กลับจากเที่ยวสงกรานต์ หนูจ๋ากลายเป็นหมาอวกาศไปเลย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 18 April 2005, 07:05PM

ช่วงสงกรานต์ มีโอกาสพักยาว เลยกลับบ้านพาหนูจ๋าไปเล่นน้ำทะเลหลายๆที่ แต่พอกลับมาปรากฏว่าทั้งผม และหนูจ๋า เดินแทบไม่ได้ ถูกหอยเพรียงที่เกาะอยู่ตามหินบาดเต็มเลย เจ้าหนูจ๋านั้นเดิน 3 ขาไปเลย กลับมาถึงบ้านก็เลยให้หมอที่ รพ. ตรวจดู

ตอบ: กลับจากเที่ยวสงกรานต์ หนูจ๋ากลายเป็นหมาอวกาศไปเลย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 18 April 2005, 07:09PM

ผลปรกฏว่าระหว่างนิ้วเท้าหลังของเขา เป็นฝีเม็ดใหญ่มาก บวมเป็นหนอง หมอเลยจัดการทำแผลให้ ต้องขูดขนบริเวณนั้นออกแล้วทำความสะอาดแผลที่ขา ต้องจับกันใหญ่ หนูจ๋านอนให้หมอทำแผล จนน้ำตาหยดลงพื้นเลย คงเจ็บ เพราะต้องตัดเนื้อออกด้วย
ตอบ: กลับจากเที่ยวสงกรานต์ หนูจ๋ากลายเป็นหมาอวกาศไปเลย
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 18 April 2005, 07:12PM

ออกจากห้องหมอ ก็เลยเป็นอย่างนี้แหละครับ หมอบอกว่าต้องใส่โคลล่าห์ให้เพื่อไม่ให้ไปกัด ผ้าพันแผลที่หมอพันไว้

เป็นอันว่า หนูจ๋าเดินชนโน่น ชนนี่ทั้งวัน เพราะว่าไม่ค่อยคุ้น และออกจะหงุดหงิด เนื่องจากว่าอยากมากัด และเลียแผลแต่ทำไม่ได้

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 18 April 2005, 07:16PM

จึงได้รูปนี้เป็นที่ระลึกสงกราต์ปีนี้ ไว้ให้ดูกัน

โดย ป้าชัช swine - Monday, 18 April 2005, 08:00PM

โธ่ น่าสงสารหนูจ๋าจังเลย แล้วจะไปโชว์ตัวที่พิษณุโลกได้ไหมนี่ อย่าลืมล้างแผลทายา อย่าลงย่ำน้ำสกปรกนะจ๊ะ 

คุณนิวัตอย่าลืมดูแลตัวเองด้วย เพราะแผลสมัยนี้ถ้าติดเชื้อแล้วจะรักษายากจ๊ะ

โดย eve Savangpop - Monday, 18 April 2005, 11:49PM
  ได้ของฝากแบบนี้มาด้วย หนูจ๋าคงเจ็บไปหลายวันนะคะ แต่เจ็บนี่คงไม่ทรมานเท่า ที่ต้องใส่จานดาวเทียม ขอให้หายไว-ไวทั้งหมาและเจ้าของนะคะ
โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 18 April 2005, 11:50PM

หนูจ๋าขอขอบคุณป้าชัชสำหรับความเมตตา แต่เจ็บยังงัยก็ต้องไปอยู่แล้วหละครับ สำหรับผมไม่เท่าไหร่หรอกครับ ลูกทะเลโดยกำเนิดอยู่แล้ว (คือโดนมาเป็นประจำอยู่แล้ว วันนี้ยังเดินไม่ถนัดเลยอยู่เลยครับป้า แต่กัดฟันน่ะครับ เพราะต้องใช้รถทุกวัน)

เอาภาพที่พาไปล้างแผลมาให้ดูนะครับ เมื่อ 2 ทุ่มเองที่ผ่านมาเองครับ เขาจำแม่นนะครับ เห็นห้องหมอนี่หันหลังกลับเลย ยังดีที่ไม่ใช่หมอคนเดิม เพราะว่าเมื่อวานพอหมอฉีดยาเสร็จ เขาหันไปจ้องหน้าหมอเลย...ประมาณว่าจะจำไว้อะไรอย่างนั้นน่ะครับ

โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Tuesday, 19 April 2005, 10:29AM

ขอให้น้องหนูจ๋าหายเร็วๆนะครับ ... น้องหนูจ๋าเหมือนพี่เบิร์นเลย เห็นโรงพยาบาล/ร้านหมอแล้วหันหลังจะกลับท่าเดียวเลย ไม่ยอมเดินต่อ เค้ารู้ว่าถ้าเข้าไปจะต้องเจ็บตัวอีกแล้ว... 

โดย toetam s - Tuesday, 19 April 2005, 02:23PM
  หนูจ๋า  หายเร็วๆ นะคับ...ขอหอมหน่อย  พี่ต่อแต้มเอาใจช่วยคับ
โดย โหน่งกะอีโน่ puntprai - Tuesday, 19 April 2005, 04:01PM

ถึงว่า อาทิตย์ที่ผ่านมาไม่เจอน้องจ๋าที่กระทรวงฯ น้องโน่ก็เลยไม่รู้จะกัดกะใคร รีบหายรีบซนนะจ๊ะ

โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Tuesday, 19 April 2005, 08:04PM

ขอให้หนูจ๊าหายเร็วๆนะคะ เอ..ไม่คิดว่าหอยจะทำให้เจ็บได้ขนาดนี้นะ ช่วงสงกรานต์ก็ไปเที่ยวมาเหมือนกันค่ะ ไปเที่ยวหาดเตยงาม แล้วก็เกิดเหตุการณ์ตื่นเต้นบ้างเหมือนกันนะคะ รถที่จอดอยู่ถูกถอยมาชน บุบเลย แต่ทหารเรือดีมากๆ เลยค่ะ เค้าดูแลดีมาก เข้ามาสอบถามเหตุการณ์และดูแลเป็นอย่างดี ประทับใจมากๆค่ะ

ไปสัตหีบพายเรือเล่นมาด้วยนะ แล้วก็ไปสวนองุ่น ใกล้วัดญาณฯ และทานอาหารบนหอคอยหมุนลอยฟ้าที่พัทยา จะหมุนไปตลอดเวลาทานอาหาร เราจะมองเห็นวิวพัทยาเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตอนแรกก็อู๊ย...ตื่นเต้น สวยจังเลย ตอนหลังเริ่มเมา (เมาหอคอย) อิอิ

หายเร็วๆนะคะ นี่แหละเล่นอะไรไม่เล่น เล่นกับหอย ก็เจ็บตัวตามระเบียบ อิอิ อะล้อเล่ง.........

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 20 April 2005, 12:08AM
  โธ่! น้องหนูจ๋าน่าสงสารจังเลย  หายเร็วๆ นะลูก  คุณพ่อก็ต้องดูแลตัวเองด้วยนะคะถึงจะเป็นลูกน้ำเค็มก็เถอะ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 20 April 2005, 02:19PM

หายเร็วๆนะจ๊ะ จะได้กลับมาสดใสซาบซ่าเหมือนเดิม พี่นู๋จ๋า

โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Thursday, 21 April 2005, 03:30PM

โห หนูจ๋าเก่งจังไม่เห่าจะกัดหมอเลยหรือครับ เจ้าบาวของผมเมื่อวันอาทิตพาไปหาหมอฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าอะโหย ดุมากๆแบบว่าจะกัดให้ได้อ่ะครับหมอจะเอาอะไรมาผูกปากก็ไม่ได้ผมกับพ่อจับปลอกคอกันไว้ใหญ่สุดท้ายต้องหันหน้าเข้าผนังแล้วให้หมอฉีดกว่าจะเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเฮ้อ ดุจัดก็ลำบากยังงี้ละ น่ากลัว แต่แบ็ค ผมเขาน่ารักมากไปก็แค่หมอลูบๆตัวเขาก็ไม่เห่าไม่ขู่เลยยอมให้ฉีดแต่โดยดี หายเร็วๆนะคับหนูจ๋า

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew