กระทรวงสาธารณสุข วันอาทิตย์ที่ 24 เม.ย.48
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:33PM

ณ ริมน้ำกระทรวงสาธารณสุข ตอนเย็นๆ แดดร่มลมตก
ตอบ: กระทรวงสาธารณสุข วันอาทิตย์ที่ 24 เม.ย.48
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:38PM

ตูบน้อย : โน่ๆ ทางนี้
โน่ : ทางนี้รึป่าวมะรุ นาย นาย จะพาโน่ไปไหนเนี่ย...ยยยย
ตอบ: กระทรวงสาธารณสุข วันอาทิตย์ที่ 24 เม.ย.48
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:39PM

ถุงทอง : โอ้..มาย..ก้อด...ดดดด สหายโน่โดนอุ้ม ไปไหนเนี่ย ไปไหน ไปไหน
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:46PM

หน้ากระดานเรียงหนึ่ง พร้อม...ม

ใครเริ่มก่อนหล่ะ?
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:48PM

เอ๊ะ หน้าคุ้นๆ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:49PM

ใช่แล้ว....ตูบน้อย นำขบวน
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 09:51PM

ถุงทอง : มามะ สมาชิกใหม่ ตามพี่มา
บิ๊ก (เพิ่งมาครั้งแรก) : โอเชเลย ไปด้วย ไปด้วย
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 10:12PM

อาบน้ำเสร็จ อ๊ะ อ๊ะ ถุงทองกะโน่ กระทำการพรากผู้เยาว์ (censor)
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 10:18PM

นีโน่ : เราไม่พรากผู้เยาว์ละ พรากผู้ใหญ่ดีก่า

"ถุงทอง...ถุงทอง ช่วยป๊าด้วย..ยยยยยยยย"

- - - ไม่มีสัญญานตอบรับ จากน้องหมาที่ท่านเรียก - - -

ถุงทอง (เดินเล่นสบายใจเฉิบ)
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 10:21PM

ถุงทอง : ถุงทอง...รายงานตัว (มองเฉยๆ ไม่ทำอะไร เหอ เหอ)
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Sunday, 24 April 2005, 10:25PM

เริ่มพลบค่ำ...พักผ่อนกันอีกนิด เจอกันใหม่อาทิตย์หน้า
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Sunday, 24 April 2005, 11:41PM

ไม่ได้ไปเสียหลายอาทิตย์  น้องหมาดูโตๆ กันหมดแล้วเนอะ  โดยเฉพาะน้องโน่  คิดถึงจังเลย

บางแก้วของคุณวงศ์ชื่อน้องบิ๊กใช่มั๊ยคะ  จำผิดหรือเปล่าเนี่ย  ถ้ามีโอกาสอาทิตย์หน้าคงได้เจอกันนะคะ

แม่โอ๊ต 

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 25 April 2005, 11:32AM

ขอบคุณคุณวงศ์มากครับ ที่นำบรรยากาศของเพื่อนๆ มาให้ดูกัน หนูจ๋าไม่ได้ไปซะนานเลย แต่ไม่ได้หลบไปไหนหรอกครับ ก็ไปตะลอน ตะลอนตามพ่อและแม่นั่นแหละ หนูจ๋าเป็นหมาเดินทางไปแล้วครับ

อาทิตย์ที่จะถึงนี้คงได้เจอกันแน่ๆ และอาจจะเป็นการรวมตัวครั้งยิ่งใหญ่ ที่ผมกำลังประสานงานกับทางนิตยสาร Thailand Geographic อยู่ แล้วจะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ

ตั้งแต่บ้านนิรมล(กำแพงแสน), สงกรานต์, ขาเจ็บ, และงานบางแก้วสู่สากล (พิษณุโลก) ไม่ได้มีโอกาสเข้าไปเลย ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ อาทิตย์นี้ไม่พลาดครับ มากันเยอะๆเนอะอบอุ่นดีจริงๆ 

โดย ป้าชัช swine - Monday, 25 April 2005, 12:37PM

อยากอยู่กรุงเทพฯจังจะได้พาเจ้า 3 ตัวที่บ้านออกไปวิ่งเล่นกะรุ่นน้องที่กระทรวงฯบ้าง

ป้าชัชดีใจและขอบคุณสมาชิกในชุมชนของเราที่พยายามพาบางแก้วออกสู่สังคม ประกาศให้สังคมเห็นและรู้ว่าเค้าไม่ได้ดุร้ายอย่างที่สังคมตัดสินกันอ่ะ

และดีใจกะแก๊งสี่เดือนที่คว้ารางวัลใหญ่มา 2 รางวัลแล้ว และคงมีรางวัลอื่น ๆ ตามมาอีกนะ จะรอชื่นชมจ๊ะ

ส่วนเรื่องการโยนเค้าลงเล่นน้ำที่กระทรวงฯ ป้าชัชว่าให้เค้าลงไปเล่นตามความสมัครใจดีกว่านะ เพราะเจ้า 3 ตัวที่บ้านเวลาเจอสระน้ำเค้าวิ่งขึ้นวิ่งลงเล่นน้ำเอง เพราะเป็นของชอบอยู่แล้วจ๊ะ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Monday, 25 April 2005, 02:10PM

คุณแม่โอ๊ตคะ...

ใช่แล้วค่ะ น้องหมาชื่อ บิ๊ก แต่ตอนนี้ยังตัวน้อยอยู่ เพิ่งพาไปอาทิตย์แรก ซ่าซะแล้วค่ะ แง๊....ร้องไห้ คือกลัวเค้าจะดุ เลยลองพาไป ปรากฏว่า บิ๊กดูตื่นเต้นกับคนกับน้องหมาเยอะๆ แล้วก้อสถานที่แปลกๆ เลยไปก่อวีรกรรมซ่ากับถุงทองกับโน่เข้าให้ เฮ้อ...อออออ หวังว่าถ้าได้ไปอีกคงจะดีขึ้น สาธุ สาธุ สาธุ มาช่วยกันปราบหน่อยนะคะ

คุณนิวัตคะ...

น้องหมาชื่นมื่นกันดีค่ะทั้งตัวเล็กตัวใหญ่  เล่นกันไม่มีเหนื่อย อาทิตย์หน้านู๋จ๋ามาคงได้ร่าเริงกันสุดๆนะคะ

คุณป้าชัชคะ...

น้องหมาสมยอมค่ะ ชอบ เล่นน้ำกันเสร็จก้อวิ่งเล่นกันต่อ สนุกสนาน

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 02:40PM

ตูบน้อย : บิ๊ก ลงมาเล่นน้ำกันดีกว่านะ

บิ๊ก : น้ำเย็นหรือเปล่า...ครับ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 02:40PM

ตูบน้อย ลงว่ายน้ำครั้งแรกค่ะ
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 02:42PM

เจ้าจอม ไม่เจอหลายอาทิตย์ ตัวโตขึ้นเยอะเลย

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 02:44PM

ตูบน้อยขอเล่นด้วยคนซิครับ

พี่ไผ่ ดมๆ อะไร เหรอครับ

โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 02:45PM

นีโน่ กะ ถุงทอง และโกล์เด้นตัวโต
โดย จรรยา แม่ตูบน้อย - Monday, 25 April 2005, 07:44PM

คุณวงศ์ค่ะ ครั้งแรกที่พาตูบน้อยไปที่กระทรวง ตอนนั้นตูบน้อยสี่เดือนเศษๆ แล้วค่ะ วันแรกที่ไปไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้เลย ใครเข้าใกล้ตูบน้อยฮึ่มๆ ใส่ตลอด และต้องใส่สายจูงตลอด ยังไม่กล้าปล่อย (เราก็กลัวว่าน้องหมาเราจะดุมากเลย)

ครั้งที่สองเริ่มรู้จักเพื่อน ๆ พี่ๆ มากขึ้น พอดีมีแก๊ง 4 เดือนด้วยกันเยอะเลย  ก็เริ่มปล่อยสายจูงได้ค่ะ พอมีเพื่อนเค้าก็เริ่มสนุก

พอครั้งหลังๆ เค้าจะชอบมาที่พามาที่กระทรวงมาก เพราะเค้าจะได้วิ่งเล่นโดยที่ไม่ต้องใส่สายจูง และได้เจอเพื่อนเยอะ ๆ  พอรถจอดก็ดีใจอยากลงรถแล้วค่ะ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 26 April 2005, 03:27PM

จะลองดูใหม่นะคะ แม่โอ๊ต อยากให้บิ๊ก เรียบร้อยๆ เหมือนน้องจอมมั่งจัง รุ่นพอๆกัน แต่ระดับความดื้อและความซนคนละเรื่องเลย เฮ้อ...อออ

คือต้องขอขอบคุณพี่ๆ (คน) และพี่ๆ (น้องหมา) นะคะ ที่ไม่ถือสาเอาความน้องบิ๊กน้อย คือเท่าที่ดูท่า เค้าก้ออยากจะร่วมวงนะคะ แต่คงไม่รุจะทำตัวยังไง ไม่เคยเข้าสังคมน้องหมาแยะๆ จะมีก้อแต่พี่หมาตัวใหญ่บ้านตรงข้าม ที่ขู่ใส่ทุกวัน

สงสัยคงต้องพิสูจน์กันอีกซักที คราวนี้ป่วนอีกล่ะไม่รุจะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนแล้วบิ๊กเอ๊ย...ยยยยย ได้เปลี่ยนอาชีพไปขายผ้าแน่ (เอาหน้ารอด เหอ เหอ) เศร้า

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Tuesday, 26 April 2005, 05:08PM

ดูหน้าเธอสิ หวาดระแวงซะ เล่นกะนู๋จอม

โดย นิวัต เจริญชล - Tuesday, 26 April 2005, 05:31PM

เพื่อนๆ ที่กระทรวงฯครับ ช่วยลงชื่อในกระทู้นี้หน่อยครับ

นิตยสาร Thailand Geographic Magazine ขอทำสกรู๊ปกลุ่มเลี้ยงบางแก้ว ที่กระทรวงสารธาณสุขวันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม นี้

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=625

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 27 April 2005, 01:50PM

ถ้าบิ๊กไปด้วย สงสัยวงแตกกระจาย...ยยยยย

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Wednesday, 27 April 2005, 09:26PM
  โถ น้องบิ๊ก อายุกี่เดือนครับไปก็ไม่ถึงกับวงแตกหรอกครับต้องลองเจอเจ้าบาว ของผมนี่ไม่แตกหรอกครับกระเจิงเลยล่ะมารร้าย
โดย ธนาวุฒิ พูลสวัสดิ์ - Thursday, 28 April 2005, 09:10AM

เดี๋ยววันอาทิตย์นู๋จอมจะไปด้วยครับ ตอนนี้กำลังซนมาก ออกจากบ้านได้วิ่งไม่เหลียวหลังเลย เรียกก็ไม่ฟ้งจึงโดนตีบ่อยมาก

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew