ขอเชิญทุกท่านร่วมพบปะและสนทนาเกี่ยวกับปัญหาสุนัขบางแก้ว
โดย อ้วน อยุธยา - Friday, 3 June 2005, 10:27AM

สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 2 มิถุนายน ได้คุยกับหม่อมป้า(ป้าชัช) กับคุณนิทัสมัย (ถ้าเขียนชื่อไม่ถูกต้องขอโทษนะครับ จำไม่ได้จริงๆ) เรื่องโรคผิวหนังของสุนัขบางแก้ว และคุณนิทัสมัยก็เลยอยากมาขอคำปรึกษาจากพี่เพื่อนบางแก้วพร้อมเยี่ยมเยือนบ้านโชกุนและอยากจะไปพบกับคุณหมอตูน(หมอประจำบ้านโชกุน) โดยที่จะพาลูกที่เป็นโรคผิวหนังไปให้คุณหมอตูนดูด้วย ในการนี้หม่อมป้าก็ทรงอยากที่จะไปด้วยและที่สำคัญหม่อมป้าอยากเห็นเจ้าหนูสวยเป็นทุนอยู่แล้ว ก็ปิ๊งไอเดียมีบัญชาให้กระผมเชิญสมาชิก อาทิ พี่นิวัติ พี่น้อยหน่า เป็นต้น ไปเที่ยวบ้านโชกุนด้วย และพี่วิเชียรเห็นว่าน่าจะชวนสมาชิกคนอื่นๆ ที่สนใจไปบ้านโชกุนด้วย เลยมีบัญชาให้กระผมมาตั้งเป็นกระทู้ให้สมาชิกที่ว่างและสนใจไปเที่ยวบ้านโชกุนกัน ในวันอาทิตย์ที่ 5 มิถุนายน ทั้งนี้การนัดเวลาคงต้องให้สมาชิกที่จะไปลงมติ ว่าจะพร้อมกันที่บ้านโชกุนสักกี่โมง(อยากรู้เพราะผมจะได้ทำแผนโดดงานแว็บไปบ้านโชกุนได้ถูก) อนึ่งผมได้สอบถามเบอร์คุณหมอตูนและอีเมลมาให้คุณนิทัสมัยแล้วตามแนบ (06-3295496 E-mail ungkoorn@hotmail.com) 

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบและพิจารณา 

ตอบ: ขอเชิญทุกท่านร่วมพบปะและสนทนาเกี่ยวกับปัญหาสุนัขบางแก้ว
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 3 June 2005, 10:55AM

ไปด้วยครับ จะถึงประมาณเดิมคือแถวๆ บ่ายโมงครึ่งครับ

ตอบ: ขอเชิญทุกท่านร่วมพบปะและสนทนาเกี่ยวกับปัญหาสุนัขบางแก้ว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 3 June 2005, 11:53AM

อยากกินก้วยเตี๋ยว  ทำไงดี   ถ้าคนเยอะ  ก็สั่งมาที่บ้านโชกุนเลยดีไหม

ของผม  เส้นเล็ก แห้งชาม น้ำชาม ไม่หมึก

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 3 June 2005, 12:13PM

ขอฝากสถิติไว้ตรงนี้หน่อย   วันหลังจะไปไต่อันดับกับเว็บสัตว์เลี้ยงใหม่    ร่วงไปเยอะ  ล่าสุด หลุด Top-Ten   ต้องอ้างว่าเพราะเว็บมันอืด  คนเข้าไม่ได้

สมาชิกออนไลน์
(ในช่วง 60 นาทีที่ผ่านมา)

โดย พรรณ์ ธิดา - Friday, 3 June 2005, 01:47PM

ไม่ทราบว่า ถ้าเป็นสมาชิกใหม่จะต้อนรับไหมคะ คือว่าเราเข้ามาดูกระทู้ต่างๆ ในนี้ทุกวัน บางวันก็ตอบกระทู้ บางวันก็อ่านเฉยๆ เราอยากจะรู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ บ้างคะ เห็นคุยกันในเว็ปน่ารักดี ก็เลยอยากมีส่วนร่วมและขอความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงบางแก้วบ้าง (จะได้นำไปใช้กับส้มเช้งบ้าง เพราะเธอดื้อมาก)

หากยินดีต้อนรับ..ก็ขอแผนที่ด้วยได้ไหมคะ จะได้ตามไปถูก

ขอบคุณคะ

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Friday, 3 June 2005, 02:21PM

คุณพรรณ์ค่ะ ส้มเช้ง ใช่ตัวที่นั่งท้ายจักรยานพาไปเดินเล่นรึป่าวค่ะ ถ้าใช่ อิอิอิ เราจะได้ถามด้วยว่า เอาเค้านั่งอย่างงัยไม่ตก ไม่ดิ้น เจ้าตัวแสบที่บ้านไม่ยอมเลย แต่เค้าก็อยากจะไปไกลกว่าที่ไปอยู่ทุกวันแต่ก็ไปไม่ได้ ทำไมนะเหรอ โธ่..กว่าจะถึงบ้านก็ค่ำเอาเรื่องแล้ว แค่พาไปลดความอ้วนเสริมกล้ามเนื้อทุกวันก็เริดมากแย้ว พาไปไกลที่ ๆ เค้ายังไม่เคยไปเพื่อนสุนัขทั้งหลายร้องเพลงต้อนรับจมหูเลยกว่าจะฝ่าด่านไปได้ กลัวเพื่อนบ้านเค้าให้พรอ่ะ

มาเถอะค่ะ อ้าว.. เจ้าบ้านโชกุนขอรับแขกแทนวันนึงนะ อิอิอิ มารับรองได้ความรู้แน่นอน อ่านที่เพื่อน ๆ ไปมาเห็นพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าดี ได้ความรู้กลับมาเพียบแล้วเรา(น้อยหน่า)จะพลาดหรอ อิอิ

เนี่ยนะ ถ้าวันอาทิตย์หมอตูนมาด้วยก็ดีเนอะ แบบว่ามาตรวจสุภาพหมาที่คอก แล้วเราก็ล็อคตัวหมอไว้ ท่านคงให้ความรู้เรื่องดูแล รักษาเจ้าตัวแสบ โอ้ย.. แค่คิดก็น่าจะคุ้ม ทั้งกินฟรี อิอิ(หรือป่าวพี่เพื่อนฯ) เล่นกับลูกหมาน่ารัก ๆ (หาได้ที่ไหน) และถ้าได้ความรู้จากหมอตูนอีกนะ คุ้มสุดคุ้มกว่าได้ 1 ล้านจากโออิชิอีกหน่า แต่ถ้าเราได้ 1 ล้านเราเลือก 1 ล้านนะ 5555

โดย พรรณ์ ธิดา - Friday, 3 June 2005, 04:03PM

ใช่ ส้มเช้งค่ะ ขอแผนที่ไปบ้านโชกุนด้วยนะคะ
โดย เพื่อน . - Friday, 3 June 2005, 10:34PM

ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน ไม่ว่าสมาชิกเก่าใหม่ครับ มาเถอะครับ ยิ่งเป็นเพื่อนใหม่เราจะเอาใจเป็นพิเศษ เพราะเพื่อนเก่าเรารู้ใจกันอยู่แล้ว อิอิ เส้นทางก็วิ่งมาทางสายเอเซียนะครับ เส้นที่จะไปทางเหนือครับ ก่อนเข้าตัวเมืองอยุธยา ก่อนถึงโลตัสอยุธยาครับ จะมีโชว์รูมรถยนต์หลายยี่ห้อครับ ให้สังเกตุโชว์รูมนิสสันครับ เลยโชว์รูมนิสสันมาประมาณ 100-200 เมตร จะมีซอยอยู่ทางซ้ายมือครับ เลี้ยงซอยนั้นแหละครับ จะมีป้ายบ้านโชกุนอยู่ปากซอย เข้ามาประมาณ 200-300 เมตร จะเห็นบ้านโชกุนอยู่ทางซ้ายมือครับ สังเกตุง่ายครับเพราะจะมีเสียงลูกๆของผมให้เป็นที่สังเกตุ

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Friday, 3 June 2005, 11:34PM

ขอบคุณคุณอ้วนมากคะที่ช่วยประสานให้ ขอบคุณสำหรับเบอร์คุณหมอด้วย เมื่อตอนเย็นพ่อน้องเบิร์นได้โทรไปคุยกับคุณหมอแล้ว คุณหมอคุยดีมากเลย คุณหมอบอกว่าบางแก้วไม่เหมือนสุนัขพันธุ์อื่น น้องเบิร์นอาจจะไม่ได้เป็นขี้เรื้อน อาจจะเป็นที่ฮอร์โมน คุณหมอบอกว่าปกติจะเข้าไปที่บ้านโชกุนเวลาประมาณหกโมงเย็น เราเลยคิดว่าจะพาน้องเบิร์นไปหาคุณหมอตูนที่ร้านคุณหมอก่อน ประมาณช่วงก่อนเที่ยงๆ แล้วถึงไปเยี่ยมบ้านโชกุน

ขอบคุณคุณเพื่อนบางแก้วนะคะที่กรุณาให้เราไปบุกถึงคอก เสียดายที่อาจารย์ชัชอาจจะไม่ได้ไป ไม่เป็นไร ไว้โอกาสหน้าก็ได้คะ

โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Saturday, 4 June 2005, 10:30AM

งั้นอาทิตย์นี้ก็ไม่มีใครไปที่กระทรวงเหรอครับ ผมจะได้ไม่ไป

โดย ป้าชัช swine - Saturday, 4 June 2005, 08:31PM
  คุณโหน่งก็ไปเที่ยวบ้านโชกุนกันก่อนแล้วค่อยไปกระทรวงดีไหมค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew