ถามพี่เพื่อนบางแก้วเรื่องขนาดของกรงสุนัขครับ
โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Saturday, 7 May 2005, 12:27AM
  ถ้าจะหากรงให้ลูกสาวสุดที่รัก กรงGlobalpets ขนาดกว้าง125ซ.ม.สูง125ซ.ม. ลึก 105 ซ.ม. มีพัดลมระบายอากาศแบบ2จังหวะ ทั้งดูดกลิ่นออกด้านนอกและพัดทำความเย็น อยากถามพี่เพื่อนบางแก้วว่ากรงขนาดดังกล่าวเหมาะสมกับการเลี้ยงสุนัขบางแก้วหรือไม่ครับ รบกวนขอคำตอบและคำแนะนำด้วยนะครับ
ปล. สุดท้ายนี้ขอให้คอกบ้านโชกุนประสบแต่ความสำเร็จมีความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ ขออวยพรให้จากป๊ะป๋าน้องเมเม่
ตอบ: ถามพี่เพื่อนบางแก้วเรื่องขนาดของกรงสุนัขครับ
โดย ป้าชัช swine - Saturday, 7 May 2005, 06:13AM
  เมื่อวานมีข่าวในหลวงเสด็จเปิดสระที่เกษตร คิดถึงเปเล่จัง เค้าอยู่ที่ไหนและสบายดีอย่างไร น้องบอลช่วยบอกข่าวด้วย
ตอบ: ถามพี่เพื่อนบางแก้วเรื่องขนาดของกรงสุนัขครับ
โดย ชัยรัตน์ แซ่เจี่ย - Saturday, 7 May 2005, 11:10PM
  ตอนนี้เปเล่สบายดีครับ เพื่อนผมรับไปอุปการะที่บ้านย่านเมืองทองฯตอนนี้อาการดีขึ้นมากตามลำดับครับ ขอบคุณป้าชัชที่เป็นห่วงครับ
โดย เพื่อน . - Saturday, 7 May 2005, 11:19PM

กรงของคุณ พ่อ เมเม้ ใหญ่โต เพียงพอครับ การเลี้ยงสุนัขในกรงนั้น กรงไม่จำเป็นต้องใหญ่โตมากหรอกครับ เพราะเขาอยู่ในกรงเพื่อนอนพักผ่อนเท่านั้น สำคัญที่ตารางเวลาที่คุณ จะจัดให้เขาได้ออกมาเพื่อวิ่งเล่น ได้ผักผ่อน พร้อมทั้งได้ทำธุระส่วนตัวให้สบายใจมากกว่า ดังภาษิตที่ว่า คับที่อยู่ได้ คับใจ อยู่ยากครับ จริงๆนะครับคุณ พ่อเมเม้ อิอิ ขออย่าให้ร้อน ให้อากาศถ่ายเทสะดวก ให้สุนัขนอนหลับสบายๆก็พอ

โดย ชวลิต มีแม่นวิทย์ - Sunday, 8 May 2005, 08:55AM

กรงของคุณดีมากอยากเห็นจัง ลงรูปให้ดูหน่อย  แลกะอยากรู้ระบบพัดลมที่ว่าราคาอย่างไร

ปกติสุนัขบางแก้ว  ชอบอากาศเย็น  ถ้ากรงมีการปรับอุณหภูมิได้อย่างที่บอกเชื่อว่าสุนัขคุณคงขนสวยมาก ๆ

แต่สำคัญว่า สุนัขจะอยู่ในกรง วันละกี่ชั่วโมง ผมเคยฝึกให้สุนัขผมนอนในกล่อง บล๊อกประกวดเขาจะติดไม่ยอมนอนที่ไหนเลย เพราะอุปนิสัยเดิมของสุนัขชอบความปลอดภัย แต่เราต้องมีซองสำหรับให้สุนัขวิ่ง หรือพาออกกำลังกาย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew