ขอแนะนำตัวครับ
โดย Win W - Sunday, 12 June 2005, 12:29PM

ผมชื่อ หมีครับ (นั่ง) ส่วนผมที่หมอมอยู่ชื่อสิงห์ครับ เราสองคนพึ่งจะลืมตาดูโลกมาได้แค่สองเดือนกว่าๆครับ ต้องขอขอบคุณ คุณเพื่อนบางแก้วที่ให้คำแนะนำ ทำให้พวกผม๒คนมีชีวิตที่ดีขึ้น ขอบคุณอีกครั้งนะครับ เห็นนายคุยกันว่าจะหาโอกาสไปเยี่ยมชมบ้านโชกุน ถ้าได้รับอนุญาติจากคุณเพื่อนบางแก้วครับ
ตอบ: ขอแนะนำตัวครับ
โดย I love Bangkaew - Sunday, 12 June 2005, 01:22PM
  น่ารักทั้ง 2 ตัว เลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นลูกหลานใครครับ ตัวผู้ทั้งสองเลยหรือครับ
โดย jitti r - Sunday, 12 June 2005, 02:16PM
  ขอแนะนำตัวคะ หนู ปิงปอง ปรากฏโฉม ในนิตยสาร Pet news พร้อมคุณพ่อ วิเชียร และ ชุมชนชาวเวป บางส่วน .
โดย เพื่อน . - Sunday, 12 June 2005, 02:22PM
  ยินดีครับ ว่าแต่เจ้าสองตัวเป็นไงบ้างครับ เล่าเรื่องสนุกๆของเขาทั้งสองมาให้ฟังบ้างซิครับ รออยู่
โดย Win W - Tuesday, 14 June 2005, 01:16PM

ทั้งสองตัวสบายดีครับ เป็นผู้ชายทั้งคู่ครับ โตวันโตคืน โตเร็วจริงๆครับ เจ้าสิงห์เนี่ยจะเป็นตัวที่ชอบสำรวจไปซะทุกอย่างในบ้าน ซุกซน และดุมากๆ ที่บ้านมีสุนัขพันธ์เล็ก อีก 5 ตัว แล้วตอนที่สิงห์มาที่บ้านครั้งแรก (อายุประมาณ1.5-2เดือน) ก็ถูกเจ้าห้าตัวลุมเห่าและทำท่าจะเข้าใส่ สิงห์ยืนฉี่ราดแต่ไม่ถอย เราก็กำลังจะเข้าไปห้าม ที่ไหนได้ เจ้าสิงห์ เห่าและวิ่งเข้าประจันบานกับเจ้า 5 ตัว ส่วนเจ้าหมี วิ่งไปหลบหลังพุ่มไม้ดูสถานะการ ส่วนมากหมีจะไม่ค่อยโลดโผนมาก เค้าจะเดินตามเราและไม่ค่อยกล้าไปห่างจากเรามาก หมีจะถูกสิงห์แหย่อยู่บ่อยๆ ส่วนมากหมีจะเดินหนี จะหันกลับมาแง่งเป็นบางครั้งบางคราว เป็นภาพที่น่าสงสาร น่ารัก และตลกด้วย (เก็บภาพมาด้วยครับ) มีอยู่วันนึง สิงห์คึกมาก แล้วก็ไปแหย่หมีมากเป็นพิเศษ หมีโมโหแยกเขี้ยวฟัดกับสิงห์ เราตกใจและเข้าไปห้ามแล้วถึงได้รู้ว่า หมีนี่ก็ดุไม่แพ้เจ้าสิงห์เลย วันนี้ต้องขอตัวก่อนครับ

ป.ล. ถ้าไม่ลำบากคุณเพื่อนบางแก้ว อยากจะรบกวนขอแผนที่ไปบ้านโชกุนด้วยครับ Email : wiiinn@hotmail.com ขอบคุณครับ
โดย Audhsapong Jantwee - Tuesday, 14 June 2005, 01:35PM
  ยินดีต้อนรับผมสมาชิกใหม่เช่นกัน ชื่อลักกี้ อายุ 2 เดือนกว่า และเจ้าหมี และสิงห์อายุเท่าไหร ดูสวยและตัวอ้วนดีจังเลย พ่อแม่ชื่ออะไรเหรอ ดูโครงสร้างใหญ่
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 14 June 2005, 04:09PM
  น่ารักค่ะ อ้วนตุ้ย อีกไม่นานโหดน้อยทั้งสองจะต้องเจอเข็มวัคซีนคุณหมอ(โหดกว่า) อิอิ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 14 June 2005, 01:29PM
  ปิงปองขอต้อนรับหมีกับสิงห์เข้าสูชุมชนครับ
แต่อย่าดุนัก เดี๋ยวเพื่อนๆจะกลัว
ขอบคุณคุณจิตติที่ให้โอกาสปิงปองไปแนะนำชุมชนฯที่ Pet News
สงสัยรูปใหญ่ไป โหลดไม่ขึ้น ไปอ่านได้ที่
http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=738
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Tuesday, 14 June 2005, 10:40PM
  สมชื่อจริงๆ เลยจ้า....เจ้าลูกหมี เจ้าสิงห์ก็ใช้ย่อยหล่อซะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ขอแนะนำให้เค้าได้เข้าสังคมกับคนและสุนัขอื่นๆ เยอะๆ นะคะ เค้าจาได้ม่ายดุค่ะ
โดย paman _ - Wednesday, 15 June 2005, 08:09AM
  ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชุมชนครับ
น่าตารักดีครับ อ้วนดีจังครับ
โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 15 June 2005, 09:20AM

น่ารักทั้งสองตัวเลยครับ ทั้งหมี และสิงห์ ผมเลี้ยงสองตัวเหมือนกันหนูจ๋า กับหนูสวย ปัจจุบันหนูจ๋าไปอยู่สวรรค์แล้ว ส่วนหนูสวยเพิ่งมาอยู่ที่บ้านได้ 3 วันครับกำลังปรับนิสัยอยู่ครับ

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ ชุมชนเราเปิดกว้างสำหรับทุกๆคนครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew