ไชโย..โฟกัสมีใบพันธุ์ประวัติแล้ว
โดย chanin surasawate - Wednesday, 27 April 2005, 09:43PM

ในที่สุดโฟกัสก็มีใบพันธุ์ประวัติแล้วหลังจากทวงถามจากคนขายที่สวนจตุจักรมา๓-๔เดือนไม่ได้ซักที สุดท้ายได้รับความกรุณาจากคุณตั้วคอกฮัลโหลบางแก้วซึ่งเป็นผู้บรีดโฟกัสแล้วขายให้พ่อค้าหมาจตุจักรอีกต่อหนึ่ง

ตอบ: ไชโย..โฟกัสมีใบพันธุ์ประวัติแล้ว
โดย chanin surasawate - Wednesday, 27 April 2005, 09:53PM

คุณตั้วจัดการจดทะเบียนโฟกัสเข้าชมรมผู้เลี้ยงสุนัขไทยพันธุ์บางแก้วจังหวัดนครสวรรค์โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายเลยขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย
ตอบ: ไชโย..โฟกัสมีใบพันธุ์ประวัติแล้ว
โดย chanin surasawate - Wednesday, 27 April 2005, 10:02PM

ประวัติโฟกัสคร่าวๆครับ

พ่อ-วันใหม่ ,แม่-โมจิ

ปู่-ฮาเล่ย์ ,ย่า-คะน้า

ตา-ไมโล ,ยาย-เป๊กโก้

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 27 April 2005, 11:00PM

โอ้โห ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่ชนินทร์ ผมเพิ่งคุยกับพี่จิตติเองว่า อยากให้โฟกัส และนีโน่จดใบพันธุ์ประวัติให้ได้ ที่ไหนได้ ขอโทษนะครับประวัติโฟกัสไม่ธรรมดาซะด้วย โชคดีของโฟกัสนะครับ

ออกชมรมเดียวกับหนูจ๋าเลยครับ สงสัยถ้วยใบที่ 3 ของแก๊งนี้คงไม่นานเกินรอแล้วหล่ะครับ...จริงมั๋ยพวกเรา

ดีใจด้วยจริงๆนะครับ เอามาอวดกันด้วยนะพี่

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Thursday, 28 April 2005, 08:49AM

ดีใจกับเจ้าโฟกัส คุณชนินทร์และครอบครัวด้วยครับ เจ้าโฟกัสนี่ถ่ายรูปขึ้นนะครับ หน้าตาหล่อเอาการอยู่นะเนี่ย

โดย chanin surasawate - Thursday, 28 April 2005, 08:38PM

นี่ครับวันใหม่ผู้โด่งดังพ่อของโฟกัส

โดย Supachai Khongkrittayaphan - Friday, 29 April 2005, 10:18AM

ผมมีขอสงสัยว่าใบพันธุ์ประวัติจะมีรูปแบบเหมือนกันหมดหรือเปล่าครับ เพราะของผมก็มีแต่เป็สีชมพู ณุปแบบเหมือนสมุดพกของเด็กนักเรียนเวลาลงเกรดอะครับ แล้วผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ แล้วถ้าเกิดไม่ใช่จะต้องทำอย่างไรครับ ผมซื้อมาจากจตุจักรเหมือนกัน ในใบระบุชื่อคอกว่าเป็น T.G. ใครพอทราบรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 28 April 2005, 11:40PM
  โอ้โห! โฟกัสจ๋าหนูเป็นลูกวันใหม่  หลานฮาเล่ย์  ไม่ใช่เล่นเลยนะ  อีกไม่นานคงได้เห็นถ้วยที่สามจริงอย่างที่คุณนิวัติบอก
โดย รสิกา อังกูร - Friday, 29 April 2005, 08:37PM

โฟกัสสวยมากเลยค่ะ หุ่นสวยจัง ดีใจด้วยนะคะที่ได้ใบพันธุ์ประวัติเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สงสัยว่าจะต้องเป็นถ้วยใบที่ 3 ของแก๊ง 4 เดือนจริง ๆ แบบว่า ตัวแรกที่ 5 ตัวที่ 2 ที่ 3 ตัวที่ 3 ต้องที่ 1 เลยนะคะ เอาแต่เลขคี่ค่ะ

จากแม่ฮานะ (ฮานามิ)

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew