เล่นสงกราณ์กันดีกว่า
โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Friday, 8 April 2005, 11:35AM

พวกเราบางแก้วมาเล่นน้ำกับแฮบปี้กันมั๊ยครับ  ร้อนจังเลย  (จากุสซี่ ส่วนตัวผมเอง ฮิฮิ) มีสาวเคียงข้างด้วยนะ
ตอบ: เล่นสงกราณ์กันดีกว่า
โดย นิวัต เจริญชล - Friday, 8 April 2005, 11:43AM

หายเจ็บกลับมาซ่าได้แล้วสินะ เจ้าแฮปปี้ ยินดีด้วยนะครับ แล้วระวังอย่าให้หลุดไปนอกรั้วอีกล่ะครับ

เก่งนะลงไปทั้งตัวเลย ลงเอง หรือว่าจับลงครับ เพราะปกติบางแก้วจะไม่ค่อยลงทั้งตัวน่ะครับ ระวังเป็นหวัดไว้บ้างนะครับ

โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Friday, 8 April 2005, 02:48PM

สวัสดีค่ะ คุณนิวัติ แฮปปี้กลับมาซ่าเหมือนเดิมแล้วค่ะ เดินลงน้ำไปเฉย ๆ เลยค่ะ ตอนแรกก็เอาขากับหน้าลงไปดำน้ำดูความลึกก่อน พอคำนวนความลึกได้แล้วก็ลงไปทั้งตัวเลย วันไหนร้อนท่านก็แปลงกายเป็นจรเข้ ลอยคออยู่ในน้ำ ท่ามกลางเสียงบ่นของพ่อเจ้าแฮปปี้ " หมด หมด ดอกบัวหักหมด" แต่ก็ปล่อยท่านลงไปลอยหน้าลอยตาอย่างสบายใจ ตอนนี้เค้ามีสาวข้างบ้านมาเล่นด้วยทุกวันเลยค่ะ พอสาวจะกลับ ไม่ยอมให้เค้ากลับ งับตรงคอแล้วก็ลากกลับเข้ามาในบ้าน สาวก็พยายามหาช่องตรงรั้วมุดหนี ท่านแฮปปี้ก็ลงไปนอนอุดช่องโหว่ ซะงั้น ไม่ยอมให้เค้าลอดช่องออกไปได้ โห.... เชื่อเค้าเลย

โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Friday, 8 April 2005, 03:20PM

หลังจากโดดลง ก็โดดขึ้น ชิว.....มันส์จริงๆ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Friday, 8 April 2005, 10:32PM

ท่าทางสนุกมากเลยนะจ๊ะแฮบปี้  ระวังจะเป็นหวัดล่ะ

โดย นิวัต เจริญชล - Saturday, 9 April 2005, 04:48PM

สำหรับหนูจ๋า ถึงแม้ที่บ้านไม่มีบ่อน้ำ แต่ก็มีวิธีสร้างบ่อน้ำส่วนตัวเอาไว้นอนเล่น คลายร้อนครับ
โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Sunday, 10 April 2005, 01:29PM

5555 เอิ๊กก....... หนูจ๊าน่ารักจัง ลองวิธีนี้สิคะ เพราะแฮปปี้เค้าก็ชอบนะ คิดว่าหนูจ๊าต้องชอบเหมือนกัน เพราะสังเกตดูเค้านิสัยกล้ายกัน

กาลามังใบใหญ่ ใส่น้ำจนเต็ม เค้าจะมานอนใกล้ๆ กาลามังแล้วก็จุ่มและกินอย่างมีความสุข คงต้องช่วยหาวิธีคลายร้อนให้เค้านะคะ เพราะสังเกตจากขนของเค้าเวลากลางวันลองจับดูจะร้อนมาก จึงต้องหาวิธีช่วยเค้าน่ะคะ  เพราะบางแก้วที่พิจิตร (ข้างบ้าน) เค้าจะลงไปว่ายน้ำเล่นในแม่น้ำเลย ว่ายทุกวันด้วย เลี้ยงกันแบบตามธรรมชาติ เค้าก็แข็งแรงดีนะคะ

โดย jutturong porjai - Monday, 11 April 2005, 10:01AM

หวัดดีครับพี่ๆทุกคนครับ น่ารักทั้งคู่เลยนะครับสำหรับวิธีครายร้อย แต่ที่ผมอยากจะขอบอกสักอย่างนะครับว่าพี่ๆต้องคอยดูเค้าด้วยนะครับ เพราะผิวหนังเค้าอาจติดเชื้อได้นะครับเพราะความชื้ออาจเกิดเชื้อรา เป็นเเผลเเละทำให้มีอาการคันครับ ทีนี้เเหละเรื่องยาวเลยเพราะจะทำให้ขนร่วงนะครับ ทางที่ดีก็คอยเช็ดตัวเค้าเวลาเค้าเล่นเส็จนะครับ เรื่องนี้เกิดกับผมเองเลยครับ ที่เเรกก็มองว่าดีแต่พอเค้าเป็นขึ้นมาเเล้วรักษายากครับ ยากจริงนะครับ ขอบอก

โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Monday, 11 April 2005, 01:00PM

ขอบคุณ คุณ jutturong นะคะ รู้สึกกังวลซะแล้วสิ ก็พยายามห้ามนะคะแต่ไม่ยอม คงต้องคอยเช็ดตัวให้ แต่ท่านเล่นลงทั้งวัน เฮ้อ....กลัวจะเป็นอย่างที่คุณบอก ขอบคุณนะคะ ถ้าคุณไม่บอก ก็ไม่ทราบเลยนะคะเนี่ย ว่ามีผลแบบนี้ ขอบคุณจริงๆ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew