 29
3l 23 30

ราคานี้คือต้นทุนนะครับ ส่วนราคาขายก็ให้ตกลงกันว่าจะเป็นเท่าไร ราคานี้จำนวนเริ่มต้นที่ 100 ตัวครับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆคนใดสามารถหาราคาที่ถูกกว่านี้ได้ก็จะเป็นการดีครับ เพราะถ้ายิ่งได้ต้นทุนที่ถูก เราก็จะยิ่งมีรายได้มากพอจะไปทำกิจกรรมต่างๆได้มากขึ้นครับ
โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Monday, 4 July 2005, 06:46PM
  คุณจตุรงค์ครับ หลังจากสรุปแบบเสร็จเรียบร้อยแล้วเนี่ย รบกวนให้ส่งไฟล์มาให้ผมเป็น *.ai นะครับ เพราะจะสะดวกกับการทำงานที่สุดครับ อ้อ..อย่าลืม create outline มาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
โดย toetam s - Monday, 4 July 2005, 07:02PM
  เกือบจะช้าไปซะแล้ว....ให้ความร่วมมือ 2 ตัวค่ะ ไซส์ XL , L อย่างละ 1 ตัวค่ะ มีกี่สีคะ แหม..ไม่ได้ถามให้เรื่องมากนะคะ หากมีหลายสี ก็ให้ความร่วมมือได้อีกหลายตัวค่ะ...
โดย Porn_LP LP คือแสงสว่าง - Wednesday, 6 July 2005, 01:22PM

เกือบช้าไปเหมือนกัน ไม่ว่าเสื้อจะเป็นแบบไหน ก็ขอจองด้วยนะคะ 2 ตัวค่ะ Size M = 1 ตัว ค่ะ และ Size L = 1 ตัวค่ะ ถ้ามี Sticker ติดรถด้วย ก็จองด้วย 5 ชุด ค่ะ ********** อย่าลืมนะค่ะ************ (อยากใส่แล้วค่ะ)
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 6 July 2005, 03:25PM
  เรื่องเสื้อและสติ๊กเกอร์ชมรมฯ อดใจรอสักครู่นะครับ เดี๋ยวคุณต้อมจะออกแบบฟอร์มให้ทุกท่านช่วยกรอกรายละเอียดรวมทั้งวิธีการและที่อยู่ในการจัดส่ง อาจจะต้องขอให้โอนเงินเข้าบัญชีชมรมฯที่แม่โอ๊ตและคุณแจนล่วงหน้าเพื่อให้ชมรมมีเงินสำรองจ่ายค่าจัดทำ

คุณจัตรงค์และคุณอาทรครับ ผมคิดว่าสติ๊กเกอร์ที่ปิงปองจะสปอนเซอร์นั้นไม่จำเป็นต้องเอาคำขวัญและรูปของปิงปองแล้วครับ ตัวที่โชว์บนเสื้อนั้นก็มีส่วนเหมือนปิงปองอยู่บ้าง แม้ว่าปิงปองจะไม่คาบแก้วก็ตาม
ผมว่าสติ๊กเกอร์เอาตามแบบเสื้อด้านหน้าเลย ใช้พื้นสีขาวเข้ากับตัวเสื้อ เผื่อใครจะไปติดหลังเสื้อ ก็คงไม่เลว ไม่จำเป็นต้องพื้นใสก็ได้

ถ้าคุณจัตุรงค์ไม่มีอะไรแก้ไข คุณอาทรช่วยกำหนดขนาดที่เหมาะสม แล้วช่วยตีราคาต้นทุนมาหน่อยครับ เอาสัก ๕๐๐ แผ่น ให้สมาชิกช่วยกันซื้อไปแจกจ่ายขายต่อคนละ ๕ แผ่น คงพอมีเงินเข้าชมรมฯสัก ๑๐,๐๐๐ บาท(ไม่มีการหักค่าใช้จ่าย) ไม่รู้แผ่นละ ๒๐ บาท แพงไปไหม
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Thursday, 7 July 2005, 10:17AM
  ไม่ทราบว่ามาช้าไปรึเปล่าครับ

อยากขอติเรื่องตัวหนังสือที่มีสีธงชาติเป็นพื้นหลังครับ คือว่าตัวหนังสือมันมองไม่ค่อยจะเห็นเนื่องจากตัวหนังสือก็สีดำ พื้นหลังสีน้ำเงินซึ่งเป็นสีทึบ ทำให้ตัวหนังสือที่เขียนไว้จะอ่านยากครับ มีทางแก้ไขมั๊ยครับ
โดย jutturong porjai - Thursday, 7 July 2005, 02:59PM

หวัดดีครับพี่ทุกท่านครับ ตอนนี้เป็นที่ตกลงกันเเล้วนะครับในเรื่องเสื้อ ส่วนfileภาพนั้นรบกวนพี่วิเชียนพี่อาทรหรือหรือท่านใด้ที่เกี่ยวข้องนัดกับผมเพื่อจะรับ fileภาพ ได้เลยครับ จะได้ผลิตจำหน่ายสักทีอยากจะใส่เต็มที่เเล้วครับเบอร์โทรติดต่อผมนะครับ 068834738
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 7 July 2005, 09:44PM
  ได้โทรคุยกับคุณจัตุรงค์และคุณอาทรแล้ว
เดี๋ยวคุณอาทรจะไปรับแบบที่บ้านคุณจัตุรงค์ที่เมืองทอง
ขออนุญาตสรุปดังนี้นะครับ
แบบเสื้อมาตรฐานคือ
สีเสื้อใช้เป็นสีขาว
เนื้อผ้าคอตตอน
ปกและแขนไม่มีขลิบสี
แขนแบบปล่อย
ปักข้างหน้าที่อกซ้ายตามแบบ ไม่มีกระเป๋า ( เพราะแบบปักอาจใหญ่กว่ากระเป๋าเพื่อให้เห็นตัวหนังสือชัดเจน)
และข้างหลังปักข้อความ คือ
ชมรมคนรักบางแก้ว แถวบนสีนำเงิน
club.bangkaew.com แถวล่างสีแดง
ราคาmทุนตัวละ 190 บาท
สั่งทำ 100 ตัว
ราคาสมาชิกตัวละ 250 บาท (รับเสื้อที่กระทรวงสาธาฯหรืองานประกวดหรือฝากเพื่อนรับไปให้)
ค่าจัดส่งตัวละ 50 บาท (สำหรับท่านที่จะให้ช่วยจัดการส่งทางไปรษณีย์ภายในประเทศ)
ขนาดและจำนวนสั่งทำมีดังนี้ (หน่วยเป็นนิ้ว)
กว้าง(วัดจากซ้ายไปขวาเมื่อยังไม่ใส่) และ ยาว(ตัวเลข 2 ตัวชุดหลัง)
s...... 17...... 24...... จำนวน 10 ตัว
m...... 20...... 27...... จำนวน 20 ตัว
l...... 21...... 28...... จำนวน 30 ตัว
xl..... 22...... 29...... จำนวน 25 ตัว
3l..... 23...... 30...... จำนวน 15 ตัว
ท่านใด ยังไม่ได้สั่ง รีบจองด่วนที่กระทู้
http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=816
ของมีจำนวนจำกัด
ถ้าไม่ทันล็อตนี้ อาจต้องรอไปอีกนาน

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew