เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งที่ 2 กินก๋วยเตี๋ยวเรือ อยุธยา แสนอร่อย
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 5 June 2005, 08:48PM

หลังจากที่ว่างเว้นกิจกรรมเพราะไข้หัดไปนานพอสมควร
วันนี้ก็ได้เลิกชวนสมาชิกไปเยี่ยมบ้านโชกุน เป็น ครั้งที่ 2 อย่างเป็นทางการ  หลังจากที่เคยพาสมาชิกไปเยี่ยมชมมาเมื่อปีที่แล้ว
( ดู ฟังประวัติของบ้านโชกุน ที่ http://chokhun.bangkaew.com/ )
คราวนี้ คุณเพื่อนบางแก้วและแฟนพาไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือ อยุธยา  แสนอร่อย
ตอบ: เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งที่ 2 กินก๋วยเตี๋ยว อยุธยา แสนอร่อย
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 5 June 2005, 08:17PM

ต้องขอขอบคุณป้าชัช  แม่น้องเบิร์น และ คุณอ้วน ที่เป็นคนต้นคิดในครั้งนี้

15:59 ป้าชัช: เสาร์อาทิตย์นี้พาน้องเบิร์นไปหาหมอตูนที่บ้านคุณเพื่อนบางแก้วได้ไหมนี่
16:01 อ้วน: หมอตูน เก่งจริงๆ ครับ ยอมรับเลย
16:02 นิทัสมัย: หมอตูนอยู่ไกลหรือเปล่าคะอาจารย์ แล้วควรจะโทรนัดหรือเปล่า คุณหมอเค้าอยู่ที่บ้านคุณเพื่อนฯเลยหรือค่ะ ... ตอนนี้ทายาที่เป็นขี้ผึ้งเหลืองๆให้เค้าวันละครั้ง กลิ่นมันแรง เค้าจะไม่เลียออก แต่บางทีก็ไปเช็ดตัวกับสนามหญ้า
16:02 ป้าชัช: เย็นนี้ เวลาพบกะคุณเพื่อน คุณอ้วนช่วยถามคุณเพื่อนฯ ว่าถ้าจะพาน้องเบิร์นไปหาหมอตูนจะไดไหมนี่ คุณนิทัศมัยว่างไหมค่ะ
16:04 นิทัสมัย: วันอาทิตย์ว่างทั้งวันคะ
16:04 อ้วน: หมอตูนอยู่อยุธยาครับ ห่างจากบ้านพี่เพื่อนบางแก้วไม่ไกล รู้สึกตอนนี้หมอตูนมาบ้านพี่เพื่อนทุกอาทิตย์ เพราะมาดูแลลูกๆของพี่เพื่อนที่ติดโรคหัดอย่างใกล้ชิด
16:05 ป้าชัช: หมอตูนคงอยู่ที่อยุธยาค่ะ ถือโอกาสไปเยี่ยมบ้านโชกุนและคุยหาประสบการณ์การเลี้ยงบางแก้วจากคุณเพื่อนฯ รวมทั้งไปแอบอุ้มหูสวยมาดีไหมนี่

ตอบ: เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งที่ 2 กินก๋วยเตี๋ยว อยุธยา แสนอร่อย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 6 June 2005, 07:27AM

โดยเฉพาะคุณอ้วน เสื้อแดงข้างบนที่เป็นคนประสานงานตั้งกระทู้เชิญชวน
และคุณเพื่อนบางแก้ว หนุ่มผมยุ่ง(แก้ไข หนุ่มรูปหล่อ ผมแสก)ข้างล่างนี้ที่เป็นสปอนเซอร์

14:45 - 05/06/05 อ้วน(อยุธยา) เสียดาย วันนี้ไม่ได้เจอพี่น้อยหน่า (เบี้ยวเฉยเลย)

14:44 - 05/06/05 อ้วน(อยุธยา) พอดีผมหนีกลับมาก่อน เลยมีเวลาเข้ามาในเว็บ กะว่าเลิกงานแล้วจะไปบ้านโชกุนอีกครั้ง

14:43 - 05/06/05 อ้วน(อยุธยา) ตอนนี้สมาชิกหลายคนกำลังสนทนากันที่บ้านโชกุน อาทิ ป้าชัช พี่วิเชียร พี่นิวัติ พี่เหน่ง พี่นิทัสมัย พี่พิศาล คุณพรรณ คุณโอ๊ก

ตอบ: เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งที่ 2 กินก๋วยเตี๋ยวเรือ อยุธยา แสนอร่อย
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 5 June 2005, 08:49PM

เสียดายแทนคนที่ไม่ได้ไป   ก๋วยเตี๋ยวเรือ อยุธยา เขาอร่อย จริงๆ
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 5 June 2005, 08:25PM

อยู่ท่ามกลางบรรยากาศของกรุงเก่า
มองออกไปหน้าร้าน  ก็เห็นซากเจดีย์เก่า
โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 5 June 2005, 08:28PM

ปิงปองได้เข้าพักในเรือนรับรองหลังใหญ่หน้าบ้านโชกุน
แต่ก็ระแวงว่าลูกๆคุณเพื่อนบางแก้วจะกัดเอา

โดย ไตรสิทธิ์ . - Sunday, 5 June 2005, 08:29PM

คอยชะเง้อมองหาพ่อที่อยู่ในบ้าน
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 6 June 2005, 08:04AM

เลยต้องเอามาผูกไว้ในบ้าน  เพื่อให้เล่นกับฮานามิ  น้ำมนต์และหนูสวย
แต่ต้องครอบปากไว้หน่อย  กล้วไปกัดหน้าหนูสวยเข้า   เดี๋ยวไม่มีปัญญาทำใช้เขา หัวเราะ  เพราะตัวเป็นกระ  ไม่ขาวเหมือนหนูสวย

ต้องขอบคุณคุณเพื่อนบางแก้วที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี
และยังเผยเคล็ดลับในการดูหมาบางแก้วให้สมาชิกฟังอีกด้วย

ใครมีรูปหรือเรื่องเล่าดีๆ  เชิญโพสต์ต่อได้เลยครับ

โดย ป้าชัช swine - Sunday, 5 June 2005, 10:02PM

ป้าชัชมีข้อสงสัยว่า สายจูงของปิงปองอันที่ป้าชัชถักนี่ทำไมปิงปองไม่กัด แต่อันใหม่ที่คุณเพื่อนฯทำให้ใส่ไม่ถึงชั่วโมงกัดกระจุย

ตกลงเราจะเรียก "กระ" ของปิงปองว่า "ข้าวตอก" แบบคนโบราณดีไหมจ๊ะ ป้าชัชว่าข้าวตอกมีความหมายดีนะ เพราะหมายถึงความเฟื่องฟูและโด่งดังเหมือนข้าวตอกแตกไง

วันนี้เป็นวันที่ดีอีกวันหนึ่งของป้าชัชกะลุงกรึก เพราะนอกจากได้ไปเยี่ยมคุณเพื่อนฯและเห็นบางแก้วสวย ๆ ของคุณเพื่อนฯแล้ว ยังได้รับความรู้จากคุณเพื่อนฯ ได้รู้จักเพื่อน ๆ (น้อง ๆ หลาน ๆ) ในชุมชนอีกหลาย ๆ คน นอกจากนั้นยังได้กินหมูสะเต๊ะ และก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อย ๆ ด้วย

ขอให้น้อง ๆ หลาน ๆ ที่นั่งฟังความรู้ที่ดี ๆ เกี่ยวกับบางแก้วจากคุณเพื่อนฯ ทะยอยกันออกมาเล่าสิ่งละอันพันละน้อยที่ได้รับฟังมาถ่ายทอดให้เพื่อน ๆ ในชุมชนที่ไม่ได้ไปได้มีโอกาสได้เรียนรู้ไปด้วย (ป้าชัชเล่าไม่ได้เพราะแอบไปนอนหลับกับเจ้ากันดัมจ๊ะ)

วันนี้ป้าชัชกะลุงกรึกเป็นคู่แรกที่ไปถึง ตามด้วยคู่คุณนิวัตกะคุณณัฐ ครอบครัวคุณวิศาล (พาน้ำมนต์มาด้วย) จากนั้นก็เป็นคุณวสันต์กะคุณนิทัสมัย (พาหนูเบิร์นมาหาหมอตูนด้วย หมอไม่ได้ฉีดยาให้ แต่ให้วิตามินอร่อย ๆ มากินแทน พร้อมกับคำแนะนำการเปลี่ยนอาหารใหม่) คุณวิเชียรมากะปิงปอง คุณเหน่งและแฟนมากะฮานามิ คุณโอ๊กกะแฟน คุณอ้วนมาคนเดียวเพราะต้องให้แฟนเป็นตัวประกันทำงานแทน คุณพรรณ์ (แม่น้องส้มลิ้ม) มากะที่รักเป็นคู่รองสุดท้าย โดยไปพบกันที่ร้านก๋วยเตี๋ยว และคู่สุดท้ายมาเมื่อคุณวิเชียรและคุณวิศาลกลับไปแล้ว (แต่ป้าชัชลืมชื่ออ่ะ จำได้ว่าเลี้ยงบางแก้ว 3 ตัวเหมือนป้าชัชเลย) เวลาประมาณ 5 โมงเย็น คุณนิทัสมัย คุณพรรณ์และป้าชัชก็ขับรถไล่ตามกันกลับบ้านจ๊ะ

ตอบ: เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งที่ 2 กินก๋วยเตี๋ยวเรือ อยุธยา แสนอร่อย
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 5 June 2005, 10:17PM

ร้องไห้ เสียดายจังเลยไม่ได้ไป  มัวแต่ไปทำธุระเรื่องน้องหมากะคุณแจนค่ะพี่วิเชียร  ทีแรกกะว่าถ้าเสร็จเร็วจะตามไปเพราะอยากเห็นน้องหมาบางแก้วสวยๆ มากเลย  คราวหน้าค่ะจะไม่พลาดแน่นอน  เดี๋ยวรอชื่นชม...น้องหนูสวย...แล้วกันเนอะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 6 June 2005, 04:44AM

รูปบรรยากาศภายในบ้านโชกุนอันแสนอบอุ่น  คุณเพื่อนบางแก้วกำลังถักสายจูงแจกเพื่อนๆ  คุณโอ๊คกำลังเล่นกับหนูสวยและฮานามิ  รูปปั้นสุนัขที่เห็นคือโชกุน  สุนัขตัวแรกของคุณเพื่อนบางแก้ว

คุณเพื่อนบางแก้ว  แต่งเมื่อไหร่  อย่าลืมชวนเพื่อนๆไปร่วมงานด้วยนะ

โดย paman _ - Monday, 6 June 2005, 07:10AM

เสียดายจังครับ ที่ไม่ได้ไปด้วย ไม่ได้เข้ามาแค่ไม่กี่วันทำไมนัดกันเร็วจังครับ ไม่ทันได้ตั้งตัวเลย

ไว้โอกาสหน้านัดกันไปอีกนะครับ จะได้พาลูกๆ ไปเยี่ยมคุณเพื่อนบางแก้ว กับพ่อแม่ของเค้าด้วย

รู้สึกว่าก๋วยเตี๋ยวร้านนี้ผมจะเคยไปกินนะครับ วันที่ไปเอาลูกๆ (ไผ่กับขนุน)มาเลี้ยงนะอร่อยดีครับ

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Monday, 6 June 2005, 10:03AM

ตอนแรกที่คุยกับน้องอ้วนและอาจารย์ชัช ก็ไม่ได้คิดจะนัดกัน แค่ chat กันเล่นๆ (ช่วยทดสอบระบบ) ไม่รู้ไปๆมาๆยางไง เกิดโครงการทัศนศึกษาบ้านโชกุนขึ้นมาได้ แต่ขอบอก... เมื่อวานสนุกจริงๆคะ ก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยสมคำร่ำลือ แถมได้รับเกร็ดความรู้การเลี้ยง-การประกวดสุนัขบางแก้วจากคุณเพื่อนฯอีกด้วย

น้องเบิร์นได้พบคุณหมอตูนตามที่ได้วางแผนไว้ คุณหมอเธอน่ารักมาก เธอให้เวลากับเราพอสมควร ไม่เหมือนหมอในกรุงเทพฯบางคนที่เน้น marketing พอพาสุนัขไปหาก็ไม่พูดไม่จา จับฉีดยาอย่างเดียวแล้วให้กลับบ้าน ... คุณหมอตูนบอกว่าน้องเบิร์นเป็น skin disorder สังเกตุจากตรงที่ขนร่วงจะร่วงเหมือนกันสองข้าง แล้วขนจะออกเหลืองๆหน่อย ไม่ขาว ถ้าเป็นเชื้อราหรือเป็นขี้เรื้อน ขนจะร่วงเป็นหย่อมๆ คุณหมอให้วิตตามินน้องเบิร์นมากินกับ Omiga แล้วให้เปลี่ยนอาหาร (ไม่ให้ใช้อาหารนอกเพราะโปรตีนสูงเกินไป คุณหมอบอกในบางกรณีจะไม่เหมาะกับสุนัขเขตร้อน) ให้อาบน้ำสามวันครั้งโดยไม่ต้องใช้แชมพู ใช้แต่น้ำเปล่า คุณหมอจะเน้นเรื่องโภชนาการบำบัด น้องเบิร์นดีใจมากเลยที่ไม่โดนฉีดยา

ครอบครัวน้องเบิร์นขอขอบคุณคุณเพื่อนฯ คุณต้น ที่ให้การต้อนรับคณะเราอย่างอบอุ่นและเป็นกันเอง ขอบคุณอาจารย์ชัชที่จุดประกาย และขอบคุณน้องอ้วน (เพิ่งรู้ว่าอายุน้อยกว่าพี่) ที่ช่วยประสานให้โครงการนี้ได้เกิดขึ้น ดีใจที่เพื่อนๆไปกันได้หลายคน (ทั้งๆที่นัดกันเร็วไปหน่อย)

...ในที่สุดเราก็ได้ยลโฉมน้องหนูสวยของคุณนิวัติกับคุณนัทแล้ว ตกลงรับกลับบ้านวันนั้นเลยหรือเปล่าค่ะ

(มีรูปมาฝากด้วย แต่ขอเป็นเย็นนี้นะคะ รูปอยู่ที่บ้าน)

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 6 June 2005, 10:11AM
  รูปข้างบนที่พ่เพื่อนถักสายจูงนั่นอ่ะ ท่านที่ไปลองมองไปที่มุมซ้ายของภาพ จะเห็นว่ามีคนนั่งเล่นกับสุนัขตัวนึงอยู่ สุนัขตัวนั้นชื่ออะไรอ่ะ สวยดีแฮ่ะ สีที่เราชอบเสียด้วย
โดย ป้าชัช swine - Monday, 6 June 2005, 10:50AM

คุณโอ๊ก กำลังนั่งเล่นกับฮานามิของคุณเหน่งจ๊ะ ถ้าอยากเล่นด้วยไปบ้านคุณเหน่งที่เมืองทองได้เลยจ๊ะ

ความจริงอีกหลาย ๆ ตัวในบ้านคุณเพื่อนฯก็ไม่ดุนะ เล่นได้จับตัวได้ทุกตัว รวมทั้งหนูซินจังของคุณอ้วนก็เล่นได้ ยกเว้นกับหมาด้วยกันที่ไม่เล่นด้วย

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Monday, 6 June 2005, 10:26AM
  อืม..หนูฮานามิ น่ารักจัง ไม่หวงตัวด้วยเหรอเนี่ย
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 6 June 2005, 09:45PM

คุณน้อยหน่าคะ บ้านฮานามิยินดีต้อนรับค่ะ หนูอยากมีเพื่อนเยอะ ๆ รักสนุก และชอบเด็กค่ะ (คุ้น ๆ นะ เหมือนประกวดนางสาวไทยชอบกล) วันไหนว่างเชิญที่บ้านนะคะ ฮานะเค้าไม่หวงตัวค่ะ ยิ่งถ้ามีคนมาจี๋ที่ตัวจะยิ่งชอบ ...อ้อ..มีรูปถ่ายกับพระเอกของเรามาฝาก ก็สุดหล่อฮ่องเต้ไง ห้ามอิจฉานะ

โดย รสิกา อังกูร - Monday, 6 June 2005, 09:49PM

ฝากรูปความวุ่นวายบนความสนุกมาให้ชมกันค่ะ อันนี้ที่ร้านก๋วยเตี๋ยว ก่อนก๋วยเตี๋ยวจะขึ้นโต๊ะ วุ่นวายมากกกก แต่ทว่า...หลังจากนั้น...เงียบสนิท มีแต่เสียงจ๊วบ..จ๊วบ..(ซดน้ำก๋วยเตี๋ยวหรอกน่า อย่าคิดเป็นอื่น)
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 6 June 2005, 09:52PM

หลังอาหารกลางวัน พวกเราชาวก๊วนก็กลับโรงเรียนโชกุนวิทยา เพราะได้เวลาวิชา บางแก้วอานาโตมี บรรยายโดยกูรูเพื่อนบางแก้ว คร่ำเคร่งกันมาก ต้องปรึกษากันวุ่นวายไปหมด
โดย รสิกา อังกูร - Monday, 6 June 2005, 09:58PM

บรรยายอย่างเดียวไม่พอ ต้องสาธิตด้วย อย่างนี้ครับท่าน...
โดย เพื่อน . - Tuesday, 7 June 2005, 09:59AM

เห็นรูปแล้ว อยากให้มีบรรยากาศเช่นนี้อีกน๊ะ ถ้ามีอารายที่ขาดตกบกพร่อง ทางบ้านโกชุน เอ๊ย..โชกุน ก็ขอ อภัย....มณี มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

โดย อ้วน อยุธยา - Tuesday, 7 June 2005, 10:13AM
  หรือว่าเสาร์-อาทิตย์นี้ วันใดวันหนึ่งจะนัดมาสนทนาปัญหาบางแก้วและสนทนาปัญหาก๋วยเตี๋ยวกันอีกดีครับพี่ จะได้ตั้งกระทู้เชิญชวน 555 ล้อเล่นครับพี่ (แต่หรือจะเอาจริงดีครับพี่) แต่ถ้ามากันอีกจะขอเป็นเจ้ามือก๋วยเตี๋ยวเองงานนี้
โดย มัตติกา จอมเพ็ชร์ - Tuesday, 7 June 2005, 10:28AM

น่าสนุกกันจังเลย ...ชอบเสียดายบ้านนีโมอยู่เกือบปลายสุดของด้ามขวานไทย ปีนึงแม่ถึงจะพาไปเยี่ยมคุณยายที่กรุงเทพฯสักครั้ง ไม่งั้นแม่คงมีโอกาสได้พาบางแก้วปลาย ๆ แถวอย่างนีโมไปให้เพื่อน ๆ ได้ยลโฉมกันบ้าง

ว่าแต่..ฮ่องเต้ขา ฮ่องเต้หนักเท่าไรคะ แบบว่าล่ำม๊าก มาก...แลบลิ้น

เดี๋ยวก่อนนะ เดี๋ยวนีโมจะลองขุดดินแถวนี้ดูนะ ว่าจะไปถึงบ้านฮ่องเต้ได้หรือเปล่า เอ้า ฮึบ ฮึบ...

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 7 June 2005, 01:26PM

"เห็นรูปแล้ว อยากให้มีบรรยากาศเช่นนี้อีกน๊ะ"

แหม.. พี่เพื่อนฯ พูดประโยคเนี่ยจริงหรือเปล่า ..แต่ฉัน(น้อยหน่า)เอาจริงน้า.. อิอิอิ ก็รวมพล"คนอยากไป" ไปบ้านโชกุนอีกนะซิ

ไม่ได้อยู่ที่ก๋วยเตี๋ยวแสนอร่อย(รึว่าเกี่ยวหว่า)แต่อยู่ที่ มันมีอะไรน้าถึงทำให้เค้าอยู่กันได้ถึงเย็น ค่ำ ต่างหากละ ไว้คราวหน้าเน๊าะ จะชวนคุณอ้วนและท่านอื่น ๆ ไปกันอีก(เราน่ะติดตามเค้าไปต่างหาก)

โดย พรรณ์ ธิดา - Tuesday, 7 June 2005, 01:38PM

ส้มเช้ง..รายงานตัวคะ

@ป้าชัชขา หนูส้มเช้งคะ บ่ใช่ส้มลิ้ม (เอ..มีตัวใหม่จะให้ชื่อส้มลิ้มดีไหม  แต่คงอีกนานคะ เพราะตอนนี้ที่บ้านได้เข้าสู่ความสงบสุขแล้ว)

@ ขอเล่าบ้างนะคะ วันอาทิตย์ที่ขับรถไปอยุธยา ขอบอกตื่นเต้นมากๆ เพราะเป็นการขับรถออกนอกเส้นทางครั้งแรกในชีวิต (เคยขับแต่บ้าน-ที่ทำงาน) และตอนไปก็รู้แต่ว่าจะไปอยุธยาไปบ้านโชกุนเท่านั้น ยังดีนะคะที่ไปถึงอยุธยาได้ แต่ยังไปหลงรอบเมืองสัก 2 รอบได้ เตรียมใส่เกียร์ถอยหลังแล้วคะ  แต่นึกขึ้นได้มีเบอร์คุณเหน่งนี่หน่า โชคยังเป็นของเราดั้งด้นมาเจอกันจนได้ที่ร้านลุงเล็ก (แหม..เสียดายที่อิ่มท้องก่อนไปถึง ไม่อย่างนั้นได้กินของอร่อย ไม่เป็นไร..วันหลังยังมี)  

ขอบอกว่าวันอาทิตย์นั้น..ประทับใจมากคะ ได้เจอทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ ที่รักบางแก้วเหมือนกัน ได้พูดคุยได้ข้อมูล และได้ความรู้ที่เราสามารถนำมาใช้กับตัวยุ่งของเรา ที่สำคัญได้เห็นหน้าค่าตาของพี่ๆ เพื่อนๆ เผื่อเวลาตอบเน็ตกันจะได้นึกหน้าออกว่ากำลังอยู่ในอารมณ์ไหนกันคะ อีกทั้งเผื่อว่าไปเจอะเจอกันในวันงานบ้านแก้วเราจะได้มีเพื่อนคุย ไม่น่าเบื่อเหมือนก่อนว่าดูประกวดไม่รู้เรื่อง

และที่สำคัญอยากให้มีพบปะเจอะเจอกันอีกเรื่อยๆ ...คะ 

อือ ๆ จัดได้เร็วจังเลย ไม่ได้เข้ามาอาทิตย์กว่าๆ เพราะว่าถูกเจ้าหนี้ตามงานอยู่

เสียดายจังที่ไม่ได้ไปด้วย เพราะว่าก็อยากไปบ้านโชกุนตั้งนานแล้ว เคยอ่านตามกระทู้จากเจ้าของบ้านแล้วก็เห็นภาพถ่ายบ้าง เคยว่าจะขออนุญาตเจ้าของบ้านแวะไปเองก็ยังไม่ได้ทำซะที

ขอเป็นโอกาสหน้าละกัน

โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Wednesday, 8 June 2005, 06:29PM

เยี่ยมบ้านโชกุน ครั้งนี้ต้อง ขอบอกว่า สุดยอด....... เพราะ ได้เจอกับ บุคคลต่างๆ ในชุมชนคนรักบางแก้ว แล้ว ยังได้เจอกัน ตัวเป็นๆๆ ทุกคน ทำให้ได้เห็นหน้าตากัน ว่า ใครเป็นใคร หล่อ สวย กันอย่างไร โดยเฉพาะ ท่าน เพื่อนบางแก้ว ต้องบอกว่า หล่อ แบบเซอๆๆ (เด็กแนว...ไง)  มีทั้งพี่ๆ เพื่อน และ น้องๆ บอกได้เลยว่า ใครไม่ไป ต้องรอไปอีก นาน จริงไหม คุณ อ้วน

คุ้มต่อที่ สอง คือ ได้ทานก๊วยเตี๋ยวอร่อย กับ หมูสเต๊ก นุ่มๆๆๆๆ ขอบอกว่า คนเดียวก็ 10 ไม้แล้ว

คุ้มต่อที่ สาม ก็ได้ชมสุนัขบางแก้วสวยๆๆ  มาเดินให้ดูเหมือน นางงาม กับจับต้องได้ นุ่มไปอีกแบบ

คุ้มต่อที่ สี่ ก็ ความรู้ที่ได้รับจากท่าน อาจารย์เพื่อนบางแก้ว แล้ว เสวนากัน ได้รสชาติ พอ ตา ปรือ...

บอกแล้วไงว่า งานนี้ คุ้มค่ามากๆๆ  ไม่ต้อง ส่งฝา มาชิงโชคก็ได้ แล้ว

อิจาตัวเองจังที่ได้ไป ร่วมด้วย เออ งงงงง

โดย เพื่อน . - Wednesday, 8 June 2005, 09:01PM
  ยอกันเข้าไป เดี๋ยวตัวลอยกันพอดี ผมเองก็ดีใจที่เพื่อนๆมาเที่ยวที่บ้าน แค่มาเราก็ดีใจแล้วครับ เป็นเหมือนพลังที่เราสามารถรวมกลุ่มกันได้ หากวันหนึ่งเรามีพลังเพียงพอเราคงจะได้ทำประโยชน์ให้สังคมบางแก้วบ้าง นะครับ
โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Thursday, 9 June 2005, 10:22AM
  คุณ เพื่อนบางแก้ว ผมว่า วันที่ 18-19 มิ.ย. 48 มีประกวดที่ Central บางนา เราน่าจะรวมพลังคนรักบางแก้วไปกันเยอะๆๆ ไปช่วยกันเชีนร์ วี๊ด......... บรุม....... ให้ ป้าชัช เป็น เชียร์ลีดเดอร์ เชียร์ ให้เป็นเรื่องเป็นราว ดีไหม กรรมการ ขะว่าไหม หนอ.... ผมว่า ดี นะ (หรือไม่ดี) ----
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Thursday, 9 June 2005, 02:29PM
  ปู้ดโธ่...คุณวิศาล สงสารป้าชัชแกนา อายุอานามก็ไม่ใช่แรกสะรุ่นเสียด้วยจะยกไม้ยกมือก็หอบเอ้าหอบเอา อิอิอิ รึว่าไหวเหรอ..ป้าชัช ถ้าไหว .. เอ้า .. พร้อม .. 3 4 .. 1 2 1 2 3 1 2 1 2 1 (แหม..ลีดเก่าก็ไม่บอก) 55555 ล้อเล่นนะป้า
โดย ป้าชัช swine - Thursday, 9 June 2005, 03:43PM
  เสียดายจังไม่ว่างทั้งสองวันเลย ลองดูสาวสวยในชุมชนไปเป็นเชียร์ลีดเดอร์แทนป้าละกัน ขวัญใจของหลาย ๆ ท่าน (คุณเพื่อนฯ คุณนิวัต คุณโอ๊ค คุณอ้วน) และเพื่อนในชุมชน เช่น คุณนิทัสมัย คุณเหน่ง คุณพรรณ์ คุณน้อยหน่า ล้วนสวยไม่เบานะ
โดย วิศาล เมฆสมณะศักดิ์ - Thursday, 9 June 2005, 05:03PM
  น่าเสียดายจัง ป้าชัชไม่ว่าง นั้น เก็บตัวไว้งานหน้า ก็แล้วกัน นะ เอาอย่างที่ป้าชัช เสนอ รับสมัคร สาว ลีดเดอร์ งานประกวด ที่ Central บางนา ใครสนใจรีบสมัครด่วน ลงชื่อได้เลย นะ
โดย รสิกา อังกูร - Thursday, 9 June 2005, 07:33PM

เหนื่อยมากเลยวันนี้ งานยุ่งมาก มาแอบฟังหนุ่มสาวเขาคุยกันดีกว่า บัลลังก์ : ฮานามิ ช่วยคิดหน่อยดิ จะเอาไอ้ถังนี่ลงมาได้ไง ฮานามิ : ไหน ไหน อ๋อ..เนี่ยหรอ เดี๋ยวนะ..ตอนพ่อนายไม่อยู่ไง บัลลังก์ : พ่อไม่อยู่ก็มีคนอื่นอยู่อยู่ดี เอาไงดีล่ะมันท้าทายดีนะ รึเธอไม่กล้า ฮานามิ : บ่ ยั่นอยู่แล้ว งั้นเอาเลยมั้ย จังหวะพวกเจ้านายกำลังชุลมุนนี่ล่ะ บัลลังก์ : งั้นเตรียมตัว....ลุย.......
โดย เพื่อน . - Friday, 10 June 2005, 09:38AM
  วันที่ 18-9 ที่เซ็นทรัลบางนา บางแก้วเราถูกยกเลิกครับ สายพันธุ์อื่นมีเหมือนเดิมจ้า
โดย รุ้งดาว กลิ่นจะโป๊ะ - Wednesday, 15 June 2005, 03:05PM
  แหม...หายหน้าหายตาไปจากที่นี่นาน เลยไม่รู้ว่ามีนัดไปเที่ยวบ้านโชกุนกันด้วย คราวหน้าไปอีกเมื่อไหร่จะรีบตามไปด้วยอีกคน + กะอีกตัวนะคะ

ช่วงนี้มีใครพาหมาไปวิ่งที่กระทรวงสาธารณสุขตอนเย็นวันอาทิตย์อีกหรือเปล่าคะ ช่วงเดือนก่อน แช้ปปี้ติดสัด เกเรมาก ไม่อยากพาไปไหนด้วยเลย

ตอนนี้แช้ปปี้หายติดสัดแล้ว กินข้าวได้มากเหมือนเดิม กะลังเพิ่มพุงอยู่ค่ะ
^-^

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew