คนใจร้าย
โดย ณัฐฐาพร แสงอรุณ - Wednesday, 9 March 2005, 12:14PM

เมื่อคืนเรานอนไม่หลับต้องคอยลุกมาดูอาการเจ้า แฮปปี้ เค้าโดนคนใจร้ายขับรถชน ทั้งๆที่แฮปปี้นั่งอยู่ริมขอบถนนซึ่งอยู่หน้าบ้านเรา เค้านั่งเฝ้าเราทาสีรั้วบ้านอยู่ แต่รถคันนั้นขับหลบลูกกระโดดกลางถนน เข้ามาในริมถนนที่แฮปปี้นั่งอยู่ ตอนชนทีแรกเค้าร้อง และกลิ้ง แต่รถไม่เบรคเลยเหยียบซ้ำอีกเป็นหนสอง แล้วก็วิ่งผ่านไปอย่างไม่แยแส ซึ่งเราก็ยืนอยู่ตรงนั้นมันเป็นทางในหมู่บ้านแต่เค้าขับรถเร็วมาก และพยายามหลบลูกกระโดด

เสียงร้องและอาการดิ้นของแฮปปี้มันบาดใจเรามาก ว่าเมื่อไหร่จะหมดอาการทรมานนั้นไป สักพักเค้าลุกขึ้นมาได้และกระเผกเข้าบ้านตัวสั่น มานอนซบที่ตักเราไม่ลุกไปไหนอีกเลย เราจึงนั่งเป็นเพื่อนเค้าลูบเค้าจนเค้าหลับ ตอนเช้าเค้าไม่ร่าเริงเหมือนเก่า เดินกระเผกตามเราตลอดเวลา ทั้งๆที่ตัวเองเจ็บแต่ก็ห่วงเจ้านายจะต้องเดินตาม ไม่รู้ว่าจะเป็นอะไรภายในรึเปล่า เอาใจช่วยแฮปปี้ด้วยนะคะเศร้า

ตอบ: คนใจร้าย
โดย ป้าชัช swine - Wednesday, 9 March 2005, 12:41PM

สงสารแฮปปี้จัง ไม่พาไปหาหมอดูอาการหน่อยหรือค่ะ อาจมีอะไรหักจะได้รักษาทันค่ะ

เฮ้อ เฉี่ยวแล้วขับรถทับซ้ำด้วย ใจดำและร้ายกาจมาก ๆ ๆ ๆ  

โดย toetam s - Thursday, 10 March 2005, 04:25PM
  ขอให้หายเร็ว ๆนะคะ 
โดย paman _ - Wednesday, 9 March 2005, 01:28PM

น่าจะพาไปหมอนะครับ เค้าทั้งถูกชน และถูกทับอีก

รีบพาไปเร็วๆ นะครับ

โดย นิวัต เจริญชล - Wednesday, 9 March 2005, 01:33PM

ที่อาการไม่ร่าเริงคงเพราะเจ็บ และระบมที่แผลน่ะครับ คุณณัฐฐาพร พาไปให้หมอตรวจอาการก่อนดีกว่าครับ น่าสงสารแฮปปี้ ผมเองก็ระวังเจ้าหนูจ๋าอยู่บ่อยๆ ไอ้เรื่องออกไปเดินแถวๆริมถนน เพราะกลัวเหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะครับ จะได้ไปวิ่งเล่นที่เกาะลอยได้เหมือนเดิม หาหมอแล้ว Update ข้อมูลอาการให้ฟังบ้างนะครับ หนูจ๋าเป็นห่วงมาก...

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Wednesday, 9 March 2005, 01:52PM
  น่าจะรีบพาไปหาหมอโดยด่วนเลยนะครับ ไม่น่าทิ้งไว้ข้ามคืนเลย เจ็บระบมแย่แล้วแฮปปี้
โดย นิทัสมัย รัญเสวะ - Wednesday, 9 March 2005, 03:32PM
  สงสารน้องแฮปปี้มากๆ เห็นด้วยว่าให้รีบพาไปหาหมอด่วนเลยคะ ขอเป็นกำลังใจให้เค้าหายเร็วๆนะคะ
โดย ประมุข แจ่มจันทึก - Wednesday, 9 March 2005, 03:34PM
  คืบหน้ายังไงก็มาบอกกันมั่งนะครับเอาใจช่วยแฮปปี้หายไวๆนะครับ
โดย คุณวงศ์ กับคุณชายบิ๊ก - Wednesday, 9 March 2005, 03:44PM

หายเร็วๆนะจ๊ะน้องนู๋แฮปปี้ ส่วนรถคันนั้นก้ออโหสิให้เค้าไปเหอะ ถ้าไม่รุว่าใคร แต่ถ้ารุ ก้อรอแฮปปี้ไปเอาคืน อิอิ ฝากไว้ก่อนเจ้านายยยยยยยยยยยยแลบลิ้น

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Wednesday, 9 March 2005, 04:52PM

เสียใจด้วยค่ะ รีบๆๆๆ พาเค้าไปหาหมอด่วนเลยนะ โธ่ ไม่น่าปล่อยข้ามวันเลย เค้าเป็นอะไรไปเรานี้แหละที่ต้องมาเสียใจว่าทำไมเราไม่.... รีบพาเค้าไปหาหมอให้เร็วกว่านี้

แล้วจำเลขทะเบียนรถได้ป่ะ ถ้าในหมู่บ้านก็ไม่น่าจะใครอื่นไกล อย่างน้อย สีรถยี่ห้อรุ่นของรถจำได้ป่ะ ถ้าไม่กล้าเดี๋ยวน้อยหน่าจัดการให้ จะไปเจาะยางรถแม่งเลย อุ๊ย..ขอโทษพูดจาไม่สุภาพ เอ๊ะ!! หรือจะเอามากกว่านั้นดีจ๊ะ อิอิอิ -- อ่ะ ๆ ๆ ตาวิเศษเห็นนะ ไม่ดี ๆ เดี๋ยวใครเข้ามาอ่านแล้วจะเข้าใจผิดว่าคนบางแก้วนักเลงเกเรคนอื่นไปทั่ว ไม่น่ะไม่ทำนะ ใช่ม่ะ ? พวกเราไม่ใช่คนแบบนั้นใช่ม๊า..(แต่เอ็งจำไว้)

กำลังใจ+ความใส่ใจของเราเค้าต้องการมากนะ /ขอให้แฮ้ปปี้หายเร็ว ๆ นะค่ะ

โดย เพื่อน . - Wednesday, 9 March 2005, 08:13PM

ขอให้หายเร็วๆ นะครับ แต่คนขับรถอย่างงี้ น่าจะจัดการอะไรซะบ้างนะครับ อย่าเห็นว่าเป็นเพียงสุนัข นึกจะชนก็ชน ชนแล้วก็หนี น่าจะมีการพูดคุยกันหน่อย

เพราะเราไม่เคยเห็นเขาเป็นเพียงสุนัข เขาเป็นเหมือนลูกหลานเรา

โดย วิรัตน์ วาณิชย์ศรีรัตนา - Thursday, 10 March 2005, 08:37AM

แย่มากเลย ทำได้ไง อยู่ในหมู่บ้านด้วย

ขอให้หายเร็วๆ ครับ คงต้องรีบพาไปหาหมอให้ดูอาการ จะได้รีบรักษาครับ

โดย เอ้ บางแก้ว - Thursday, 10 March 2005, 09:22AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พาไปหาหมอดีกว่าครับถึงเขาจะเป็นอะไรไปเราก็ได้ทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วครับ และให้อภัยคนขับรถนะครับเขามีเวรต่อกันมา ได้ชดใช้กันแล้ว แต่ก็เป็นปลื้มแทนนะครับ ที่ธารนำใจของพวกเราทุกคนให้กำลังใจกันอย่างท่วมท้น นี้แหละคือสิ่งที่หาได้ยากในสังคมปัจจุบัน พวกเราจะช่วยเหลือกันตลอดไป

โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Thursday, 10 March 2005, 12:53PM
  หวังว่าแฮ๊ปปี้คงปลอดภัยนะครับ บาปกรรมมีจริงครับไม่เกิดกับเขาก็ต้องไปเกิดกับคนที่เขารักบ้าง แต่ถ้ายังมาขับรถเฮงซวยอย่างนี้อีกก็คงต้องทำอะไรบ้างล่ะครับ ไม่อยากนึกเลยถ้าไปเกิดขึ้นกับเด็กจะเป็นอย่างไร มีอะไรให้ช่วยเหลือโทรได้เลยที่019473958 ผมอยู่บางแสนนี่เอง ใกล้กับศรีราชา ขอให้แฮ๊ปปี้หายดีเร็วๆครับผมเสียใจ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 10 March 2005, 05:20PM
  เข้ามาเป็นกำลังใจให้น้องแฮปปี้ค่ะ  ขอให้หายเป็นปกติเร็วๆ นะคะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew