เฉาก๊วยครับ อายุ 3 เดือน 20 วัน หน้าตางี้คิดว่าจะดุหรือเปล่าครับ อีกอย่างครับ ผมบ้ากาม
โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 08:50AM

หน้างี้ เรียกว่าหน้าอะไรครับ เท่าที่ทุกท่านเคยเห็นกัน คิดว่าจะดุไหม   เพิ่งผลัดขนหมดครับ แต่ขนไม่ฟู     เฉาก๊วยชอบทำตัวบ้ากาม ทำไงให้หายครับ ชอบมากอดแขนหรือขาแล้วก็อย่างว่าครับ ดุแล้ว ตีแล้วก็ไม่หายครับ  (หนังสือพิมพ์ตีครับ)
ตอบ: เฉาก๊วยครับ อายุ 3 เดือน 20 วัน หน้าตางี้คิดว่าจะดุหรือเปล่าครับ อีกอย่างครับ ผมบ้ากาม
โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 08:52AM

ตอบ: เฉาก๊วยครับ อายุ 3 เดือน 20 วัน หน้าตางี้คิดว่าจะดุหรือเปล่าครับ อีกอย่างครับ ผมบ้ากาม
โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 08:53AM

โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 08:53AM

โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 08:54AM

โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 08:54AM

โดย I love Bangkaew - Tuesday, 7 June 2005, 09:22AM

หูเริ่มตั้งแล้วนิครับ  ไปดามมาหรือเปล่า

ถ้ามันชอบทำพิเรนทร์กับขาเราบ่อยๆ  ลองเอาตะไคร้หอมฉีดที่กางเกงหรือขาดูนะครับ   เอาไว้ไล่ยูง   แต่อาจไล่หมาได้ด้วย

ยังไม่เคยลอง  เพราะที่บ้านเป็นตัวเมีย  อย่าลืม ช่วยรายงานผลด้วยครับ   เผื่อจะได้ไปทำเป็นสินค้า OTOP สำหรับหมา    จะได้ไม่มีปัญหาว่าบางแก้วถูกทิ้ง เพราะไปกัดข้าวของ สายไฟ หรือ รถยนต์สุดที่รักของเจ้านายเสียหาย

โดย อ้วน อยุธยา - Tuesday, 7 June 2005, 09:29AM
  เจ้าเชลซีของผมเมื่อก่อนก็เป็น จนเกือบจะได้ 6 เดือนถึงได้เลิกทำ ครั้งแรกๆ ผมก็ค่อยๆ บอกและก็ตีตอนเวลาเค้าทำแต่ตอนนั้นผมตีเบาๆ ที่บั้นท้ายเค้า แต่ก็ไม่หาย(เจ้าเชลซีของผมนั้นชอบทำกับขาผู้หญิงกับผมไม่ทำ) แฟนผมโดนประจำ ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรได้แต่หัวเราะเวลามันทำ แต่หนักๆเข้าดันทะลึ่งไปทำกับคนอื่นด้วยสิ ผมไม่รู้ว่าที่หายจากอาการนั้นเพราะเค้าโตแล้วหรือเพราะโดนฝ่ามือไร้เงาของแม่ผมกันแน่ ก็ตอนนั้นแม่ผมเอาไปเลี้ยงที่บ้านก็กะจะเลี้ยงให้เฝ้าบ้านนั้นแหละ ไปอยู่ใหม่ๆ ก็ดี แต่พออยู่นานๆ ชักเก๋า 555 ดันทะลึ่งปีนเกรียวไปทำกับขาแม่ผมตอนแม่ผมนั่งดู TV กับน้องชายผม ผลปรากฏแม่ผมชัดเข้าเต็มๆ ด้วยฝ่ามือไร้เงา(ไร้กระบวนท่า) โดนไปหลายที แต่ตอนตีแม่ผมเค้าดุมันไปด้วย ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยเห็นเจ้าเชลซีทำอย่างนี้กับใครอีกเลย(เห็นน้องชายเล่าให้ฟังว่าตอนนั้นแม่ตีด้วยความโมโหและรุนแรงจริงๆ)  
โดย Audhsapong Jantwee - Tuesday, 7 June 2005, 09:42AM

เจ้าลักกี้ก็เป็นเหมือนกันไม่รู้อาจจะเป็นพฤติกรรมของบางแก้วหรือเปล่า เวลากลับจากที่ทำงานหรือเวลาตื่นนอนผมเข้าไปหามันจะเข้ามาเกาะและยืนสองขาทุกๆครั้งเลย ก็ไม่รู้ว่าเจ้าลักกี้เข้ามาจะให้เราอุ้มหรือเปล่า ตอนเด็กก็ยังอุ้มได้แต่พอโตไม้รู้ท่าไหน.......

โดย เพื่อน . - Tuesday, 7 June 2005, 10:09AM

เห็นหน้าเจ้า เฉ่าก๊วย แล้วขำ ทำหน้าเหมือนหมาสงสัยตลอดเวลาเลยนิ

โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Tuesday, 7 June 2005, 10:05AM

หวัดดีจ๊ะ เฉาก๊วย  ตาเศร้าจังนะจ๊ะ โตขึ้นอาจไม่ดุ หรืออาจจะดุก็ได้ อยู่ที่การเลี้ยง + กับนิสัยส่วนตัวของเค้าด้วยจ๊ะ

ส่วนเรื่องบ้ากาม จากประสบการณ์ถ้าเป็นหมาเด็ก ๆ ก็มีทะลึ่งบ้างเป็นธรรมชาติ แต่ถ้าไม่อยากให้ติดเป็นนิสัย ก็ต้องมี"ตุ๊บ"กันบ้าง พอทะลึ่งปุ๊บ "ตุ๊บ"ปั๊บ อีกหน่อยก็จะเลิกไปเอง...

โดย ณัฐพล ศิริ - Tuesday, 7 June 2005, 10:27AM

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ   หูเขาตั้งเองครับ ทีแรกนึกว่าจะไม่ตั้งซะแล้ว เจ้านี่ทะลึ่งทั้งกับผมและกับแฟนครับ   ผมพยายามเลี้ยงแบบปล่อย ๆ น่ะครับ ตอนเช้าประมาณตี 5 กว่า ๆ เนี่ยจะพยายามมาปลุกผมครับ ให้ปล่อยไปวิ่งเล่นนอกบ้าน ผมก็ปล่อยบางวันครับ  ให้ออกกำลังกายบ้าง ชอบงับเล่นกับเจ้าหลังอานข้างบ้านครับ แล้วชอบพากันเที่ยวไกล ๆ ด้วย   วันก่อนใจหายเลยครับ  หายไปพักใหญ่ ตามหาป้าร้านค้าซอยติดกันบอก เข้าไปในซอยข้างในไปถึง ตัวแฉะเลยครับ  ไม่รู้ไปมุดไรมาพอเจอดีใจใหญ่ วิ่งตามกลับบ้านเลย  เมื่อเช้าไปไกลกว่าเดิมอีกครับ  แต่พอออกไปเรียกก็วิ่งกลับครับ  คงเป็นนิสัยนะครับ   ถ้าเราเดินไปด้วยตลอดเนี่ย เรียกกลับไม่ค่อยจะกลับ   แต่ถ้าปล่อยไปเลยแล้วไปตามทีหลังเขาจะกลับครับ   ไม่รู้พอโตแล้วจะปล่อยไหวหรือเปล่าไม่รู้ กลัวจะไปกัดคนอื่นเขา ซวยเลยครับ       ซอยใกล้ ๆ ยิ่งมีพวกชอบหาเรื่องอยู่   เมื่อวันอาทิตย์พี่ข้างบ้านปล่อย โกลเด้นวิ่งเล่นตามปกติ มีไอ้โรคจิตมาโวยวายบอกเจ้าต้มยำ (โกลเด้นที่บอก) จะไปกัดเขา ถือก้อนหินมาจะทุบ  พี่เจ้าของโกลเด้นเลยออกมาแล้วปล่อยเจ้าต้มยำวิ่งมาหาแล้วถามว่า เอ้า ดู หมาพันธ์นี้เคยกัดใครหรือเปล่า เจ้าต้มยำก็เข้าไปหาครับก็ประมาณจะเล่น   ไอ้บ้านั่นเอาเลยครับ  "เลี้ยงหมาไม่มีความรับผิดชอบ ให้รู้บ้างว่าใครเป็นใคร กูเล่นถึงเจ็ดชั่วโครตเลยนะมึง " พี่เขาปรี๊ดเลยครับ โดดจะชก ไอ้เราก็ไม่รู้จะว่าไง หมั่นไส้ไอ้บ้านั่นชะมัด พอดีมีคนมาหย่าศึกก่อนครับ   พี่ซอยใกล้ ๆ ไอ้บ้านั่นแหละ พี่เขาบอกว่า อย่าไปแลกกับมันเลยคุณ....(พ่อเจ้าต้มยำ)  ไอ้นี่เขาเกลียดกันทั้งซอย ชอบหาเรื่องเขาไปทั่ว วันก่อนมีหมาในซอยโดดใส่ประมาณจะเล่นด้วย บอกเป็นนักเรียนนอก เป็นโรคหัวใจด้วยเรียกค่าเสียหาย 2 แสน   เลยถึงบ้างอ้อครับ ว่าไอ้นี่ประสาทจริง ๆ     เลยเกรง ๆ น่ะครับ กลัวเจ้าเฉาก๊วยไปสร้างความระคายเคืองกับคนประเภทนี้เข้า จะไปกันใหญ่ครับ  เฮ้อ   อุ้ย เล่ายาวเลยครับเกี่ยวไรหรือเปล่าเนี่ย   ก็แชร์ประสบการณ์ให้ฟังน่ะครับ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew